หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: เค้าคือใครกันแน่  (อ่าน 29127 ครั้ง)

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
Re: เค้าคือใครกันแน่
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: อา. 01 เม.ย. 2012 เวลา 16:29:39 »
ไอ่ ชิกิ มันก้น่าจะพอเปนไปได้ เพราะเสื้อมันลายเดียวกัน

แต่ชิกิ ด้องไปในมูฟวี่แล้ว ตอนที่ด้อง ลูฟี่ค่าหัวยัง300ล้านอยุ่  ตอนนี้ 400ล้าน  เพราะงั้น มันต้ิองตายไปก่อนหน้านี้แล้ว

มันคงไม่โผล่มาอีกหรอกมั้งคับ *dontknow*   หรือไม่ก้ตอนในมูฟวี่ จิงๆแล้ว ชิกิยังไม่ตาย *shock*

bignaja123

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: อา. 01 เม.ย. 2012 เวลา 18:34:17 »
ใน เดอะมูวี่ มันก้อไม่ตายนะ มันแค่หมดสติและตกลงไปในทะเล  แล้วทหารเรือก้อเหนพอดี เลยกะลังจะส่งคนไปจับตัวมาตอนท้ายๆเรืองหน่อยลองกลับไปดูดีๆ

ตอนนี้ผมว่านะจะโดนจับอีกรอบแล้วละมั่ง   หรือไม่ก้ออาจรอดไปได้    แต่ผมว่านะจะโดนจับมากก่า *hoho* *hoho*
ต่อไปนี้ผมจะเลิกออกทะเลละ

NaTTaJaK

• *
  • ถ้าหากเรายังไม่ทิ้งความฝันความฝันก็จะยังไม่ทิ้งเรา
    • [url=http://pic.free.in.th/id/bbf4ce827994fc8d5cf82e62ed8076a9][img]http://image.free.in.th/z/ib/imagesca3zzbcu.jpg[/img][/url]
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: อา. 01 เม.ย. 2012 เวลา 20:23:02 »
โดนซิครับกองทัพเรือล้อมไว้ขนาดนั้นอ่าครับ
มังกรเฝ้ารอโอกาสที่จะผงาจขึ้นสู่ท้องฟ้าในขณะที่เวลายังมาไม่ถึงมันจะซุกหัวซ่อนกรงเล็บและเก็บตัวอยู่ใต้ห้วงน้ำลึกโดย
พยายามไม่ให้เกิดระลอกคลื่น^^

Augustz

• *
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: จ. 02 เม.ย. 2012 เวลา 10:35:54 »
หรือว่า คราวนี้ มันจะโดนใส่กุญแจมือหินไคโร ที่มือ  แล้วตัดมือตัวเองทิ้งแล้วหนีออกมา *shock*

NaTTaJaK

• *
  • ถ้าหากเรายังไม่ทิ้งความฝันความฝันก็จะยังไม่ทิ้งเรา
    • [url=http://pic.free.in.th/id/bbf4ce827994fc8d5cf82e62ed8076a9][img]http://image.free.in.th/z/ib/imagesca3zzbcu.jpg[/img][/url]
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: จ. 02 เม.ย. 2012 เวลา 22:32:49 »
หรือว่า คราวนี้ มันจะโดนใส่กุญแจมือหินไคโร ที่มือ  แล้วตัดมือตัวเองทิ้งแล้วหนีออกมา *shock*

ไช่เลยครับรอบนี้กลายเป็นมนุษย์ดาบเลยครับโหดแน่ครับดาบที่ขาสองข้างที่แขนสองข้าง 

เอ๊ะ *้ั์shock3* ถ้าเป็นแบบนี้ท่านชิกิจะไช้พลังของผลปีศาจยังไงละครับทีนี้เพราะเงือนไขของลุงแกคือการสำผัสนะครับ
จะบอกว่าไห้เอาหัวไปโหม่งท่านชิกิคงไม่ทำหรอกครับผมว่าถ้าตัดมือทิ้งลุงแกเลือดหมดตัวตายในคุกแหละครับ
มังกรเฝ้ารอโอกาสที่จะผงาจขึ้นสู่ท้องฟ้าในขณะที่เวลายังมาไม่ถึงมันจะซุกหัวซ่อนกรงเล็บและเก็บตัวอยู่ใต้ห้วงน้ำลึกโดย
พยายามไม่ให้เกิดระลอกคลื่น^^

Augustz

• *
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: อ. 03 เม.ย. 2012 เวลา 10:09:53 »

ไช่เลยครับรอบนี้กลายเป็นมนุษย์ดาบเลยครับโหดแน่ครับดาบที่ขาสองข้างที่แขนสองข้าง 

เอ๊ะ *้ั์shock3* ถ้าเป็นแบบนี้ท่านชิกิจะไช้พลังของผลปีศาจยังไงละครับทีนี้เพราะเงือนไขของลุงแกคือการสำผัสนะครับ
จะบอกว่าไห้เอาหัวไปโหม่งท่านชิกิคงไม่ทำหรอกครับผมว่าถ้าตัดมือทิ้งลุงแกเลือดหมดตัวตายในคุกแหละครับ

ปัญหาไม่ได้อยุ่ที่การใช้พลังหรอก เพราะเงื่อนไขไม่ได้มีบอกไว้ว่าให้ใช้อะไรสัมผัส

อาจจะใช้ ศอก สัมผัสเอา ก้ใช้พลังได้มั้ง  *hoho*

แต่ปัญหามันอยุ่ตรงที่ มันจะเอาดาบที่ไหน มาใส่ที่แขนอีกสิเนี่ย ปัญหาใหญ่ *haha* *haha* *haha*

tumpk9

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: อ. 03 เม.ย. 2012 เวลา 13:02:10 »

เปนไปไม่ได้ครับ ดูที่รูปสิ มันยังมีมือถือจอกเหล้าเลย *dontknow*
ท่าน ลอว์ เมพสวด !!

Augustz

• *
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: อ. 03 เม.ย. 2012 เวลา 13:33:27 »

เปนไปไม่ได้ครับ ดูที่รูปสิ มันยังมีมือถือจอกเหล้าเลย *dontknow*

ผมแซวเล่นคับ ไม่ได้บอกว่ามันตัดมือตัวเองจิงๆ *disappoint*

DEMON-HAFT

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
  • ข้าคือคุซัน - -" ข้าจะดูแลโรบินตลอดไป ฮิ้ววว ~
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: พ. 04 เม.ย. 2012 เวลา 10:50:50 »
อาจจะเป็นหัวหน้าเก่าของบรูค ที่ผมยาวขึ้นมาหน่อยก็ได้ โหะ ๆ  *hoho* พูดไปงั้นแหละครับ  *number1*

สาว ๆ ในอนิเมะเนี้ย ขอแค่โมเอะแค่นี้ก็รักตายเลย 55+

Augustz

• *
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: พ. 04 เม.ย. 2012 เวลา 10:52:23 »
ผมก้สีเดียวกันนี่เนอะ อาจจะวนมาหาครอกคัส จนครอกคัสช่วยรักษาจนหาย

แล้วมากินเหล้ากัน  อะไรแบบเนี้ย  *great*

bignaja123

• *
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: พ. 04 เม.ย. 2012 เวลา 11:55:18 »
ดาบที่ที่ขาของชิกิ เป็นดาบชั้นดีรึเปล่า   

หรือว่าดาบดาดๆ  คิดว่าไงกัน

Augustz

• *
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: พ. 04 เม.ย. 2012 เวลา 11:57:18 »
ดาบชั้นเลิศล่ะมั้ง  เพราะตอน0 มันถามฮันเนียบาลว่า

เห็นดาบชั้นเลิศของชั้นมั้ย  ดาบโอโตว กับ ดาบโควงาราชิ   เพราะงั้น ก้เลยคิดได้ว่า เปน1ใน12ดาบชั้นเลิศ *number1*

bignaja123

• *
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: พ. 04 เม.ย. 2012 เวลา 12:01:21 »
ดาบชั้นเลิศล่ะมั้ง  เพราะตอน0 มันถามฮันเนียบาลว่า

เห็นดาบชั้นเลิศของชั้นมั้ย  ดาบโอโตว กับ ดาบโควงาราชิ   เพราะงั้น ก้เลยคิดได้ว่า เปน1ใน12ดาบชั้นเลิศ *number1*

*number1* *number1*

agimogugada

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • ทำไมต้องเชื่อ ทำไมไม่เชื่อตัวเอง
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: พ. 18 เม.ย. 2012 เวลา 12:17:26 »
เกียบบันป่าว
เพื่อนๆลองเข้าไปดูชื่อตัวเองเป็นภาษาเขมรดูซิ ผมว่าชื่อมันแปลกๆดีนะ http://www.sritown.com/forum/index.php?topic=1912.msg26160#new