หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: เป็นไปได้สูงไหม ที่ ลอว์ เป็น7เทพโจรสลัดไปแล้ว  (อ่าน 22527 ครั้ง)

เดามั่วมั่ง

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • บุรุษ ที่เต็มไปด้วยปริศนา...?
Re: เป็นไปได้สูงไหม ที่ ลอว์ เป็น7เทพโจรสลัดไปแล้ว
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พ. 29 ก.พ. 2012 เวลา 14:13:58 »
นอกเรื่องหน่อยครับ แต่เกี่ยวกับ 7 เทพคนใหม่
เอารูปมาให้วิเคราะห์กันเล่นๆ

"ครั้งนี้เราต้องเลือกผู้ที่มีอิทธิพลจริงๆสักหน่อยละ"

ยอดเยี่ยมเลยครับท่าน vin  ผมลืมตอนนี้ไปเลย....
"ครั้งนี้เราต้องเลือกผู้ที่มีอิทธิพลจริงๆสักหน่อยละ"

*number1*

จากตอนที่ท่าน vin แปะตอนนี้มาให้ดู  ทำให้วิเคราะห์ใหม่ได้ว่า.....
3 เทพคนที่เหลือ ที่จะมาตำแหน่งว่าง แทบจะเป็น 1ใน11 รูกี้ไม่ได้เลย
เพราะเท่าที่อ่านดูแล้ว 5ผู้เฒ่าพูด เหมือนกับว่า 7เทพคนเก่า ไม่ได้เป็นผู้มีอิทธิพล สักเท่าไรเลย....
ครอคโคไดร์เนี่ยนะไม่มีอิทธิพล (ไอ้คนใหม่นี่มันต้องเก่งใช้ได้เลยล่ะ) ซึ่งทำให้ 1 ใน11 รูกี้ดูกระจอกไปเลย....

จากเท่าที่ตอนนี้อ่านดูทำให้ บากี้ ก็เป็นไปได้อยู่ แค่นิด..................ด เดียว... เกือบจะเป็น 0 ที่ยังไม่ตัดเพราะชอบอ่ะ...ไม่มีเหตุผลอื่น

สงสัยจะได้เห็น 7เทพโจรสลัดหน้าใหม่..... (เป็นตัวละครใหม่3คนเลย หรือ อาจจะมีตัวละครเซอร์ไพรส์อันนี้ยังพอเป็นไปได้อยู่)
พอมาอ่านดูตอนที่ท่าน vin แปะแล้ว แล้วย้อนมาดูตอนปัจจุบัน ทำให้คิดว่าได้ว่า....
1 ใน 7เทพโจรสลัดอีกไม่นาน ได้เห็นแน่ๆ....คนนี้แหล่ะ....

เมื่อมาประติดประต่อเรื่องดูแล้ว....
หัวหน้าพวกคนที่จับลูฟี่มา ที่พวกนั้นเรียกว่า "M" นั่นแหล่ะคือ 1ใน3คนที่เหลือที่ถูกเลือกให้เป็น 7 เทพโจรสลัด
คนนี้คิดว่าพอที่จะเป็นผู้มีอิทธิพลสูง ให้ความรู้สึกอย่างนั้นได้ หลายๆคนก็ยังคิดว่าเป็น โดฟลามิงโก้ เลย
อีกทั้งที่คนครึ่งตัวต้องการแก้แค้น 7เทพโจรสลัด ทุกอย่างลงตัวหมดพอดี....
และ7เทพคนนี้ก็ใช้พลังผลปีศาจที่เกี่ยวกับ "ตัวต่อเลโก้" ประมาณนี้ด้วย....
(ถ้าไม่มีภาพอื่นมาแย้งอีกผมคอนเฟิร์มเลยว่า ชัวร์...)

ฉะนั้น คิดว่าเป็น ลอว์ ไหม....ที่เป็น 7 เทพ ตอนนี้คิดว่าไม่แล้ว 100%
แล้วที่ตัดคนครึ่งตัว คิดว่าเป็น ลอว์ ไหม ก็ไม่เช่นกัน

ปล.ความคิดส่วนตัวนะครับ

ความรู้สึกผมเหมือนกันว่าตัวละครนี้...จะเป็นเด็ก รึเปล่าวหว่า.... <==(อันนี้ไม่ชัวร์นะ... ความรู้สึกส่วนตัวเฉยๆ)

---------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

จากที่่ท่าน vin แปะทำให้คิดได้ เพิ่มอีก 2 อย่างคือ
1. มัลโก  .ขนาด5ผู้เฒ่ายังยอมรับแล้วยังพูดด้วยว่า คนที่พอสู้หนวดดำได้มีแค่ มัลโก กับ สี่จักรพรรดิ์
    .ทำให้รู้ได้ว่า มัลโก มีฝีมือใกล้เคียงกับ 4จักรพรรดิ์มาก

2. D อันตราย เสมอ ชื่อนี้เข้าถึงคนหนุ่มมากไปหน่อยแล้วในยุคนี้   ลูฟี่  โดนจ้องจาก ลุงโป้งเหน่ง ตาเป็นมันแล้ว....

*dontknow*
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พ. 29 ก.พ. 2012 เวลา 15:19:28 โดย เดามั่วมั่ง »

SouthSide

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
  • welcome to the south
Re: เป็นไปได้สูงไหม ที่ ลอว์ เป็น7เทพโจรสลัดไปแล้ว
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: พ. 29 ก.พ. 2012 เวลา 16:00:06 »
เห็นจากในเกาะ มีคนโดนตัดแยกส่วน กับเด็กคนยัก

ถ้าซุปเป้อโนว่า เป็นเทพโจรสลัด คงเป็น2คนนี้
ทราฟาลก้า ลอว์ ค่าหัว 200,000,000 เบรี
กัปตันกลุ่มโจรสลัดฮาร์ท
ผลปิศาจ ผล บาบา บาบา สายพารามีเซีย ผลผ่าตัด มีความสามารถ ในการแยกชิ้นส่วนร่างกาย
ฉายา หมอศัยกรรมแห่งความตาย
เป็นกัปตันกลุ่มโจรสลัดฮาร์ท จากทะเลนอร์ธบลูซึ้งเป็นที่เดียวกันกับ X-Drake จึงดูเหมือนทั้งสองจะรู้จักประวัติของกันและกันดีลอว์มีลักษณะเป็นผู้ชายผอมสูงสวมเสื้อเชิ๊ตสีเหลืองลายธงโจรสลัดฮาร์ทและมีรอยสักหลายแห่งตามร่างกายโดยเฉพาะที่มือซ้ายสักคำว่าตาย"D.E.A.T.H"ไว้ทั้ง 5นิ้วทำให้ดูเหมือนมือยมทูตที่พร้อมจะมอบความตายให้ทุกคน

อีกคนน่าจะเป็น

จีเวลรี่ บอนนี่
ค่าหัว 140,000,000 เบรี
กัปตันกลุ่มโจรสลัดบอนนี่
ผลปิศาจ ผล โทชิ โทชิ สายพารามีเซีย ผลอายุขัย มีพลังในรูปแบบการควบคุมอายุของตนเองและผู้อื่นได้
ฉายา จอมเขมือบ
เธอโจรสลัดสาวเซ็กซี่จากทะเลเซาท์บลู มีลักษระเป็นโจรสลัดหญิงที่มีผมยาวสีชมพูมีดวงตาสีม่วงโดยที่เธอสวมใส่เสื้อผ้าที่โชสัดส่วนให้เห็นว่าเธอเป็นผู้หญิงที่มีรูปร่างดีแม้ว่าเธอจะกินอาหารเข้าไปได้แบบไม่ยั้งโดยที่ร่างกายยังคงปกติ (ต่างจากลูฟี่ที่กินเยอะตัวก็จะพองออก)และที่พิเศษสุดเสื้อผ้าของเธอช่วยให้สะดวกเมื่อเธอเปลี่ยนแปลงร่างกายให้เป็นเด็ก

คงจะทำให้คนยักกลายเป็นเด็กได้ มั้ง  *shock*

Aragan

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: พ. 29 ก.พ. 2012 เวลา 16:01:19 »
ในวิเกียให้มัลโก้มีฝีมือเทียบเท่า 3 พลเอกโดยยกเหตุผลเรื่องที่เปรี้ยวกับพลเอกครบ 3 ตัวได้ เตะคิซารุกับอาโอคิจิปลิว และรับหมัดแม็กม่าได้ แสดงว่าฮาคิเกราะไม่เบารวมกับพลังของผลปิศาจ

บร๊ะเจ้า บากี้ มีอิทธิพลอยู่นะครับ ดังแล้ว คนรู้จักไปทั่วโลก

สมาชิกกลุ่มเจ้าแห่งโจรสลัด เพื่อนซี้ของจักรพรรดิ์ผมแดง ที่นำนักโทษแหกคุกอิมเพลดาวน์ได้ แม้กระทั่งตาเหยี่ยวยังทำอะไรไม่ได้ พี่แกโฆษณาตัวเองออกสื่อขนาดนั้น
ผู้ใหญ่ในรัฐบาลอาจจะนั่งดูการถ่ายทอดสดอยู่ก็ได้ครับ  *great*

เดามั่วมั่ง

• *
  • บุรุษ ที่เต็มไปด้วยปริศนา...?
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: พ. 29 ก.พ. 2012 เวลา 16:09:40 »

บร๊ะเจ้า บากี้ มีอิทธิพลอยู่นะครับ ดังแล้ว คนรู้จักไปทั่วโลก

สมาชิกกลุ่มเจ้าแห่งโจรสลัด เพื่อนซี้ของจักรพรรดิ์ผมแดง ที่นำนักโทษแหกคุกอิมเพลดาวน์ได้ แม้กระทั่งตาเหยี่ยวยังทำอะไรไม่ได้ พี่แกโฆษณาตัวเองออกสื่อขนาดนั้น
ผู้ใหญ่ในรัฐบาลอาจจะนั่งดูการถ่ายทอดสดอยู่ก็ได้ครับ  *great*

ถ้างั้นที่ผมยังไม่ตัด บากี้ ออกจาก1ใน3 ของ7เทพโจรสลัดคนใหม่ ก็คิดถูก  ใช้มั๊ย...ฮ๊ะ  *great*

pujee

• *
  • ก่อนจะเกรียนก็เซียนมาก่อน
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: พ. 29 ก.พ. 2012 เวลา 16:12:46 »
รู้แล้วเหยียบนะครับ คนที่เป็น 7 เมพโจรสลัดคือ พี่แจ้ อาโอคิยิ นี่เอง เรื่องสู้กับหมาหัวเน่าเป็นเรื่องจัดฉากสำหรับแผนต่อไป
เสื้อเชิ้ต โปโลชาย หลายแบรนด์ 100 - 150 บาท ครับ

Aragan

• *
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: พ. 29 ก.พ. 2012 เวลา 16:16:59 »

ถ้างั้นที่ผมยังไม่ตัด บากี้ ออกจาก1ใน3 ของ7เทพโจรสลัดคนใหม่ ก็คิดถูก  ใช้มั๊ย...ฮ๊ะ  *great*

ตาเหยี่ยวยังทำอะไรไม่ได้เลยนะครับ ขนาดชั้นแนวหน้าของเจ็ดเทพมาเองยังจ๋อย  *haha*

รู้แล้วเหยียบนะครับ คนที่เป็น 7 เมพโจรสลัดคือ พี่แจ้ อาโอคิยิ นี่เอง เรื่องสู้กับหมาหัวเน่าเป็นเรื่องจัดฉากสำหรับแผนต่อไป

*้ั์shock3* *้ั์shock3*

แต่ข่าวล่าสุดเห็นบอกว่า พี่แกเป็นเจ้าของกิจการน้ำแข็งใสระดับโลกไปแล้วไม่ใช่เหรอครับ

เดามั่วมั่ง

• *
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: พ. 29 ก.พ. 2012 เวลา 16:27:11 »

ท่าน Ser Pujee ลึกล้ำ  ยิ่งนัก.....  *้ั์smoking*

ว่าแต่ คุซัน มันเป็นพลเอก จะลดระดับเป็น 7 เทพ ทำไมว้า.....  *shock*

แต่ข่าวล่าสุดเห็นบอกว่า พี่แกเป็นเจ้าของกิจการน้ำแข็งใสระดับโลกไปแล้วไม่ใช่เหรอครับ

สงสัย...ต้องไปอุดหนุน อาโอคิยิ ซะหน่อย.....  *number1*

.
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พ. 29 ก.พ. 2012 เวลา 16:31:33 โดย เดามั่วมั่ง »

pujee

• *
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: พ. 29 ก.พ. 2012 เวลา 16:31:33 »

ท่าน Ser Pujee ลึกล้ำ  ยิ่งนะ.....  *้ั์smoking*

ว่าแต่ คุซัน มันเป็นพลเอก จะลดระดับเป็น 7 เทพ ทำไมว้า.....  *shock*

สงสัย...ต้องไปอุดหนุน อาโอคิยิ ซะหน่อย.....  *number1*

.

เพราะต้องการถอนรางถอนโคนแก๊งโดฟลามิงโก้ สืบเรื่องคุมะกับดราก้อน ไปยาลใหญ่ ไปเชียร์บอลไทยไปมวยโลกดีกว่าึีึครับ กำลังเตะ ไทยแลนด์ สู้ๆ
เสื้อเชิ้ต โปโลชาย หลายแบรนด์ 100 - 150 บาท ครับ

เดามั่วมั่ง

• *
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: พ. 29 ก.พ. 2012 เวลา 16:38:20 »

ท่าน Ser Pujee ลึกล้ำ  ยิ่งนะ.....  *้ั์smoking*

.

เพราะต้องการถอนรางถอนโคนแก๊งโดฟลามิงโก้ สืบเรื่องคุมะกับดราก้อน ไปยาลใหญ่ ไปเชียร์บอลไทยไปมวยโลกดีกว่าึีึครับ กำลังเตะ ไทยแลนด์ สู้ๆ

ไปดูมั่งดีฝ่า จ๊าก....ก ไทยโดนไป 1 - 0 และหรอ.....เฮ้อ      ไปแระเฟี้ยว....ว  *unbear*

nu-dawan

• *
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: พ. 29 ก.พ. 2012 เวลา 16:51:28 »
หนูไม่รู้~~~ ว่าแฟนมี เห็นหล่อดี หนูก็เลยชอบเขา~~~    *haha* *haha* *haha*

จะบอกว่าไม่สนับสนุนให้ท่านลอว์เป็น7เทพค่ะ ถึงจะคิดว่าเป็นไปได้ถึงร้อยละ70 (ร้อยละเป็นคำของไทยนะ สนับสนุนภาษาไทยจ้า 55555)
ยังไงก็คิดว่าบาร์กี้ต้องเป็นหนึ่งใน7เทพคนใหม่แน่ อยากจะฟันธงเลยล่ะ *number1* *number1*
ไม่นิยมออกทะเล แต่ฮาเฮอยู่นอกฝั่ง ^___^

NaTTaJaK

• *
  • ถ้าหากเรายังไม่ทิ้งความฝันความฝันก็จะยังไม่ทิ้งเรา
    • [url=http://pic.free.in.th/id/bbf4ce827994fc8d5cf82e62ed8076a9][img]http://image.free.in.th/z/ib/imagesca3zzbcu.jpg[/img][/url]
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: พ. 29 ก.พ. 2012 เวลา 17:19:02 »
จากความคิดของผมนั้น *haha*คนอย่างลอว์ไม่น่าจะได้เป็นนะครับ
ก่อคดีมานับไม่ถ้วนโทษหนักคือพาลูฟี่หนีจากสนามรบ5ผู้เฒ่าคงไม่ปล่อยไห้มาเป็นหรอกครับ *rip*(อดเลยตู)
ผมคิดว่าลอว์น่าจะผ่านมาที่เกาะนั้นครับ *great*แล้วเกิดไปมีเรื่องกับพวกซามูไรด้วยฝีมืออันเหนือชั้นเลยชนะและออกจากเกาะไปครับ *number1*
แต่ที่คนครึ่งตัวพูดถึงเจ็ดเทพโจรสลัดนั้นผมมองว่าลอว์อาจจะได้พบกับเจ็ดเทพแล้วโดนชวนไห้เข้าพวกแล้วปฏิเสธแต่พอตอนออกจากเกาะซามูไรหมั่นไส้เลยเข้ามาสู้เพราะเข้าไจผิด(มั้ง) *disappoint*ว่าลอว์เปงพวกของMแล้วลอว์ก็จากไปลูฟี่ก็เข้ามาแทนแล้วโดนเข้าไจผิด(มั้ง *hoho*)
M<<<===ไครก็ไม่รูอ่าครับแต่น่าจะเปงเจ็ดเทพครับ *้ัิbored*
ลอว์ไม่น่าได้เป็นครับ
แต่บากี้น่าจะชัวครับเพราะมีจดหมายมาแล้วครับถึงจะยังไม่แน่ไจว่าไนจดหมายเปงยังไงก็เถอะครับ
แต่กระแสของโลกกำลังไหลไปที่บากี้ครับ(โม้ไว้เยอะครับตอนไนสงครามอ่าครับ)
Mถ้าเปงมัลโก้นั้นมุมนี้ก็มองได้เลยนะครับฝีมือขนาดนั้นถ้าเป็นเจ็ดเทพก็คงยอมรับอ่าครับ *dontknow*
แต่ลองมองกลับกันกองทัพเรือฆ่าหนวดขาวมัลโก้จะยอมไปเป็นเจ็ดเทพไห้หรอครับ *้ั์uppercut*(ผมคิดว่าถ้าชื่อเสียงนั้นมัลโก้ก็มีเยอะพอดูเลยหละครับ)
มังกรเฝ้ารอโอกาสที่จะผงาจขึ้นสู่ท้องฟ้าในขณะที่เวลายังมาไม่ถึงมันจะซุกหัวซ่อนกรงเล็บและเก็บตัวอยู่ใต้ห้วงน้ำลึกโดย
พยายามไม่ให้เกิดระลอกคลื่น^^

maxzero0000

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: พ. 29 ก.พ. 2012 เวลา 18:58:15 »
*rip* สิ่งที่คิดมาตลอด 7 เทพคือ               ________________________________________ซาโบ้__________________________

Remy Martin

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: พ. 07 มี.ค. 2012 เวลา 18:00:13 »
ในที่สุดก็คือ ท่านลอว์นี้เอง

Vin D Sel

• *
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: พ. 07 มี.ค. 2012 เวลา 18:13:01 »
ในที่สุดก็คือ ท่านลอว์นี้เอง
ลอว์ไปขโมยเสื้อโค้ทในตำนานของมูรินโญ่มาสกรีนรูปกลุ่มฮาร์ทของตัวเอง อิอิ

pujee

• *
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: พ. 07 มี.ค. 2012 เวลา 18:18:17 »
สุดยอดผมทายถูก 200%

1. เรื่องลอว์เป็น 7 เมพขิงขิงโจรสลัด

2. เรื่องลอว์อยู่แถวนั้น

ชนะ % คุณ aragan ที่แทงกั๊ํกขาดลอยเลย  *dontknow* *haha* *haha*