หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: จงสร้าง อวตาร (ตัวละครสมมุติ) ตามสไตล์ของตัวเอง ที่อยากให้มีใน One piece  (อ่าน 81072 ครั้ง)

marangone

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
สมาชิกคนสุดท้ายของกลุ่มหมวกฟางคือ กิวกิว Marangone แน่นอน *number1*
เพราะลูฟี่จะดีใจมากที่มีเนื้อกินตลอด
ซันจิจะดีใจมากที่ไม่ต้องคอยหาวัตถุดิบในยามขาดแคลน
โรบินจะดีใจนิดหน่อยเพราะจะมีสเต็คดีๆให้กินบ่อยๆ
นามิจะดีใจมากที่ไม่ต้องเสียเงินซื้อเนื้อให้ลูฟี่
ช็อปเปอร์จะดีใจมากที่ตัวเองไม่ต้องเป็นเสบียงสำรองเวลาลูฟี่กับซันจิหน้ามืด
โซโล อุซป บรูคจะดีใจมากเพราะมีเนื้อให้จัดปาร์ตี้ฉลองกินเหล้าตลอดเวลา
เป็นไงละ มีเหตุผลสุดๆอ่ะคะ

จริงแฮะ คิดไม่ถึงนะเนี่ย ว่าจะมีประโยชน์กับกลุ่มหมวกฟางมากขนาดนี้  *number1* *number1* *number1*
ถ้ากินไปแล้วจะตรงไหนก้เล่นไม่ได้คะโดนน้ำทะเลหน่อยก็หมดแรงแล้ว *glad*
Lucia ของคุณ zCGz14211 เล่นเอาตัวละครปังย่ามาเลยหรอ บร๊ะ!! *shock*
ขอย้ำอีกครั้งนึง ใครที่ค่าหัวเยอะๆอยากให้ทำรูปมาด้วยจ้ะ เต็มที่หน่อย *number1*

จริงๆ เล่นได้นะครับ โดนน้ำทะเลแค่นิดหน่อยไม่ทำให้หมดแรงขนาดนั้นครับ เคยมีคนถาม อ.โอดะ ว่าคนกินผลปีศาจอาบน้ำยังไง อ.แกเค้าก็อธิบายประมาณนี้แหละครับว่า ถ้าน้ำแค่ไหลผ่านตัวอย่างรวดเร็ว หรือ แช่ในน้ำที่ไม่สูงมากนัก ก็จะยังมีแรงอยู่ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: อ. 22 พ.ย. 2011 เวลา 09:25:59 โดย marangone »

panndora

• บุคคลทั่วไป
เหมือนใน SBS จะถามว่าครอคโคไดล์อาบน้ำยังไงนะ แล้วเล่นน้ำทะเลจะโดนนิดหน่อยได้ไงง่า *disappoint*
เล่นน้ำทะเลทั้งทีก็ต้องลงถึงเอวไปเลยสิคร๊า จะให้มาเล่นน้ำแค่ข้อเท้า ไม่เล่นซะยังจะดีกว่านิ!! *glad*
ขนาดตอนที่เคย์มี่พาพวกลูฟี่ไปหาพวกนางเงือกลูฟี่ยังบ่นอยากเล่นน้ำเลยแต่ลูฟี่ก็ไม่ได้เล่น อิอิ *hoho*

marangone

• *
เหมือนใน SBS จะถามว่าครอคโคไดล์อาบน้ำยังไงนะ แล้วเล่นน้ำทะเลจะโดนนิดหน่อยได้ไงง่า *disappoint*
เล่นน้ำทะเลทั้งทีก็ต้องลงถึงเอวไปเลยสิคร๊า จะให้มาเล่นน้ำแค่ข้อเท้า ไม่เล่นซะยังจะดีกว่านิ!! *glad*
ขนาดตอนที่เคย์มี่พาพวกลูฟี่ไปหาพวกนางเงือกลูฟี่ยังบ่นอยากเล่นน้ำเลยแต่ลูฟี่ก็ไม่ได้เล่น อิอิ *hoho*

555 ถ้าถึงเอวก็คงหมดแรงล่ะครับ

panndora

<<<<อย่างในรูปดิสเพลเนี่ยคะ พอถ่ายรูปกันเสร็จ ก็วิ่งลงไปในน้ำกันเลย *haha*

marangone

• *
<<<<อย่างในรูปดิสเพลเนี่ยคะ พอถ่ายรูปกันเสร็จ ก็วิ่งลงไปในน้ำกันเลย *haha*

ว่าแต่ทะเลที่ไหนหรอครับ สวยมากกกก เผื่อจะไปบ้าง ปีใหม่ยังไม่มีโปรแกรมเลย ฮ่ะ ฮ่า

panndora

jamilyneko

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
  • โจรสลัด สเปเชี่ยลแมวเหมียว ~
อยากไปกระบี่บ้างงงงง แงงงงง *glad* *glad* ยังไม่เคยไปเรย  หมกตัวอยู่แต่กรุงเทพ เบื่อมาก  *hoho*

marangone

• *
กระบี่จ้า!! *number1*

อ่อครับ ตอนแรกว่าจะไปหลีเป๊ะอยู่ แต่ที่พักเต็มละ เลยเคว้งเลย 555

กลายเป็นกระทู้ออกทะเลของแท้ อิอิ ^^

hippylove

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *

อ่อครับ ตอนแรกว่าจะไปหลีเป๊ะอยู่ แต่ที่พักเต็มละ เลยเคว้งเลย 555

กลายเป็นกระทู้ออกทะเลของแท้ อิอิ ^^

ไม่เป็นอะไรครับ จัดเต็ม  *haha* *haha*

IzAGolF

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
  • เรื่อยๆเดี๋ยวก็เปื่อย
กระบี่หรอครับ  ว่าทำไมคุ้นๆจัง  ผมเป็นคนกระบี่ ครับ   *้ั์shock3*

อยากไปกระบี่บ้างงงงง แงงงงง *glad* *glad* ยังไม่เคยไปเรย  หมกตัวอยู่แต่กรุงเทพ เบื่อมาก  *hoho*

อยากมาเที่ยว  หรอครับ ที่เที่ยวเยอะมาก  ขณะผมเองยังเที่ยวไม่ครบเลย คนกระบี่แท้ๆ *้ั์noooo*

ปล. ผมเป็นสมาชิกใหม่ สวัสดีทุกๆคนในที่นี่ด้วยนะครับ  *้ั์respect* *้ั์respect*
ออกทะเลไม่เป็น  เป็นแต่ออกนอกโลก

marangone

• *

อยากมาเที่ยว  หรอครับ ที่เที่ยวเยอะมาก  ขณะผมเองยังเที่ยวไม่ครบเลย คนกระบี่แท้ๆ *้ั์noooo*

ปล. ผมเป็นสมาชิกใหม่ สวัสดีทุกๆคนในที่นี่ด้วยนะครับ  *้ั์respect* *้ั์respect*

สวัสดีครับ ยินดีต้อนรับครับ คนในบอร์ดนี้น่ารักๆ ทั้งนั้น ^^

hippylove

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *

สวัสดีครับ ยินดีต้อนรับครับ คนในบอร์ดนี้น่ารักๆ ทั้งนั้น ^^

ขอบคุณที่ชมผมครับ  *้ัิshy*

panndora

ิยินดีต้อนรับจ้ะคุณ IzaGolF บอร์ดนี้ขำๆเฮฮา+สาระจ้ะ มีไรคุยกันได้เต็มที่

ปล.ตาคุณฮิปปี้แน่ใจหรอว่าเขาชมคุณอ่ะ *hoho*

IzAGolF

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
  • เรื่อยๆเดี๋ยวก็เปื่อย
^
^
^ขอบคุณทุกท่านครับ    เมื่อกี้เพิ่งเพิ่มรูปตัวละครลงไปนะครับ  มีอะไรติก็เชฺิญตามสบายนะครับ ;)  *great* *great*
ออกทะเลไม่เป็น  เป็นแต่ออกนอกโลก

manskaclub

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *