หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: โซลดิ๊ก vs เงามายา คิดไง ใครจะชนะ  (อ่าน 67565 ครั้ง)

panndora

• บุคคลทั่วไป
Re: โซลดิ๊ก vs เงามายา คิดไง ใครจะชนะ
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: อา. 22 ม.ค. 2012 เวลา 08:49:39 »
หัวกระทู้เขาก้บอกนี่คะว่า 3-3
หลักๆก็ ซิลเวอร์ เซโน่ อิรุมิ
เจอกับ คุโร่โร่ ฟิงค์ เฟตัน
*disappoint* *disappoint* *disappoint* *disappoint*
แล้วอีกอย่างซิลเวอร์ก็รับงานไปเก็บคุโรโร่นี่แหละคะ แต่เก็บไม่ได้
ไม่เชื่อลองไปย้อนอ่านคะ เพราะซิลเวอร์พูดว่า "ท่าร่างมันรัดกุมกว่าเมื่อก่อนอีก"
แสดงว่าเคยสู้กันมาครั้งนึงแล้ว จริงมั้ยคะ ^^?

khaijiaw

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
Re: โซลดิ๊ก vs เงามายา คิดไง ใครจะชนะ
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: อา. 22 ม.ค. 2012 เวลา 20:13:06 »
ผมคิดว่าคุโรโร่ถ้าดวล 1-1 กับเซโน่ ผมว่าคุโรโร่น่าจะเฉือนชนะได้นะ
เพราะเรายังไม่ได้รู้ท่าใม้ตายของคุโรโร่เลย ตอนสู้กันตอนนัน
มันพยายามจะจับเป็น เลยเลือกดึงเอาความสามารถแบบนั้นมาสู้กับเซโน่ กับ ซิวเวอร์
ถ้ามันเอาจิงล่ะ  คิดดู...

ปล. ส่วนตัวผมชอบคุโรโร่นะ

worryliti

• *
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: พฤ. 23 ก.พ. 2012 เวลา 20:38:43 »
ผมว่า ถ้าเอาตอนที่เซโน่กับซิลเวอร์สู้กับคุโรโร่มาเป็นเกณฑ์ก็ต้องชั่งใจหน่อยนะ
เพราะตอนที่สู้กันซิลเวอร์เซโน่มีเป้าหมายกำจัดคุโรโร่ หรือจับตาย แต่คุโรโร่กลับต้องการขโมยวิชาของทั้งคู่มากกว่า
แสดงว่าคุโรโร่ไม่ได้เอาจริง เซโน่เลยบอกว่าถ้าคุโรโร่เอาจริงมันก็อีกเรื่องนึง

เซโน่กับซิลเวอร์แข็งแกร่งจริง แต่วิธีสู้ของคุโรโร่ที่เป็นสายพิเศษถ้างัดออกมาใช้กันจริงๆ จะต้องรับมือยากมากแน่ๆ
แล้วถ้านับความสามารถของกลุ่มเงามายาก็ไปทางโกงๆ เยอะ (ยังไม่รู้ความสามารถจริงๆของซิลเวอร์กับเซโน่)
ถ้าแค่ใช้พลังไปอัดกับเงามายา คิดว่ามีโอกาสพลาดสูง เพราะจะไปเจอเทนิคหลากหลายแบบ

ยกเว้นบ้านโซดิ๊กที่แพ้เรื่องจำนวน และหนักทางสายควบคุม จะใช้วิชาควบคุมเพื่อหยุดคู่ต่อสู้ และเพิ่มกำลังฝ่ายตัวเอง
ถ้าจะเสี่ยงสูง หาโอกาสยาก แต่ถ้าทำสำเร็จเท่ากับได้ 2 ต่อ

Ajax

• *
  • Try again
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: พฤ. 01 มี.ค. 2012 เวลา 02:20:32 »
เชียร์ คุโรโร่ อ่าาา  ชอบเงามายามากมาย *great*

kidtactics

• *
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: พฤ. 01 มี.ค. 2012 เวลา 18:03:56 »
โซลดิ๊ก ชนะอยู่แล้วครับ เพราะเป็นมือสังหารมาตั้งแต่เกิด เงามายาไม่ได้เป็นนักฆ่าตั้งแต่เกิด มันฆ่าเพราะสนุก

ตอนที่ซิลเวอร์และเซโน่ สู้กับคุโรโร่นั้น ที่จริงถ้าไม่มีโอกาสชนะมากๆ ยังไงโซลดิ๊กก็ไม่รับงานหรอกครับเพราะมันเสี่ยงเกินไป

ถ้าโซลดิ๊กรับงานเสี่ยงๆ แบบโอกาสชนะไม่เกินครึ่ง ตระกูลนี้คงจบสิ้นไปนานแล้วครับ ขนาดทวดยังมีชีวิตอยู่เลย

ZarJin

• *
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: อา. 04 มี.ค. 2012 เวลา 10:47:55 »
ผมว่า ถ้า 1-1 คุโรโร่ ไม่น่าจะเเพ้เซโน่ เเละ ซิลเวอร์นะครับ น่าจะออกมาสูสี    *attack*ิ คุโรโร่ สายพิเศษ เก็บไปหลาย ความสามารถ ก็เยอะ ไม่น่าเเพ้ ง่ายๆนะครับ 555  ส่วนคนอื่นๆ น่าจะพอๆกับ อิรุมิ ครับ   สุึดท้ายนี้ ชอบมาจิครับ น่ารักดี 5555  *love* เเถมเซนต์ ระดับเทพ ซะด้วย คริคริ

ZarJin

• *
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: พ. 07 มี.ค. 2012 เวลา 00:04:08 »
จำได้มั้ย ซิลเวอร์มันบอกคนในตระกูลว่า ห้ามยุ่งกับเงามายาเด็ดขาด

แบบว่ากว่าจะฆ่าได้ แทบแย่ไม่คุ้มเลย

อยากรู้ว่าที่โดนฆ่าไปเป็นใคร และทำไมเงามายาไม่แก้แค้นให้

ตอนอุโบยังตามหาคุราปิก้าเลย
ตอบตามความคิดนะครับ ไม่ซีเรียสนะครับ  บางทีอาจจะเป็น สมาชิก ก่อนหน้าที่ฮิโซกะเข้าไปเเทน ก็ได้ครับ ฮิโซกะ กับ อิีรุมิ ดูจะเพิ่งพากันน่ะครับ  จำได้ว่า สมาชิกเก่าต้องตาย สมาชิกใหม่ถึงเข้ามาได้ เเต่ไม่ได้ระบุ ว่าคนมาใหม่ต้องเป็นคนฆ่า นะครับ [ ไม่เเน่ใจนะครับ เดาเอาอ่ะ ] ส่วนเรื่องล้างเเค้น คงไม่มั้งครับ ขนาดคุโรโร่ เคยบอกว่า ถ้าคุโรโร่ตาย ไม่ต้องช่วย เหมือนประมาณถ้าตาย ก็หาใหม่ เเค่นั้นเอง ส่วนเรื่องแก้เเค้นให้อุโบ กับที่ ปาคูโนด้า ยอมพลีชีำพเพื่อช่วยคุโรโร่  ก็คงเหมือนกันนะครับ เรื่องของความผูกพัน ครับ

nozaa12

• *
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: พ. 07 มี.ค. 2012 เวลา 22:48:56 »
 *hoho* เอ่อ ตอนซิลเวอร์กะเซโน ลุมคุโรโร่อ่ะครับ ความจริงถ้าเกิด อิรุมิ ไม่โทรมาบอกว่าผู้ว่าจ้างของ ซิลเวอร์กะเซโน่ ไม่ตายซะก่อน ผมว่าคุโรโร่น่าจะม่องเท่งไปแล้วนะครับ แต่ที่สองพ่อลูกหยุดนั่นเพราะ ผู้ว่าจ้างตายเลยไม่จำเป็นต้องทำงานให้สำเร็จ  ผมว่าถ้าบวกกัน โซลดิ๊กชนะนะ เพราะมีอิรูมิ ที่ระดับฮิโซกะยังยอมรับ แล้วฮิโซกะก็ไม่น่าจะอ่อนกว่าคุโรโร่เท่าไหร่ ดูจากที่มันมั่นใจในการที่จะสู้กับคุโรโร่ ผมว่าไม่ต้องถึงมือทวดโซลดิ๊กหรอก น่าจะราวๆ พ่อ ปู่ พี่คิรัวร์ ก็น่าจะเอาอยู่ อย่าลืมนะครับ ตอนสู้กับมด เงามายากว่าจะชนะ หัวหน้าหน่วยแต่ละคนได้ แทบกระอัก คือต้องงัดไม้ตายออกมาใช้ถึงชนะ แต่ซิลเวอร์อัดทีเดียวอยู่ ฮ่าๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พ. 07 มี.ค. 2012 เวลา 22:50:29 โดย nozaa12 »

polo1010

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: จ. 12 มี.ค. 2012 เวลา 11:14:24 »
คนในตระกูล โซลดิ้ก ไม่ไช่มีแค่นั้น พี่คิรัว มีกี่คน และคนในครอบครัว มีแต่เก่งๆ ทั้งนั้น ไอ้อ้วนก็เก่งวางระเบิด เจอมีด แค่ไม่กี่มิลลิกรัม ทำให้ปลาวาฬ เป็นอัมพาต ยังแค่คันๆ แล้วอิรูมิ ก็เก่งมากๆ ยังไม่รวมน้อง คิรัวที่เป็นผู้หญิง ที่แค่ขอหรือสั่งก็ตายแล้ว ให้คิรัว บอกให้ฆ่าคุโร่โร่ ฆ่าคนในแมงมุม ก็ตายเกลี้ยงโดยไม่ต้องลงมือ สรุปคิรัว คือผู้กุมกุญแจของตระกูล แล้วเซย์โน ก็บอกแล้วไง ถ้าตัวๆก็ชนะแบบเฉียดฉิว เซย์โนว รู้ถึงฝีมือตัวเองกับคุโรโร่ เลยบอกไปอย่างนั้น ขนาดสู้กับราชา เซย์โนยังบอกไม่ไหวเลย พ่อคิรัวห์ต่อยลูกน้องราชาทีเดียวตายเลยอะ ไอ้พวกฮันเตอร์เพื่อนๆกอร์นสู้แทบตาย สรุปโซลดิ้ก คือผุ้กุมชะตาของโลก ในการ์ตูนฮันเตอร์ X ฮันเตอร์

คุณคิดว่าผมคิดถูกไหม%

ZarJin

• *
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: พฤ. 15 มี.ค. 2012 เวลา 12:02:42 »
 ถ้า ซิลเว่อร์ เซโน่ รุมจริงๆ คุโรโร่ไม่รอดหรอกครับ เเต่ ถ้า 1-1 ผมว่ายังไม่รู้นะครับ ที่บอกว่าชนะแบบฉิว เฉียด นั่นตาแก่พูดเองนะครับ ผม   ส่วนตอนที่สู้กัน ผมว่านั่นยังไม่ได้เอาจริงกันนะครับ คุโรโร่ คิดจะขโมย คามสามารถ เซโน่ จะจับเป็นเลยนะครับ เก๋ามากๆ ส่วนซิลเวอร์ ก็พูดเลยว่า คุโรโร่ ไม่ธรรม ดา ขนาดหลบการโจมตีของเซโน่ได้ เเต่ไม่เปิดช่องให้ซิลเว่อร์ จนซิลเวอ่ร์ ต้องใช้ท่า ทำให้คุโรโร่หันมามองซิลเวอร์ เลยโดนเซโน่ ยัดนะครับ  ผมว่า เก่งกันทั้งสามคนนั่นเเหละครับ 555

Sabi

• *
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: พฤ. 15 มี.ค. 2012 เวลา 14:48:19 »
อา  เรา ว่า รุมจริงๆแล้ว นะ  ซิลเวอร์บอกท่าไม่ใช้กระบวนท่าเสี่ยงตายหยุดการเคลื่อนไหว ไม่มีทางจัดการได้แน่     ถ้าสู้ได้เซโน่มะต้องพลีชีพอ่ะ    อืม โซลดิี๊กทั้งหมดกับเงามายา  ไม่รู้อ่ะ

ปู่ทวดอีก ซึโบเนะที่ไม่กลัวอิรุมิ  อีก   ของเล่นเกรียนๆของมิ้ลกี้อีก    อ่อลืมไปกระทู้นานแล้ว   โซลดิ๊กชนะครับ   ถ้ายังนับอารุกะกับคิรัว 555   *attack*

uphero

• *
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: ส. 17 มี.ค. 2012 เวลา 20:12:20 »
ถ้าเจอกันเป็นกลุ่มก็น่าจะเป็นเงามายาแน่ๆ แต่ถ้าเดี่ยวหรือคู่ น่าจะเป็นโซลดิ๊กเพราะดูจากความสามารถแล้ว ฮิโซกะคุโรโร่ อิรูมิคงพอๆกัน

zelda99

• *
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: อ. 20 มี.ค. 2012 เวลา 21:56:45 »
ถ้า1-1 คุโรโร่ชนะแน่คับ ดูอย่างตอนที่งานประมูล ตอนสู้กันจบแล้ว คุโรโร่ถามเซโน่ ว่า ถ้าสู้กันตัวต่อตัวใครจะชนะ  เซโน่ตอบว่า "ชั้นคงจะชนะแบบเฉียดฉิว แต่ถ้านายคิดจะฆ่าชั้น มันก็คงอีกเรื่องหนึ่ง"  คุโรโร่เลย อุทานว่า รู้ทันแบบนี้จะขโมยความสามารถยังไง

loslobos

• *
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: พฤ. 22 มี.ค. 2012 เวลา 07:08:30 »
ไม่รู้ดิว่าใครจะชนะ มีเน็นมหาศาลเยอะไปก็ใช่ว่าจะชนะเสมอไป สิ่งสำคัญอยู่ที่ประสบการณ์กับการวางแผน เซโน่คงได้เปรียบเรื่องประสบการณ์ ส่วนคุโรโระคงพลังแฝงเยอะ โอกาส 50/50นะเราว่า อีกอย่างเน็นของคุโรโร่ไช่ว่าจะสะดวกถึงจะเป็นเน็นสายพิเศษ เวลาจะใช้ ก็ต้องเสียมือข้างนึงไว้ถือสมุด แถมเวลาเปิดความสามารถที่ขโมยมาก็เป็นแบบสุ่ม สุ่มว่าจะได้ความสามารถไหนมาสู้ 
ส่วนความสามารถเซโน่ ก็ยังเปิดเผยออกมาไม่หมดรู้แค่มีท่า มังกรที่เอาไว้จับตัวคนอื่นกับ ดราก้อนไดน์ ตอนบุกวังราชา ผมว่ามันคงมีความสามารถอื่นด้วยแหละ การ์ตูนเรื่องนี้สิ่งสำคัญสุดในการต่อสู้คืออย่าให้ศัตรูรู้ความสามารถของตนเอง

ZarJin

• *
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: จ. 26 มี.ค. 2012 เวลา 22:12:22 »
ไม่รู้ดิว่าใครจะชนะ มีเน็นมหาศาลเยอะไปก็ใช่ว่าจะชนะเสมอไป สิ่งสำคัญอยู่ที่ประสบการณ์กับการวางแผน เซโน่คงได้เปรียบเรื่องประสบการณ์ ส่วนคุโรโระคงพลังแฝงเยอะ โอกาส 50/50นะเราว่า อีกอย่างเน็นของคุโรโร่ไช่ว่าจะสะดวกถึงจะเป็นเน็นสายพิเศษ เวลาจะใช้ ก็ต้องเสียมือข้างนึงไว้ถือสมุด แถมเวลาเปิดความสามารถที่ขโมยมาก็เป็นแบบสุ่ม สุ่มว่าจะได้ความสามารถไหนมาสู้ 
ส่วนความสามารถเซโน่ ก็ยังเปิดเผยออกมาไม่หมดรู้แค่มีท่า มังกรที่เอาไว้จับตัวคนอื่นกับ ดราก้อนไดน์ ตอนบุกวังราชา ผมว่ามันคงมีความสามารถอื่นด้วยแหละ การ์ตูนเรื่องนี้สิ่งสำคัญสุดในการต่อสู้คืออย่าให้ศัตรูรู้ความสามารถของตนเอง
  ถ้าจำไม่ผิด คุโีรโร่ จะใช้ได้ หมดตามใจชอบ อันนี้เซโน่ บอกไว้นะครับ  *rip*