หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: คิดว่าตอนหน้าจะตัดหรอ...ผมคิดว่าไม่ตัดหรอกครับมันจะต่อไปอีกนิดนึ่งก่อนตัด..^^  (อ่าน 11425 ครั้ง)

BenZica

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
บอกๆมาเถอะกั๊กไว้ได้ ??   *disappoint*

"ไม่ว่าในสถานการณ์ใด นินจาจะต้องไม่แสดงซึ่งความรู้สึกออกมาภายนอก ให้ความสนใจต่อภารกิจเป็นอันดับแรก ตั้งใจมั่นว่าไม่ว่าจะเป็นเรื่องใดจะไม่หลั่งน้ำตาเด็ดขาด" กล่าวโดย ฮารุโนะ ซากุระ

Num

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • Namikaze Num'ato
    • www.facebook.com/unclefag.pro
โห นี่ ยังมีคนเชื่อ อีก หรอ ว่า คนที่ญี่ปุ่น หรือ คนที่ใกล้ ชิดอาจารย์ จะรู้ว่าโทบิเป็น ใคร(พูดไงดี) ไม่ว่าใคร นอกจากทีมงานของ อ. เท่านั้นเระคับที่รู้(ดีไม่ดีอาจไม่รู้ด้วยซ้ำ)
ต่อให้ใครก้ ไม่รู้หรอกคับว่าโทบิเป็นใคร(ยกเว้นอาจารย์นั้นเระ) นี่แหละ ถึงเป็นจุดขาย  ขนาดสถานนีโทรทัศน์ไปสัมพาทย์เกี่ยวกะโทบิ แกยังไม่สปอยอะไรมากมายเลย
เฮ้ออออออออออออ เหนื่อย

ห๊า โทบิเป็นโอบิโตะ

Oops

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
เดี๋ยวดูนะ ถ้าเขาเฉลยแล้วไม่ใช่โอบิโตะ ไอ จขกท ก็จะตั้งกระทู้ประมาณว่า ผมว่าแล้วว่าต้องเป็คนนี้แน่ๆ แต่ที่ไม่กล้าบอกชื่อตัวละครที่ชัดเจนเพราะอะไร? เพราะว่าถ้าบอกไปแล้วเดวพลาดไง แล้วเขาก็จะบอกอีกว่า ผมคิดแล้วว่าต้องเป็นแบบนี้ ถ้ามันไม่ใช่ตัวละครใหม่ ก็ไม่แปลกนะที่คุณจะเดาถูก ก็เหนกระทู้ที่ตั้งๆมาคุณก้เดาเกือบหมดทุกตัวละครแล้วหนิ

แต่ถ้าเป็นโอบิโตะ เขาก็คงจะเงียบๆหรือหายไปแหละ(ออกตัวแรงๆ) เห็นตั้งแต่ละกระทู้สาระไม่มีเอาความคิดตัวเอง  และอีกอย่างถ้าคนอื่นเขาเชื่อว่าเป็นโอบิโตะมันก็ความคิดส่วนตัวเขา คุณจะไปเปลี่ยนความคิดคนอื่นได้อย่างไร เห็นพยายามหาเหตุผลมาหักล้างความคิดคนอื่นเหลือเกิน

forhersonly

• *
ไม่ตัดหรอกมั้งครับ เพราะอ.มาซาชิเคยให้สัมภาษณ์ไว้ว่าเราจะรู้ตัวจริงโทบิในอีก 2 ตอน  ซึ่งครบตอนหน้าพอดี  *love*

chainoi

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
โห นี่ ยังมีคนเชื่อ อีก หรอ ว่า คนที่ญี่ปุ่น หรือ คนที่ใกล้ ชิดอาจารย์ จะรู้ว่าโทบิเป็น ใคร(พูดไงดี) ไม่ว่าใคร นอกจากทีมงานของ อ. เท่านั้นเระคับที่รู้(ดีไม่ดีอาจไม่รู้ด้วยซ้ำ)
ต่อให้ใครก้ ไม่รู้หรอกคับว่าโทบิเป็นใคร(ยกเว้นอาจารย์นั้นเระ) นี่แหละ ถึงเป็นจุดขาย  ขนาดสถานนีโทรทัศน์ไปสัมพาทย์เกี่ยวกะโทบิ แกยังไม่สปอยอะไรมากมายเลย
เฮ้ออออออออออออ เหนื่อย

คืออย่าไปใส่ใจมากเลยครับ จากกระทู้ที่เค้าเขียนๆที่ผ่านๆมาก็น่าจะรู้ละ เด็กกว่าอิน้อง ตุ้ดตู่namkham ซะ ปล่อยๆไปเหอะ อีกอย่างเรื่องแจกหนังสือเนี่ยถ้าดูจากที่ผ่านๆมาก็รู้ละครับ ว่ามันไม่ใช่แฟนที่เก็บสะสมหนังสือด้วยซ้ำ มีกี่เล่มมันยังไม่รู้เลย

หนูชื่อ น้อง namkham นะ ฮ้าาาาาาาาาา

Pop_เซียนซกมก

• *
  • ผู้รอบรู้วิชาซกมก
การได้อ่านความเห็น แบบนี้ละ สนุกสุดๆๆ ^^ ลุ้นนะดีแล้ว ผมจะบอกให้ที่ผมคิดก็ยังผิดเลย.....แมร่งเกินคาดครับ ดูเอาละกัน ยิ่งกว่าหัก 360องศา ซะอีก  *great*

ที่ผมไม่พูดแล้วก็เพราะว่า มันไม่ใช้คนที่ผมคิดสักคนเลยไง แมร่งหักมุมโดยสินเชิง 360 องศา ฟาเรนไฮร์

แล้วที่สำคัญ ถ้าบอกพวกคุณไปมันจะมีความหมายอะไร มันจะไปสนุกอะไร...แล้วคิดหรอว่าจะไม่มีคนค้านขึ้นมา เดี๋ยวก็จะเอาเหตุผลอย่างนั้นอย่างนี้มา รอดูไปนะดีแล้วถ้าผมพูดขึ้นมามันจะกายเป็นสงครามแน่นอน.... เพราะหลายคนที่คิดว่าไม่ใช้ มันมีเยอะ จบ...-*-  *dead*

ที่พิมไปเพราะเผลอเท่านั้นละ รองคิดเอาละกันว่ามันลุ้นดีแค่ไหนกับสิ่งที่เรารู้แต่คนอื่นไม่รู้ทุกเรื่องไม่ว่าจะกาตูนหรืออะไรก็ตาม ...คิดว่าผมโม้ไปนั้นละดีแล้ว พูดมาก หน้ารำคาญ ชอบอวดรู้ ชอบโชนั้นนี้ คิดไปแบบนั้นละดีแล้ว ดีกว่ามีสงครามหน้าเว็บบอร์ด รอความจริงออกมาค่อยมาว่ากัน ...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤ. 23 ส.ค. 2012 เวลา 01:48:51 โดย Pop_เซียนซกมก »

ข้ามีนามว่า Pop_เซียนซกมก เล็กใหญ่ไม่สำคัญ จัดท่ายากไว้ก่อน พ่อสอนไว้ต้องจดจำ...[/mov

Bankai

• *
ถ้ารู้จริงคุณก็เห่า เอ่ย บอกชื่อตัวละครที่คุณบอกว่าเฉลยมาแล้วไว้สิ
เล่นมาทำตัวเป็นผู้สู่รู้แบบนี้ใครก็ทำได้ บอกว่ารู้แต่ไม่บอกชื่อตัวละครที่เฉลย
บอกให้รอดูเฉลย พอเฉลยก็แถไปเรื่อยๆ ทำตัวเหมือนรู้มากกว่าคนอื่น
แต่แท้ที่จริงแล้วรออ่านความคิดคนอื่นเอามารวบรวมทำเป็นของตัวเอง *splash*

KiraKylinTy

• *
  • ไม่ว่าจะมีอุปสรรคแค้ไหน!เราก็จะฝ่าไป!
ไปๆมาๆ โทบิเป็นโน้นนี้ กลายเป็นไม่ใช่คนละ ครับบ *haha*
อีกไม่นาน...พวกเราจะรวมตัวกัน!สู้มาดาระ!!

windyzero

• พลโท / โจนิน
  • *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
อย่าว่างั้นงี้เลยนะครับ

ทำไปทำมา ผมว่าท่านเซียนเองน่ะแหละที่กำลังร้อนตัว กระวนกระวายกว่าใครเขาเลยนะครับว่าโทบิมันจะเป็นใคร

ใจเย็นๆสิครับ ยังไม่มีใครถูกหรือผิด อย่าเพิ่งตีตนไปก่อนไข้ มีเวลาอีกหลายวันกว่าจะเฉลยครับ แล้วยิ่งมาโพสกระทู้ลักษณะแบบนี้ มันยิ่งบ่กบอกอาการ

ร่มๆเข้าไว้ เก็บอาการดีๆ รอผลเฉลยออกมาค่อยมาว่ากันใหม่ เชื่อผม *worm*

ป.ล. นี่แหละหนา ออกตัวแรงมักจะแหกโค้ง *้ั์drinktea*

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST