หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: จากตอน 330 โรคจิตดีนัก ฮิโซกะ แน่จริงต้องแบบนี้ เอ็งตายแน่!!  (อ่าน 29730 ครั้ง)

ลูฟี่น้ำ

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
อ่านตอนที่ 330 เหมือนเสพติดการฆ่าโรคจิตมากๆ  *shock*
มันบอกว่า ให้ฆ่าอารุกะ คิรัวร์จะโกรธ และก็ฆ่าคิรัวร์ อิรุมิจะได้โกรธ เป็นทางเลือกที่ดีที่สุด  *attack*

แต่ผมว่าที่ดีที่สุดต้องอย่างนี้ คิดว่าไงกันครับ

ฆ่าอารุกะ -> คิรัวร์โกรธเพราะฆ่าน้องรัก -> ฆ่าคิรัวร์ -> อิรุมิโกรธ -> ฆ่าอิรุมิ -> ซิลเวอร์ เซโน่ โกรธ เพราะ ฆ่าลูกมันไป 2 คน
                                                              -> กอร์นฟื้นขึ้นมา โกรธมากเพราะฆ่าเพื่อนรัก -> ฆ่ากอร์น -> เลโอลีโอ คุราปิก้า โกรธ เพราะฆ่าเพื่อนรัก
                                                                                                                                   -> จินโกรธ เพราะฆ่าลูกมัน

สุดท้าย ฮิโซกะ เจอ ซิลเวอร์ เซโน่ เลโอลีโอ คุราปิก้า จิน

ดูสิจะเป็นไง อิอิ  *haha*

LM

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
ตอนแรก พอตัวระครหลักๆ เช่นพวกแมงมุม พวกฮันเตอร์อาชีพ ออกมาผมคิดว่า ฮิโซกะ ผีมือ อยู่ระดับกลางๆ

แต่ที่ไหนได้ ผีมือมันเข้าขั้นระดับสุดยอดเลย หัวหน้าแมงมุมขจัดเน็นแล้ว สู้กันรึยังก็ไม่รู้ ส่วนตัวผมคิดว่าน่าจะสู้กันแล้ว เพราะ เนื้อเรื่องประมาณว่า ถ้าฮิโซกะช่วย

รางวัลคือการดวลกัน แล้ว ฮิโซกะตอนนี้ยังมีชีวิตอยู่ ... ชนะคุโรโร่เหรอ?? ถ้าชนะ มันจะเก่งไปมั้ย

คุโรโร่  พ่อ กับ ปู่ คิรัว ลุม ยังทำอะไรไม่ค่อยมากนักถึงจะยังไม่เอาจริงกันทั้งคู่ก็เถอะ

แต่ก็ถือว่า ถ้าต่างคนต่างเอาจริง 1-1 คงชนะ คุโรโร่ ไม่ได้ ถ้างั้น ปู่ กับพ่อ คิรัว คง ผีมือไม่ต่างจากฮิโซกะเลย ละมั้ง อาจจะสูสี แล้วยิ่งตอนนี้มันโชว์เทพฆ่าแหลก

ฆ่าฮันเตอร์อาชีพ ไปเป็น100คนแล้ว ตอนล่าสุดยังฆ่าผู้ลงสมัครชิง ประธาน ฮันเตอร์ไปอีก 1 อั๊ยย๊ะ..สงสัยอยู่อย่างเดียวเก่งเทพ ขนาดนี้ ตอนสอบฮันเตอร์

มันได้แผลมาได้ไง ตอนล่า เลขหมายประจำตัว เพราะดูแล้ว ถึงคนอื่นใช้เน็นเป็นแต่ก็งูๆปลาๆ หรือมันแกล้งทำ

panndora

• บุคคลทั่วไป
แล้วทำไมคุโรโร่ต้องเทพเวอร์ด้วยละคะเนี่ย อาจจะฝีมือด้อยกว่าฮิโซกะก็ได้คะ *disappoint*

LM

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
แล้วทำไมคุโรโร่ต้องเทพเวอร์ด้วยละคะเนี่ย อาจจะฝีมือด้อยกว่าฮิโซกะก็ได้คะ *disappoint*

ความหมายผมคือ ตอนแรกๆก็รู้นะว่ามันเก่ง แต่ไม่คิดว่า ฮิโซกะ มันจะเก่งขนาดนี้

เลยเอาไปเปรียบเทียบกับคนอื่น แล้วก็สงสัย ว่ามันเก่งขนาดนี้ ตอนสอบฮันเตอร์ พลาดบาดเจ็บไปได้ยังไง ก็แค่นั้นแหละครับ *great*

เพราะตอนนั้น มันใช้เน็นเป็นแล้ว คนอื่นยังไม่เป็นกันเลย ถึงเป็นก็ รู้งูๆปลาๆ อ่า *glad*

panndora

อิอิ แก้ให้ละกันคะ ฮิโซกะไม่ได้บาดเจ็บตอนล่าป้ายคะ
แต่ไปบาดเจ็บตอนอยู่ในหอคอยที่เป็นเรือนจำคะ
ได้แผลจากเพลงมีดบิน 4 อันคะ โดนเข้าที่ไหล่ทีนึง
โดนไปครั้งเดียวแล้วก็จัดการคู่ต่อสู้ได้เลย เก่งเนาะ
 *disappoint* *disappoint* *disappoint* *disappoint* *disappoint* *disappoint*

pumppumppump

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
คุโรโรขจัดเน็นได้แล้ว แต่ยังอยู่ในสภาพที่สู้ไม่ได้ เพราะการขจัดเน็นของอาเบนกาเน่จะทำให้มีสัตว์เน็นมาเกาะติดเป็นตัวน่ารำคาญ  ฮิโซกะเห็นแล้วคงหมดอารมณ์และปล่อยให้คุโรโร่ไปตามฆ่าคุราปิก้าเคลียร์เงื่อนไขของเน็นก่อน ถึงจะมาสู้กันอีกที 

เป็นสาเหตุว่าทำไมตอนนี้คุราปิก้าถึงหายตัวไปเลย  น่าจะเพราะโดนแมงมุมล่าตัวอยู่

ส่วนที่บอกหัวกระทู้ ถ้าฆ่าอารุกะไปแต่แรกแล้ว กอร์นก็จะไม่มีคนรักษาแล้วก็ตายไป ทำให้เหตุการณ์หลังๆที่ยกตัวอย่างมาไม่น่าจะเกิดขึ้น - -

panndora

ขอเดาเวอร์ๆเองว่าตอนนี้คุราปิก้าเป็นหัวหน้าแก๊งค์มาเฟียไปแล้ว *shock*

patkung

• *
คุราปิก้า กำลังตามล่า ดวงตา ของเพื่อนๆในเผ่า อยู่ง่าส์เลยไม่ว่าง ออกมาแสดงตัว

ZarJin

• *
เห็นด้วยครับ ฮิโซกะอาจจะออกมาตลอดทั้งเรื่่อง เเต่เวลาสู้ไม่เคยเอาจริงๆ ซักครั้งครับ มีความรู้สึกว่าฮิโซกะ น่าจะเป็นตัวละคร ที่เจ๋ง ตัวนึงเลยนะครับ  อย่างตอนเจอเรเซอร์ ปาบอลอัดหน้า ใช่บันจี้กั้ม รับได้มือเดียว ถึงจะนิ้วหักก็เถอะ เเต่รับบอลเรเซอร์ ระยะประชิด มือเดียว เจ๋งจริงๆ ยังไม่รวม มีเซ๊นส์เทพๆเวลา ต่อสู้ด้วยนะครับ สามาีรถ ตรวจจับ น้องคิรัวได้ โดยไม่ต้องใช้ความสามารถ เเจ่มจริงๆ    *hoho*   ผมว่า ทั้งคุโรโร่ เเละ ฮิโซกะ เคี้ยวยากทั้งคู่ครับ ไม่ยักเคยเห็น 2คนนี้สู้จริงๆจังซักที

Sabi

• *
บอลหลุดนอกสนามไปก่อนพลังจึงลดลงแล้วอ่ะ คับ    แถมใช้"โค"แล้ว ด้วยครับ และถ้า โดนบอลเต็มๆ  แบบที่เรียกทุกเบอร์มารวมกัน ต่อให้ฮิโซกะก้เละเป็นโจ๊ก  บอลเรเซอร์

ถึงเป็นสายเสริมพลัง เราว่าหลบๆ ไปดีกว่า      *attack*  เรเซอร์น่าจะเก่งพอตัวนะถึงไม่ใช่การแข่งในสนาม เพราะเมื่อก่อนเป็นอาชญากร คงไม่ฆ่าด้วยวิธีแบบว่าเฮ้นายมา

แข่งกีฬากันดีกว่า  ไม่มีกติกาอาจโหดกว่า    เหนตัวเกรียนทั้ง ฟิงค์กับเฟย์ตันยัง ไม่กล้าพลีผลามเรย *disappoint*

ZarJin

• *
บอลหลุดนอกสนามไปก่อนพลังจึงลดลงแล้วอ่ะ คับ    แถมใช้"โค"แล้ว ด้วยครับ และถ้า โดนบอลเต็มๆ  แบบที่เรียกทุกเบอร์มารวมกัน ต่อให้ฮิโซกะก้เละเป็นโจ๊ก  บอลเรเซอร์

ถึงเป็นสายเสริมพลัง เราว่าหลบๆ ไปดีกว่า      *attack*  เรเซอร์น่าจะเก่งพอตัวนะถึงไม่ใช่การแข่งในสนาม เพราะเมื่อก่อนเป็นอาชญากร คงไม่ฆ่าด้วยวิธีแบบว่าเฮ้นายมา

แข่งกีฬากันดีกว่า  ไม่มีกติกาอาจโหดกว่า    เหนตัวเกรียนทั้ง ฟิงค์กับเฟย์ตันยัง ไม่กล้าพลีผลามเรย *disappoint*
   แก้ไขนะครับ ที่บอกว่าใช้โค เเล้วนิ้วหัก จริงๆ ฮิโซกะ บอกว่า ขนาดไม่ใช้โค น้วหักไปแค่ 2 นะครับ ส่วนบอลออกนอกสนามเห็นด้วยครับ ว่าเบาลง   เเต่ถ้าจะวัดกันที่ออร่า หรือสายเสริมพลังๆ อย่างที่คุณบอกจริงๆ ในเซตที่ไปแข่งคงไม่มีใครชนะเรเซอร์หรอกครับ กอร์น ทุ่มสุดตัว เรเซอร์ยังสวนได้นะครับ ถ้ากอร์นหลบ ก็ชนะ เเต่กอร์น คงไม่หลบเเน่ๆ ฮิโซกะเลยสวนด้วย บันจี้กั้มครับ ถ้าบันจี้กั้มไม่ทำงาน ติดมือเรเซอร์ คงโดนสวนมาอีกน่ะครับ พลังไม่ใช่ว่าจะชนะเสมอไปนะครับ เวลาาต่อสู้ ต้องมีการ พลิกเเพลงครับ เเต่ชอบที่ฮิโซกะบอกว่า ชนะได้เพราะทีม เจ๋งๆจริงๆ 5555  *haha*

Sabi

• *
อาครับ ไม่ใช้โค  หลุดไปนอกสนาม แถม เบอร์ห้ามัน จับ ปา ใหม่อีก  ถ้าแบบจะฆ่ากันจริงๆ  เรเซอร์นี่โหดมากเรย  ถ้าสู้จริงฮิ โซกะมีเรื่องความไวเทคนิค กับเจ้าเลห์อีก คงชนะแหละ    แต่ก้อย่าพลาดโดนเหมือนกันนะ หลับได้เหมือนกัน    อิอิ   *attack*       

ZarJin

• *
อาครับ ไม่ใช้โค  หลุดไปนอกสนาม แถม เบอร์ห้ามัน จับ ปา ใหม่อีก  ถ้าแบบจะฆ่ากันจริงๆ  เรเซอร์นี่โหดมากเรย  ถ้าสู้จริงฮิ โซกะมีเรื่องความไวเทคนิค กับเจ้าเลห์อีก คงชนะแหละ    แต่ก้อย่าพลาดโดนเหมือนกันนะ หลับได้เหมือนกัน    อิอิ   *attack*     
เห็นด้วยเลยครับ พลาดโดนเรเซอร์ หึ หึ หึ  *dead*