Manga Zone > Naruto TH นารุโตะ นินจาคาถาโอ้โฮเฮะ แปลไทย

มีใครสงสัยไหม ? ว่า 6 เชียนเต่าเป็นใคร? ได้พลังมาไง? ได้สัดหางมาจากไหม? แล้วหน้าตาชัดๆเป็นไงบ้าง?

หน้า: << < (3/5) > >>

iTheStore:

--- อ้างจาก: nakin ที่ พ. 08 ก.พ. 2012 เวลา 03:59:22 ---
เซียนเต๋าหกวิถี คนที่ 1 เก่งมว๊ากกกกกกกก เพราะเป็นต้นตำหรับ เก่งวิชาเนตร วิชาผนึก และเป็นพลังสถิตย์ร่าง 10 หาง

เซียนหกวิถี คนที่ 2 เก่งประมาณครึ่งหนึ่งของคนแรก ไม่ได้เป็นพลังสถิตย์ร่าง 10 หาง

เซียนหกวิถี คนที่ 3 เก่งประมาณครึ่งหนึ่งของคนแรก ไม่ได้เป็นพลังสถิตย์ร่าง 10 หาง

เซียนเต๋าหกวิถี คนที่ 4 เก่งประมาณครึ่งหนึ่งของคนแรก ไม่ได้เป็นพลังสถิตย์ร่าง 10 หาง

เซียนหกวิถี คนที่ 5 คนนี้ยังไม่ได้เป็นเซียน แต่แต่ดูรูปร่างจักระแล้ว ถ้าได้เป็นแล้วน่าเทียบเท่าตัวจริง

ส่วนคนนี้เซียนไพ่ครับ
   ปล.สาเหตุที่คนแรกชื่อเซียนเต๋าหกวิถี อาจจะเป็นเพราะชื่อเขา ชื่อว่าเต๋า น่าจะเก่งเรื่องต่อยตีอ่านะผมว่า ผิดพลาดประการใดก็ขออภัยครับ

--- End quote ---
ฮ่าาาา คนสุดท้ายเนี่ยสุดยอดเซียนไพ่  *number1*

rukmac:

Nakin "ปล.สาเหตุที่คนแรกชื่อเซียนเต๋าหกวิถี อาจจะเป็นเพราะชื่อเขา ชื่อว่าเต๋า น่าจะเก่งเรื่องต่อยตีอ่านะผมว่า ผิดพลาดประการใดก็ขออภัยครับ"
ผมฮาประโยคนี้แหล่ะครับ 555+    ปล. กด like ปุ๋มไหน?? 55+

MAX:

มีมาหลายคนแล้วเหรอเนี่ย  *great*

nakin:

ภาพนี้คือลูกชายคนโต ของเซียนเต๋าหกวิถี ในภาพเหมือนจะมีเนตรสังสาระเหมือนกัน เพราะเซียนพี่เต๋าเขาให้มา แต่ไม่ยังถูกเรียกว่าเซียนหกวิีถี
   ปล.เซียนหกวิถี คือคนที่ใช้วิชาได้ทั้ง 6 สายอย่างชำนาญทั้งการแปลงคุณสมบัติและรูปลักษณ์วิชา คือ ดิน น้ำ ไฟ ลม สายฟ้า วิชานอกวิถีอีกหนึ่ง(มั้งไม่แน่ใจ)

devicry:

--- อ้างจาก: nakin ที่ พ. 08 ก.พ. 2012 เวลา 20:50:22 ---
    ภาพนี้คือลูกชายคนโต ของเซียนเต๋าหกวิถี ในภาพเหมือนจะมีเนตรสังสาระเหมือนกัน เพราะเซียนพี่เต๋าเขาให้มา แต่ไม่ยังถูกเรียกว่าเซียนหกวิีถี
   ปล.เซียนหกวิถี คือคนที่ใช้วิชาได้ทั้ง 6 สายอย่างชำนาญทั้งการแปลงคุณสมบัติและรูปลักษณ์วิชา คือ ดิน น้ำ ไฟ ลม สายฟ้า วิชานอกวิถีอีกหนึ่ง(มั้งไม่แน่ใจ)

--- End quote ---

ผมว่าไม่ใช่ เนตรสังสาระน้าาา  ดูดีๆ 

หน้า: << < (3/5) > >>

Go to full version