หน้าแรก Sritown.com

โพลล์

คิดว่าค่าหัวลูฟี่จะอยุ่ที่เ่ท่าไหร่

1,000,000,000,000
3 (18.8%)
1,500,000,000,000
2 (12.5%)
2,000,000,000,000
0 (0%)
3,000,000,000,000
1 (6.3%)
สูงที่สุดในเรื่องนี้
10 (62.5%)

จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 16

ผู้เขียน หัวข้อ: คิดว่าค่าหัวลูฟี่จะอยุ่ที่เ่ท่าไหร่  (อ่าน 47436 ครั้ง)

mooosub7770

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
Re: คิดว่าค่าหัวลูฟี่จะอยุ่ที่เ่ท่าไหร่
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: อ. 06 ธ.ค. 2011 เวลา 19:06:25 »
แกร่งมันก็คือ เก่งนั้นแหละ ในด้านพลัง การต่อสู้ (แต่มันก็ไม่ยุ่งกับพวกรัฐหรอก ถ้าอยู่กันเฉยๆ)

แล้วอันตราย ก็ คือ สามารถทำให้รัฐบาลเสียสมดุล เสียอำนาจ (คือ เล่นกับพวกรัฐตรงๆนั้นแหละ)

แล้ว รัฐจะ เล่งใครมากที่สุดละ 5 5 5 +
ก็จริงครับ  แต่ผมไม่เคยเห็นรัฐมันเล่นดราก้อนได้ซักที ถ้าหากรัฐบอกว่าอันตราย ก็คงตามจับอยู่แต่จับไม่ได้   แล้วขึ้นชื่อว่าอันตรายที่สุดในโลก ผมคิดว่าถ้าไม่เก่งจริงต่อให้สร้างคณะปฏิวัติได้รัฐก็ไม่กลัวหรอก  จากที่อิวานครอฟพูดว่าถ้าดราก้อนมาช่วยเอส(เพราะยังไม่รู้ว่าเอสเป็นแค่พี่น้องร่วมสาบานกับลูฟี่)   รัฐไม่สามารถรับมือได้พร้อมกันทั้งสองหรอก  แสดงว่าดราก้อนคงเอาเรื่องพอสมควรเลยหล่ะ

ดราก้อนเก่งแน่นอนครับ แต่คงเก่งไม่เท่าหนวดขาว มันเลยเข้าสมการของคุณ darksilver99 คนที่แกร่งที่สุด คือ หนวดขาว คนที่อันตรายที่สุดคือดราก้อนครับ แค่นั้นเอง แต่ไม่ใช่ว่าดราก้อนไม่เก่งนะ อาจจะเป็น ที่ 2 ก็ได้แต่ไม่เก่งกว่าหนวดขาว (ณ ตอนนั้นแน่นอน)
ทำไมถึงแน่ใจขนาดนั้นละครับ รัฐบาลเห็นฝีมือที่แท้จริงของดราก้อนแล้วหรอ  ที่เซ็นโงคุพูดว่าหนวดเป็นชายที่แข็งแกร่งที่สุดในโลกนั้นอาจจะเป็นพลังที่เซ็นโงคุเคยเห็นรึเคยได้ยิน  แต่กับดราก้อนมีแต่ปริศนาเต็มไปหมด

panndora

• บุคคลทั่วไป
Re: คิดว่าค่าหัวลูฟี่จะอยุ่ที่เ่ท่าไหร่
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: อ. 06 ธ.ค. 2011 เวลา 20:16:01 »
เดากันต่อไป *rip*
แต่เราให้ภาษีดราก้อนมากกว่าทั้งเรื่องจุดมุ่งหมายของกลุ่มและจำนวนสมาชิกของกลุ่ม

Poetic

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: อ. 06 ธ.ค. 2011 เวลา 20:39:48 »
ผมก็ให้Dragon มากกว่้า เพราะ อันตราย ที่สุด ก็น่าจะค่าหัวเยอะกว่า  ส่วนฝีมือ ยังไม่เปิดเผย ก็ไม่แน่ว่าจะเป็น รอง หนวดขาว ด้วยสิ

alohapote

• *
  • What is love ???
    • http://www.facebook.com/alohapote
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: อ. 06 ธ.ค. 2011 เวลา 22:38:49 »
ผมก็ว่า dragon นะ ดูมันเก๋าเกมดี เหมือน ๆ เสือซุ่มไรงี้  *haha* *haha* *haha* *haha*  อยากใช้คถาสัมพเวสี คืนชีพ ปลุก หนาวขาวมาดูกับดาก้อน จังเลย จะได้รู้กัน  *damage* *damage* *damage* *damage* *damage*

marangone

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: พ. 07 ธ.ค. 2011 เวลา 09:27:47 »

ทำไมถึงแน่ใจขนาดนั้นละครับ รัฐบาลเห็นฝีมือที่แท้จริงของดราก้อนแล้วหรอ  ที่เซ็นโงคุพูดว่าหนวดเป็นชายที่แข็งแกร่งที่สุดในโลกนั้นอาจจะเป็นพลังที่เซ็นโงคุเคยเห็นรึเคยได้ยิน  แต่กับดราก้อนมีแต่ปริศนาเต็มไปหมด

คือ ที่ผมมั่นใจเนี่ย เพราะ มันเป็นการพูดผ่านตัวละครครับ การที่ตัวละครพูดอะไรออกมาอ.โอดะ เค้าก็ต้องการให้ทราบ ตามนั้นแหละครับ ถ้าไม่ยึดตามนั้น แบบนี้ มันก็ไม่มีอะไรแน่นอนน่ะสิครับ ที่ลูฟี่บอกว่า จะเอาพรรคพวกซักสิบคน งั้นก็ไม่จำเป็นต้องมี 10 คนก็ได้สิ การที่ตัวละครบอกว่า หนวดขาวคือผู้ที่แข็งแกร่งที่สุด ก็ต้องหมายความว่าแข็งแกร่งที่สุดอยู่แล้วอ่ะครับ ^^

สมมุติเป็นตัวเลข หนวดขาวความเก่งคือ 10 ดราก้อนอาจจะ9.999999999999999999 ถึงแม้จะแพ้กันนิดเดียว แต่ก็ถือว่าแพ้ ก็ต้องถือว่าหนวดขาวแข็งแกร่งที่สุด ผมก็ไม่ได้บอกนะครับ ว่าดราก้อนไม่เก่ง ส่วนตัวผมก็ว่้าเก่งมากๆๆๆๆๆๆๆ ด้วยเหมือนกันแต่ยังไงก็ไม่เก่งเท่าหนวดขาวแน่นอน แต่อันตรายต่อรัฐบาลโลกมากที่สุดแน่นอนเหมือนกัน แล้วผมก็แอบคิดว่า ดราก้อนมีค่าหัวเยอะที่สุดในเรื่องด้วย ^^
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พ. 07 ธ.ค. 2011 เวลา 09:49:59 โดย marangone »

panndora

« ตอบกลับ #35 เมื่อ: พ. 07 ธ.ค. 2011 เวลา 09:58:46 »
ใช่แล้วคะ เราก็ว่าดราก้อนน่าจะค่าหัวมากที่สุดในเรื่องแล้วละ
เรื่องเก่งคงไม่เท่าหนวดขาวหรอกคะ แต่จุดมุ่งหมายของดราก้อนเป็นอันตรายกับ"โลก"
ดราก้อนเลยได้ภาษีดีกว่าหนวดขาวตรงนี้แหละ ^^

snooker46

• *
  • Higgins
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: พ. 07 ธ.ค. 2011 เวลา 12:14:11 »
ดราก้อนค่าหัวไม่เพิ่มแล้วค่าหัวอยู่ที่ 850 รัฐบาลถือว่าจับตายสถานเดียว.

panndora

« ตอบกลับ #37 เมื่อ: พ. 07 ธ.ค. 2011 เวลา 12:28:15 »
ดราก้อนค่าหัวไม่เพิ่มแล้วค่าหัวอยู่ที่ 850 รัฐบาลถือว่าจับตายสถานเดียว.
ข้อมูล 100% รึป่าวคะเนี่ย??  *้ัdoubt*

marangone

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: พ. 07 ธ.ค. 2011 เวลา 12:43:52 »
ข้อมูล 100% รึป่าวคะเนี่ย??  *้ัdoubt*

น่าจะมั่วแหละ

oatnicky

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: พ. 07 ธ.ค. 2011 เวลา 18:07:47 »
เห๊อๆ ๆ ๆ น่าจะมั่วแน่นอนครับ 850 ล้าน เป็นใบประกาศจับที่แฟนอาร์ตทำขึ้นมาแน่ๆ เพราะ เท่าที่ผมอ่าน+ดูมา ไม่มีเห็นค่าหัว  ในมังงะ หรือ แอนิเมะ ตอนไหนเลยนะครับ ของดราก้อนเนี่ย  *้ัิbored* รึดู+อ่านพลาดไป

oatza802

• *
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: พ. 07 ธ.ค. 2011 เวลา 19:24:50 »
ยังไม่มีค่าหัวปรากฏ ดราก้อน หนวดขาว แซงคูส  แฟนคลับทำขึ้นทั้งนั้น

ค่้าหัว ลูฟี่คง เพิ่ม นิดนิด ประมาณ 500 ละมั่ง

mooosub7770

• *
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: พ. 07 ธ.ค. 2011 เวลา 22:38:28 »

คือ ที่ผมมั่นใจเนี่ย เพราะ มันเป็นการพูดผ่านตัวละครครับ การที่ตัวละครพูดอะไรออกมาอ.โอดะ เค้าก็ต้องการให้ทราบ ตามนั้นแหละครับ ถ้าไม่ยึดตามนั้น แบบนี้ มันก็ไม่มีอะไรแน่นอนน่ะสิครับ ที่ลูฟี่บอกว่า จะเอาพรรคพวกซักสิบคน งั้นก็ไม่จำเป็นต้องมี 10 คนก็ได้สิ การที่ตัวละครบอกว่า หนวดขาวคือผู้ที่แข็งแกร่งที่สุด ก็ต้องหมายความว่าแข็งแกร่งที่สุดอยู่แล้วอ่ะครับ ^^

สมมุติเป็นตัวเลข หนวดขาวความเก่งคือ 10 ดราก้อนอาจจะ9.999999999999999999 ถึงแม้จะแพ้กันนิดเดียว แต่ก็ถือว่าแพ้ ก็ต้องถือว่าหนวดขาวแข็งแกร่งที่สุด ผมก็ไม่ได้บอกนะครับ ว่าดราก้อนไม่เก่ง ส่วนตัวผมก็ว่้าเก่งมากๆๆๆๆๆๆๆ ด้วยเหมือนกันแต่ยังไงก็ไม่เก่งเท่าหนวดขาวแน่นอน แต่อันตรายต่อรัฐบาลโลกมากที่สุดแน่นอนเหมือนกัน แล้วผมก็แอบคิดว่า ดราก้อนมีค่าหัวเยอะที่สุดในเรื่องด้วย ^^
คือในตอนที่ผมพิมเนี่ยผมก็กลับนึกดูนะว่า มันเป็นการสื่อผ่านตัวละคร แต่ก็ไม่ได้กลับเข้ามาแก้ไข ก็ถือสะว่าคุณmarangoneแก้ให้ละกันครับอิอิ   

windyzero

• พลโท / โจนิน
  • *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: พฤ. 08 ธ.ค. 2011 เวลา 04:02:57 »
ลำดับการขึ้นค่าหัวก็น่าจะมีสาเหตุหลักๆคือ

1.เป็นอันตรายต่อประชาชน

2.เป็นอันตรายต่อ กองทัพเรือ

3.เป็นอันตรายต่อความมั่นคงของประเทศ

4.เป็นภัยต่อ รัฐบาลโลก

ซึ่ง อัตตราการขึ้นค่าหัวน่าจะเรียง จากน้อยไปมาก ตามลำดับ

สำหรับลูฟี่ จะอยู่ในประเภทที่สอง เพราะเป็นภัยต่อกองทัพเรือไปแล้ว จาก 2 เหตุการณ์ ค่าหัว 400 ล้าน

ส่วนดราก้อน จัดเป็นภัยคุกคามต่อรัฐบาลโลกโดยตรง ค่าหัวก็น่าจะสูงกว่าลูฟี่เยอะล่ะครับ ซึ่งผมเดาว่า เกิน 900 ล้านแน่ๆ

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

panndora

« ตอบกลับ #43 เมื่อ: พฤ. 08 ธ.ค. 2011 เวลา 07:37:32 »
ลูฟี่อาจจะเข้าประเภท 4 ของคุณ windyzero ไปแล้วนะคะ
เป็นแกนนำถล่มเอนิเอสล็อบบี้ + สั่งเผาธงรัฐบาลโลก
เป็นแกนนำการแหกคุกหมู่ครั้งประวัติศาสตร์ของอิมเพลดาวน์(เอาซะการแหกคุกของราชสีห์ทองคำกระจอกไปเลยอ่ะ - -")
เข้าร่วม สงครามสุดยอด ที่มารีนฟอร์ด + ถูกเปิดเผยว่าเป็นลูกชายของดราก้อน
3 ปราการสำคัญของรัฐบาลโลกลูฟี่แกไปวิ่งเล่นมาหมดละ เหลือแค่แมรี่จัวร์แล้วละคะ อิอิ

Benjmin

• *
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: พฤ. 08 ธ.ค. 2011 เวลา 08:42:05 »
ไอ้คำจำกัดความของคำว่าเก่งที่สุดในโลกคืออะไร

ประชาธิปไตยคือความเห็นของคนส่วนใหญ่

นั่นแสดงว่าหนวดขาวคือคนที่คนทั่วไปได้พบเจอตามข่าว หรือ เหตุการณ์ที่หนวดขาวก่อให้เกิด ระดับของพวกลูกน้องที่มีอยู่

ถ้าเปรียบเป็นมนุษย์สามัญแบบเราทั่วๆไป ก็ต้องเห็นว่าแชมป์รุ่นเฮฟวี่เวท(รุ่นน้ำหนักเกิน100 กิโลกรัม) เก่งที่สุดในโลกเพราะคนทั่วไปลงความเห็นอย่างนั้น

ซึ่งจริงๆแล้วอาจมีบางคนที่โลกไม่รู้จักเก่งกว่าก็เป็นไปได้

ที่บอกว่าหนวดขาวเก่งที่สุดในโลกผมไม่เชื่อ หนวดขาวอาจทำลายโลกได้ด้วยการทุบเพียงครั้งเดียวก็จริง แต่ถ้าเป็นคุณจะทำหรือเปล่า

เพราะถ้าทำลายโลกไป ทุกๆอย่างจะจบลงและไม่มีผู้รับรู้ เหมือนกับ ฟิสิกส์ ควอนตั้ม ที่บอกว่า ถ้าต้นไม้ล้มในป่าจะมีเสียงหรือไม่ คำตอบก็คือ ถ้ามีคนอยู่ก็จะมีเสียง แต่ถ้าไม่มีคนอยู่ก็จะไม่มีเสียง"เพราะคนเป็นจุดอ้างอิง" (ควอนตั้มทะเลาะกับสัมพัทธถาพ อย่างเมามัน)

สรุปคือ อย่าเชื่อในสิ่งที่สืบทอดต่อๆกันมา หรือทำต่อเนื่องกันมา หรือมีบันทึกในตำรา หรืออาจารย์ท่านว่า หรือเหมาเอา *rip* *rip* *rip* *rip*