หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: โทบิมันไปเอาเนตรวงเเหวนมาจากไหนเยอะเเยะ ?  (อ่าน 10651 ครั้ง)

Jay_Jay

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *

ลองนับดูเล่นๆครับ มีมากกว่า 100 ดวง มันไปเอามาจากไหน

*haha*

guter

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
Re: โทบิมันไปเอาเนตรวงเเหวนมาจากไหนเยอะเเยะ ?
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: อ. 28 ก.พ. 2012 เวลา 05:46:13 »
ตอนฆ่าล้างตระกูลหรือป่าว เดานะ

kampagank

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
Re: โทบิมันไปเอาเนตรวงเเหวนมาจากไหนเยอะเเยะ ?
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: อ. 28 ก.พ. 2012 เวลา 06:44:47 »
ก็คงจะเก็บไว้ ตั้งเเต่รุ่นสมัย มาดาระ จนฆ่าล้างตระกูล

BiiGzz

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: อ. 28 ก.พ. 2012 เวลา 10:51:20 »
ตอนฆ่าล้างตระกูลไม่เห็นมีพูดถึงว่าศพถูกควักลูกตา(ศพอุจิวะทั้งตระกูลนะถ้าโดนควักตาออกคงมีเกริ่นบ้าง).... คาบูโตะมันไม่ปลุกศพอุจิวะทั้งตระกูลเลยโน๊ะขนาดศพระดับคาเงะมันยังเอามาได้นับประสากะอีแค่ศพตระกูลอุจิวะ ฮ่าๆๆ ก็ว่ากันไปนะครับ ตามความสงสัย

kawee1994

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: อ. 28 ก.พ. 2012 เวลา 18:56:15 »
ตอนฆ่าล้างตระกูลคับเพราะมาดาระช่วยอิทาจิฆ่า มันก็เลยได้ตอนนั้น

turknetse

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พ. 29 ก.พ. 2012 เวลา 14:37:05 »
 *rip*ดวงตาอุจิวะ  ทั้งตระกูลอยู่กะโทบิหมดเลยหรอนิ *rip*

jiab3250

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พ. 29 ก.พ. 2012 เวลา 19:29:51 »
แล้วถ้าอิทาจิไม่ได้ฆ่าล้างตระกูลจริงแต่แค่สวมรอยละ (คนอื่นทำ) ตั้งกะดูมายังไม่เห็นมันเจือนใครจะจะซักที
อันนี้ผมคิดเล่นๆนะ  *rip*

laymax34

• *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พ. 29 ก.พ. 2012 เวลา 21:08:28 »
ผมว่านั้นไม่ใช่ดวงตานะครับ อาจจะเป็นศพน่ะครับ (เดาล้วนๆ)

fien12345

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พ. 29 ก.พ. 2012 เวลา 21:10:18 »
อันนี้คิดเล่นๆนะ
ถ้าเกิดมันเอามาติดแบบดันโซนี่ *rip* *shock* *haha*

Jay_Jay

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤ. 01 มี.ค. 2012 เวลา 07:27:58 »
เรื่องที่โทบิมันเล่าให้เกะฟัง ผมแทบจะไม่อ่านเลย เพราะโทบิมันชอบ "ซุย"

ดังนั้นอาจจะไม่ใช่เนตรที่ได้มาจากตอนฆ่าล้างตระกูลก เพราะรุสึกว่าเนตรตอนนั้น ดันโซมันจะเอาไปนะ

เเต่ก็ยังมีอีกช่วงที่สามารถสะสมเนตรวงแหวนมาได้ ก็คือช่วงสงครามระหว่างอุจิวะกับเซ็นจุ โทบิอาจจะเป็น

คนรุ่นก่อตั้งโคโนะฮะ น่าจะเป็นฝั่งของเซ็นจุ เพราะอุจิวะด้วยกันคงไม่ฆ่ากันเองหรอก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤ. 01 มี.ค. 2012 เวลา 07:29:33 โดย Jay_Jay »

นิชหนิง วงอีหยังกะบ่อรู้

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ศ. 02 มี.ค. 2012 เวลา 17:18:58 »
ผมว่าเนตมากมายที่โทบิมี น้าจะเป็นของมาดาระทีสะสมไว้
เพราะมาดาระมีข้อมูลมากมาย เกียวกลับเนต อาจเก็บไว้ทดลอง เหมีอนโอโรชิมารุ
ถ้าผมจำไม่ผิด ก่อนมันจะเบิกเนตกระจกเหงาได้ เค้ากับน้องชาย ฆ่าคนในตระกูลมากมายก่อนเบิกเนตนี้ได้
หรือ พักพวกที่ตายจากการต่อสู้กับเชนจู  และอื่นๆอีกมาก ร่วมกับของโทบิ ที่หามาได้มั้ง เพราะเจ้าโทบิใครตาย ที่มีเนตมันเก็บกลับมาด้วยทั้งนั้น อย่างอิทาจิ ดันโช เป็นต้น

มุมมองส่วนตัวล้วนๆ
 *great* *great* *great* *great*

H2OGenII

• *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ศ. 02 มี.ค. 2012 เวลา 17:50:54 »
อันนี้คิดเล่นๆนะ
ถ้าเกิดมันเอามาติดแบบดันโซนี่ *rip* *shock* *haha*

แค่ดันโซก็ชวนอ๊วกแร้วคาฟ  *shock* *shock* *disappoint* *disappoint*