หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: ใครอยุ่เบื้องหลัง เจ็ดเทพลอว์ สุดหล่อ  (อ่าน 31262 ครั้ง)

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
Re: ใครอยุ่เบื้องหลัง เจ็ดเทพลอว์ สุดหล่อ
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: ส. 07 เม.ย. 2012 เวลา 11:54:32 »
มันอาจจะกลัวแชงค์ก้ได้นะคับ  อย่างหนวดดำนี่ก้ไม่มีใครไปท้าทายมันเลย

รึว่า แชงค์กับหนวดดำ ตอนนี้ จะเก่งที่สุดในจักรพรรดิ์  *shock*

pujee

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • ก่อนจะเกรียนก็เซียนมาก่อน
Re: ใครอยุ่เบื้องหลัง เจ็ดเทพลอว์ สุดหล่อ
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: ส. 07 เม.ย. 2012 เวลา 14:54:36 »
มันอาจจะกลัวแชงค์ก้ได้นะคับ  อย่างหนวดดำนี่ก้ไม่มีใครไปท้าทายมันเลย

รึว่า แชงค์กับหนวดดำ ตอนนี้ จะเก่งที่สุดในจักรพรรดิ์  *shock*

หรือว่าเกาะของแชงค์จะอยู่หลังๆ ส่วนของไคโด และ บิ๊กมัมอยู่ต้นๆโลกใหม่

ผมว่ากลุ่มแชงค์กับหนวดดำนี่น่าจะท้าทายก่อนเลยนะ เพราะคนน้อย อย่างน้อยท้าทายให้ได้เห็นฝีมือก่อนไรงี้ ไคโดไม่รู้ข้อมูล บิ๊กมัมน่าจะกลุ่มใหญ่ดูจากหัวหน้าที่

ไปเก็บส่วยแต่ละที่

ลองคิดเล่นๆ ถ้าสมมุติเราไปอาละวาดเกาะที่เป็นอาณาเขตของแชงค์หรือหนวดดำ ด้วยความที่คนน้อยการจะปกครองให้ทั่วถึงคงยาก กว่าจะรู้ข่าวหรือจะไปจัดการ

ผมว่าคงต้องใช้เวลาสักหน่อย เราก็ค่อยอาละวาดไปทีละเกาะๆ แล้วค่อยไปเจอกันซึ่งหน้า เอาให้หัวหมุนเล่นก่อน พอถึงเวลาก็ค่อยบวกกัน

แต่ถ้ามองอีกมุม ถ้าคนน้อยมันก็ทำให้คล่องตัว จัดการปกครองง่ายกว่าแต่อาจจะไม่ทั่วถึง พิมพ์ไปพิมพ์มาเริ่มงงกับตัวเอง ฮ่าๆ

เรื่องความสามารถผมก็คงต้องยกให้แชงค์แหละเพราะไม่ต้องกินผลไม้ปิศาจใช้แค่ความสามารถของตัวเองจนขึ้นมาถึงขั้นนี้
เสื้อเชิ้ต โปโลชาย หลายแบรนด์ 100 - 150 บาท ครับ