หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: ตอนหน้า +แน่ สโมกเกอร์ VS ลอว์  (อ่าน 33525 ครั้ง)

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
ตอนหน้า +แน่ สโมกเกอร์ VS ลอว์
« เมื่อ: พ. 14 มี.ค. 2012 เวลา 19:54:24 »
ใครที่เชียร์คุ่นี้อยุ่ รอดูตอนหน้าเลย

ว่าแต่ เราจะได้เห็นกันแล้ว ว่าลอว์มีฮาคิจิงๆรึป่าว ไม่งั้นคงไม่กล้าหาเรื่องกับสโมกเกอร์ที่เปนโรเกีย
แถมผ่านไป2ปี ลอว์ไม่ได้แค่ตัดร่างกายแล้วไปต่อกับอย่างอื่น นี่พวกเล่นยกเรือรบขึ้นได้เลย  โอ้วว สุดยอด

เจ๋งจิงๆ  ท่านลอว์  *number1*

Vin D Sel

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
Re: ตอนหน้า +แน่ สโมกเกอร์ VS ลอว์
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พ. 14 มี.ค. 2012 เวลา 20:07:57 »
ลอว์กระดิกนิ้วเรือลอย ถ้ามันดีดนิ้วเรือคงระเบิด บู้มมม กลายเป็นโกโก้ ครั้นช์

pujee

• *
  • ก่อนจะเกรียนก็เซียนมาก่อน
Re: ตอนหน้า +แน่ สโมกเกอร์ VS ลอว์
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พ. 14 มี.ค. 2012 เวลา 20:09:50 »
ผมว่าไม่แน่ ลอว์ อาจจะตัดอะไรก็ได้ทั้งนั้น แล้วก็ไม่สนว่าจะเป็นสายโรเกียรึเปล่า แบบต่อให้โรเกียโดนตัดก็ต่อคืนร่างเดิมไม่ได้ประมาณนี้อ่ะ

แต่ที่แน่ๆ อาณาเขตรูมแกกินพื่นที่มาก โคตะระกว้างกว่าเดิมเยอะเลย ห่วงพวกเด็กๆกะพวกซันจิมากกว่าถ้ามันตัดทุกอย่างในเขตรูมคงโดนลูกหลงด้วย
เสื้อเชิ้ต โปโลชาย หลายแบรนด์ 100 - 150 บาท ครับ

Augustz

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พ. 14 มี.ค. 2012 เวลา 20:20:11 »
ถ้าพวกนั้นเข้ามาในวง โดนลูกหลง100% แน่นอนคับ

แต่ว่าความสามารถของลอว์จะโหดขนาดไม่สนใจสายโรเกียเลยหรอ

Vin D Sel

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พ. 14 มี.ค. 2012 เวลา 20:21:55 »
เดี๋ยวผมขออ่านละเอียดๆก่อน เพิ่งกลับมาบ้านตะกี๊นั่งดูแต่รูปยังไม่ได้ตั้งใจอ่าน *hoho*

pujee

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พ. 14 มี.ค. 2012 เวลา 20:29:46 »
ถ้าพวกนั้นเข้ามาในวง โดนลูกหลง100% แน่นอนคับ

แต่ว่าความสามารถของลอว์จะโหดขนาดไม่สนใจสายโรเกียเลยหรอ

ผมว่าก็ไม่แน่นะครับ เพราะมันเป็นพลังผลปิศาจอ่ะ ประมาณว่าผลปิศาจนี้ไม่สนพลังผลปิศาจอื่นในเขตรูมอะครับ คิดเล่นๆหนะครับ ฮ่าๆ
เสื้อเชิ้ต โปโลชาย หลายแบรนด์ 100 - 150 บาท ครับ

Augustz

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พ. 14 มี.ค. 2012 เวลา 20:42:27 »
ถ้าตัดได้ทุกสายจิงๆ สโมกเกอร์กากไปเลยอ่ะคับ อย่าว่าแต่สโมกเกอร์เลย อาคาอินุก้กาก
แถมอนาเขตรูมพี่แกกว้างซะขนาดนั้น ถ้าเข้าไปโลกใหม่เผลอๆได้เปน4จักพรรดิ์ด้วยมั้ง  *haha*

แต่ว่าถ้าตัดสายโรเกีย แล้วเอาไปต่อ มันกลายร่างก้หายแล้วไม่ใช่หรอ  *disappoint*

Vin D Sel

• *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พ. 14 มี.ค. 2012 เวลา 20:43:06 »

ผมว่าก็ไม่แน่นะครับ เพราะมันเป็นพลังผลปิศาจอ่ะ ประมาณว่าผลปิศาจนี้ไม่สนพลังผลปิศาจอื่นในเขตรูมอะครับ คิดเล่นๆหนะครับ ฮ่าๆ
พวก... เอ้ย เงื่อนไขพิเศษประมาณผลความมืดของหนวดดำหรอครับ

pujee

• *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พ. 14 มี.ค. 2012 เวลา 22:12:36 »
พวก...

คือที่ผมคิดประมาณนั้นแหละครับว่าถ้าอยู่ในเขตรูมของลอว์ ลอว์สามารถใช้ความสามารถของผลปิศาจตัดโดนแม้กระทั่งร่างจริงของพวกโรเกีย แต่ถ้าออกนอกเขต

ก็ไม่รู้จะมีผลต่อมั้ย

Augustz

• *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พ. 14 มี.ค. 2012 เวลา 22:36:05 »
จินเบ กับ โฮคินส์  เคยทำหน้า ทุเรสๆ แบบนี้ด้วยหรอคับ

ไม่อยากจะเชื่อ  *rip*

DipucCupiD

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พ. 14 มี.ค. 2012 เวลา 23:25:46 »
ถ้าตัดโรเกีย แล้วไม่สามารถ คืนร่างเดิม คงน่ากลัวพิลึก  *shock*

jedeser

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
  • 7
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พ. 14 มี.ค. 2012 เวลา 23:41:02 »
จินเบ กับ โฮคินส์  เคยทำหน้า ทุเรสๆ แบบนี้ด้วยหรอคับ

จินเบย์อ่ะเคยครับ เห็นบ่อยๆ(เพราะอ่านซ้ำรึเปล่าก็ไม่รุ)
ส่วนโฮคินผมว่า ไม่มีแน่นอน หน้ามันนิ่งขนาดนั้น แล้วผมไม่เคยอ่านเจอเลย

Augustz

• *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พ. 14 มี.ค. 2012 เวลา 23:55:03 »

จินเบย์อ่ะเคยครับ เห็นบ่อยๆ(เพราะอ่านซ้ำรึเปล่าก็ไม่รุ)
ส่วนโฮคินผมว่า ไม่มีแน่นอน หน้ามันนิ่งขนาดนั้น แล้วผมไม่เคยอ่านเจอเลย

จินเบมันทำตอนที่เท่าไหร่อ่ะคับ  ถ้ามันทำจิงผมจะเลิกเชียร์เลย
หมดความศรัธรา

เดามั่วมั่ง

• *
  • บุรุษ ที่เต็มไปด้วยปริศนา...?
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤ. 15 มี.ค. 2012 เวลา 00:52:36 »

จินเบมันทำตอนที่เท่าไหร่อ่ะคับ  ถ้ามันทำจิงผมจะเลิกเชียร์เลย
หมดความศรัธรา

คล้ายๆว่า ตอนที่อยู่ที่เกาะเงือกนี่แหล่ะ ที่จินเบทำหน้าแบบนี้อ่ะครับ... แต่ไม่รู้ว่าจะมีน้ำมูกป่าว...

ส่วนที่ว่า ลอว์ ไม่กลัว ลุงควัน น่าจะใช้ฮาคิในการต่อสู้ได้แล้วมากว่านะ....แล้วดูเหมือนมั่นใจว่าสู้ชนะลุงควันได้ด้วยสิ

sinsire

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤ. 15 มี.ค. 2012 เวลา 01:02:57 »
ท่าของ ลอว์ นี้ฟัน บุโซโชคุฮาคิ เข้าไหม ?