หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: ทำไมพ่อกอร์นโดนเลโอลีโอต่อยง่ายจัง  (อ่าน 34343 ครั้ง)

นางอาย

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
ทำไมพ่อกอร์นโดนเลโอลีโอต่อยง่ายจัง
« เมื่อ: ศ. 16 ธ.ค. 2011 เวลา 00:00:05 »
จินฮันเตอร์ระดับตำนาน โดนไปง่ายๆเลย หมดท่าเลย  *dontknow*

nana

• *
Re: ทำไมพ่อกอร์นโดนเลโอลีโอต่อยง่ายจัง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ศ. 16 ธ.ค. 2011 เวลา 00:19:01 »
ผมว่าจงใจ เพื่อให้เลโอลีโอดัง และไปตัดคะแนน ปาริสตั้น

คนนี้เขาแผนสูง

nitro

• *
Re: ทำไมพ่อกอร์นโดนเลโอลีโอต่อยง่ายจัง
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ศ. 16 ธ.ค. 2011 เวลา 00:19:37 »
จากตอนที่ดู เหมือนจินก็เหฯสบายๆเลย

ว่าหมัดพุ่งเข้ามา

น่าจะไม่ยอมหลบเองมากกว่า

มีแผนชัวร์ฟันธง

panndora

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ศ. 16 ธ.ค. 2011 เวลา 08:12:12 »
ใช่ๆคนนี้น่าจะแผนสูง ระหว่างที่โดดประชุมเอาหมีแพนด้ามานั่งแทนก็คงแอบไปทำอะไรอยู่แน่ๆ *hoho*

marangone

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ศ. 16 ธ.ค. 2011 เวลา 09:30:51 »
ส่วนตัวคิดว่า จินเค้าเผลอเองอ่ะ

HunterX_nai

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: จ. 19 ธ.ค. 2011 เวลา 20:06:36 »
มันเป็นแผน ทำให้เลโอลีโอมีลุ้นในการเลือกตั้งประธาน  ให้แฟนการ์ตูนเอาใจช่วยเลโอลีโอ เพิ่มความตื่นเต้นครับ (จะได้ทายกันว่าเลโอลีโอจะได้เป็นประธานป่าว *number1*

f.se.a

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พ. 28 ธ.ค. 2011 เวลา 13:05:17 »
ขอลิ้งอ่านได้มั้ยอ่ะครับ ไม่เคยพ่อของกอน ดูแต่การ์ตูนอ่ะครับ มันจบเพียงแค่ตอน
gi final  เอง
 *shock* *shock* *shock* แล้วกอนมันพบพ่อมันแล้วเหรอครับ

panndora

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พ. 28 ธ.ค. 2011 เวลา 14:21:28 »
ขอลิ้งอ่านได้มั้ยอ่ะครับ ไม่เคยพ่อของกอน ดูแต่การ์ตูนอ่ะครับ มันจบเพียงแค่ตอน
 *shock* *shock* *shock* แล้วกอนมันพบพ่อมันแล้วเหรอครับ
เอ้า ก็อ่านที่เว็บนี้เนี่ยละคะ อ่านล่วงหน้าเลย ^^ http://www.sritown.com/manga/

f.se.a

• *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พ. 28 ธ.ค. 2011 เวลา 14:30:08 »
เอ้า ก็อ่านที่เว็บนี้เนี่ยละคะ อ่านล่วงหน้าเลย ^^ http://www.sritown.com/manga/
ตอนที่เท่ารัยอ่ะครับ ผมไม่ค่อยรู้พิ่งอ่านอ่ะครับ  *disappoint* *disappoint*
เอาตอนกอนแปลงร่างด้วยนะครับ อยากเห็นว่ามันเป็นยังไง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พ. 28 ธ.ค. 2011 เวลา 14:46:04 โดย f.se.a »

panndora

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พ. 28 ธ.ค. 2011 เวลา 15:31:05 »
*disappoint* โห....ย้อนกันยาวเลย *rip* *rip*
ถ้าดูอนิเมะตอนสุดท้ายจบภาค GI แล้วจะอ่านต่อก็ต้องย้อนไปตั้งแต่
ตอนที่ 186 คะ ตอนนี้ตอนที่ 330 แล้ว ย้อนไป100กว่าตอน อ่านกันตาแฉะแน่ๆคะ ^^

f.se.a

• *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พ. 28 ธ.ค. 2011 เวลา 15:40:32 »
*disappoint* โห....ย้อนกันยาวเลย *rip* *rip*
ถ้าดูอนิเมะตอนสุดท้ายจบภาค GI แล้วจะอ่านต่อก็ต้องย้อนไปตั้งแต่
ตอนที่ 186 คะ ตอนนี้ตอนที่ 330 แล้ว ย้อนไป100กว่าตอน อ่านกันตาแฉะแน่ๆคะ ^^

ขอบคุณมากครับ คุณ...  *number1* *number1* *number1*

LM

• *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤ. 29 ธ.ค. 2011 เวลา 03:33:37 »
ภาคมด ข้ามไปเลยก็ดีนะ ส่วนตัวผมรู้สึกว่า ตอนแรกๆ ก็ตามเนื้อเรื่อง พอมาตอนกลางๆชักจะออกทะเล มดแต่ระตัว มีแต่พลังออล่า แต่ไม่รู้จักใช้ พลังความสามารถ อะไรเท่าที่ควรเลย ยิ่ง ราชา ด้วยแล้วตอนสู้ใช้แค่ เอ็นวาปไปวาปมา เตะๆต่อยๆ แล้วก็ตาย ซะงั้น ไม่ลุ้นเหมือนภาคแมงมุมเลย ว่าแต่ระคน มี ท่าไม้ตายมีพลัง อะไรซ่อนอยู่

ในส่วนตัวผมคิดว่า ภาคมด มันออกทะเลอ่า ย้ำนะ ส่วนตัว อิอิ *great*

panndora

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤ. 29 ธ.ค. 2011 เวลา 08:10:50 »
ส่วนตัวแนะนำให้ทุกท่านอ่านคะ ถ้าเป็นแฟนอย่าไปเกี่ยงว่าใครเป็นคนวาดหรือเนื้อเรื่องเป็นยังไง
เพราะ อ.เขาวางใจให้ผู้ที่ทำแทนช่วงภาคมดมาทำให้ ก็ถือว่าเป็นวิจารณญาณของ อ.ท่านแล้วคะ

LM

• *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤ. 29 ธ.ค. 2011 เวลา 08:47:44 »
จะว่าไป ถ้าไม่อ่าน ก็เนื้อเรื่องไม่ต่อเนื่องอีกนั่นแหละเนอะ ยังไงก็ สมคมควรอ่าน  *glad*

Sabi

• *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ศ. 06 ม.ค. 2012 เวลา 04:48:08 »
ผมคิดว่า ออกทะเลเฉพาะลายเส้น ตอนหลังๆ คงมีคนวาดแทน ตอนบุกวังยังโอเคอยู่  แต่เนื้อเรื่องนี่  คิดดูดีๆแล้วไม่น่า ออกทะเลครับ  เพราะผมคิดว่าการกลายพันธ์ของมดไม่ใช่เรื่องบังเอิน จุดจบมันก้มาจากตอนเริ่มที่เคยบอกว่าที่มาของราชินีเป็นปริศนาอยู่

คิดว่าต้องมีคนแต่งพันธ์กรรมมกับมนุษย์ อาวุธชีวภาพฝีมือมนุษย์ก้ตายด้วยอาวุธชีวภาพฝีมือมนุษย์  มีการพูดถึงรองประธาน *attack*  โยงมาถึงการตายของเนเทโล่ แล้วส่งมาถึงการเลือกตั้งในภาคนี้
ผมก้สงสัยพวกนี้แหละเป็นคนสร้างมดมารึเปล่า