Manga Zone > Hunter X Hunter TH ฮันเตอร์ x ฮันเตอร์ แปลไทย

โซลดิ๊ก vs เงามายา คิดไง ใครจะชนะ

หน้า: << < (4/8) > >>

panndora:

หัวกระทู้เขาก้บอกนี่คะว่า 3-3

--- อ้างจาก: sunnn ที่ ศ. 16 ธ.ค. 2011 เวลา 01:00:59 ---หลักๆก็ ซิลเวอร์ เซโน่ อิรุมิ
เจอกับ คุโร่โร่ ฟิงค์ เฟตัน

--- End quote ---
*disappoint* *disappoint* *disappoint* *disappoint*
แล้วอีกอย่างซิลเวอร์ก็รับงานไปเก็บคุโรโร่นี่แหละคะ แต่เก็บไม่ได้
ไม่เชื่อลองไปย้อนอ่านคะ เพราะซิลเวอร์พูดว่า "ท่าร่างมันรัดกุมกว่าเมื่อก่อนอีก"
แสดงว่าเคยสู้กันมาครั้งนึงแล้ว จริงมั้ยคะ ^^?

khaijiaw:

ผมคิดว่าคุโรโร่ถ้าดวล 1-1 กับเซโน่ ผมว่าคุโรโร่น่าจะเฉือนชนะได้นะ
เพราะเรายังไม่ได้รู้ท่าใม้ตายของคุโรโร่เลย ตอนสู้กันตอนนัน
มันพยายามจะจับเป็น เลยเลือกดึงเอาความสามารถแบบนั้นมาสู้กับเซโน่ กับ ซิวเวอร์
ถ้ามันเอาจิงล่ะ  คิดดู...

ปล. ส่วนตัวผมชอบคุโรโร่นะ

worryliti:

ผมว่า ถ้าเอาตอนที่เซโน่กับซิลเวอร์สู้กับคุโรโร่มาเป็นเกณฑ์ก็ต้องชั่งใจหน่อยนะ
เพราะตอนที่สู้กันซิลเวอร์เซโน่มีเป้าหมายกำจัดคุโรโร่ หรือจับตาย แต่คุโรโร่กลับต้องการขโมยวิชาของทั้งคู่มากกว่า
แสดงว่าคุโรโร่ไม่ได้เอาจริง เซโน่เลยบอกว่าถ้าคุโรโร่เอาจริงมันก็อีกเรื่องนึง

เซโน่กับซิลเวอร์แข็งแกร่งจริง แต่วิธีสู้ของคุโรโร่ที่เป็นสายพิเศษถ้างัดออกมาใช้กันจริงๆ จะต้องรับมือยากมากแน่ๆ
แล้วถ้านับความสามารถของกลุ่มเงามายาก็ไปทางโกงๆ เยอะ (ยังไม่รู้ความสามารถจริงๆของซิลเวอร์กับเซโน่)
ถ้าแค่ใช้พลังไปอัดกับเงามายา คิดว่ามีโอกาสพลาดสูง เพราะจะไปเจอเทนิคหลากหลายแบบ

ยกเว้นบ้านโซดิ๊กที่แพ้เรื่องจำนวน และหนักทางสายควบคุม จะใช้วิชาควบคุมเพื่อหยุดคู่ต่อสู้ และเพิ่มกำลังฝ่ายตัวเอง
ถ้าจะเสี่ยงสูง หาโอกาสยาก แต่ถ้าทำสำเร็จเท่ากับได้ 2 ต่อ

Ajax:

เชียร์ คุโรโร่ อ่าาา  ชอบเงามายามากมาย *great*

kidtactics:

โซลดิ๊ก ชนะอยู่แล้วครับ เพราะเป็นมือสังหารมาตั้งแต่เกิด เงามายาไม่ได้เป็นนักฆ่าตั้งแต่เกิด มันฆ่าเพราะสนุก

ตอนที่ซิลเวอร์และเซโน่ สู้กับคุโรโร่นั้น ที่จริงถ้าไม่มีโอกาสชนะมากๆ ยังไงโซลดิ๊กก็ไม่รับงานหรอกครับเพราะมันเสี่ยงเกินไป

ถ้าโซลดิ๊กรับงานเสี่ยงๆ แบบโอกาสชนะไม่เกินครึ่ง ตระกูลนี้คงจบสิ้นไปนานแล้วครับ ขนาดทวดยังมีชีวิตอยู่เลย

หน้า: << < (4/8) > >>

Go to full version