หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: ซามูไร คนนั้นจะได้เป็นคนที่10ของกลุ่มหมวกฟางรึป่าวน่ะ  (อ่าน 24300 ครั้ง)

Sanjididami

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • I LIKE SANJI ONE PIECE
อ.ไม่บอกสักทีว่าใครจะได้เป็นมันต้องอยู่ในภาคนี้แหละใจเย็นๆเดี่ยวก็ปรากฏตัวให้เห็นเองแหละ เซ่า ๆ
             แต่ถ้าจะเป็นลูกเรือนะ เราอยากได้ ตัวละครประมาณนี้เลยV
 1.เราคิดว่าจะต้องเป็นเด็กที่อายุไม่เกิน15ปี ญ น่าจะเป็นเด็กฝึก เรื่องการต่อสู้ก็มีพลังผลปีศาจโหดๆที่ยังไม่เป็นเท่าไหร่
    เอาไว้เป็นไม้ตายของกลุ่ม เพราะอยากให้มีเด็กหรือวัยสะรุ่นมากกว่า
 2 อยากให้เป็นผูหญิงอายุ19-25 แบบว่าผู้ชายมันเยอะแล้วเอาผู้หญิงมาเสริมจะได้ไม่ดูเหมือนว่า โจรสลัดไม่จำเป็นผู้ชายตลอด
 3 หรืออาจจะเป็นชาย นิสัยชอบย่อคนนู้นคนนี้อายุ15-19 ถ้ามากว่านี้จะกัดกันชะเปล่ากับคนอื่น
    เรื่องพลัง ก็มีความสามารถในระดับหนึ่งพอๆกลับโคบี้ ก็แล้วกัน แต่ต้องเป็นคนดีด้วยนะ

1.ความฝัน 2.หน้าที 3.คนดี
4.เพื่อนต้องมาก่อน 5.ย้อนอดีต                          >> นี้แหละคุณสมบัติ ของกลุ่มหมวกฟาง ต้องบ้าบอๆพอๆกับพวกนี้เลยนะ แต่ละคนสุดๆไปเลย
6.ไม่จำเป็นต้องเก่งแต่ขอให้เป็นคนดีก็พอ                 ไอหนึ่งก็ขี้โม้ ลู่ฟี่แมร่งสนุก ช็อปเปอร์ก็บ้าย่อ โซโลก็หลงทาง,หลับทุกงาน ไอซันจิก็บ้ากาม
                                                                           บรู๊คก็หืน นามิเองก็บ้าเงิน โรบิ้นครืมมาก(เย็นชา) แฟร้งกี้ก็ทำท้าบ้าๆบอๆ
                                         ถ้าเอาอีกคนนะ   ต้องชอบย่อคนนู้นคนนี้อะไรประมาณนี้ มันจะลงตัวมากๆ

แฟนเพจOne piece ST facebook http://www.facebook.com/pages/One-Piece-ST/342567119126418

marakak

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
อ.ไม่บอกสักทีว่าใครจะได้เป็นมันต้องอยู่ในภาคนี้แหละใจเย็นๆเดี่ยวก็ปรากฏตัวให้เห็นเองแหละ เซ่า ๆ
             แต่ถ้าจะเป็นลูกเรือนะ เราอยากได้ ตัวละครประมาณนี้เลยV
 1.เราคิดว่าจะต้องเป็นเด็กที่อายุไม่เกิน15ปี ญ น่าจะเป็นเด็กฝึก เรื่องการต่อสู้ก็มีพลังผลปีศาจโหดๆที่ยังไม่เป็นเท่าไหร่
    เอาไว้เป็นไม้ตายของกลุ่ม เพราะอยากให้มีเด็กหรือวัยสะรุ่นมากกว่า
 2 อยากให้เป็นผูหญิงอายุ19-25 แบบว่าผู้ชายมันเยอะแล้วเอาผู้หญิงมาเสริมจะได้ไม่ดูเหมือนว่า โจรสลัดไม่จำเป็นผู้ชายตลอด
 3 หรืออาจจะเป็นชาย นิสัยชอบย่อคนนู้นคนนี้อายุ15-19 ถ้ามากว่านี้จะกัดกันชะเปล่ากับคนอื่น
    เรื่องพลัง ก็มีความสามารถในระดับหนึ่งพอๆกลับโคบี้ ก็แล้วกัน แต่ต้องเป็นคนดีด้วยนะ

1.ความฝัน 2.หน้าที 3.คนดี
4.เพื่อนต้องมาก่อน 5.ย้อนอดีต                          >> นี้แหละคุณสมบัติ ของกลุ่มหมวกฟาง ต้องบ้าบอๆพอๆกับพวกนี้เลยนะ แต่ละคนสุดๆไปเลย
6.ไม่จำเป็นต้องเก่งแต่ขอให้เป็นคนดีก็พอ                 ไอหนึ่งก็ขี้โม้ ลู่ฟี่แมร่งสนุก ช็อปเปอร์ก็บ้าย่อ โซโลก็หลงทาง,หลับทุกงาน ไอซันจิก็บ้ากาม
                                                                           บรู๊คก็หืน นามิเองก็บ้าเงิน โรบิ้นครืมมาก(เย็นชา) แฟร้งกี้ก็ทำท้าบ้าๆบอๆ
                                         ถ้าเอาอีกคนนะ   ต้องชอบย่อคนนู้นคนนี้อะไรประมาณนี้ มันจะลงตัวมากๆ

ขาดกระเทย----- *number1*
การจากลาคือการเริ่มต้นใหม่

DEMON-HAFT

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
  • ข้าคือคุซัน - -" ข้าจะดูแลโรบินตลอดไป ฮิ้ววว ~
ผมขอพนันว่าอาจจะซามูไรละกัน มันรู้สึกชอบไงไม่รู้  *haha* *haha*
    แต่ก็อยากได้ ตัวละครหญิงจริง ๆ อ่ะแหละ เอาโมเน่ละกัน   *haha* *haha* *haha*
  แต่ก็รอต่อไป โอดะชอบหักมุม น่าตบ (ล้อเล่นครับลูกพี่ T^T)

สาว ๆ ในอนิเมะเนี้ย ขอแค่โมเอะแค่นี้ก็รักตายเลย 55+

thepipman

• *
  • กลุ่มโจรสลัดPippip ( ฮีโร่ผู้พิทักษ์ )
เอาตรง ๆ รู้สึกว่าไม่อยากได้จินเบ นะ  ดูแปลก ๆ

เอา บอน เคร มาก้ดีเหมือนกันครับ

IzAGolF

• *
  • เรื่อยๆเดี๋ยวก็เปื่อย
ผมอยากสมาชิกใหม่เป็นสายโรเกียอะครับ  ในเรือขาดสายโรเกียอะครับ  เพราะอยากให้มีครบทุกรูปแบบของผลปีศาจ   เก่งไม่เก่งก็ไม่สนอะ 
ยิ่งถ้าเป็นสาวสวยๆ  ยิ่งดีเลย
  *love* *love*
ออกทะเลไม่เป็น  เป็นแต่ออกนอกโลก

Remy Martin

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
ถ้าผมจำไม่ผิดนะ ในเอสบีเอส จะได้พรรคพวกคนใหม่ที่เกาะแรกเลย และเป็นระดับหัวหน้า เคยสู้กะลูฟี่มาแล้ว ถ้าผิดพลาดประการใด โปรดโต้แย้งครับ *attack* *attack*

Sanjididami

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • I LIKE SANJI ONE PIECE
เอาตรง ๆ รู้สึกว่าไม่อยากได้จินเบ นะ  ดูแปลก ๆ

เอา บอน เคร มาก้ดีเหมือนกันครับ
ถ้าผมจำไม่ผิดนะ ในเอสบีเอส จะได้พรรคพวกคนใหม่ที่เกาะแรกเลย และเป็นระดับหัวหน้า เคยสู้กะลูฟี่มาแล้ว ถ้าผิดพลาดประการใด โปรดโต้แย้งครับ *attack* *attack*

ตอบthepipman link
ผมก็ ไม่อยากได้  ดูมันดิหน้าตาไม่แปลกพิลึกกึกือ
ดูมันสิมันใช้คนที่ไหน อย่างกะโดเรมอนตอนแก
 *haha* *haha*

ตอบRemy  Martin link
ถ้าเป็นแบบนั่นก็เซงสุดๆไปเลย และใครละใคร คงไม่  cc(1%) นะ หรือลอว์(50%) ซามูไร (60%)
ไม่อยากให้เป็นเลย สามคนนี้ไม่อยากได้ มันหน้าตาแต่ละคน ไม่ไหว อยากได้เด็กอะ

เอาจิงๆนะ อย่าหวังกับพลังตัวละคร ลูกเรือคนที่10มากเลยครับ
ผมว่า ไม่ต้องเก่งเลิศเลออะไรก็ได้ นะขอให้รักทุกคนบนเรือก็พอ
                                                                    *hoho*
ส่วนคนที่บอกว่า อยากได้สายโรเกียร์ อยากได้คนเทพๆ
ผมว่า คุณยังไม่มั่นใจ พลังในกลุ่มหมวกฟางเลยสินะ          >>>  ความคิดผม ไม่เห็นอยากได้เลย คนเทพๆ เอ้าพูดจิงๆจากใจเลยอ่ะ
                                                                         จะเป็นใครก็ได้นะ หน้าตาไม่แปลกเกินกว่าบรู๊ค  ผมก็okละ จะเก่งไม่เก่งไม่สน
                                                               แต่ต้องมีบทบาต ที่สำคัญ และโดดเด็น (เคยพูดหลายครั่งละ เพื่อนต้องมาก่อนอันนี้ พูดทุกครั่งเลย)
                                                      มันต้องเสียงชิวิตช่วยใครสักคนบนเรือ  เพื่อทำให้ทุกคนรู้และยอมรับ ให้ขึ้นเรือ ผมว่าอันนี้ จะต้องเป็นลูกเรือได้แน่นอน
ผมดูอีกรอบในอนิเมะ ตอน1หรือ2นี้แหละ
ช่วยโคบี้  โคบี้ถามว่า
โคบี้: หละคุณลูฟี่จะไปที่ไหนต่อละครับ
ลูฟี่  : ฉันก็ไม่รู้เหมือนกัน  ว่าจะหาพรรคพวกสักสิบคนพอและออกเดินทาง
        ไปหาวันพีช  (ผมฟังดู เหมือนจะเป็นคำพูดลอยๆ)
นี้แหละ ถ้าเอามาคิดนะ ผมว่าอ.วางเรืองไว้แบบนี้เลย ลูฟี่เค้าไม่ได้พูดเองหรอก
แต่อ.เขียน คนเขียนจะพูดลอยๆ มันก็ยังไงไม่รู้ หรืออาจายร์แก่อินเนอร์มาก หรือยังไง ?เอ๊ะ โอ๊ะ อ๊ะ       
                                                                                          *้bloodpool* *้bloodpool*                           
แฟนเพจOne piece ST facebook http://www.facebook.com/pages/One-Piece-ST/342567119126418

DEMON-HAFT

• *
  • ข้าคือคุซัน - -" ข้าจะดูแลโรบินตลอดไป ฮิ้ววว ~
ผมก็ไม่ค่อยอยากไ้ด้จินเบนะ่ ไม่รู้ทำไม คนอวยเยอะละมั้ง แต่ถ้าโอดะจะเอาใจแฟนๆจินเบก็ไม่แ่น่
    แต่ก็อยากให้มีลูกเรือใหม่ซักทีอ่ะ ผ่านมาหลายร้อยตอนล่ะ  *great* *great*

สาว ๆ ในอนิเมะเนี้ย ขอแค่โมเอะแค่นี้ก็รักตายเลย 55+

IzAGolF

• *
คุณพี่ Sanjididami ครับ  ผมก็บอกอยู่ว่าเก่งไม่เก่งผมไม่สนอยู่แล้ว  แค่อยากได้ตัวละครที่เป็นสายโรเกียเฉยๆ
ผมแค่คิดว่าถ้ามี ตัวละครที่เป็นสายโรเกียอยู่บนเรือด้วย คงเฮฮาน่าดูเหมือนกัน 
แล้วถ้าเป็นสาวๆสวยๆละก็นะ  คงได้แกล้งซันจิกับบรู๊ค  ฮาแน่ๆ  หรือว่าโดนแกล้งหว่า  *nude* *nude*
ออกทะเลไม่เป็น  เป็นแต่ออกนอกโลก

marakak

• *
ผมอยากสมาชิกใหม่เป็นสายโรเกียอะครับ  ในเรือขาดสายโรเกียอะครับ  เพราะอยากให้มีครบทุกรูปแบบของผลปีศาจ   เก่งไม่เก่งก็ไม่สนอะ 
ยิ่งถ้าเป็นสาวสวยๆ  ยิ่งดีเลย
  *love* *love*
ถ้าสมมุติได้สายโรเกียมา เพื่อนๆ อยากได้สายอะไรดี เอาฮา *damage* *damage*
การจากลาคือการเริ่มต้นใหม่

lionkinging2

• *
  • I'am Ñîght
ซามูไรคงไม่ได้ขึ้นเรือหรอกครับ เพราะเจ้าตัวแค่มาตามหาลูกชายเฉย ๆ
อาจจะยังไม่ได้ที่เกาะนี้ก็ได้นี่นา ยังไงลูกเรือคนต่อไปก็อยู่ในโลกใหม่นี่แหละ

ตามที่หลายๆคนคิดว่า อยากได้ผู้หญิงบ้าง ผมก็เหมือนกันผู้หญิงมันแลดูน้อยเกินไป น่าจะมีเพิ่มอีกคนสองคนนะ
There is nothing either good or bad but thinking makes it so

pomop

• *

แนะนำสโมคเกอร์เลยครับ ระดับหัวหน้า เคยสู้กับลูฟี่มาแล้ว เป็นสายโรเกียด้วย  *love*

ปล. อยากจะขอให้ช่วยรณรงค์ใช้ภาษาไทยให้ถูกกันหน่อยนะครับ เห็นหลายท่านพิมพ์ผิดกันบ่อยมาก

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
ถ้าท่านแค่อยากได้โรเกียแต่ไม่สนใจความเก่ง  ผมขอนำเสนอ คาลิบู คับ  *haha* *haha*

DEMON-HAFT

• *
คาลิบู  *haha* *haha* *haha*
   ตอนมาแรก ๆ นึกว่าจะมาเป็นตัวร้ายของภาคใหม่ ต่อมากลายเป็นตัวประกอบและโดนลุมตื้บซะงั้น แค่หน้าตาก็ไม่ผ่านละคาลิบู  *haha* *haha* *haha*

IzAGolF

• *
คาริบู มันผ่านแค่ความติ้งต๋อง  แต่ไม่ผ่านเรื่องความคิด มันออกจะชั่วร้ายไป  ไม่เหมาะกับกลุ่มเลย   *damage* *damage*