หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: มิฮอค กับ ตาเหยี่ยว และอีก 1 คำถาม  (อ่าน 42245 ครั้ง)

เดามั่วมั่ง

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • บุรุษ ที่เต็มไปด้วยปริศนา...?
Re: มิฮอค กับ ตาเหยี่ยว และอีก 1 คำถาม
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พ. 01 ก.พ. 2012 เวลา 10:46:47 »
ขอตอบแค่ข้อ 1 และกันครับ....

จูลาเคล มิฮอว์ค (ジュラキュール・ミホー Juraquille Mihawk หรือชื่อ Dracule Mihawk ในภาคภาษาอังกฤษ)
นักดาบอันดับหนึ่งของโลก
ธีม เหยี่ยว
ฉายา มิฮอว์ค ตาเหยี่ยว

ใช้วิชาดาบ เป็นผู้ที่ได้ชื่อว่าเป็นนักดาบอันดับหนึ่งของโลก มีชื่อเสียงโดงดั่งไปทั่วโลก โดยใช้ดาบดำขนาดใหญ่คล้ายกางเขนที่มีชื่อว่า โคคุโตะ โยรุ (黒刀夜 The Black Blade Night) ซึ่งเป็นหนึ่งใน 21 สุดยอดแห่งดาบ ที่เป็นดาบที่แข็งแกร่งที่สุดในโลก เป็นคนที่โซโล ต้องการที่จะเอาชนะมากที่สุด

ฝีมือมิฮอว์คใกล้เคียงกับแชงคูส อาศัยอยู่ที่อาณาจักรชิคเคียรุ เกาะคุราอิคานะ เมื่อครั้งอดีตมิฮอว์คมีความสนใจในความสามารถของแชงครูสมาก  ถึงขั้นจัดเป็นคู่แข่งคนสำคัญที่ต้องเอาชนะให้ได้  แต่เมื่อแชงคูสเสียแขนข้างหนึ่งไปความสนใจในตัวแชงครูสก็หมดไปและมองว่าการเอาชนะแชงคูสในขณะนี้เป็นการเอาเปรียบและเสียเกียรติที่เอาชนะคนที่มีแขนเพียงข้างเดียว ทำให้ในปัจจุบันตำแหน่งนักดาบอันดับหนึ่งยังคงไร้คู่ต่อสู้ ฉายาของเค้าได้มา จากดวงตาสีทองดั่งเหยี่ยวของเค้า ประวัติของเค้าไม่เป็นที่เปิดเผยรู้เพียงแต่ว่าเป้นสหายแชงครูสและเคยปะมือกันบ่อยครั้งแต่ก็อาจเป็นไปได้ว่าเค้าเป็นทายาทผู้เคย ปกครองเกาะคุรากานะในสมัยโบราณซึ่งอาณาจักรนี้ครั้งในอดีตเกิดการสู้รบกัน อย่างรุนแรงทำให้ผู้คนล้มตายมากมายหลงเหลือไว้เพียงซากปรักหักพังเท่านั้น หรืออาจเป็นเพียงว่าเค้าชอบในความสงบจึงมาอาศัยอยู่เพียงชั่วคราว

*dontknow*

อ้างอิงจาก wikipedia
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พ. 01 ก.พ. 2012 เวลา 15:00:11 โดย เดามั่วมั่ง »

arsenalmos

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
Re: มิฮอค กับ ตาเหยี่ยว และอีก 1 คำถาม
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: พ. 01 ก.พ. 2012 เวลา 12:41:01 »
อ้างถึง
เห็นด้วยจ้ะ แต่ขอเพิ่มเติมอีกหน่อย 7เทพกับ4จักรพรรดิ ตำแหน่งมันไม่เหมือนกัน 7เทพก็จะทำงานให้ทัพเรือแทนการถูกตั้งค่าหัวหรือตามล่า ที่เห็นๆมีแต่ตัวคนเดียวมีลูกน้อยก็ไม่เก่ง อาศัยโชว์ออฟคนเดียว ส่วน4จักพัดออกทะเลเป็นกลุ่มลูกน้องก็เก่ง โดนตามล่ามีค่าหัว จุดมุ่งหมายก็ดูไม่เหมือนกันด้วย ดูๆแล้ว7เทพจะมีบทเกี่ยวกับบนบกมากกว่า ส่วน4จักพัดจะมีบทในทะเล มิฮอว์คก็คงมีฝีมือเท่ากับ4จักรพรรดิ แต่มันมีแค่ตัวคนเดียว ความสามารถอาจเป็นได้ แต่ด้านอื่นๆไม่มีเลย และที่บอกไปจุดมุ่งหมายคงไม่เหมือนกัน 7เทพที่อ่อนก็มี จินเบ โมเลีย ที่แข็งก็มี คร็อกโคได ฟรามิงโก้ มิฮอก แฮนค็อก คุมะ
จินเบไม่อ่อนนะครับ ถ้าอ่อนจะสู้กับเอสได้หรอครับ
ถ้าจินเบอ่อนคร็อกโคไดก็อ่อนด้วยสิแพ้ลูฟี่ ลู่ฟี่แพ้เอส
และอีกข้อทุกคนมีจุดอ่อนของตนมีการแพ้ทางกันด้วยครับ

arsenalmos

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: พ. 01 ก.พ. 2012 เวลา 12:43:21 »
ข้อ1.นะครับ ไม่เคยบอกเลยว่าแซงแพ้ ตาเหยี่ยวชนะ

falconxl

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: พ. 01 ก.พ. 2012 เวลา 13:38:05 »
จะวัดค่าหัวได้ไงละนั้น  เป็น7เทพโจรสลัดก็โดนยกเลิกไปนานแล้ว
ถึงเก่งขึ้นค่าหัวก็ไม่เพิ่มขึ้น
ว่าแต่ มิฮอว์ค กับ แชงค์ มีผลปีศาจอะไรอะ??
ไม่ยักจะเห็นมันใช้(เห็นใช้แต่ฮาคิ)
หรือผมไม่สังเกตุเองละนิ 

takky

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: พ. 01 ก.พ. 2012 เวลา 13:55:18 »
ตอนแรกก็งงกับหัวข้อกระทู้พอเข้ามาถึงรู้ว่าเป็นเรื่องของ แชงค์ กับ ตาเหยี่ยว (นึกว่าตาเหยี่ยวกับมิฮอคสู้กันอิอิ)

ผมก็คิดเหมือนหลายๆคนที่ตอบไปแล้ว ฝีมือโดยรวมผมให้ แชงค์ เหนือกว่านิดๆ *number1*

ส่วนอีกข้อคงเปรียบกันยากแต่ถ้าชอบก็ มินาโตะ

ArtNut

• *
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: พ. 01 ก.พ. 2012 เวลา 14:46:52 »
อ้างถึง
เห็นด้วยจ้ะ แต่ขอเพิ่มเติมอีกหน่อย 7เทพกับ4จักรพรรดิ ตำแหน่งมันไม่เหมือนกัน 7เทพก็จะทำงานให้ทัพเรือแทนการถูกตั้งค่าหัวหรือตามล่า ที่เห็นๆมีแต่ตัวคนเดียวมีลูกน้อยก็ไม่เก่ง อาศัยโชว์ออฟคนเดียว ส่วน4จักพัดออกทะเลเป็นกลุ่มลูกน้องก็เก่ง โดนตามล่ามีค่าหัว จุดมุ่งหมายก็ดูไม่เหมือนกันด้วย ดูๆแล้ว7เทพจะมีบทเกี่ยวกับบนบกมากกว่า ส่วน4จักพัดจะมีบทในทะเล มิฮอว์คก็คงมีฝีมือเท่ากับ4จักรพรรดิ แต่มันมีแค่ตัวคนเดียว ความสามารถอาจเป็นได้ แต่ด้านอื่นๆไม่มีเลย และที่บอกไปจุดมุ่งหมายคงไม่เหมือนกัน 7เทพที่อ่อนก็มี จินเบ โมเลีย ที่แข็งก็มี คร็อกโคได ฟรามิงโก้ มิฮอก แฮนค็อก คุมะ
จินเบไม่อ่อนนะครับ ถ้าอ่อนจะสู้กับเอสได้หรอครับ
ถ้าจินเบอ่อนคร็อกโคไดก็อ่อนด้วยสิแพ้ลูฟี่ ลู่ฟี่แพ้เอส
และอีกข้อทุกคนมีจุดอ่อนของตนมีการแพ้ทางกันด้วยครับ
สู้ก็พอสู้ได้จ้ะ ในสงครามก็เห็นแล้วว่าจินเบฝีมือยังไม่ถึง แพ้ตาเหยี่ยวกับอาคาอินุไป แล้วเอสก็ไม่ได้เก่งมาก ยังอ่อนกว่าพลเอกอยู่ แล้วคร็อกโคไดไม่เคยชนะลูฟี่หรอจ้ะ ชนะขาดด้วยแล้วลูฟี่ก็กลับมาชนะแบบสูสี เช่นตอนนี้ลูฟี่ไปสู้กับบิ๊กมัม ตอนแรกอาจแพ้ แต่ตอนหลังกลับมาชนะ จะบอกว่าบิ๊กมัมอ่อนก็ไม่ได้ เพราะต่างคนต่างชนะ และที่สำคัญลูฟี่มันเป็นพระเอก ยังไงก็ต้องเขียนให้ชนะอยู่แล้ว แล้วตอนที่เอสกับจินเบสู้กันมันตั้งแต่สมัยโน้นแล้ว

LM

• *
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: พ. 01 ก.พ. 2012 เวลา 14:56:58 »
ไครว่าจินเบ อ่อนนี่ผมเถียงใจขาดดิ้นเลย(ออกหน้าออกตาไปเป่าหว่า *hoho*)

ขนาดลูฟี่มีฮาคิ ไปฝึกมาแล้ว 2 ปี ยังซัดกับจิบเบได้สูสีเลย เหมือนจินเบ จะเหนือกว่านิดๆด้วยซ้ำ แต่ก็นะ คงยังไม่เอาจริงกันทั้งคู่

ถ้าสู้กันจิงๆลูฟี่ก็คงชนะ

ArtNut

• *
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: พ. 01 ก.พ. 2012 เวลา 15:20:32 »
ไครว่าจินเบ อ่อนนี่ผมเถียงใจขาดดิ้นเลย(ออกหน้าออกตาไปเป่าหว่า *hoho*)

ขนาดลูฟี่มีฮาคิ ไปฝึกมาแล้ว 2 ปี ยังซัดกับจิบเบได้สูสีเลย เหมือนจินเบ จะเหนือกว่านิดๆด้วยซ้ำ แต่ก็นะ คงยังไม่เอาจริงกันทั้งคู่

ถ้าสู้กันจิงๆลูฟี่ก็คงชนะ
เรานี้หละว่าจินเบอ่อน จะให้ลูฟี่ไปฝึกมา2ปีแล้วเก่งกว่าเลยหรอ มันก็ดูเปิดตัวเวอร์ไป ยังไงจินเบก็เคยมีตำแหน่งเจ็ดเทพ ก็คงไม่ได้ชนะมาง่ายๆหรอก ก็เห็นยุว่าในสงครามจินเบอ่อนมาก แล้วลูฟี่ก็ไม่ได้เก่งเวอร์ เราไม่เคยคิดว่าลูฟี่เก่งมากด้วย เพราะชนะมาแต่ล่ะคนก็หวิดจะตายตลอด แล้ว2ปีที่ผ่านมามีแค่ลูฟี่ไปฝึกมาคนเดียวหรอ คนอื่นเขาก็ฝึก แล้วดูสิกว่าจะจัดการเจ้าโฮดีได้ ขนาดโฮดี้มันกระจอกกินแค่ยาเฉยๆ ปกติเกียร์2ลูฟี่ชกTekkaiก็แตกแล้ว แต่นี้ทั้งเกียร์2+ฮาคิเกียร์3อีกยังใช้เวลานานเลยกว่าจะชนะได้ ที่ว่าจินเบอ่อน เราไม่ได้เทียบกับลูฟี่ เราเทียบกับ พวกเจ็ดเทพคนอื่นกับพลเอก คนที่ลูฟี่ต้องก้าวข้ามไปให้ได้ ส่วนพวกพ้องจะเทียบทำไมยังไงก็ต้องลุยไปด้วยกันยุแล้ว (ออกหน้าออกตาไปเป่าหว่า *hoho*)ใช้คำพูดให้เหมาะด้วยจ้ะ เพราะทั้งหมดนี้คือการ์ตูน เราให้เหตุผล ไม่ได้เชียร์ใคร เอะอะอะไรก็ว่าแต่ลูฟี่เก่ง จะดูไปทำไม มีแต่การ์ตูนเด็กเท่านั้นที่ให้พระเอกเก่ง

jedeser

• *
  • 7
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: พ. 01 ก.พ. 2012 เวลา 16:31:56 »
ตอนแรกก็งงกับหัวข้อกระทู้พอเข้ามาถึงรู้ว่าเป็นเรื่องของ แชงค์ กับ ตาเหยี่ยว (นึกว่าตาเหยี่ยวกับมิฮอคสู้กันอิอิ)

ผมก็คิดเหมือนหลายๆคนที่ตอบไปแล้ว ฝีมือโดยรวมผมให้ แชงค์ เหนือกว่านิดๆ *number1*

ส่วนอีกข้อคงเปรียบกันยากแต่ถ้าชอบก็ มินาโตะ

*disappoint* *disappoint* *disappoint* *disappoint* *disappoint*
ขอโทษอย่างยิ่งครับ เพิ่งมาสังเกตุเห็น  *rip*
ตั้งกระทู้ไปได้ไงเนี่ย มิฮอค กับ ตาเหยี่ยว = = แล้วสองคนนี้จะสู้กันยังไงล่ะน่ะ

พอดีตอนนั้นมันดึกแล้วเลยง่วงๆมั้งครับ เลยเบรอพลาดไปหน่อย ขออภัยอย่างยิ่ง

แล้วขอบคุณทุกคนที่ช่วยให้ความเห็นนะครับ  ได้รู้อะไรใหม่ๆเยอะแยะ 

อ้อ แล้วอย่าทะเลาะกันละครับ(เห็นเริ่มมีเถียงกันไปมาละ= =)

Akatsuki

• *
  • แสงอุษา กองทัพอสูร
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: พ. 01 ก.พ. 2012 เวลา 16:38:47 »

จิงด้วย ไม่ได้ดูหัวข้อกระทู้เลย ดูแต่ข้อความกระทู้ 555+ *haha*
ขอแถมอีกนิดที่บอกว่าโฮดีกระจอก จิงอยู่ที่โฮดีมันกระจอก แต่ความสามารถของมนุษย์เงือกเมื่อลงน้ำร่างกายจะเพิ่มพลังขึ้นมาหลายเท่าตัว ทั้งความเร็ว และพลัง รวมทั้งพลังการฟื้นตัว และยาที่มันกินก็ไม่ได้กระจอก เพราะกินเข้าไปจะเพิ่มขึ้นคูณ2 ถ้ากินไป10เม็ด=2ยกกำลัง10ลองคำนวญเอานะ และท่าของลูฟฟี่ต้องยืดแขนทำให้น้ำทะเลดูดซับพลังไปไม่มากก็น้อย จึงทำไห้ต้องใช้เวลานานในการต่อสู้ ไม่ได้ว่ากระทบใคร แค่แชร์ความรู้  *bye*
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พ. 01 ก.พ. 2012 เวลา 17:16:04 โดย Akatsuki »
แสงอุษา กองทัพอสูร

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: พ. 01 ก.พ. 2012 เวลา 16:41:58 »
ของแบบนี้ก้ขึ้นอยุ่กับความคิด มุมมอง และความเชื่อคับ

ถ้าลองคิดดู เอาไอ้เข้ก่ะจินเบมาสู้กัน จินเบใช้กระสุนน้ำได้ ถ้าซัดใส่ไอ้เข้
ถึงเปนสายโรเกียแต่ไอ้เข้ก้แพ้น้ำนะคับ ทำให้สามารถโจมตีโดนร่างจิงได้ หรือไม่ใช่
เรื่องพลังกาย จินเบมีวิชาคาราเต้มนุษย์เงือก แล้วไอ้เข้ล่ะ ผมเห็นก้มีแต่พลังของผลปีศาจ
ส่วนเรื่องโมเรียอ่อนผมไม่เถียงคับ

ปล.ที่ผมบอกไปก้มีแต่ความเห็นส่วนตัว คุณArtNutคิดแนวไหนก้เอามาแชร์กันนะคับ

OffeSpiN

• *
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: พฤ. 02 ก.พ. 2012 เวลา 03:16:15 »
คำเตือน!! โปรดใช้วิจารณญาณในการออกทะเล ทั้งหมดเป็นเพียงความคิดเห็นส่วนตัว.. เท่านั้น!!
ผมก็ว่าจินเบไม่อ่อนนะ บอกว่าในสงครามจินเบอ่อนอันนี้ไม่น่าใช่ ถ้าบอกว่าในสงครามลูฟี่อ่อนผมเห็นด้วยเลย เพราะมันเป็นตัวถ่วง จนเอสตาย จินเบก็เกือบตายไปด้วย *้ั์drinktea*
ถ้าวัดกันจริงๆ ระหว่างจินเบกับอาคาอินุ ผมก็ว่าจินเบแพ้น่ะแหล่ะ แต่ไม่น่าจะแพ้ขาด จนถึงขั้นเรียกว่าอ่อนน่ะ
ส่วนเปรียบเทียบลูฟี่กับครอคโคไดล์ ที่บอกว่าลูฟี่แพ้ก่อน แล้วชนะทีหลัง อันนี้ผมมองว่าเป็นพัฒนาการของตัวละครนะ  *้ั์drinktea*
ณ ตอนปัจจุบันถ้าลองสู้กัน ผมว่าลูฟี่ชนะตลอดแหล่ะ เพราะยังไม่เห็นพัฒนาการของครอคโคไดล์เลยด้วย
แบบนี้ผมจะสรุปว่าครอดโคไดล์อ่อนน่าจะเหมาะสมกว่า!!
หรือจะให้เทียบกันทั้งก๊ก 7 เทพ อันนี้เทียบยากมว๊ากกก!!  *้ั์drinktea*
ตามมุมมองผมขอแบ่งเป็น 3 กลุ่มแล้วกัน
1. กลุ่ม Easy - โมเลีย / ครอดโคไดล์
2. กลุ่ม Normal - จินเบ / แฮนค็อก / คุมะ
3. กลุ่ม Hard - โดฟลามิงโก้ / มิฮอว์ก

ประมาณนั้นแหล่ะ!!
ทุกสิ่งที่มนุษย์สามารถจินตนาการได้ คือความเป็นจริงที่มีแนวโน้มจะเกิดขึ้น (วิลลี่ แกรอน นักฟิสิกส์)

วิธีโพสรูป / ใส่รูปประจำตัว / ใส่รูปในลายเซ็นต์

ArtNut

• *
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: พฤ. 02 ก.พ. 2012 เวลา 03:51:37 »
คำเตือน!! โปรดใช้วิจารณญาณในการออกทะเล ทั้งหมดเป็นเพียงความคิดเห็นส่วนตัว.. เท่านั้น!!
ผมก็ว่าจินเบไม่อ่อนนะ บอกว่าในสงครามจินเบอ่อนอันนี้ไม่น่าใช่ ถ้าบอกว่าในสงครามลูฟี่อ่อนผมเห็นด้วยเลย เพราะมันเป็นตัวถ่วง จนเอสตาย จินเบก็เกือบตายไปด้วย *้ั์drinktea*
ถ้าวัดกันจริงๆ ระหว่างจินเบกับอาคาอินุ ผมก็ว่าจินเบแพ้น่ะแหล่ะ แต่ไม่น่าจะแพ้ขาด จนถึงขั้นเรียกว่าอ่อนน่ะ
ส่วนเปรียบเทียบลูฟี่กับครอคโคไดล์ ที่บอกว่าลูฟี่แพ้ก่อน แล้วชนะทีหลัง อันนี้ผมมองว่าเป็นพัฒนาการของตัวละครนะ  *้ั์drinktea*
ณ ตอนปัจจุบันถ้าลองสู้กัน ผมว่าลูฟี่ชนะตลอดแหล่ะ เพราะยังไม่เห็นพัฒนาการของครอคโคไดล์เลยด้วย
แบบนี้ผมจะสรุปว่าครอดโคไดล์อ่อนน่าจะเหมาะสมกว่า!!
หรือจะให้เทียบกันทั้งก๊ก 7 เทพ อันนี้เทียบยากมว๊ากกก!!  *้ั์drinktea*
ตามมุมมองผมขอแบ่งเป็น 3 กลุ่มแล้วกัน
1. กลุ่ม Easy - โมเลีย / ครอดโคไดล์
2. กลุ่ม Normal - จินเบ / แฮนค็อก / คุมะ
3. กลุ่ม Hard - โดฟลามิงโก้ / มิฮอว์ก

ประมาณนั้นแหล่ะ!!
นัดแรก ลิเวอร์พูล ชนะ แมนยู 1-0
นัดสอง แมนยู ชนะ ลิเวอร์พูล 1-0
สรุปลิเวอร์พูลอ่อนกว่า แล้วถ้ามันมีนัดที่ สาม ลิเวอร์พูลกับมาชนะล่ะ แล้วสรุปยังไง ถ้าลิเวอร์พูลชนะมา100ครั้งล่ะ แล้วแมนยูกลับมาชนะได้นัดเดียว แฟนแมนยูพูดเลย ลิเวอร์พูลอ่อน แล้วที่ลิเวอร์พูลชนะมาตั้งเยอะก็ไม่มีความหมายสิ ถ้าคิดแบบว่ามันเป็นวิวัฒธนาการ เรามองเป็นตัวเลข ไม่ได้มองที่ความรู้สึก สู้กัน2ครั้งพลัดกันแพ้คนล่ะครั้ง ก็เป็น 50-50 ชนะทีแรกกับทีหลังมีค่าเท่าเดิม แต่ถ้าจะเอาความรู้สึกบวกเข้ามาด้วยมันก็ไม่ยุติธรรมหรอก

OffeSpiN

• *
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: พฤ. 02 ก.พ. 2012 เวลา 06:06:39 »
ว่าลิเวอร์พูลอ่อนซะงั้น!! จะเอามาเปรียบเทียบกันได้ยังไงฮะลูกเพ่ ตัวแปรมันต่างกันลิบลับ ฟุตบอลมันมีความไม่แน่นอนหลายๆ อย่าง ทั้งการซื้อขาย อาการบาดเจ็บ กรรมการกากๆ สารพัด!!  *้ั์drinktea*

แต่ไอ่ที่ลูฟี่รู้ว่าครอคโคไดล์แพ้น้ำน่ะมันแน่นอน!! (ไม่เกี่ยวกับลิเวอร์พูลอ่อน)

จะสู้กันกี่ทีลูฟี่ก็ชนะเหมือนเดิมนั่นแหล่ะ ยกเว้นครอคโคไดล์จะหาทางแก้จุดอ่อนของตัวเองได้ ซึ่งก็ยังไม่เห็นมี (ซึ่งไม่เกี่ยวกับลิเวอร์พูลอ่อนอีกนั่นแหล่ะ)

ปล.ณ จุดนี้ขออภัยแฟนหงษ์ไว้ล่วงหน้าฮะ ที่ใช้คำว่าลิเวอร์พูลอ่อน!!
ทุกสิ่งที่มนุษย์สามารถจินตนาการได้ คือความเป็นจริงที่มีแนวโน้มจะเกิดขึ้น (วิลลี่ แกรอน นักฟิสิกส์)

วิธีโพสรูป / ใส่รูปประจำตัว / ใส่รูปในลายเซ็นต์

jedeser

• *
  • 7
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: พฤ. 02 ก.พ. 2012 เวลา 10:46:42 »
*lulla* *lulla* *lulla* *lulla* *lulla* *้wet*

ออกทะเลกันไปใกลแล้วครับ = =