หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: พลังผลปีศาจใหนที่เทพกว่ากัน  (อ่าน 71685 ครั้ง)

mooosub7770

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
Re: พลังผลปีศาจใหนที่เทพกว่ากัน
« ตอบกลับ #105 เมื่อ: อ. 29 พ.ย. 2011 เวลา 23:14:10 »
ตามความคิดเลยถ้าคนใช้มี มันโทร่า สายฟ้าครับ ยังไงก็สายฟ้า อยู่คนละที่
ห่างกันหลายกิโล ผ่าซ้ำเป็นพันครั้ง  ตายยยย        แต่ว่าพอผมลองย้อนกลับไปดูถ้าไวเปอร์รอบคอบผมว่าเอเนลน่าจะตายนะ ลองคิดดูครับ ในขณะที่ไวเปอร์ได้โอกาศเหยียบเอเนลแล้วยิงดายอัลอ่ะครับ เอเนลโดนเต็มๆเพราะที่รองเท้าที่คล้ายสเก็ททำจากหินไคโร ที่นี้ลองมาดูกันว่าจะฆ่าได้ยังไง
อย่างแรกพอยิงปุ๊ปเอเนลลงไปนอนไกล้ตาย จึงปั้มหัวใจ
แต่  ถ้าในตอนนั้นวิ่งเอารองเท้าไปกดเอเนลไว้แล้วเอามีดปาดคอเลย คงตายอ่ะนะ  แต่ก็อย่างว่าไวเปอร์คงไม่รู้ว่าเอเนลมันปั้มหัวใจได้
ไวเปอร์หมดแรงครับ บวกกับอาการช็อคของร่างกาย เพราะใช้ รีเจ็ก ไปสองครั้ง กันโฟลเคยบอกว่า ถ้าเป็นคนธรรมดา ใช้แค่ครั้งเดียวก็ตายแล้วครับ
คือจริงๆแล้วไวเปอร์ไม่ได้ช็อคจนกระดิกไม่ได้นิครับ  คานไปกดเอาละกัน  รึไม่ก็บอกโซโล(ถ้ารู้นะครับว่าเอเนลปั้มหัวใจได้) ให้นามิเอาก้อนหินทุบก็ได้ถ้าเอารองเท้ากดแล้วอ่ะ  แต่เอาจริงๆแล้วเราเป็นแฟนคลับเอเนลู ลองคิดดูถ้ามันว่าง่ายแล้วได้ไปฝึกกะเรลี่แบบลูฟี่ โหยพลเอกตายอ่ะ

panndora

• บุคคลทั่วไป
Re: พลังผลปีศาจใหนที่เทพกว่ากัน
« ตอบกลับ #106 เมื่อ: อ. 29 พ.ย. 2011 เวลา 23:44:54 »
ตามความคิดเลยถ้าคนใช้มี มันโทร่า สายฟ้าครับ ยังไงก็สายฟ้า อยู่คนละที่
ห่างกันหลายกิโล ผ่าซ้ำเป็นพันครั้ง  ตายยยย        แต่ว่าพอผมลองย้อนกลับไปดูถ้าไวเปอร์รอบคอบผมว่าเอเนลน่าจะตายนะ ลองคิดดูครับ ในขณะที่ไวเปอร์ได้โอกาศเหยียบเอเนลแล้วยิงดายอัลอ่ะครับ เอเนลโดนเต็มๆเพราะที่รองเท้าที่คล้ายสเก็ททำจากหินไคโร ที่นี้ลองมาดูกันว่าจะฆ่าได้ยังไง
อย่างแรกพอยิงปุ๊ปเอเนลลงไปนอนไกล้ตาย จึงปั้มหัวใจ
แต่  ถ้าในตอนนั้นวิ่งเอารองเท้าไปกดเอเนลไว้แล้วเอามีดปาดคอเลย คงตายอ่ะนะ  แต่ก็อย่างว่าไวเปอร์คงไม่รู้ว่าเอเนลมันปั้มหัวใจได้
ไวเปอร์หมดแรงครับ บวกกับอาการช็อคของร่างกาย เพราะใช้ รีเจ็ก ไปสองครั้ง กันโฟลเคยบอกว่า ถ้าเป็นคนธรรมดา ใช้แค่ครั้งเดียวก็ตายแล้วครับ
คือจริงๆแล้วไวเปอร์ไม่ได้ช็อคจนกระดิกไม่ได้นิครับ  คานไปกดเอาละกัน  รึไม่ก็บอกโซโล(ถ้ารู้นะครับว่าเอเนลปั้มหัวใจได้) ให้นามิเอาก้อนหินทุบก็ได้ถ้าเอารองเท้ากดแล้วอ่ะ  แต่เอาจริงๆแล้วเราเป็นแฟนคลับเอเนลู ลองคิดดูถ้ามันว่าง่ายแล้วได้ไปฝึกกะเรลี่แบบลูฟี่ โหยพลเอกตายอ่ะ

^^ เราว่าไวเปอร์ช็อคจนทรุดลงไปนั่งเอ๋อเพราะเอเนลูตายแล้วฟื้นมากกว่าคะ
เพราะตอนที่ใช้รีเจ็คแล้วก็ยืนอยู่ตั้งนานจนเอเนลูฟื้นมานั่นแหละถึงทรุดลงไปนั่ง
แล้วพอทรุดแล้วก็กระอักเลือดจากผลข้างเคียงจากการใช้รีเจ็ค แล้วก็ลุกขึ้นมาใหม่ได้ต่อ
แสดงว่าไม่ได้ช้อคจนทำไรไม่ได้เลยเพราะใช้รีเจ็คเยอะเกินไป
น่าจะเป็นการช้อคทางจิตใจมากกว่าคะ (พูดเพราะเป็นแฟนคลับเอเนลูอีกแล้วงะ อิอิ)

ส่วนหลังจากนั้นเอเนลูก็เอาพลองตีชูตเตอร์ข้างที่ติดหินไคโรไว้ทิ้งแล้วจัดการกับไวเปอร์
ตอนนั้นโซโลก็วิ่งไปหยิบหินไคโรมากะจะเอามาจับเอเนลูแล้วเอาดาบฟันคะ แต่เอเนลูไวกว่าเยอะ ^^
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พ. 30 พ.ย. 2011 เวลา 09:29:22 โดย panndora »

panndora

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #107 เมื่อ: อ. 29 พ.ย. 2011 เวลา 23:59:36 »
*great* เจอแล้ว!! ตอนที่เอลโทลของเอเนลูขุดดินเป็นรูลึกเป็นเมตรเลยคะ
วาซก็วาซเถอะเจอสายฟ้าแรงๆเข้าไปก็มีสะเทือน (พูดแค่ในวันพีซนะ ของจริงไม่รู้)
แต่ผ่ามาเยอะเท่าไหร่วาซก็ไม่น่าจะพังหรอกคะ แต่สำหรับบอลสายฟ้าไม่แน่เพราะมันใหญ่เวอร์!!

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พ. 30 พ.ย. 2011 เวลา 10:22:33 โดย panndora »