หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: พลังผลปีศาจใหนที่เทพกว่ากัน  (อ่าน 71711 ครั้ง)

panndora

• บุคคลทั่วไป
Re: พลังผลปีศาจใหนที่เทพกว่ากัน
« ตอบกลับ #75 เมื่อ: พฤ. 17 พ.ย. 2011 เวลา 19:47:59 »
ผมว่าหนวดดำ อ.โอดะแกปูว่าจะให้เป็นคู่ต่อสู้คนสุดท้ายของลูฟี่ ตั้งแต่ฉากเปิดตัวหนวดดำที่เกาะจายาแล้วครับ
คนนึงชอบกินเนื้อแล้วบอกพายไม่อร่อย อีกคนบอกพายอร่อย แต่เนื้อไม่อร่อย แถมแข่งกันบลัฟซื้อของที่ตัวเองชอบอีก มีชื่อ d เหมือนกัน
มีจำนวนคนในกลุ่มพอๆ กัน เพราะฉะนั้น ผมคิดว่า หนวดดำน่าจะเป็น คนที่โหดที่สุดในเรื่องในอนาคตนะ ยังไม่ใช่ตอนนี้
*number1* ชัวร์คะ!! *number1*

devicry

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • จากใจที่ด้านชา
    • [url=http://image.ohozaa.com/view/5oalm][img]http://image.ohozaa.com/i/3e3/g1YgH.jpg[/img][/url]
Re: พลังผลปีศาจใหนที่เทพกว่ากัน
« ตอบกลับ #76 เมื่อ: พฤ. 17 พ.ย. 2011 เวลา 20:15:40 »
ถ้าหนวดขาวต่อยเปนปืนกลแบบลูฟี่  มันน่าจะสนุกนะ  ขนาดที่เดียวยังแรงขนาดนั้น
หากเลือกคู่ต่อสู้ผิด ก้อจงเลือกอาวุธให้ถูก

takky

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
« ตอบกลับ #77 เมื่อ: ศ. 18 พ.ย. 2011 เวลา 09:29:41 »
คนที่หนวดดำไม่ควรยุ่งด้วยที่สุดก็คือนักดาบครับโดยเฉพาะ ฮอร์คอาย ถ้าคิดจะดูดเข้าไปแล้วโดนฟันขาดสองท่อนแน่ๆครับ และตอนนี้โซโลดูฟอร์มแล้วโหดมากผมว่ามันคงไม่กล้าดูดเข้าไปให้เจ็บฟรีขอสรุปว่าหนวดดำแพ้ทางนักดาบครับ

เอ  คนที่ไม่มีพลังผลปิศาจนี่หนวดดำดูดเข้ามาหาตัวได้ด้วยหรือครับ

เท่าที่ผมเห็นก็แค่ดูดตัวประกอบทั่วไปลงหลุมดำที่พี่แกสร้างขึ้นน่ะ *้ัdoubt*

zeref

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #78 เมื่อ: ศ. 18 พ.ย. 2011 เวลา 13:38:37 »
อย่าลืมนะว่าพวกที่มีฮาคิอ่ะ ทั้งฮาคิเกาะที่สามารถต้านลาวาได้อ่ะ มันก้อน่าจะต้านไฟฟ้าได้อ่ะนะ เพราะลาวา เพราะคนเราโดนลาวาก้อละลายแล้วละ ทั้งฮาคิการสังเกต และก้อฮาคิราชันย์อีก ที่ขนาดพลเอกยังบอกเลยว่าพลังที่แสนหน้ากลัวเลย แสดงว่ามันต้องมีความพิเศษมากมายเลยละ  ว่าป่ะ

AA

• *
« ตอบกลับ #79 เมื่อ: ศ. 18 พ.ย. 2011 เวลา 14:48:02 »
ไม่ว่าจะเปงพลังอะไรถ้าไม่เก่งจิงโดนก็ตายเหมือนกันอ่ะนะ ไม่ว่าจะสายฟ้า ลาวา ไฟ น้ำแข็ง แสง เพราะคนเราโดนไฟช้อดก้อตาย โดนลาวายิ่งตายเลยไม่เหลือซากด้วย โดนแช่แข็งก็ไม่เหลือ  แต่ถ้ามีฮาคิเกราะอาจจะพอสู้ได้ เพราะถ้าเกราะเราแกร่ง พลังพิเศษอาาจจะทำไรเราไม่ได้อ่ะนะ เพราะมันน่าจะแพ้ทางกันก็ได้ เหมือนที่แพ้ทะเล และก้อหินไคโรเซกิอ่ะ ไม่งั้นเเซงคูสคงโดนลาวา ละลายไปละพร้อมกะดาบเลยอ่ะ แต่ก้อไม่เหงเปงไรเลย โดนสายฟ้าก้อไม่น่าเปงไรหรอก

AA

• *
« ตอบกลับ #80 เมื่อ: ศ. 18 พ.ย. 2011 เวลา 15:00:16 »
และก้อความเร็วแสง และสายฟ้าอาจจะไวก็จิงแต่ก้อใช่ว่าจะหลบไม่ได้นิ งั้นคิซารุมันก้อเปงจอมพลแล้วละ หรือไม่มันก้อไปสู้กะพวกหนวดขาวนานแล้ว เพราะไม่มีใครตามมันทันอ่ะ แต่พวกที่แก่งๆๆก้อไวใช่เล่นเลยนะ ดูตอนที่มันสู่กะราชานรกดิ มันยังหนีไปฆ่าพวกลูฟี้ไม่ได้เลย เพราะเรลี่มันก้อไวมากๆๆเลยอ่านมังงะ อาจจะดูไม่ไวเท่าไหร่ แต่ดูอนิเมะดิ ไวอย่างกะหายตัวได้เลยนะ ทั้งเรลี่ คุมะ และก้อคนอื่นๆ แซงก้อเหมือนกันตอนที่มาหยุดสงครามอ่ะ มาตอนไหนยังไม่มีใครทันเหงเลย ยุๆๆก็โผล่มาช่วยไอ่โคปี้ละไวไหนละเหมือนเคลือนย้ายพริพตามาเลย

takky

• *
« ตอบกลับ #81 เมื่อ: ศ. 18 พ.ย. 2011 เวลา 19:07:29 »
ใครเร็วๆต้องเจอแสงเอื่อยเฉื่อยของ Foxy *number1*

panndora

« ตอบกลับ #82 เมื่อ: ศ. 18 พ.ย. 2011 เวลา 19:45:49 »
ใครเร็วๆต้องเจอแสงเอื่อยเฉื่อยของ Foxy
*number1* ถูกต้องเลยคะ ไวให้ตายยังไงถ้าโดนแสงเอื่อยเฉื่อยก็ช้าลง อิอิ

และก้อความเร็วแสง และสายฟ้าอาจจะไวก็จิงแต่ก้อใช่ว่าจะหลบไม่ได้นิ งั้นคิซารุมันก้อเปงจอมพลแล้วละ หรือไม่มันก้อไปสู้กะพวกหนวดขาวนานแล้ว เพราะไม่มีใครตามมันทันอ่ะ แต่พวกที่แก่งๆๆก้อไวใช่เล่นเลยนะ ดูตอนที่มันสู่กะราชานรกดิ มันยังหนีไปฆ่าพวกลูฟี้ไม่ได้เลย เพราะเรลี่มันก้อไวมากๆๆเลยอ่านมังงะ อาจจะดูไม่ไวเท่าไหร่ แต่ดูอนิเมะดิ ไวอย่างกะหายตัวได้เลยนะ ทั้งเรลี่ คุมะ และก้อคนอื่นๆ แซงก้อเหมือนกันตอนที่มาหยุดสงครามอ่ะ มาตอนไหนยังไม่มีใครทันเหงเลย ยุๆๆก็โผล่มาช่วยไอ่โคปี้ละไวไหนละเหมือนเคลือนย้ายพริพตามาเลย
ทหารไม่ทำงานนอกเหนือคำสั่งหรอกคะ แล้วส่วนตัวเราคิดว่าว่าตอนนั้นคิซารุไม่ได้เอาจริงขนาดจะฆ่าให้ได้
เราไม่ได้จะบอกว่าพวกตัวละครที่เทพๆจะไม่เก่ง เราก็ว่าเก่งคะ แต่มันน่าจะมีเพดานของความเก่งกาจด้วย
ถ้าคนธรรมดาไม่กินผลปีศาจยังเร็วระดับแสง มันจะเวอร์ไปรึป่าวคะ งั้นคนที่กินผลแสงเข้าไปอย่างลุงคิซารุ
ก็กลายเป็น ไอ้อ่อน พออยู่หน้าเรย์ลี่ หน้าแซงคูส ทันทีเลยหรอคะ เราว่าไม่ค่อยแฟร์นะ มันก็ต้องเก่งกันคนละแบบ

ปล.อันนี้ไม่เกี่ยวกับที่อ้างอิงข้างบนนะ ใครคิดว่าผลโกโรโกโรไม่เทพก็แล้วแต่คน แต่เราคิดว่าเทพแน่ๆเพราะดูจาก
ความสามารถ+การนำมาใช้งาน+การซัพพอร์ทผู้ใช้+ค่าหัวเอเนลูที่ อ.โอดะประเมินให้ที่ 500 ล้านเราขอบอกว่า

เอเนลูเทพม๊าก!!

windyzero

• พลโท / โจนิน
  • *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
« ตอบกลับ #83 เมื่อ: ศ. 18 พ.ย. 2011 เวลา 23:06:48 »
แต่จะว่าไป อยากเห็น เอเนลอีกครั้งจัง

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

panndora

« ตอบกลับ #84 เมื่อ: ศ. 18 พ.ย. 2011 เวลา 23:13:19 »
*great* ถ้ามาอีกหน คราวนี้คงมาพร้อมกองทัพหุ่นยนต์หมูน่ารักๆเป็นพันตัวอะคะ *love*

hippylove

• *
« ตอบกลับ #85 เมื่อ: ส. 19 พ.ย. 2011 เวลา 08:44:06 »
มีเหรอครับ ไม่ใช่กระต่างเหรอ *้ัdoubt*

panndora

« ตอบกลับ #86 เมื่อ: ส. 19 พ.ย. 2011 เวลา 09:33:19 »
มันตัวอะไรก็ไม่รู้หรอกคะเพราะไม่เห็นหูซักรูป เหมือนตุ้กตาเด็กมีหนวด
แต่ที่เราติ๊ต่างว่าหมูเพราะมันตัวเล็กๆป้อมๆ น่ารักเหมือนหมูดี

hippylove

• *
« ตอบกลับ #87 เมื่อ: ส. 19 พ.ย. 2011 เวลา 10:29:01 »
มันตัวอะไรก็ไม่รู้หรอกคะเพราะไม่เห็นหูซักรูป เหมือนตุ้กตาเด็กมีหนวด
แต่ที่เราติ๊ต่างว่าหมูเพราะมันตัวเล็กๆป้อมๆ น่ารักเหมือนหมูดี

น่ารักเหมือนคุณ Pann D Ora รึเปล่าครับ  *hoho* *hoho*

panndora

« ตอบกลับ #88 เมื่อ: ส. 19 พ.ย. 2011 เวลา 17:31:54 »
น่ารักรึป่าวไม่รู้ เพราะในเว็บนี้ไม่มีรูปเราให้ดูซักกระทู้แล้วละ โดนเบื้องบนสั่งมา *hoho*

windyzero

• พลโท / โจนิน
  • *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
« ตอบกลับ #89 เมื่อ: ส. 19 พ.ย. 2011 เวลา 21:00:47 »
น่ารักรึป่าวไม่รู้ เพราะในเว็บนี้ไม่มีรูปเราให้ดูซักกระทู้แล้วละ โดนเบื้องบนสั่งมา *hoho*

คนที่นั่งอยู่ข้างหลังสินะครับ  *hoho*

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST