Manga Zone > Hunter X Hunter TH ฮันเตอร์ x ฮันเตอร์ แปลไทย

คุณคิดว่าใครเก่งที่สุดในเรื่องฮันเตอร์

หน้า: << < (3/5) > >>

marangone:

--- อ้างจาก: F4 ที่ ศ. 16 ธ.ค. 2011 เวลา 11:33:02 ---โคมุงิเก่งที่สุดจ้า

ถึงราชาไม่ตายก็ไม่กล้าหือกับคนนี้ อิอิ  *hoho*

--- End quote ---

ยอมท่าน Admin เลย 555

kokoman103:

ไม่ค่อยอยากนับพวกมดเลยอ่ะ โหดเกิน กอนแปรงร่างก็ด้วย มันเหมือนไม่ใช่ความตอนปกติอ่ะ มันเหมือนเป็นการดึงเอาพรสวรรค์ที่มีออกมาใช้พรวดเดียวมากกว่า
ผลสุดท้ายก็นอนหงายอึ้งอยู่ โรงพยาบาล   *damage*

LM:

ที่พวกมด โดนอัด แต่ไม่ระคายผิว เพราะ พลังโดยรวมของออล่า + คุณภาพของร่างกาย เหนือกว่า มนุษย์ อยู่แล้ว

แต่ที่ขาดไปคือ เทคนิคการใช้เน็น ผมว่า ถ้ามีเวลาให้พวกมด เรียนรู้เรื่องเน็น ซัก ปี อย่าว่าแต่ประธานจะเดี่ยวกับ ราชาเลย 1-1 กับหัวหน้าหน่วยก็ แย่แล้ว

ยกตัวอย่างเช่น กอร์น เรียนรู้เน็น มากกว่าปีโต้ งัดเอา วิธี สัตสาบานมาใช้แลกกับชีวิตตัวเอง ออล่าก็ พรุ่งปรี๊ด จน สอยปีโต้ได้อย่างง่ายดาย

องค์ลัก ไอ้ตัวที่เป็นปีศาจ ออล่า เยอะเวอร์ ผมว่า เจอสายควบคุม เก๋าเกมส์หน่อย ผมว่า สายควบคุมชนะ ชัว

นอกเรื่องมาพอและ ผมโหวดให้ จิน ครับ เพราะประธานเองก็ใช้คำว่า"เคย"เป็นผู้ใช้เน็นที่เก่งที่สุด(สมัยหนุ่ม)

เน็น มันลึกซึ้ง ไม่ใช่มีแค่ ออล่ามหาศาลอย่างเดียวก็จะชนะได้ มันอยู่ที่ ศิลปะ ประสบการณ์ การใช้เน็นมากกว่านะผมว่า

prince_fenris:

--- อ้างจาก: LM ที่ พฤ. 29 ธ.ค. 2011 เวลา 04:06:02 ---ที่พวกมด โดนอัด แต่ไม่ระคายผิว เพราะ พลังโดยรวมของออล่า + คุณภาพของร่างกาย เหนือกว่า มนุษย์ อยู่แล้ว

แต่ที่ขาดไปคือ เทคนิคการใช้เน็น ผมว่า ถ้ามีเวลาให้พวกมด เรียนรู้เรื่องเน็น ซัก ปี อย่าว่าแต่ประธานจะเดี่ยวกับ ราชาเลย 1-1 กับหัวหน้าหน่วยก็ แย่แล้ว

ยกตัวอย่างเช่น กอร์น เรียนรู้เน็น มากกว่าปีโต้ งัดเอา วิธี สัตสาบานมาใช้แลกกับชีวิตตัวเอง ออล่าก็ พรุ่งปรี๊ด จน สอยปีโต้ได้อย่างง่ายดาย

องค์ลัก ไอ้ตัวที่เป็นปีศาจ ออล่า เยอะเวอร์ ผมว่า เจอสายควบคุม เก๋าเกมส์หน่อย ผมว่า สายควบคุมชนะ ชัว

นอกเรื่องมาพอและ ผมโหวดให้ จิน ครับ เพราะประธานเองก็ใช้คำว่า"เคย"เป็นผู้ใช้เน็นที่เก่งที่สุด(สมัยหนุ่ม)

เน็น มันลึกซึ้ง ไม่ใช่มีแค่ ออล่ามหาศาลอย่างเดียวก็จะชนะได้ มันอยู่ที่ ศิลปะ ประสบการณ์ การใช้เน็นมากกว่านะผมว่า

--- End quote ---

เห็นด้วย มันอยู่ที่รูปแบบการใช้และการพลิกแพลงมากกว่า

Naracu:

ขอแนะนำให้ไปดูกราฟนะครับ จะมีบอกหลายอย่าง หนึ่งในนั้นคือความสามารถเน็น

ส่วนเซโน่ คงไม่หมูอย่างที่คิดหรอกครับ เพราะถ้าคุณคิดว่าระดับแค่คุโรโร่ ตำนานของตะกูลโซดิ๊กก็คงหายไปนานแล้ว ฮันเตอร์ฝีมือสูงๆอย่างนักษัตรคงไปกวาดได้

แต่ทุกวันนี้ตระกูลนี้ก็ยังอยู่ทั้งที่เป็นนักฆ่าดังก้องโลก

การที่ไม่เคยปลอดตัวหรือใช้ชื่อปลอม คือหลักฐานอย่างหนึ่งว่าพวกนี้มั่นใจในฝีมือสูงมาก

ย้อนกลับไปอ่านแถวๆประวัติของเนเทโล่ จะรู้ว่ารุ่นทวดของเซโน่ เคยตีกับเนเทโล่มาแล้วแม้แต่ตัวเซโน่เองด้วย ระดับฝีมือคงแถวๆองค์รักษ์มดได้ละ

ส่วนเหล่าแมงมุม แม้ฝีมือจะสูง แต่ก็หลบเลี่ยงหรือซ่อนตัว ซึ่งผมวันเอาตรงจุดนี้

ปล. มันก็แค่ความคิดเห็นส่วนตัว

หน้า: << < (3/5) > >>

Go to full version