หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: เอสไปกินผลปีศาจตอนไหน  (อ่าน 13827 ครั้ง)

paradol

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
เอสไปกินผลปีศาจตอนไหน
« เมื่อ: ศ. 01 มิ.ย. 2012 เวลา 14:22:58 »
ลูฟี่ผมรู้ แต่เอสยังไม่รู้ครับช่วยบอกที

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
Re: เอสไปกินผลปีศาจตอนไหน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ศ. 01 มิ.ย. 2012 เวลา 14:28:05 »
น่าจะเปนตอนที่ออกทะเลมาแล้วอ่ะคับ ก่อนจะเจอกับหนวดขาวและจินเบด้วย

คงจะตั้งก่ะตอนที่ตั้งกลุ่มโจรสลัดเสปดอ่ะคับ  เพราะมีคนรายงานเซ็นโงคุอยุ่ว่า เปนรุกกี้ที่มีความสามารถของสายโรเกีย

ตอนนั้นเอสยังเปนกัปตันอยุ่ น่าจะกินตอนนั้นล่ะมั้งคับ  ^^

benzvip1

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ศ. 01 มิ.ย. 2012 เวลา 16:47:24 »
อยากได้คำตอบไปทำไม

ในเมื่อ S ตายแล้วอะคับ

*dontknow* *dontknow* *dontknow*
แล้วจะทำไม

AsMie_VirGin

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ศ. 01 มิ.ย. 2012 เวลา 17:26:16 »
อย่าไปอยากรู้ในสิ่งที่คนเขียนเค้าไม่เฉลยออกมาเลยคับ  *dontknow*

โลกในจินตนาการ เดาไปก็ไม่มีอะไรดีขึ้นมา ไปหาคำถามที่ในหนังสือ ออกมาแล้วดีกว่าคับ   *้ัread*

เพราะว่าที่ตอบๆกันเนี้ยผมบอกได้เลยว่า "มั่ว+เดาสุ่ม" กันทั้งนั้น  *pround*

ขนาด ผมแดงเก่งๆ ยังโดนแดกแขนไปได้ เอสเก่งๆยังตายเลย

แต่ไอ้กาก บากี้+อุซุป มันดันรอดมาได้  เรื่องอย่างนี้มันอยู่ที่คนเขียนคับ อยากให้อยู่ก็รอด อยากให้ตายก็ตาย

ส่วนที่ เอส กินผลปีศาจ ตอนไหนนี้ ก็ตอนที่ อ.โอ เค้ากำหนดมาให้มีอยู่แล้วคับไม่ได้ระบุว่ากินตอนไหน

อย่าไปอยากรู้เลยคับ (ตั้งคำถามน่าจะใช้หัวคิดกันนิสนึงก็ดีน่ะ)    *้ั์smoking*

julasispack

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ศ. 01 มิ.ย. 2012 เวลา 23:37:36 »
ตอนรุ่งสาง พระอาทิตย์กำลังโพล้เพล้ในเช้าวันอังคาร แรม 14ค่ำ เดือน ยี่ปิง ครับ รู้เท่านี่แหละ

*haha* *haha* *haha*

juppy

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • ใช่หรือเปล่า !
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ส. 02 มิ.ย. 2012 เวลา 01:09:32 »
ตอนรุ่งสาง พระอาทิตย์กำลังโพล้เพล้ในเช้าวันอังคาร แรม 14ค่ำ เดือน ยี่ปิง ครับ รู้เท่านี่แหละ

*haha* *haha* *haha*

วันที่ 5 เดือน 5 ปี 555 ครับ คือวันที่บากี๊กินผลไม๊ครั้งแรก  *haha* *haha* *haha*
...............................................

patkung

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ส. 02 มิ.ย. 2012 เวลา 03:39:56 »
ถ้าคุณคิดอย่างนั้นอย่าง  คุณจะมาคิดหรือจะมายุ่งกับคนที่ชอบหรือรักการ์ตูนทำไมครับ ?

คุณก็เลิกยุ่งกับ บอร์ด กับ กระทู้ ของการ์ตูน สะสิ   *number1*

lumpoon

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
  • ชอบมาก ม๊าก ๆๆๆ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ส. 02 มิ.ย. 2012 เวลา 08:25:38 »
แร็งแรงแฮ่ะ *shock*

mysweetie

• *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ส. 02 มิ.ย. 2012 เวลา 09:17:30 »
ตอนกลืนครับ

agimogugada

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • ทำไมต้องเชื่อ ทำไมไม่เชื่อตัวเอง
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ส. 02 มิ.ย. 2012 เวลา 09:55:51 »
กินตอนโมโหเหมือนลูฟี่ง่ะ พอโมโหก็หิว พอหิวก็แดรกมั่ว *hoho*
เพื่อนๆลองเข้าไปดูชื่อตัวเองเป็นภาษาเขมรดูซิ ผมว่าชื่อมันแปลกๆดีนะ http://www.sritown.com/forum/index.php?topic=1912.msg26160#new

niknack

• *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ส. 02 มิ.ย. 2012 เวลา 21:04:40 »
และต่อไปควรระวัง โก๊กโก้ โมเลีย ให้มากสุด เดียวมันเจือกไปปลุกวิญญาณขึ้นอีก ซวยพอดี แต่ก็แพ้ ของเค็มอยู่ดีอ่ะเน้อะ
อยากตัดสินผู้ชายทั้งหมด  ด้วยเพียงผู้ชายเลวๆ เพียงคนเดียว

nice_idiot

• *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: อา. 03 มิ.ย. 2012 เวลา 19:06:55 »
ผมก็คิดว่าอาจจะเผลอกินนะ คนอย่างเอสไม่น่าจะหวังแข็งแกร่งขึ้นโดยการพึ่งพาพลังจากผลปิศาจ

หรือคิดในแง่ตั้งใจอาจจะอยากแข็งแกร่งเพื่อปกป้องพวกพ้อง แต่ที่น่าสงสัยคือถ้าตั้งใจกินแกรู้ป่าวว่าเป็นผลอะไร