หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าไม่มี3สิ่งนี้โซโลเก่งกว่าลู่ฟี่แน่นอน  (อ่าน 47745 ครั้ง)

ArtNut

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
Re: ถ้าไม่มี3สิ่งนี้โซโลเก่งกว่าลู่ฟี่แน่นอน
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: ส. 28 ม.ค. 2012 เวลา 19:32:59 »
มีใครบอกว่าโซโลด้อยกว่าลูฟี่หรอจ้ะ ตอนที่โซโลความจำเสื่อม ลูฟี่ยังหยุดโซโลไม่ได้เลย(โดนฟันอีกต่างหาก) ลูฟี่ โซโล ซันจิ 3 คนนี้ฝีมือพอๆกันจ้ะ แต่เราจะเห็นลูฟี่ได้สู้กับคนที่เก่งกว่าเพราะลูฟี่เป็นตัวเอก มันต้องมีตัวหนึ่งดำเนินเรื่องเป็นใจหลัก

ผมว่าลูฟี่มันก็ต้องเหนือกว่าโซโลอยู่แล้วนี่ครับ -*- เก่งที่สุดในเรือด้วย ถ้าไม่นับว่าลูฟี่ได้เจอกับบอสตลอดก็ มีตอนที่ลูฟี่สู้กับป๋าเข้อ่ะ แล้วทุกคนก็บอกว่าถ้านาย(หมายถึงลูฟี่)ยังเอาชนะไม่ได้ก็คงไม่มีใครเอาชนะได้แล้วล่ะ น่ะครับ
เคยใส่กันแล้ว ตอนนั้นถือว่าลูฟี่แพ้ เพราะดวนกันคนล่ะหนึ่งกระบวนท่า ใช้ไม้ตายของแต่ล่ะคน  ลูฟี่ไปกองยุกับต้นไม้ ที่ทุกคนบอกแบบนั้นเพราะลูฟี่มันเป็นตัวเอก ถ้ามันไม่สู้แล้วใครจะสู้ล่ะ ดูอย่างซันจิ ที่เตะไอ้หน้าวัวที่ใช้ Tekkai สิ ตอนนั้น ลูฟี่ยังชกไม่เข้าเลย แต่ซันจิเตะจน Tekkai ไอ้หน้าวัวเกือบเอาไม่อยู่ พอลูฟี่มีพลังใหม่เลยชกเข้า แล้วซันจิก็ได้พลังใหม่เช่นกัน แต่ล่ะคนมีความสามารถไม่เหมือนกัน นักดาบ นักเตะ นักชก เด่นคนล่ะด้าน จะบอกว่าลูฟี่เก่งกว่าเพื่อนก็คงไม่ถูก เช่นจะบอกว่าลูฟี่เก่งกว่าคร็อกโคไดเพราะชนะมา แล้วลูฟี่ไม่เคยแพ้คร็อกโคไดหรอ ตั้ง2ครั้งที่เกือบตาย เอสมีฮาคิราชันยังแพ้หนวดดำได้เลย

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
Re: ถ้าไม่มี3สิ่งนี้โซโลเก่งกว่าลู่ฟี่แน่นอน
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: ส. 28 ม.ค. 2012 เวลา 20:58:30 »
เรื่องเอสมีฮาคิราชันแล้วแพ้หนวดดำ ตอนที่จะประหารเอสละเซนโงคุบอกมั้ง
ว่ามันก้มี มันเองยังตกใจเลยมั้ง ถ้าจำไม่ผิด

ว่าแต่ว่า ประเด็นคือโซโลก่ะลูฟี่  เอสก่ะหนวดดำมาไงหว่า
  *shock*

Akatsuki

• *
  • แสงอุษา กองทัพอสูร
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: อา. 29 ม.ค. 2012 เวลา 01:22:14 »
สรุปแบบนี้เป็นไง ลูฟฟี่ โซโล ซันจิ เก่งไม่เกินกัลเท่าไร แต่ที่ดูมา ลูฟี่จะต้องเจอกับศัตรูที่มีความสามารถทุกรูปแบบ แต่โซโลส่วนมากจะเจอกับพวกที่ใช้ดาบเท่านั้น และซันจิจะเจอกับพวกที่เล่นกระบวนท่าเท่านั้น และที่ดูมากัปตันของแต่ละเรือจะเหนือกว่าลูกเรือตัวเองทุกกลุ่ม มันจึงทำให้เหมือนว่าลูฟฟี่เก่งกว่า โซโล และ ซันจิ ความคิดเห็นส่วนตัวไม่ได้กระทบใคร  *bye*
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: อา. 29 ม.ค. 2012 เวลา 01:35:06 โดย Akatsuki »
แสงอุษา กองทัพอสูร

mooosub7770

• *
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: ส. 04 ก.พ. 2012 เวลา 21:33:45 »
ลูฟี่เก่งกว่าแน่นอนครับ  ส่วนตอนที่ว่าลูฟี่หยุดโซโลไม่ได้นั้น มันเป็นแค่ตอนที่ทีมงานอนิเมะทำขึ้นมาเสริมครับ อาจารโอดะแค่ตรวจไม่ได้คิดขึ้นมา  แล้วตอนนั้นโซโลใช้ท่าโอนิกิริ ท่านั้นเป็นท่าที่เร็วที่สุดของโซโลก่อนไทม์สคริป ยังทำให้ลูฟี่ไม่บาดเจ็บมากเท่าไหร่เลย ยังวิ่งฉิวเลย   และตอนนั้น นามิยังสงสัยเลยว่าทำไมพลาดท่า แล้วลูฟี่ก็อธบายแต่ผมจำไม่ได้แล้ว ซึ่งถ้าเอาเป็นตอนจริงๆที่อาจารย์โอดะเขียน นั้น โซโรกะลูฟี่เสมอกัน เพราะมีคนมาขัดก่อน  ณ ตอนนั้นผมไม่รู้หรอกครับ ว่าไครจะชนะ แต่สิ่งที่ผมวิเคราะห์คือ  ก่อนไทม์สคริป ท่าอาชูร่ายังไงก็ แพ้ เกียสอง(ความเห็นส่วนตัวล้วนๆ)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ส. 04 ก.พ. 2012 เวลา 22:00:23 โดย mooosub7770 »

OffeSpiN

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: อา. 05 ก.พ. 2012 เวลา 00:25:14 »
ต่อให้ ลูฟี่ โซโล ซันจิ ทั้ง 3 คนรวมกันก็.. แพ้นามิคับ!!  *้ั์drinktea*
ทุกสิ่งที่มนุษย์สามารถจินตนาการได้ คือความเป็นจริงที่มีแนวโน้มจะเกิดขึ้น (วิลลี่ แกรอน นักฟิสิกส์)

วิธีโพสรูป / ใส่รูปประจำตัว / ใส่รูปในลายเซ็นต์

ArtNut

• *
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: อา. 05 ก.พ. 2012 เวลา 00:54:24 »
ลูฟี่เก่งกว่าแน่นอนครับ  ส่วนตอนที่ว่าลูฟี่หยุดโซโลไม่ได้นั้น มันเป็นแค่ตอนที่ทีมงานอนิเมะทำขึ้นมาเสริมครับ อาจารโอดะแค่ตรวจไม่ได้คิดขึ้นมา  แล้วตอนนั้นโซโลใช้ท่าโอนิกิริ ท่านั้นเป็นท่าที่เร็วที่สุดของโซโลก่อนไทม์สคริป ยังทำให้ลูฟี่ไม่บาดเจ็บมากเท่าไหร่เลย ยังวิ่งฉิวเลย   และตอนนั้น นามิยังสงสัยเลยว่าทำไมพลาดท่า แล้วลูฟี่ก็อธบายแต่ผมจำไม่ได้แล้ว ซึ่งถ้าเอาเป็นตอนจริงๆที่อาจารย์โอดะเขียน นั้น โซโรกะลูฟี่เสมอกัน เพราะมีคนมาขัดก่อน  ณ ตอนนั้นผมไม่รู้หรอกครับ ว่าไครจะชนะ แต่สิ่งที่ผมวิเคราะห์คือ  ก่อนไทม์สคริป ท่าอาชูร่ายังไงก็ แพ้ เกียสอง(ความเห็นส่วนตัวล้วนๆ)
ใครมาขัดขว้าง เอามาให้ดูดิ ลูฟี่แพ้นักดาบนะ ลูฟี่เร็ว โซโลก็เร็ว ถ้าตรวจแล้วไม่ว่าอะไรก็ถือว่าใช้ได้ จะมาบอกว่าอนิเมะ มันอ้างอิงไม่ได้ก็ไม่ถูก ไม่งั้นเขาไม่ทำขึ้นมาหรอก ก็พูดได้ว่าทำของปลอมสิ คุณยังบอกว่าเสมอกันเลย แล้วทำไมว่าเก่งกว่าล่ะ

EmoHang

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: อา. 05 ก.พ. 2012 เวลา 01:19:45 »
ผมว่าถ้าเอาตัวผมเป็นคนคิดตามการแพ้ทางนะครับยังไงลูฟี่ก็ไม่ไหวหรอกครับ

แต่ว่าอ.โอดะเขาไม่น่าจะเอามาเปรียบเทียบรัศมีกันหรอกนะครับเพราะว่าโซโลเป็นลูกเรือของลูฟี่ไม่น่าจะทำอะไรเกินน่าเกินตากับตัน

ใครจะแพ้จะชนะผมว่ามันไม่ส่งผลให้อีกตัวภูมิใจหรอกครับในความคิดผมนะครับโซโลก็น่าจะเป็นคนที่เข้าใจคุณกับตันมากที่สุดอยู่แล้ว

และลูฟี่คือกัปตันผมว่าคนในเรือน่าจะไม่ทำอะไรเกินหน้าเกินตานะครับ

ปล.มันเป็นเพียงความคิดเห็นส่วนตัวของผมเฉยๆครับถ้าผิดพลาดอย่างไรผมก็ต้องขอโทษด้วยนะครับ

golfbikes

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: อา. 05 ก.พ. 2012 เวลา 01:33:41 »
โซโลเคยพูดไว้อยู่นะครับว่าจะแข็งแกร่งเพื่อลูฟฟี่และจะเป็นนักดาปอันดับ1เพื่อให้คู่ควรกับการเป็นลูกเรือของราชาโจรสลัด และสารฝันต่อจากเพื่อนที่หน้าคร้ายๆทาชิงิ

ถึงโซโลจะเก่งกว่าก็เป็นเรื่องดีนะ  มิตรภาพของ2คนนี้ไม่ควรเอามาเทียบรุ่นกันนะผมว่า

เรื่องนี้สนุกตรงมิตรภาพของทุกคนในเรือของลูฟฟี่ ที่เชื่อว่าไอ้ยางยืดจะเป็นราชาโจรสลัดได้ และไอ้ยางยืดก็เชื่อว่าท่าไม่มีเพื่อนมันตายแน่ๆ *number1* *number1* *number1*
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: อา. 05 ก.พ. 2012 เวลา 01:35:16 โดย golfbikes »

mooosub7770

• *
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: อา. 05 ก.พ. 2012 เวลา 09:39:13 »
ใครมาขัดขว้าง เอามาให้ดูดิ ลูฟี่แพ้นักดาบนะ ลูฟี่เร็ว โซโลก็เร็ว ถ้าตรวจแล้วไม่ว่าอะไรก็ถือว่าใช้ได้ จะมาบอกว่าอนิเมะ มันอ้างอิงไม่ได้ก็ไม่ถูก ไม่งั้นเขาไม่ทำขึ้นมาหรอก ก็พูดได้ว่าทำของปลอมสิ คุณยังบอกว่าเสมอกันเลย แล้วทำไมว่าเก่งกว่าล่ะ
อ่าครับๆๆๆ  แพ้ก็แพ้  มันขึ้นอยู่กับความชอบด้วยล่ะ  แต่นี่มันก็เป็นส่วนนึงของความคิดส่วนตัวของผม  ซึ่งผมก็คิดลูฟี่เก่งกว่าอยุ่ดี(คนในบอร์ด Thai op ส่วนใหญ่ก็คิดแบบผม)และตอนนั้นมันก็ไม่มีในหนังสือมังงะ  และเพราะโซโรก็ยกให้ลูฟี่อยุ่เหนือตน (มันก็ช่วยไม่ได้นะครับ ชอบไครก็เชียคนนั้นถ้าเถียงต่อไปมันก็ไม่จบ ผมไม่ขอพูดต่อจากคอมเม้นนี้ละกันครับ)  อ้อ ลืมไปอีกอย่างผมไม่เคยว่าว่าอนิเมะเป้นของปลอมแต่ผมอยากให้คุณอธิบายเรื่องที่พวกลูฟี่ตกใจและโซโรพุดว่ามังกรมีแต่ในเทพนิยายให้หน่อย   เพราะว่าถ้าอิงอนิเมะเสริมที่ไม่ไช่ความคิดของ อ โอดะ มันจะมีตอนที่เคยเจอมังกรมาแล้วเป็นฝูง แต่ในมังงะที่อาจารย์คิดไม่เคยเจอมังกรมาก่อน มันก็จะคล้ายๆกับตอนที่สู้กันในตอนนั้น  ถ้าเอาความจริงจากมังงะก็จะเหมือนไม่เคยสู้กันล่ะครับซึ่งเค้าทำตอนพวกนี้มาเพื่อผลประโยชน์ด้านการตลาด  และผมไม่เคยบอกนะครับว่าอนิเมะอ้างอิงไม่ได้ อ้างอิงได้ครับ แต่ต้องอ้างอิงจากตอนที่มันควบกะมังงะ(หมายถึงว่าถ้าจะอ้างจากอนิเมะต้องอ้างตอนที่มีในมังงะเท่านั้น ในอนิเมะมันจะทำให้ตอนๆนั้นระเอียดขึ้นนิดหน่อย) หวังว่าคงเข้าใจได้ไม่ยาก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: อา. 05 ก.พ. 2012 เวลา 10:17:28 โดย mooosub7770 »

mooosub7770

• *
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: อา. 05 ก.พ. 2012 เวลา 09:57:41 »
เม้นนี้ไม่เกี่ยวกับหัวข้อนะครับ  เอ่อ ผมเพิ่งสังเกตว่า คุณmarangone และป๋า วิน เป็น Hero memberกัน แล้ว อาจจเป้นเพราะผมไม่ได้เข้ามาพักนึงรึป่าวเลยไม่สังเกต5555+
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: อา. 05 ก.พ. 2012 เวลา 09:59:38 โดย mooosub7770 »

manskaclub

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: อา. 05 ก.พ. 2012 เวลา 12:06:55 »
55 *shock*

laymax34

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: อา. 05 ก.พ. 2012 เวลา 13:51:51 »
ส่วนตัวผมว่าโซโล น่าจะชนะครับดูจาก
1.โซโลใช้ดาบซึ่งเป็นอาวุธที่ฟันยางได้ vs หมัดของลูฟี่ (โซโลชนะ)
2.ดาบที่โซโลใช้เป็นดาบ (อย่างดีชื่ออะไรจำไม่ได้แล้วครับ) บวกกับฮาคิของโซโล (ซึ่งไม่แน่ใจว่ามียัง) vs ฮาคิเกราะของลูฟี่ (เสมอ)
3.ท่าไม้ตายของโซโล แต่ก่อนเป็นพร 360 ประการ vs ไม้ตายของลูฟี่ เกียร์ 3 แต่ตอนนี้อาจมีเกียร์ 4 มั้ง (ลูฟี่น่าจะชนะ)
4.ความแตกต่างของกา่รฝึก โซโลฝึกกับนักดาบที่เก่งที่สุดในโลกเป็นเวลา 3 ปี vs ลูฟี่ฝึกกับเรย์ลี่ (ครึ่งปีหรือปีผมจำไม่ได้) จากนั้นเรย์ลี่ก็ให้ลูฟี่ฝึกเอง (ตัดสินไม่ได้)

ที่กล่าวมานี้หากเจอนามิ
ต่อให้ ลูฟี่ โซโล ซันจิ ทั้ง 3 คนรวมกันก็.. แพ้นามิคับ!!  *้ั์drinktea*
เป็นเรื่องจริงไม่อิงนิยายครับ  *number1*
ป.ล.สรุปมั่วๆใครอ่านอย่าใส่ใจ

bignaja123

• *
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: อา. 05 ก.พ. 2012 เวลา 21:00:14 »
อ่าครับๆๆๆ  แพ้ก็แพ้  มันขึ้นอยู่กับความชอบด้วยล่ะ  แต่นี่มันก็เป็นส่วนนึงของความคิดส่วนตัวของผม  ซึ่งผมก็คิดลูฟี่เก่งกว่าอยุ่ดี(คนในบอร์ด Thai op ส่วนใหญ่ก็คิดแบบผม)และตอนนั้นมันก็ไม่มีในหนังสือมังงะ  และเพราะโซโรก็ยกให้ลูฟี่อยุ่เหนือตน (มันก็ช่วยไม่ได้นะครับ ชอบไครก็เชียคนนั้นถ้าเถียงต่อไปมันก็ไม่จบ ผมไม่ขอพูดต่อจากคอมเม้นนี้ละกันครับ)  อ้อ ลืมไปอีกอย่างผมไม่เคยว่าว่าอนิเมะเป้นของปลอมแต่ผมอยากให้คุณอธิบายเรื่องที่พวกลูฟี่ตกใจและโซโรพุดว่ามังกรมีแต่ในเทพนิยายให้หน่อย   เพราะว่าถ้าอิงอนิเมะเสริมที่ไม่ไช่ความคิดของ อ โอดะ มันจะมีตอนที่เคยเจอมังกรมาแล้วเป็นฝูง แต่ในมังงะที่อาจารย์คิดไม่เคยเจอมังกรมาก่อน มันก็จะคล้ายๆกับตอนที่สู้กันในตอนนั้น  ถ้าเอาความจริงจากมังงะก็จะเหมือนไม่เคยสู้กันล่ะครับซึ่งเค้าทำตอนพวกนี้มาเพื่อผลประโยชน์ด้านการตลาด  และผมไม่เคยบอกนะครับว่าอนิเมะอ้างอิงไม่ได้ อ้างอิงได้ครับ แต่ต้องอ้างอิงจากตอนที่มันควบกะมังงะ(หมายถึงว่าถ้าจะอ้างจากอนิเมะต้องอ้างตอนที่มีในมังงะเท่านั้น ในอนิเมะมันจะทำให้ตอนๆนั้นระเอียดขึ้นนิดหน่อย) หวังว่าคงเข้าใจได้ไม่ยาก

กด like ความชอบส่วนตัว ต่างคนต่างมีเหตุผลที่ทำให้ตัวเองคิดว่าตัวละครที่ตัวเองชอบ เก่งกว่า เถียงกันไม่จบจิงๆอ่าแหละ ครับ เห็นมาหลายกระทู้ละ ผมว่าไอกระทู้ที่ตั้งว่าใครเก่งกว่า ที่ในเรื่องมันยังไม่ค่อยชัดเจน อย่าตั้งเลยครับ เอามาเถียงกันป่าวๆ  *dontknow* *dontknow*

ชื่อต้านะคะ เมื่อ3เดือนที่แล้ว น้ำหนักขึ้นมาเกือบ 70โล พยามหาทุกหนทางลดน้ำหนักแล้ว แต่ก็เหมือนจะหมดหวังทุกครั้ง ทั้งอาหารเสริมเกือบจะทุกยี่ห้อที่มีในท้องตลาด อดอาหาร ถ้าช่วงไหนอดไม่ได้จริงๆก็ต้องยอมค่ะ จนลูกพี่ลูกน้องของดิฉันแนะนำที่ปรึกษาทางโภชนาการของบริษัทเค้า พี่เค้าก็ดีนะค่ะ ได้เทคนิคลดน้ำหนักที่ถูกต้อง แถมได้ทดลองสินค้าของบริษัทเค้า พร้อมมีวิธีลดน้ำหนักดีๆให้ดูในเวปด้วย ได้ผลดีมาก เลยอยากลองมาบอกต่อจริงๆค่ะ เค้าฝากแนะนำเวปมาอีกที พี่เค้าใจดีค่ะ ตอนนี้หยุดทานได้แล้วเดือนกว่า ไม่มีโยโย่ เหมาะสมหรับคนที่ไม่ค่อยมีเวลาออกำลังกายหักโหม ไม่อยากอดอาหาร หรือคนที่พยายามหาสูตรลดพุงแต่ก็ไม่ได้ผล แนะนำให้ลอง Meshilving กับ Slend Oat ที่เพื่อนๆทุกคน ลงความเห็นกันว่าลดได้ดี และปลอดภัยหานห่วงที่สุดดูเวปเค้าได้ที่นี้นะคะเว็บไซต์
http://www.slendsure.com/users/032209
http://www.slendsure.com/users/032209
ถ้าหากสนใจสามารถโทรไปปรึกษาจากเบอร์ที่หน้าwebได้คะ พี่เค้าใจดี แต่ถ้าเค้าไม่รับเพราะเค้าอาจดูแลลูกค้าเยอะ ก็กรอกข้อมูลได้ที่หน้าเว็บเลยคะเค้าว่างแล้วเค้าก็โทรกลับเลย

ไปโพสไกลๆ สันตรีนกุไป เกลียดจิงๆ พวกแบบนี้ ตั้งแต่ในเฟสละ ...ยังตามมาหลอกหลอนในบอร์ดกาตูนร์อีก แถมมาเม้นทุกกระทู้เลยนะ ขอด่าหน่อยเหอะ 
 *dontknow* *dontknow*
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: อา. 05 ก.พ. 2012 เวลา 21:13:07 โดย bignaja123 »
ต่อไปนี้ผมจะเลิกออกทะเลละ

mooosub7770

• *
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: อา. 05 ก.พ. 2012 เวลา 21:54:17 »
ส่วนตัวผมว่าโซโล น่าจะชนะครับดูจาก
1.โซโลใช้ดาบซึ่งเป็นอาวุธที่ฟันยางได้ vs หมัดของลูฟี่ (โซโลชนะ)
2.ดาบที่โซโลใช้เป็นดาบ (อย่างดีชื่ออะไรจำไม่ได้แล้วครับ) บวกกับฮาคิของโซโล (ซึ่งไม่แน่ใจว่ามียัง) vs ฮาคิเกราะของลูฟี่ (เสมอ)
3.ท่าไม้ตายของโซโล แต่ก่อนเป็นพร 360 ประการ vs ไม้ตายของลูฟี่ เกียร์ 3 แต่ตอนนี้อาจมีเกียร์ 4 มั้ง (ลูฟี่น่าจะชนะ)
4.ความแตกต่างของกา่รฝึก โซโลฝึกกับนักดาบที่เก่งที่สุดในโลกเป็นเวลา 3 ปี vs ลูฟี่ฝึกกับเรย์ลี่ (ครึ่งปีหรือปีผมจำไม่ได้) จากนั้นเรย์ลี่ก็ให้ลูฟี่ฝึกเอง (ตัดสินไม่ได้)

เป็นเรื่องจริงไม่อิงนิยายครับ  *number1*
เรลี่ฝึกให้ลูฟี่ปีครึ่งครับ

OffeSpiN

• *
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: อา. 05 ก.พ. 2012 เวลา 22:32:33 »

เรลี่ฝึกให้ลูฟี่ปีครึ่งครับ

โซโลก็เรียนกับตาเหยี่ยวแค่ 2 ปีเด้อ  *้ั์drinktea*

ส่วนตัวถ้าให้ตอบคำถามนี้จริงๆ ก็ต้องบอกว่าเจ้าแห่งโจรสลัดย่อมเก่งกว่านักดาบอันดับ 1 ของโลกแน่นอนอยู่แ้ล้วคับ

ปล. ผมชอบตัวละคร 2 ตัวนี้เท่าๆ กัน หรือจะบอกว่าตัวละครในกลุ่มหมวกฟางผมก็ชอบทุกตัวนั่นแหล่ะ ถ้าตัวที่ชอบเป็นพิเศษต้องแพนด้าแมน!!
ทุกสิ่งที่มนุษย์สามารถจินตนาการได้ คือความเป็นจริงที่มีแนวโน้มจะเกิดขึ้น (วิลลี่ แกรอน นักฟิสิกส์)

วิธีโพสรูป / ใส่รูปประจำตัว / ใส่รูปในลายเซ็นต์