หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: ผลปีศาจถ้าเป็นผลเกี่ยวกับพืชมันจะเป็นสายไหน ??????  (อ่าน 6200 ครั้ง)

laymax34

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
ช่วยตอบทีครับตอนนี้นอนไม่หลับเพระาปัญหานี้   *rip* *rip* *rip* *rip* *rip*  *shock* *shock*

hippylove

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
Re: ผลปีศาจถ้าเป็นผลเกี่ยวกับพืชมันจะเป็นสายไหน ??????
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: อา. 20 พ.ย. 2011 เวลา 16:01:13 »
มันค่อนข้างจะ อธิบายยากนะครับ

มันก็อยู่ที่ว่าจะให้มันมีพลังแบบไหนด้วยครับ

อาจจะเป็น สายพารามิเซีย ก็ได้
อย่างโรบิน เป็นผลปีศาจดอกไม้ครับ ก็จัดให้เป็น พืชได้ ที่มีพลังของการแตกหน่อ ของพืช บางชนิด
รึผลเบอรี่  (นายพัน เวรี่กู๊ด) ที่สามารถแตกตัวเป็น ลูกกลมๆได้
รึผลหนาม (มิสดับเบิ้ลฟิงเกอร์) หนามนี้ อาจจะหมายถึง หนามของพืชก็ได้

อาจจะเป็น สายโรเกียก็ได้ ควบคุมต้นไม้ กลายร่างเป็นไม้ อยากตัวละครหนึ่งจากใน มูฟวี่ รึ อะนิเมะเนี่ยแหละครับ ไม่แน่ใจ มีผลกระดาษ ของสายโรเกีย อาจจะทำนองเดียวกัน ผลต้นไม้อาจจะกลายร่างเป็น ใบไม้ ก็ได้

ส่วนสาย โซออน .... อันนี้ จำคำพูดของเรื่องไม่ค่อยได้ ว่า สายโซอน คือ สัตว์ รึว่า สิ่งมีชีวิต
ถ้าเป็นสัตว์ ก็คงจะไม่มีผลเกียวกับพืชครับ
แต่ถ้าความหมายของ สายโซออน คือ สิ่งมีชีวิต ก็มีสิทธิ์ ลุ้นละครับ อาจจะมี ผลของพืชหลุดมาให้เห็นบ้าง เพราะพืช ก็ถือเป็นสิ่งมีชีวิตประเภทหนึ่งครับ

ถ้าสรุป รวมๆแล้ว น่าจะเป็น สายพารามิเซีย มากกว่านะครับ แต่คงจะไม่ได้เป็น ต้นไม้ พืช อะไรโดยเฉพาะ แต่ดึงเอาความสามารถบางอย่างของ พืช มาใช้ครับ

devicry

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • จากใจที่ด้านชา
    • [url=http://image.ohozaa.com/view/5oalm][img]http://image.ohozaa.com/i/3e3/g1YgH.jpg[/img][/url]
Re: ผลปีศาจถ้าเป็นผลเกี่ยวกับพืชมันจะเป็นสายไหน ??????
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: อา. 20 พ.ย. 2011 เวลา 16:28:37 »
พืชประเภทกินสิ่งมีชีวิต  ก้อยังพอไหวนะสำหรับ สายโซออน
หากเลือกคู่ต่อสู้ผิด ก้อจงเลือกอาวุธให้ถูก

windyzero

• พลโท / โจนิน
  • *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: อา. 20 พ.ย. 2011 เวลา 17:18:36 »
พืช ไม่น่าจะเป็นสายโซอนครับ เพราะ โซอนเป็นสิ่งมีชีวิตประเภทสัตว์

จะว่า โรเกีย ก็ไม่น่าจะใช่อีกเพราะไม่มีส่วนไหนจะแตกออกเป็นสสารได้เหมือน พวก น้ำแข็ง ไฟ หรือ สายฟ้า ฯลฯ

ที่น่าจะใช่มากที่สุด ก็น่าจะเป็น พารามีเซียครับ

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

panndora

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: อา. 20 พ.ย. 2011 เวลา 19:32:42 »
ไม่เห็นจะยากเลยคะถ้ามีความสามารถแต่การแตกพืชพันธ์คล้ายๆโรบินก็พารามีเซีย
ถ้าเปลี่ยนร่างกายตัวเองให้เป็นไม้หรือพืชได้ด้วยก็โรเกียคะ ถ้าคิดแบบเวอร์ๆสายโรเกียถ้าเป็นไม้คงจะสร้างป่าขึ้นมาได้เลยทีเดียว

manskaclub

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: จ. 21 พ.ย. 2011 เวลา 10:30:22 »
55 อาจเปน พารามีเซีย ละอองเกศร แตกหน่อ  ไรแบบนี้

Natthakit

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
  • ึคนที่เรารัก มองยังไงก้อน่ารัก ^^
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: จ. 21 พ.ย. 2011 เวลา 18:37:08 »
ถ้าเกิดเปลี่ยนทั้งตัวเป็นพืชพันนั้นๆเลย น่าจะเป็นโซออนได้นะครับ

อย่างเช่นผลตะบองเพชรเปลี่ยนบางส่วนของตัวเองเป็นตะบองเพชรได้อะไรประมานนั้น

แต่ถ้าพารามิเชียจะเป็นใช้ความสามารถนั้นๆได้เฉยๆครับ มั่วนะครับ  555555
^^