หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: อยากรู้จัง ไอ้พัสดีพิษคนเก่า แก่เลื่อนยศเป็นอะไร หรือเป็นพลเอก  (อ่าน 32005 ครั้ง)

arsenalmos

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
น่าจะเป็นพลเอกไหมครับ เพื่อนๆคิดว่าไง

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
ก้พอเปนไปได้นะคับ  แต่ก้ยังไม่มีใครรุ้ว่าหายไปไหนเหมือนกัน

ต้องรอดูกันต่อไป *number1*

ืneowalker

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
ถ้าจำไม่เห็นว่าพยายามฆ่าตัวตายเพื่อรับผิดชอบเหตุการณ์ที่คุกอิมเพลดาว ไม่น่าจะได้เลื่อนยศ

Lambo

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
น่าจะเป็นพลเอกไปเเล้ว *attack*

pujee

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • ก่อนจะเกรียนก็เซียนมาก่อน
ผมว่าพัศดีมันไม่เกี่ยวอะไรกับทหารนะครับ

คนที่พร้อมจะเลื่อนเ็ป็นพลเอกก็มีพลโทให้เลือกเยอะแยะ ผมว่าตำแหน่งพลเอกคงมีไว้ให้ทหารโดยตรงคงไม่ต้องไปเอาพัศดีมาแทน พลโทน้อยใจแย่

ผมว่าแกคงจะออกไปตามล่าพวกนักโทษนะแหละ ถ้าไปจับกลับมาไม่ได้ก็ไม่ขอรับตำแหน่งประมาณนั้น ตอนนี้คงกำลังพักงานสักระยะให้ฮันเนียบันรักษาการแทนไปก่อน
เสื้อเชิ้ต โปโลชาย หลายแบรนด์ 100 - 150 บาท ครับ

ericky

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
ผัสดี อยู่กระทรวงมหาดไทย จะย้ายเป็นพลเอก(ทหารเรือกระทรวงกลาโหม) ได้ยังไง...
ขอซักครั้งจะตั้งใจทำงานเก็บเงินไปขอ..

daznobest

• *
ผัสดี อยู่กระทรวงมหาดไทย จะย้ายเป็นพลเอก(ทหารเรือกระทรวงกลาโหม) ได้ยังไง...
กระทรวง ต่างๆเป็นสิ่งที่รัฐบาลกำหนดครับ ซึ่งจะแก้ จะย้าย ยังไงก็ได้

Augustz

• *
พัศดี เปนผุ้คุมนักโทษ  ถ้าผมจำไม่ผิดจากการที่ผมไปศึกษามา

พัศดี อยุ่กรมราชฑันณ์ ไม่ใช่หรอคับ *้ัdoubt*

Vin D Sel

• *
ที่แน่ๆถ้าแมคเจลแลนออกมาตามล่านักโทษแหกคุกบร๊ะเจ้าบากี้งานงอกแน่

nu-dawan

• *
ที่แน่ๆถ้าแมคเจลแลนออกมาตามล่านักโทษแหกคุกบร๊ะเจ้าบากี้งานงอกแน่

แค่นี้ไม่มีทางเข้าถึงตัวบร๊ะเจ้าบากี้ได้หร้อก *haha* *haha* *haha*
ไม่นิยมออกทะเล แต่ฮาเฮอยู่นอกฝั่ง ^___^

เดามั่วมั่ง

• *
  • บุรุษ ที่เต็มไปด้วยปริศนา...?
ผมว่าพัศดีมันไม่เกี่ยวอะไรกับทหารนะครับ
คนที่พร้อมจะเลื่อนเ็ป็นพลเอกก็มีพลโทให้เลือกเยอะแยะ ผมว่าตำแหน่งพลเอกคงมีไว้ให้ทหารโดยตรงคงไม่ต้องไปเอาพัศดีมาแทน พลโทน้อยใจแย่

*number1*
บางทีอาจจะไปซุ่มฝึกพลัง พิษ อันใหม่ๆเพิ่มอยู่ก็ได้ เช่น พิศสวาท แบบนี้
ประมาณว่า ไม่อยากจะทำพลาดอีกครั้ง

พัศดี เปนผุ้คุมนักโทษ  ถ้าผมจำไม่ผิดจากการที่ผมไปศึกษามา

พัศดี อยุ่กรมราชฑันณ์ ไม่ใช่หรอคับ *้ัdoubt*

กระทรวง ต่างๆเป็นสิ่งที่รัฐบาลกำหนดครับ ซึ่งจะแก้ จะย้าย ยังไงก็ได้

สมาชิกในบอร์ดนี่ยังไง  อยู่ๆก็มีสาระกันขึ้นมาเฉยเลย....

ขอมีสาระนิดหน่อยบ้างแระกัน.....
โดยปกติแล้ว(แบบชีวิตจริง) ถ้ากระทรวง ทะบวง หรือกรม เกิดกรณีที่ผิดปกติ(ในกรณีนี้คือนักโทษแหกคุก)  มักจะต้องมีผู้รับผิดชอบเสมอ...
ซึ่งก็เป็นไปได้ที่ แมคเจลแลน  จะลาออกจากตำแหน่งเองเพื่อแสดงความรับผิดชอบ  หรืออาจจะโดนสั่งโยกย้าย
แล้ว ฮันเนียบัน มักจะคิดหาเรื่องนู้นนี่ ให้แมคเจลแลนโดนปลด(ซึ่งแสดงให้เห็นว่าถ้าเกิดเรื่องจะต้องมีผู้รับผิดชอบ)เพื่อจะได้เป็นพัสดีแทน
ผมก็จำไม่ค่อยได้เท่าไร แต่ลองกลับไปอ่านดูได้.....

ปล. ถามมาตอบไป ไม่มีอะไรในกอไผ่ ผมเดามั่วครับ....

Aragan

• *
การ์ตูน ครับอย่าคิดมากถ้าคนเขียนเกิดอยากจะเขียนให้เป็นทหารเรือขึ้นมาก็เป็นได้ครับ

ดูอย่างเจ้าโมโมทาโร่ เซ็นโตมารุ ยังเปลี่ยนจาก บอดีการ์ด มาเป็น ทหารเรือได้เลย

แถมในชีวิตจริง  ที่ประเทศสารขัณฑ์เมื่อไม่นานมานี้

มีการย้ายผบตรเจ้าคนถูกย้ายบอก ย้ายได้เรื่องเล็กแต่ตำแหน่งต้องเท่าเดิมอันนี้เรื่องใหญ่ (ระดับอธิบดี)  สำนักงาน ตรหช ไม่ได้สังกัด กระทรวง มท แล้ว แต่ยังย้ายข้ามห้วยกันได้  555

Augustz

• *
นั่นสินะ การ์ตูนเรื่องนี้ เผ่ามังกรฟ้า ใหญ่ที่สุด

เพราะงั้น พวกนี้ กับ รัฐบาลโลกสั่ง  ก้ไม่มีใครกล้าขัดหรอกมั้งคับ

ส่วนเรื่อง เซ็นโตมารุ ผมว่ามันได้เข้าเปนทหารเรือ เพราะความสามารถของมันแข็งแกร่งนะคับ

หรือไม่ก้  เส้นของ คิซารุ  *disappoint*

ericky

• *
แก้ๆๆ  ผัสดี อยู่กระทรวงยุติิธรรม ครับ
ขอซักครั้งจะตั้งใจทำงานเก็บเงินไปขอ..

ericky

• *
ถ้าเกิดแมคแจนแลน ได้เป็นพลเอกจริง คนที่สั่งได้ก็คงเป็นระดับ 5 ผู้เฒ่า(คาดว่าเป็นรัฐมนตรีโลก) เพราะตั้งแต่อ่านมา มีแต่ข้าราชการประจำทั้งนั้น ยังไม่มีรัฐมนตรีหรือนายก