หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: มาวิเคาระห์พลังท่าโจมตี ของกลุ่มหมวกฟาง แต่ละคนกัน..  (อ่าน 4495 ครั้ง)

เดามั่วมั่ง

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • บุรุษ ที่เต็มไปด้วยปริศนา...?
มีใครที่อ่าน ลูฟี่ มีความรู้สึกเหมือนผมมั่งว่า พลังของพวกลูฟี่แต่ละคน
จะแตกต่างกัน (แบบว่าแบ่งพลังเป็นธาตุๆ ประมาณนี้รึเปล่า)
นามิ     เรียกหมอก หรือสายฟ้า  (ธาตุสายฟ้า หรือ หมอกมั้ง)
ซันจิ     ลูกเตะเดวิลจัมป์ (ธาตุไฟ)
อุซุป     กระสุนพืช  (ธาตุไม้)
โซโล   ท่าโคคุโจออทาซึมากิ ลมกรดทมิฬ  (ธาตุลม)
บรูค      ท่าดาบแช่แข็งอะไรเนี่ยแหล่ะ  (ธาตุน้ำแข็ง)
แฟรงกี้   เกี่ยวกับเกราะเหล็ก ปืน ระเบิด  (ธาตุเหล็ก)
ช๊อบเปอร์  (ธาตุสัตว์) มั้ง 555 อันนี้มั่ว
โรบิน     (ธาตุสปอร์ หรือ ดอกไม้ มั้งแตกตัวได้) 555 อันนี้มั่วอีกแล้วครับ
จินเบ     กระสุนน้ำ (ธาตุน้ำ) คนนี้ตอนนี้ยังไม่ได้เข้า แต่ได้เข้าแน่รับรอง
ลูฟี่       คงจะประมาณ ธาตุนภา ในรีบอน มั้ง (คลอบคลุมทุกๆสิ่ง อะไรประมาณนี้)

น่าจะพอเป็นไปได้ไหมครับ... มีความเห็นอะไรอื่น แสดงความคิดเห็นมาได้นะครับ
ที่ยังขาดก็ดิน ทราย

manskaclub

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *