Manga Zone > Naruto TH นารุโตะ นินจาคาถาโอ้โฮเฮะ แปลไทย

มาโหวตลงความเห็นกันใครเป็นมาดาระ

หน้า: << < (26/31) > >>

klaobrmeiei:

ตาของโอบิโตะ ลองคิดดูดีๆสิครับ ถ้าตามหลักความจริง(เหมือนกัน)

ถ้าเละแล้วจะมีชีวิตอยุ่ได้ยังไง อยุ่จนผ่าตัดตาเส้ดเนี่ยนะ

ผมว่าที่บอกว่าอีกซีกนึงเละก้อคือ กระดูกหักผมแล้ว แต่ส่วนกระโหลกยังไม่แตก(ถ้าแตกก้อตายสิ)

ถึงช่วยมันไป มันก้อหนีไม่รอด

เพราะฉะนั้นตาอาจจะยังอยุ่แล้วมีคนเอาไปใช้ต่อก้อได้

คิดในอีกแง่นึงครับ ไม่ได้แย้งอะไร

Dendoros:

ไม่แน่ว่า

การจะเบิกเนตรวงแหวนกระจกเงาหมื่นบุพพผา สามารถทำได้หลายวิธี

มีใครพอจะทราบข้อมูลบ้างรึไม่ครับ

Dendoros:

คนที่คิดว่า โทบิ คือ โอบิโตะ ชิซุย คางามิ อิซึนะ หรือใครก็แล้วแต่ ก็จะพยายามที่สุดเพื่อให้ความคิดของตัวเองชนะ ทั้งที่ก็ไม่ได้มั่นใจแม้แต่น้อย พวกที่บอกว่า 100% ว่าต้องเป็นคนนู้น คนนี้ พอมีคนอื่นมาป้อนข้อมูลอื่น ๆ เข้ามาก็จะเขวบ้าง ออกมาคัดค้านบ้าง ผมว่าน่าจะเข้าใจกันได้แล้วในจุด ๆ นี้

ข้อสันนิษฐาน ข้อสงสัย มีไว้นั้นก็ดีครับ แต่ไม่ควรมามั่นใจในตัวเอง จนไปด่าใคร ต่อ ใคร เพราะเมื่อคุณไปด่าเขา แล้วสุดท้ายมันไม่ได้เป็นไปตามที่คุณพูดไป สิ่งที่จะตกทอดถึงคุณคือ คำพูดที่คุณด่าเขาไปในวันนั้น

+++ *haha* *haha* *haha*

itachi2521:

--- อ้างจาก: Dendoros ที่ พฤ. 05 ม.ค. 2012 เวลา 23:27:20 ---คนที่คิดว่า โทบิ คือ โอบิโตะ ชิซุย คางามิ อิซึนะ หรือใครก็แล้วแต่ ก็จะพยายามที่สุดเพื่อให้ความคิดของตัวเองชนะ ทั้งที่ก็ไม่ได้มั่นใจแม้แต่น้อย พวกที่บอกว่า 100% ว่าต้องเป็นคนนู้น คนนี้ พอมีคนอื่นมาป้อนข้อมูลอื่น ๆ เข้ามาก็จะเขวบ้าง ออกมาคัดค้านบ้าง ผมว่าน่าจะเข้าใจกันได้แล้วในจุด ๆ นี้

ข้อสันนิษฐาน ข้อสงสัย มีไว้นั้นก็ดีครับ แต่ไม่ควรมามั่นใจในตัวเอง จนไปด่าใคร ต่อ ใคร เพราะเมื่อคุณไปด่าเขา แล้วสุดท้ายมันไม่ได้เป็นไปตามที่คุณพูดไป สิ่งที่จะตกทอดถึงคุณคือ คำพูดที่คุณด่าเขาไปในวันนั้น

--- End quote ---
ต้องไปอ่นแผ่นศิลจาลึกในที่ประชุมลับของตระกูลอุจิวะแล้วละครับถึงจะทราบ(แหะๆมุขนะครับอย่าด่าผมนะ)

p@pangja:

--- อ้างจาก: Dendoros ที่ พฤ. 05 ม.ค. 2012 เวลา 23:27:20 ---คนที่คิดว่า โทบิ คือ โอบิโตะ ชิซุย คางามิ อิซึนะ หรือใครก็แล้วแต่ ก็จะพยายามที่สุดเพื่อให้ความคิดของตัวเองชนะ ทั้งที่ก็ไม่ได้มั่นใจแม้แต่น้อย พวกที่บอกว่า 100% ว่าต้องเป็นคนนู้น คนนี้ พอมีคนอื่นมาป้อนข้อมูลอื่น ๆ เข้ามาก็จะเขวบ้าง ออกมาคัดค้านบ้าง ผมว่าน่าจะเข้าใจกันได้แล้วในจุด ๆ นี้

--- End quote ---
เห็นด้วยคับ
ข้อสันนิษฐานของผมที่หน้า6 คิดว่าเป็นน้องมาดาระ
อันนั้นเป็นข้อสันนิษฐานจริงๆ ผูกเรื่องที่คิดเอาไว้ทั้งหมด

แต่ในส่วนอื่นๆที่หยิบยกมาคุยตอนหลัง ผมหยิบยกเนื้อเรื่องที่เกิดในการ์ตูน
รายละเอียดต่างๆ อาจจะมีเข่วเพราะการแปลของบางเวป หรือการอ่านแล้วเข้าใจผิด
เราเอามาคุยกันเป็นข้อมูลจริงๆ แต่เวลาคุยกัน ควรใช้ข้อมูลจริง ไม่ใช่ข้อสันนิษฐาน
อย่างเช่น ณ.ตอนนี้เนื้อเรื่องได้เฉยแล้วว่า ชิซุยมอบตาให้อิทาจิแล้วฆ่าตัวตาย
ถ้ายังไม่มีอะไรเพิ่มจากผู้เขียนมันก็คือชิซุยฆ่าตัวตาย ไม่ใช่บอกว่าชิซุยโดนเนตรควบคุม(อันนี้มันสันนิษฐานไม่ใช่เรื่องจริงนะคับ)
---------------------------------------------------
ข้อสันนิษฐานใหม่
นั่งไล่เนื้อเรื่องหลายๆตอนเข้า มีอีกคนนึงที่ผมปิ๊งมาว่าจะอาจเป็นโทบิได้นะครับ
โทบิที่ผ่านมามีเนตรวงแหวนแต่ไม่เคยใช้ จนมาเห็นเนตรวงแหวนจริงๆตอนฆ่าโคนันที่ใช้อิซานางิ
ใช้แล้วตาก็มืดไป http://www.cartooniverse.co.uk/mangaview/naruto_TH/1_510_10.html

ผู้ต้องสงสัยรายใหม่ผมยกให้เป็นเซ็ทซึ เซ็ทซึสามารถแปลงเป็นใครก็ได้ ที่มาของเซ็ทซึก็ยังไม่แน่นอน
แต่ที่รู้ๆเซ็ทสึสามารถเปลี่ยนตาได้อย่างอิสระ ไม่เคยใช้เนตรระดับกระจกเงาหมื่นบุษผาเลยสักครั้ง
ร่างขาวมาจากเซลรุ่น1 เป็นสายต้นไม้ แล้วร่างดำหล่ะ??
เป็นไปได้ไหมว่าร่างดำเกิดจากพลังเนตรของฝั่งอุจิวะ (หยินหยางที่มาดาระพูดบ่อยๆ ว่าเป็นพลังของเซียนเต๋า)
เซ็ทสึเองก็ไปไหนมาไหนได้แบบแปลกๆ เป็นสายสอดแนมขั้นสุดยอด(รวมตัวกับธรรมชาติด้วยร่างดำ)
อีกประโยคที่น่าสนใจคือ http://www.cartooniverse.co.uk//mangaview/naruto_TH/1_510_11.html
ถ้าอาซานางิของเซียนหกวิถี มาจากพลังเซนจูเนตรอุจิวะและพลังสถิติร่างของ10หาง ถ้าพลังของเซ็ทสึมาจากสัตว์หาง
http://www.cartooniverse.co.uk/mangaview/naruto_TH/1_512_13.html
เซ็ทซึก็คือผลรวมของรุ่น1 เนตรอุจิวะ และพลังสัตว์หาง

ที่ผ่านมาโทบิก็ดูไว้ใจแต่เซทสึ บางทีโทบิอาจไม่มีตัวตนจริงๆ เป็นเพียงส่วนนึงของเซทสึหรือเปล่า??
ส่วนเซ็ทสึก็เกิดจากการทดลองของมาดาระอีกทีนึง

หน้า: << < (26/31) > >>

Go to full version