หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: มาช่วยกันรวบรวมและวิเคาระห์ คาถา+วิชานินจา เทพๆ ของเหล่านินจาคาถาโอ้โฮเฮะ แต่ละสายกันเถอะ  (อ่าน 41981 ครั้ง)

uddy

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
  • ชื่อที่บ่งบอกถึงพลัง
กลุ่มแสงอุษา - Akatsuki

จากซ้ายไปขวา
โอโรจิมารุ (คนก่อตั้ง)/////อุจิวะ อิทาจิ/////โฮชิงาเคะ คิซาเมะ////โทบิ (หัวหน้าตัวจริง)
/////เดอิดาระ/////ซาโซริ/////ฮิดัน/////คาคุสึ/////เซ็ตสึ/////
เพน (หัวหน้า)/////โคนัน/////คาบูโตะ

ข้อมูลส่วนนี้จะมีการแก้ไขให้ครับ
(ผมcopy มาจากข้อมูลของผู้ดูแล บอร์ดนี้)
และลงรายะเอียดของ คาถา+วิชานินจา ต่างๆไว้ด้วยครับ
เหอๆ กำลังรวบรวม,,

ดูเหมือนจะผิดถนัดเลย .. โอโรจิมารุคือคนสร้างแหวนอุสาขึ้น
ส่วนคนก่อตั้งจริงๆคือ ยาฮิโกะ เพื่อนของ นางาโตะ [เพน]
GOUKA MAKKYAKU

uddy

• *
ยาฮิโกะเปนคนก่อตั้งแสงอุษาครับ

ถ้าพูดถึงคาถา ผมชอบคาถาของนางาโตะ ดีง-ผลัก อ่ะ ถ้ามันไม่มีcool down จะเจ๋งมาก(รวมถึงวิชาอื่นๆในเนตรสังสาระด้วย)

สามารถป้องกันเทวีสุริยาได้ ป้องกันคาถาได้ คืนชีพได้ แล้วก้อไม่มีแพ้ธาตุด้วย เลยไม่ได้เปรียบเสียเปรียบใคร

คุณภาพการมองเหนถึงจะไม่เท่าเนตรวงแหวน แต่มันก้อเปนสุดยอดเนตรที่ทุกคนก้ออยากได้นะ

ความลับของสังสาระยังไม่เปิดเผยเลยนิ่

ความคิดเห็นนี้จะนำไปรวบรวมเป็นข้อมูล
ขอบคุณครับ

uddy

• *

MAX

• *
  • การกลับมาของ อิทาจิ
ต้องเพิ่มข้อมูลยังไงดี

เสนอแล้ว นำไปโพสในกระทู้ใช้มั๊ยครับ

งั้นเสนอ ความเทพ ของอิทาจิ ด้วยครับ
อิทาจิ มาแว้ว!!

MAX

• *
ถ้าช่วยๆอธิบาย
การใช้  คาถา+วิชานินจา ก็จะดีมากๆเลยครับ

MAX

• *
อยากเห็นการ อัปเดทอยู่ครับ

สงสัยว่า วัน พฤหัส นี้มีวิชาเทพๆ มาอีกเพียบแน่ๆ *nude*

MAX

• *
อยากให้เอา เพน
มาอัปเดทข้อมูลครับเน้อๆ เก่งขนาดนั้น

DoneGX

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
ผมว่าเทพสุดๆก็คงจะเป็น ท่าตจิมตูดของ คาคาชิมันดรับ ดนคั้งเดียว ลอยขื้นฟ้าเลย  *haha* *haha* *haha* *haha*

ขำๆครับ อย่าว่ากันนะ  *hoho*

Vin D Sel

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
ผมว่าเทพสุดๆก็คงจะเป็น ท่าตจิมตูดของ คาคาชิมันดรับ ดนคั้งเดียว ลอยขื้นฟ้าเลย  *haha* *haha* *haha* *haha*

ขำๆครับ อย่าว่ากันนะ  *hoho*
ท่านี้โหดมากจริงๆครับ
ไม้ตายก้นหีบ "จิ้มทะลวงข้ามสหัสวรรษ"
ต่อให้เป็นพวกที่ถูกวิชาสัมภเวสีคืนชีพโดนก็เหอะ ถึงกับวิญญาณหลุดจากร่างได้เลยทีเดียว
 *rip* *rip* *rip* *rip* *rip*

*shock* *shock* *shock* *shock* *shock*

MAX

• *

uddy

• *
กำลัง อัปเดทข้อมูลอยู่ครับ

ใครสนใจอะไร ก็เสนอได้ครับ

Jay_Jay

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
ผมอยากรู้ว่าวิชานินจาสายของ ฮิดัน มันทำให้หัวหลุดเเล้วไม่ตายได้ไง

*haha*

koratdevil3

• *
ผมอยากรู้ว่า  ปัจจุบัน  ใครๆก็สามารถเอาเนตรของอุจิวะ    มาใส่ในตัวเองได้  แล้ว  ทำไม  ไม่ลองเอามาใส่ให้กับนารุโตะมั้ง    *hoho* *hoho*   นอกเรื่องอีกแล้ว  ฮ่าๆๆๆๆ  ผมว่า  คงไม่มีใครสู้โตะผมได้หรอก  อิิอิ    *love* *love* *love*

MAX

• *
ผมอยากรู้ว่าวิชานินจาสายของ ฮิดัน มันทำให้หัวหลุดเเล้วไม่ตายได้ไง

*haha*

อันนี้ก็อยากรู้เหมือนกัน

ขำๆน่ะ *hoho*

satam

• *
  • ความคิดเห็นส่วนบุคคล กรุณาอย่าเสียดสีกันนะฮะ
"ผมอยากรู้ว่า  ปัจจุบัน  ใครๆก็สามารถเอาเนตรของอุจิวะ    มาใส่ในตัวเองได้  แล้ว  ทำไม  ไม่ลองเอามาใส่ให้กับนารุโตะมั้ง       นอกเรื่องอีกแล้ว  ฮ่าๆๆๆๆ  ผมว่า  คงไม่มีใครสู้โตะผมได้หรอก  อิิอิ    "

จิงด้วย ถ้าเอามาใส่โตะนะ คงเปนพระเจ้าแห่งโลกนินจาไปเลยฮะ *shock*