หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: เพลง Moves Like Jagger ของ Maroon 5 ผม Cover เองครับ =)  (อ่าน 5529 ครั้ง)

boyanurut

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *

Garden Dingaa

• *
Re: เพลง Moves Like Jagger ของ Maroon 5 ผม Cover เองครับ =)
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: จ. 28 พ.ย. 2011 เวลา 16:37:30 »
ใช้โปรแกรมอะไรอัดอะครับ โหวห้องอัดส่วนตัวเปล่าครับเจ๋งอะครับ

นักเลงคีย์บอร์ด

• *
Re: เพลง Moves Like Jagger ของ Maroon 5 ผม Cover เองครับ =)
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤ. 01 ธ.ค. 2011 เวลา 11:23:08 »
แอบนอกเรื่อง jagger แปลว่าไรอะ

boyanurut

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤ. 01 ธ.ค. 2011 เวลา 18:40:22 »
โปรแกรมอัดผมไม่ทราบเหมือนกันครับ ไม่ใช่ห้องอัดของผมครับ ไปอัดที่ได้ใจครีเอชั่นครับ

Jagger ในที่นี้น่าจะหมายความถึง Mick Jagger นะครับ
เพราะในตัวอย่างเบื้องหลัง MV จะมีคนทำท่าทางเหมือนกับ Mick Jagger ครับ
http://en.wikipedia.org/wiki/Mick_Jagger    คัดลอกมาจากเวปพันทิปครับ

Garden Dingaa

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: จ. 12 ธ.ค. 2011 เวลา 01:53:07 »
ผมว่ามันเยี่ยมนะ ไปได้ไกลเลยอัดดีแบบนี้เป็นสำเนียงตัวเองดี