หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: หมวกฟาง ของลูฟี่ คือหมวกของโรเจอร์ หรอ...?  (อ่าน 30289 ครั้ง)

เดามั่วมั่ง

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • บุรุษ ที่เต็มไปด้วยปริศนา...?
พอดีไปอ่าน ตอนที่ 603 ในหนังสือเล่ม 61
ตอนที่ เลรี่คิดถึงอดีตตอนที่ออกเรือกับโรเจอร์ใหม่ๆ เห็นโรเจอร์ใส่หมวกฟางอยู่
มีความเป็นไปได้ไหมที่ โรเจอร์ให้หมวกฟางกับแชงคูส แล้วแชงคูสให้ลูฟี่มาอีกที

อีกอย่าง หน้าตาโรเจอร์ ตอนหนุ่มๆ ดูคล้ายๆลูฟี่ เป็นไปได้รึเปล่าที่ตอนท้ายเรื่องหักมุม ว่าจริงๆแล้ว ลูกของโรเจอร์คือลูฟี่

*great*

panndora

• บุคคลทั่วไป
Re: หมวกฟาง ของลูฟี่ คือหมวกของโรเจอร์ หรอ...?
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พ. 28 ธ.ค. 2011 เวลา 13:11:05 »
โรเจอร์ให้แซงคูส
แซงคูสให้ลูฟี่
ตามนั้นคะ ^^
 *love* *love*
ส่วนเรื่องลูกไม่น่าหักมุมแล้วนะคะ
ตอนเอสเป็นลูกโรเจอร์ถือว่าหักมุม
พอตัวแล้วถ้าให้ลูฟี่เป็นอีก มุกซ้ำคะ!!

ส่วนตัวคิดว่าเป็นลูกชายดราก้อน
ดูโหดกว่าเป็นลูกโรเจอร์เยอะ
เพราะโรเจอร์ก็ตายไปแล้ว แต่ดราก้อน
ยังอยู่และวางแผนล้มรัฐบาลโลก
ลองคิดดูสิคะถ้าพ่อกะลูกอาละวาดพร้อมกัน
แค่นึกก็มันส์แล้วคะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พ. 28 ธ.ค. 2011 เวลา 13:15:38 โดย panndora »

windyzero

• พลโท / โจนิน
  • *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
Re: หมวกฟาง ของลูฟี่ คือหมวกของโรเจอร์ หรอ...?
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พ. 28 ธ.ค. 2011 เวลา 13:13:32 »
ใช่ครับ -*-

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

marangone

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พ. 28 ธ.ค. 2011 เวลา 13:18:35 »
หมวกฟางเป็นของ โรเจอร์มาก่อนถูกต้องแล้วครับ

ส่วนเรื่องลูฟี่เป็นลูกโรเจอร์ ไม่ใช่แน่นอนครับ เนื่องจาก โรเจอร์ถูกประหาร ในระหว่างที่ โปรโตกัส ดี โรก อุ้มท้องของ เอส อยู่ ซึ่ง โรกนั้น อุ้มท้อง เอสถึง 20 เดือน(จำนวนเดือนจำไม่ได้แน่ชัดใครจำได้ชาวยแก้ไขข้อมูลให้ด้วยครับ^^) แสดงว่า เอส เกิดมา ในขณะที่ โรเจอร์นั้นได้ถูกประหารไปเรียบร้อยแล้ว ส่วนลูฟี่ อายุน้อยกว่า เอส ถึง 3 ปี เพราะฉะนั้นไม่มีทางที่จะเป็นลูกของโรเจอร์ได้อย่างแน่นอนครับ^^

guter

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พ. 28 ธ.ค. 2011 เวลา 14:24:35 »
หรือโรเจอร์จะเป็นญาติกับดรากอน

marangone

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พ. 28 ธ.ค. 2011 เวลา 14:32:15 »
หรือโรเจอร์จะเป็นญาติกับดรากอน

ดราก้อนเป็นลูกของการ์ป

การ์ป เป็นคนที่คอยไล่ล่าโรเจอร์ เพราะฉะนั้นผมคิดว่าคงไม่ใช่ญาติกันแน่นอนครับ ถ้าเป็นญาติกัน การ์ปคงไม่ล่าจริงจังขนาดนี้ ก็คงเหมือนตอนที่ล่าลูฟี่น่ะครับ ล่าเป็นพิธี^^

saxsax

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พ. 28 ธ.ค. 2011 เวลา 14:56:46 »

เหมือนมั๊ย อิอิ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พ. 28 ธ.ค. 2011 เวลา 15:44:19 โดย saxsax »

marangone

• *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พ. 28 ธ.ค. 2011 เวลา 15:01:36 »
ภาพจาก wanted ใช่ไหมครับ คุณ saxsax ^^

OffeSpiN

• *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พ. 28 ธ.ค. 2011 เวลา 15:37:37 »
ผมว่าเหมือนเอสมากกว่านะ ถ้าเติมกระที่หน้าเข้าไปก็ใช่เลย คนจะติดภาพหมวกฟางว่าเป็นลูฟี่ซะมากกว่านะผมเดา  *้ั์drinktea*
ทุกสิ่งที่มนุษย์สามารถจินตนาการได้ คือความเป็นจริงที่มีแนวโน้มจะเกิดขึ้น (วิลลี่ แกรอน นักฟิสิกส์)

วิธีโพสรูป / ใส่รูปประจำตัว / ใส่รูปในลายเซ็นต์

saxsax

• *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พ. 28 ธ.ค. 2011 เวลา 15:45:35 »
ภาพจาก wanted ใช่ไหมครับ คุณ saxsax ^^

ม่ายรู้ เอาจาก OPwiki อะครับ http://onepiece.wikia.com/wiki/Gol_D._Roger เนี่ย

ผมว่าเหมือนเอสมากกว่านะ ถ้าเติมกระที่หน้าเข้าไปก็ใช่เลย คนจะติดภาพหมวกฟางว่าเป็นลูฟี่ซะมากกว่านะผมเดา  *้ั์drinktea*

เหมือนเอสใส่หมวกฟาง 55

pure2103

• *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พ. 28 ธ.ค. 2011 เวลา 16:59:04 »
ไม่ใช่ภาพจาก วอนเท็ดครับ เป็นภาพ ตอนที่โรเจอร์ ชวน เรลรี่ย์ ขึนเรื่อตอนยังไม่ดัง หาดูใด้ในภาค ซาบอนดี้ ผมจำตอนไม่ได้

marangone

• *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พ. 28 ธ.ค. 2011 เวลา 17:03:37 »
ไม่ใช่ภาพจาก วอนเท็ดครับ เป็นภาพ ตอนที่โรเจอร์ ชวน เรลรี่ย์ ขึนเรื่อตอนยังไม่ดัง หาดูใด้ในภาค ซาบอนดี้ ผมจำตอนไม่ได้

อ่อๆ... นึกออกแล้วครับ ขอบคุณมากครับ^^

saxsax

• *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พ. 28 ธ.ค. 2011 เวลา 18:39:49 »

ใช่แล้วว แต่จำไม่ได้ว่าตอนเท่าไหร่ครับ  *dead* *dead* Wanted มันมีเล่มเดียวใช่ปะ ที่ อ เขียนหลายๆเรื่องรวมกัน

lnwgame

• *
ใครเป็นรองกับตันของกลุ่มหมวกฟาง
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พ. 28 ธ.ค. 2011 เวลา 18:59:42 »
ช่วยตอบด้วย

One Piece สุดยอด

• *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พ. 28 ธ.ค. 2011 เวลา 19:40:05 »

เหมือนมั๊ย อิอิ
ตกลงโรเจอร์เขามีตารึเปล่า *haha* *haha*