หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: คุณเกลียดใครที่สุดในกองทัพเรือ  (อ่าน 20147 ครั้ง)

ldannaruto

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
คุณเกลียดใครที่สุดในกองทัพเรือ
« เมื่อ: พฤ. 26 ม.ค. 2012 เวลา 09:14:44 »
โดยส่วนตัวผมเกลีอด อาคาอินุมาก อยากให้ลูฟี่อัดมันให้หายเจ๋งสักที่

panndora

• บุคคลทั่วไป
Re: คุณเกลียดใครที่สุดในกองทัพเรือ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤ. 26 ม.ค. 2012 เวลา 09:27:13 »
โดยส่วนตัวถึงกับเกลียดไม่มีคะ แต่ถ้าไม่ชอบนี่คิซารุคะ หน้าตาแกเจ้าเล่ห์อ่า เหมือนพวกแผนสูง *shock*

windyzero

• พลโท / โจนิน
  • *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
Re: คุณเกลียดใครที่สุดในกองทัพเรือ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤ. 26 ม.ค. 2012 เวลา 09:34:48 »
ผม ไม่ชอบ คิซารุ ฮะ มันน่าให้ เรย์ลี่ เอาด้ามดาบตบกบาลซักสองที 555+

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

panndora

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤ. 26 ม.ค. 2012 เวลา 09:40:35 »
เบรคเลยคะป๋าวิน เดี๋ยวกรณีดาบแสงคิซารุกลับมาอีก นู๋เหนื่อย!! *glad*

marangone

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤ. 26 ม.ค. 2012 เวลา 09:55:33 »
สตรอเบอรี่ครับ ผมมันยาวเกิน -*-

windyzero

• พลโท / โจนิน
  • *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤ. 26 ม.ค. 2012 เวลา 09:55:49 »
นั่นสินะ เอาเป็นว่าเรารู้กันนะจ๊ะ

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

BoaDHandcock

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
  • Love roronora zorO
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤ. 26 ม.ค. 2012 เวลา 10:04:15 »
 *้ั์block* *้ั์block*เกลียดที่สุดก้อไอ้เจ้าหมาแดงอาคาอินุ รองลงมาก้อไอ้เจ้าคิซารุมันกวนส้นเท้ามากหน้าก้อแม่งไร้ราศีหน้ามันดูแก่แบบแก่แล้วกวนประสาท ใครจะเป็นคนอัดมันนะเนี่ย!!!  *้ั์punch* *้ัcomeon* *้ั์punch*

panndora

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤ. 26 ม.ค. 2012 เวลา 10:15:19 »
สตรอเบอรี่ครับ ผมมันยาวเกิน -*-
อินดี้มากคะ ทรงผมของท่านสตอเบอรี่เนี่ย หนวดก็งาม *great*

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤ. 26 ม.ค. 2012 เวลา 10:29:01 »
[color=greenเกลียดที่สุดก้อาคาอินุ ทำไมหรอ หน้ามันก้ฟ้องอยุ่เห็นๆว่าเหลี่ยมจัด

รองมาก้คิซารุ  หน้าตามันเหมือนพวกโรคจิตอ่ะ ไอ้แก่บ้่ากาม ประมานเนี้ย[/color] *haha*

takky

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤ. 26 ม.ค. 2012 เวลา 10:52:45 »
ตอบเกลียดตอบยากถึงจะร้ายผมก็ชอบน่ะถ้าบอกหมั่นใส้ก็มี 5 ผู้เฒ่านั่นแหละ

ผมตอบชอบแล้วกัน เฮลเมปโป แหละเพราะฮาตรงที่กลุ่มลูฟี่จำไม่ได้นี่แหละ *haha*

เดามั่วมั่ง

• *
  • บุรุษ ที่เต็มไปด้วยปริศนา...?
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤ. 26 ม.ค. 2012 เวลา 13:06:32 »
สำหรับผม
ถ้าจะเกลียดก็....หลักก็คงจะเป็น
1. ทหาร ที่ติดต่อกับ อารอง อ่ะที่ฮั๊วเงินกันน่ะ.......(ตอนนามิ คิดแล้ว อยากร้องไห้....)
2. คนที่สั่ง CP9 อ่ะ(ชื่อไรหว่าจำไม่ได้)ที่ถือดาบช้าง ตอนประตูยุติธรรม
ทำกับโรบินได้ลงคอตอนนั้นสงสารโรบินมาก....(นึกแล้ว  น้ำตาจะไหล......)
(2 คนนี้ ท่าน P พอนึกออกมะ แป๊ะให้หน่อยคับ เผื่อจำกันไม่ได้...)

ส่วนอาคาอินุ ไม่ถึงกับเกลียดนะ ถ้ามองในอีกมุมผมมองว่าอาคาอินุแค่เป็นผู้นำทหาร
ที่คิดแค่ต้องจัดการโจรสลัดให้หมดไปเท่านั้น...(ทำตามหน้าที่ของทหาร)
ใครที่ละเลยหน้าที่ หรือขัดขวาง ใช้ความรุนแรงเข้าว่า...
สรุปคือ เป็นทหารที่มีความยุติธรรมมากเกิน ส่วนคุณธรรมน้อย เท่านั้น (ความยุติธรรมในที่นี้ก็คือรัฐบาล...)
ผมก็เลยไม่ถึงกับเกลียดอาคาอินุเท่าไร แค่ทำตามหน้าที่ของทหารมากเกินไปก็เท่า่นั้น....

*้ั์drinktea*

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ศ. 27 ม.ค. 2012 เวลา 00:31:35 โดย เดามั่วมั่ง »

marangone

• *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤ. 26 ม.ค. 2012 เวลา 13:12:55 »
สำหรับผม
ถ้าจะเกลียดก็....หลักก็คงจะเป็น
1. ทหาร ที่ติดต่อกับ อารอง อ่ะที่ฮั๊วเงินกันน่ะ... ผมตั้งๆ....(ตอนนามิ คิดแล้ว อยากร้องไห้....)
2. คนที่สั่ง CP9 อ่ะ(ชื่อไรหว่าจำไม่ได้)ที่ถือดาบช้าง ตอนประตูยุติธรรม
ทำกับโรบินได้ลงคอตอนนั้นสงสารโรบินมาก....(นึกแล้ว  น้ำตาจะไหล......)
(2 คนนี้ ท่าน P พอนึกออกมะ แป๊ะให้หน่อยคับ เผื่อจำกันไม่ได้...)

ส่วนอาคาอินุ ไม่ถึงกับเกลียดนะ ถ้ามองในอีกมุมผมมองว่าอาคาอินุแค่เป็นผู้นำทหาร
ที่คิดแค่ต้องจัดการโจรสลัดให้หมดไปเท่านั้น...(ทำตามหน้าที่ของทหาร)
ใครที่ละเลยหน้าที่ หรือขัดขวาง ใช้ความรุนแรงเข้าว่า...
สรุปคือ เป็นทหารที่มีความยุติธรรมมากเกิน ส่วนคุณธรรมน้อย เท่านั้น (ความยุติธรรมในที่นี้ก็คือรัฐบาล...)
ผมก็เลยไม่ถึงกับเกลียดอาคาอินุเท่าไร แค่ทำตามหน้าที่ของทหารมากเกินไปก็เท่า่นั้น....

*้ั์drinktea*

คนแรกชื่อ เนซุมิ คนที่2ชื่อ สแปนดั้ม ครับ ^^

panndora

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤ. 26 ม.ค. 2012 เวลา 14:08:34 »
คนแรกชื่อ เนซุมิ คนที่2ชื่อ สแปนดั้ม ครับ ^^
*shock* แถมจ๊ะ!! *shock*

jedeser

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
  • 7
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤ. 26 ม.ค. 2012 เวลา 18:46:25 »
 *haha* ตามนั้นเลยครับ 

ไอพวกทหารเรือ2ตัวที่ทำให้ผู้หญิงดีๆต้องร้องให้อ่ะ เกียจนัก

golfbikes

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤ. 26 ม.ค. 2012 เวลา 21:18:57 »
อาคาอินุครับ มันบังอาจฆ่าเอส เดี๋ยวเจอลูฟฟี่จัดหนักแน่ไอ้หมาแดง *damage*