หน้าแรก Sritown.com

โพลล์

คิดว่าค่าหัวลูฟี่จะอยุ่ที่เ่ท่าไหร่

1,000,000,000,000
3 (18.8%)
1,500,000,000,000
2 (12.5%)
2,000,000,000,000
0 (0%)
3,000,000,000,000
1 (6.3%)
สูงที่สุดในเรื่องนี้
10 (62.5%)

จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 16

ผู้เขียน หัวข้อ: คิดว่าค่าหัวลูฟี่จะอยุ่ที่เ่ท่าไหร่  (อ่าน 47428 ครั้ง)

marangone

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
Re: คิดว่าค่าหัวลูฟี่จะอยุ่ที่เ่ท่าไหร่
« ตอบกลับ #60 เมื่อ: ศ. 09 ธ.ค. 2011 เวลา 10:01:00 »
เอ...ต้นไม้ล้มมีคนอยู่หรือไม่มีคนอยู่มันก็ต้องมีเสียงไม่ใช่หรือครับมันก็ต้องเสียงดังอยู่แล้วนี่หรือผมเข้าใจผิดไปเองหรือเราไม่ลึกซึ้งพอ *disappoint*

เค้าคงหมายถึงว่า ถ้าต้นไม่ล้มแล้วเราอยู่ในที่ที่สามารถได้ยินเสียงได้ ก็จะล้มแบบมีเสียง แต่ถ้าเราอยู่ในที่ๆไม่สามารถได้ยินเสียงต้นไม้ล้มได้ ต้นไม้ก็จะล้มไม่มีเสียงครับ

ยกตัวอย่าง ต้นไม้ล้มที่สวนสัตว์ที่เชียงใหม่ในขณะที่เราไปชมสวนสัตว์พอดีก็จะได้ยินเสียง แต่ถ้าขณะที่ล้มเราอยู่กทมก็จะไม่ได้ยินเสียงอะไรประมานนี้ครับ ^^

manskaclub

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
Re: คิดว่าค่าหัวลูฟี่จะอยุ่ที่เ่ท่าไหร่
« ตอบกลับ #61 เมื่อ: ศ. 09 ธ.ค. 2011 เวลา 16:35:32 »
เอ...ต้นไม้ล้มมีคนอยู่หรือไม่มีคนอยู่มันก็ต้องมีเสียงไม่ใช่หรือครับมันก็ต้องเสียงดังอยู่แล้วนี่หรือผมเข้าใจผิดไปเองหรือเราไม่ลึกซึ้งพอ *disappoint*

เค้าคงหมายถึงว่า ถ้าต้นไม่ล้มแล้วเราอยู่ในที่ที่สามารถได้ยินเสียงได้ ก็จะล้มแบบมีเสียง แต่ถ้าเราอยู่ในที่ๆไม่สามารถได้ยินเสียงต้นไม้ล้มได้ ต้นไม้ก็จะล้มไม่มีเสียงครับ

ยกตัวอย่าง ต้นไม้ล้มที่สวนสัตว์ที่เชียงใหม่ในขณะที่เราไปชมสวนสัตว์พอดีก็จะได้ยินเสียง แต่ถ้าขณะที่ล้มเราอยู่กทมก็จะไม่ได้ยินเสียงอะไรประมานนี้ครับ ^^

-- ยากแฮะ เอาง่ายๆ ต้นไม้ล้ม แล้ว เราได้ยินเสียง คือเราอยู่ใกล้ ต้นไม้นั้น

แต่ ถ้าล้มแล้วไม่ได้ยิงเสียง คือเรา อยู่ไกลมากจนไม่ได้ยิน ใช่มะ

takky

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
« ตอบกลับ #62 เมื่อ: ศ. 09 ธ.ค. 2011 เวลา 17:44:24 »

ผมก็แซวเล่นครับ *number1* แต่จริงๆต้นไม้ล้มเราอยู่ไม่อยู่มันก็มีเสียงถูกมั๊ย

marangone

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
« ตอบกลับ #63 เมื่อ: ศ. 09 ธ.ค. 2011 เวลา 17:49:52 »
-- ยากแฮะ เอาง่ายๆ ต้นไม้ล้ม แล้ว เราได้ยินเสียง คือเราอยู่ใกล้ ต้นไม้นั้น

แต่ ถ้าล้มแล้วไม่ได้ยิงเสียง คือเรา อยู่ไกลมากจนไม่ได้ยิน ใช่มะ

นั่นแหละครับ คืออยู่ที่สภาพแวดล้อมครับของการตีความครับ

ท่าทางจะยิ่งอธิบายยิ่งงงครับ ผมบอกแล้ว ต้อง Translate ภาษาไทยของผมเป็น ภาษาไทยอีกทีนึง^^

Natthakit

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
  • ึคนที่เรารัก มองยังไงก้อน่ารัก ^^
« ตอบกลับ #64 เมื่อ: ส. 10 ธ.ค. 2011 เวลา 12:04:14 »
หมายถึงจุดอ้างอิงในทางฟิสิกส์มั้งครับ ยกตัวอย่างเช่น ถ้าเราวางของไว้บนโต๊ะ ซึ่งสูง1เมตร ถ้าจุดอ้างอิงของเราเป็นโต๊ะ
วัตถุจะสูง0เมตร แต่ถ้าจุดอ้างอิงเป็นพื้น วัตถุจะสูง1เมตร ประมานนี้ครับ ^^

- ถ้าเราอยู่กรุงเทพ เราก้อไม่ได้ยินเสียงที่เชียงใหม่ เค้าคงหมายถึงในการ์ตูนมีคนธรรมดาที่เก่งกว่าหนวดขาว
  แต่ไม่มีใครรู้อ่ะ แต่อย่างว่าล่ะครับ การ์ตูนถ้าเก่งแต่ไม่มีใครรู้จะมีไปทำไม  *hoho*
^^