หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: งี้ลูฟี่ก็อดกินเนื้อเจ้าทะเลแล้วอ่ะดิ  (อ่าน 7749 ครั้ง)

abcd476555

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
ก็ชิราโฮชิเป็นราชินีของเจ้าทะเล
แล้วลูฟี่ก็เป็นเพื่อนกับชิราโฮชิ
ถ้ากินเนื้อเจ้าทะเลเหมือนก่อน ก็เหมือนกับกินเพื่อนของเพื่อนน่ะสิ  *shock*

windyzero

• พลโท / โจนิน
  • *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
Re: งี้ลูฟี่ก็อดกินเนื้อเจ้าทะเลแล้วอ่ะดิ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ส. 03 ธ.ค. 2011 เวลา 20:54:06 »
นั่นคนละอย่างกันเลยนะ เจ้าทะเลที่อยู่ในทะเล กับ อยู่ใต้ทะเล 10,000 เมตร -*-

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

panndora

• บุคคลทั่วไป
Re: งี้ลูฟี่ก็อดกินเนื้อเจ้าทะเลแล้วอ่ะดิ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ส. 03 ธ.ค. 2011 เวลา 21:04:32 »
ลูฟี่เคยกินเนื้อเจ้าทะเลด้วยหรอคะ อันนี้เราไม่รู้จริงๆถามเป็นความรู้คะ *้ัdoubt*

blackboytong

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ส. 03 ธ.ค. 2011 เวลา 21:40:53 »
ลูฟี่เคยกินเนื้อเจ้าทะเลด้วยหรอคะ อันนี้เราไม่รู้จริงๆถามเป็นความรู้คะ *้ัdoubt*

ตอนที่เกาะ อมาซอนลิลี่ ไงครับ ที่จัดงานปาร์ตี้หน่ะ มีเมนูนึงทำมาจากเนื้อของเจ้าทะเลครับ

panndora

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ส. 03 ธ.ค. 2011 เวลา 23:17:23 »
งั้นไอ้พวกเนื้อชิ้นใหญ่ๆที่ลูฟี่กินหลายๆครั้ง นี่ก็เนื้อเจ้าทะเลใช่มั้ยงะ??
แต่เจ้าทะเลของเจ้าหญิงชิราโฮชิมันเป็นเจ้าทะเลยักษ์นี่ อาจจะคนละประเภทก็ได้มั้งคะ เดาเอางะ

oatnicky

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: อา. 04 ธ.ค. 2011 เวลา 00:39:26 »
ส่วนใหญ่ลูฟี่ไม่ึค่อยกินเนื้อเจ้าทะเล ชอบกินเนื้อสัตว์ในแต่ละเกาะซะมากกว่ามั้งนะครับ

marangone

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: อ. 06 ธ.ค. 2011 เวลา 10:02:10 »
นั่นคนละอย่างกันเลยนะ เจ้าทะเลที่อยู่ในทะเล กับ อยู่ใต้ทะเล 10,000 เมตร -*-

ตัวเดียวกันนะครับ เจ้าทะเลที่มาหยุดโนอานี่ เคยออกมาหลายตอนแล้วครับ ตั้งแต่ ยังไม่เข้าแกรนด์ไลน์ จำได้มั้ยครับ ที่พวกลูฟี่ หลุดเข้าไปในคาล์มเบล แล้วเจอพวกเจ้าแห่งทะเลน่ะ นั่นแหละครับมันคือพวกนั้น

เด๋วไว้ผมจะหาข้อมูลมาประกอบให้นะครับ