หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: ไคท์ที่เกิดใหม่ ?  (อ่าน 23027 ครั้ง)

Naracu

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
ไคท์ที่เกิดใหม่ ?
« เมื่อ: ส. 21 ม.ค. 2012 เวลา 00:13:54 »

เรื่องของไคท์ ที่เกิดมาใหม่เป็นมดนั้นไม่เครียจริงๆสำหรับผม

ข้อแรก คนที่เกิดมาใหม่ได้ต้องโดนราชินีกินไม่ใช่เหร แต่ไคท์ไม่น่าจะถูกกิน แล้วเกิดมาได้ไง

ข้อสอง เกิดมาแล้วกลายเป็นเด็กผู้หญิงเหรอ (อันนี้คล้ายๆอยู่)

ส่วนตัวผมงงเรื่องเพศมาก ไม่รู้คนแปลหรือคนเขียนกันแน่ที่สับสน

คนอื่นๆละครับคิดว่าไง

pumppumppump

• *
Re: ไคท์ที่เกิดใหม่ ?
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: อา. 22 ม.ค. 2012 เวลา 02:11:30 »
ตอนให้กำเนิดราชา อาหารที่สารอาหารสมบูรณ์สุดของมนุษย์คือส่วนสมองครับ

เป็นไปได้ว่าปีโต้จะนำส่วนสมองให้ราชินี เพราะเป็นของหายาก(ผุ้ใช้เน็น)แบบนี้พวกมดเค้าต้องเอาไปถวายราชินีอยู่แล้ว
ส่วนร่างกายเก็บเอามาซ่อมแล้วใช้ฝึกทหารมดเอา ความทรงจำที่ติดไปกับสมองเลยไปเกิดใหม่ได้

ส่วนเรื่องเพศ ยังไม่แน่ชัดว่าที่เกิดใหม่มานั้นเพศอะไร ยังไม่สรุปดีกว่าครับ

Naracu

• *
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: อา. 22 ม.ค. 2012 เวลา 17:38:39 »

เรื่องเพศที่ผมบอกว่างง นี่หมายถึงตัวละครหลายๆตัวในเรื่องมากกว่า

อย่างอารุกะ คัลโต

หรือปีโต้

พวกนี้ไม่ชัดเจนมากว่าคนเขียนเขาประสงให้มันเป็นเพศไหนกันแน่

แต่ผมคิดเอาว่าการแปลจากซับอิ้งอาจจะมีส่วนทำให้เพี้ยนไปบ้างก็ได้

Sabi

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ศ. 27 ม.ค. 2012 เวลา 05:21:21 »
อา เปนไปได้คับ ราชาบอกเคยได้กินอาหารความเข้มข้นสูงตอนอยู่ในท้อง อาจเป็นส่วนไคท์ก็ได้    อยากให้เป็นชายเหมือนเดิมอ่ะ

prsdonut

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ศ. 27 ม.ค. 2012 เวลา 08:45:02 »
ไคท์โดนกินครับ อาจจะโดนกินสมองอย่างืี่บอก ตอนปีโต้เอาไปให้ราชินีกิน
หลังจากนั้น ราชินีก็คลอดราชา แล้วก็โดนราชาแหวกท้องออกมา ตอนหลังที่มีมดตัวนึงจำไม่ได้แล้วชื่ออะไรนะที่มันบินได้อ่ะ มาหาราชินีก่อนตาย ราชินีก็คลอด ลูกสาวมาครับ(น่าจะ) ที่ตัวเล็กมากๆอ่ะครับ แล้วมดตัวนั้นเคยเป็นมนุษย์เด็กมาก่อนแต่ปกป้องน้องสาวไม่ได้ เลยสาบานว่าจะปกป้องลูกของราชินีให้ได้ครับ สรุปไคท์คือ ลูกของราชินีโดยตรงเลยครับ ดีไม่ดีพลังอาจจะเทพน้องๆราชาเมลเอมเลยก็ได้นะ

Naracu

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พ. 08 ก.พ. 2012 เวลา 22:46:45 »

ข้อสงสัยของผมเผยแล้วในตอน 335 นี่ ไคท์กลายเป็นเด็กผู้หญิงไปซะแล้ว