หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: ใครมีแผนที่วันพีชมั่งคับ ?  (อ่าน 25199 ครั้ง)

Emadness

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
ใครมีแผนที่วันพีชมั่งคับ ?
« เมื่อ: อ. 10 เม.ย. 2012 เวลา 21:47:43 »
ใครพอจะมีรูปแผนที่โลกของวันพีชมั่งคับ ?

และลูฟี่ไปตรงไหน ยังไงมาแล้วบ้าง

ถ้าใครมีก็ช่วยแชร์หน่อยนะคับ ^^

Sherva

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
Re: ใครมีแผนที่วันพีชมั่งคับ ?
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: อ. 10 เม.ย. 2012 เวลา 22:25:09 »
อยากจะให้นะคะ แต่เราไม่มี  *glad* *glad* *glad* *glad*

Emadness

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
Re: ใครมีแผนที่วันพีชมั่งคับ ?
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: อ. 10 เม.ย. 2012 เวลา 22:35:53 »
ผมอยากรู้แค่ว่าพวกลูฟี่เดินทางยังไงถึงได้มาเจอรีเวิสเมาท์เทนอีกครั้งอ่ะคับ

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: อ. 10 เม.ย. 2012 เวลา 22:57:52 »
รีเวิส เมาท์เทน กับ เร้ด ไลน์   มันอันเดียวกันมั้ยน้อออ

แต่ถ้า ปัจจุบัน  เกาะที่ลูฟี่ผ่านมาตั้งแต่เข้ามาใน แกรนด์ ไลน์ แล้วก้มี

1.วิสกี้ พีค   เกาะแห่งการต้อนรับโจรสลัด ที่เจอกับพวกบารอค เวิร์ค ครั้งแรก

2.ลิตเติ้ล การ์เด้น  เกาะคนยักษ์ ที่ได้เจอกับ ดอรี่ และ โบกี้

3.อณาจักร ดรัม   เกาะที่ได้เจอกับ ชอปเปอร์

4.อลาบาสต้า   ประเทศของวีวี่  เกาะที่ลูฟี่ค่าหัวขึ้นเปน100ล้าน หลังจากจัดการ ครอกโคไดล์

5.จายา  ที่ได้เจอกับ เบรามี่ และเปิดตัวหนวดดำครั้งแรก

6.เกาะแห่งท้องฟ้า สกายเปีย   เปนเกาะที่ลูฟี่จัดการกับ เอเนลู

7.ลองลิงค์ ลองแลนด์   เจอกับฟ๊อกซี่ และแข่งเดวี่ แบ๊คไฟท์ กัน

8.วอเตอร์ เซเว่น   เกาะที่ได้แฟรงกี้มาเปนพวก (ก่อนมาเกาะนี้ มันไปเจอกับอาโอคิยิที่เกาะอะไรซักอย่างแต่ไม่มีบอกชื่อ)

9.เอนิเอส ล็อบบี้   เกาะแห่งการพิพากษา ที่พวกลูฟี่ไปชิงตัวโรบิ้นกลับมา

10.ธิลเลอร์ บาร์ค   เกาะที่เจอกับโมเลีย

11.ชาบอนดี้   เกาะฟองอากาศ และโดนคุมะตบไปเกาะต่างๆ

12.เกาะสตรี   เจอกับแฮนค๊อก

13.อิมเพลดาวน์  ]
                           2อันนี้ ไม่รุ้นับป่าวนะ
14.มาริน ฟอร์ด  ]

15.รุสไคน่า   เกาะที่ลูฟี่ไปฝึกฮาคิ

16.เกาะเงือก

17.พังค์ ฮาซาร์ด

Sherva

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: อ. 10 เม.ย. 2012 เวลา 23:23:07 »
รีเวิส เมาท์เทน กับ เร้ด ไลน์   มันอันเดียวกันมั้ยน้อออ

แต่ถ้า ปัจจุบัน  เกาะที่ลูฟี่ผ่านมาตั้งแต่เข้ามาใน แกรนด์ ไลน์ แล้วก้มี

1.วิสกี้ พีค   เกาะแห่งการต้อนรับโจรสลัด ที่เจอกับพวกบารอค เวิร์ค ครั้งแรก

2.ลิตเติ้ล การ์เด้น  เกาะคนยักษ์ ที่ได้เจอกับ ดอรี่ และ โบกี้

3.อณาจักร ดรัม   เกาะที่ได้เจอกับ ชอปเปอร์

4.อลาบาสต้า   ประเทศของวีวี่  เกาะที่ลูฟี่ค่าหัวขึ้นเปน100ล้าน หลังจากจัดการ ครอกโคไดล์

5.จายา  ที่ได้เจอกับ เบรามี่ และเปิดตัวหนวดดำครั้งแรก

6.เกาะแห่งท้องฟ้า สกายเปีย   เปนเกาะที่ลูฟี่จัดการกับ เอเนลู

7.ลองลิงค์ ลองแลนด์   เจอกับฟ๊อกซี่ และแข่งเดวี่ แบ๊คไฟท์ กัน

8.วอเตอร์ เซเว่น   เกาะที่ได้แฟรงกี้มาเปนพวก (ก่อนมาเกาะนี้ มันไปเจอกับอาโอคิยิที่เกาะอะไรซักอย่างแต่ไม่มีบอกชื่อ)

9.เอนิเอส ล็อบบี้   เกาะแห่งการพิพากษา ที่พวกลูฟี่ไปชิงตัวโรบิ้นกลับมา

10.ธิลเลอร์ บาร์ค   เกาะที่เจอกับโมเลีย

11.ชาบอนดี้   เกาะฟองอากาศ และโดนคุมะตบไปเกาะต่างๆ

12.เกาะสตรี   เจอกับแฮนค๊อก

13.อิมเพลดาวน์  ]
                           2อันนี้ ไม่รุ้นับป่าวนะ
14.มาริน ฟอร์ด  ]

15.รุสไคน่า   เกาะที่ลูฟี่ไปฝึกฮาคิ

16.เกาะเงือก

17.พังค์ ฮาซาร์ด

คุณออกัส น่าจะไปแข่งรายการ แฟนพันแท้วันพีซนะคะ ข้อมูลแป๊ะ เหลือหลาย  *great* *great* *great*

Sanjididami

• *
  • I LIKE SANJI ONE PIECE
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: อ. 10 เม.ย. 2012 เวลา 23:25:19 »
นามิ รู้ ฮับ จิงๆ
แฟนเพจOne piece ST facebook http://www.facebook.com/pages/One-Piece-ST/342567119126418

bignaja123

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: อ. 10 เม.ย. 2012 เวลา 23:32:22 »

เห็นด้วยครับ ผมว่านามิมีลองไปถามดูซิ   *hoho* *hoho*
ต่อไปนี้ผมจะเลิกออกทะเลละ

OffeSpiN

• *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: อ. 10 เม.ย. 2012 เวลา 23:55:32 »

เห็นด้วยครับ ผมว่านามิมีลองไปถามดูซิ   *hoho* *hoho*

นามิบอกว่า.. แพงนะ!!  *้ั์drinktea*
ทุกสิ่งที่มนุษย์สามารถจินตนาการได้ คือความเป็นจริงที่มีแนวโน้มจะเกิดขึ้น (วิลลี่ แกรอน นักฟิสิกส์)

วิธีโพสรูป / ใส่รูปประจำตัว / ใส่รูปในลายเซ็นต์

agimogugada

• *
  • ทำไมต้องเชื่อ ทำไมไม่เชื่อตัวเอง
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พ. 11 เม.ย. 2012 เวลา 00:04:16 »
ธิลเลอร์ บาร์ค จัดเป็นเรือครับ แต่เรือมันมีขนาดที่มโหฬาร

เออแล้วน่านน้ำ ฟอเรียลไทล์แองเกิล มันมีปริศนาอะไรซ่อนอยู่กันแน่ผมก็ยังข้องใจอยู่ไม่เห็นเฉลยซักที
เพื่อนๆลองเข้าไปดูชื่อตัวเองเป็นภาษาเขมรดูซิ ผมว่าชื่อมันแปลกๆดีนะ http://www.sritown.com/forum/index.php?topic=1912.msg26160#new

OffeSpiN

• *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พ. 11 เม.ย. 2012 เวลา 00:49:05 »
ธิลเลอร์ บาร์ค จัดเป็นเรือครับ แต่เรือมันมีขนาดที่มโหฬาร

เออแล้วน่านน้ำ ฟอเรียลไทล์แองเกิล มันมีปริศนาอะไรซ่อนอยู่กันแน่ผมก็ยังข้องใจอยู่ไม่เห็นเฉลยซักที

ปริศนาที่ซ่อนอยู่ก็คือ ทริลเลอร์ บาร์ค ไงพี่ชาย..  *้ั์drinktea*
ทุกสิ่งที่มนุษย์สามารถจินตนาการได้ คือความเป็นจริงที่มีแนวโน้มจะเกิดขึ้น (วิลลี่ แกรอน นักฟิสิกส์)

วิธีโพสรูป / ใส่รูปประจำตัว / ใส่รูปในลายเซ็นต์

Zombie land

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
  • ช่องว่างระหว่างนิ้วมือของเรา มีไว้เพื่อไม่ไห้เรามีพังผืดเหมือนเป็ด
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พ. 11 เม.ย. 2012 เวลา 02:21:53 »
ผม เคย เห็น แล้ว ครับ ในเพจ เฟสบุ๊ค จะหามาไห้ดู แต่หาไม่เจอ เพจ onepiece มีเยอะแล้วแต่ล้ะเพจ นี่รูปบาน เลย หาไม่เจอ   *dead*

OffeSpiN

• *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พ. 11 เม.ย. 2012 เวลา 03:50:21 »
ว่างละมาตอบแบบจริงจังบ้างนะ แผนที่โลกของ Op หน้าตาประมาณนี้แหล่ะพี่ชาย..  *้ั์drinktea*

(ยืมนามิมา)  *้ั์drinktea*

ผมอยากรู้แค่ว่าพวกลูฟี่เดินทางยังไงถึงได้มาเจอรีเวิสเมาท์เทนอีกครั้งอ่ะคับ
วิธีเดินทางให้กลับมาเจอรีเวิสเมาท์เทนอีกครั้ง พี่ชายต้องจินตนาการซักเล็กน้อย

เริ่มจากส่วนที่เป็นสีส้มๆ คือเรดไลน์ที่เป็นกำแพงสูงวนรอบโลก แบ่งโลกออกเป็นสองซีก

ส่วนเส้นสีขาวสองเส้นขนานกันคือคามเบลต์ที่ขนาบแกรนด์ไลน์ วนรอบโลกตัดกับเรดไลน์

โลกจึงแบ่งออกเป็น 4 ส่วน นอร์ท เซาท์ อีสท์ เวสท์ พอจะนึกภาพออกไม๊เอ่ย ?

ดังนั้นเมื่อเริ่มต้นแล่นเรือเป็นเส้นตรงจากรีเวิสเมาท์เทน(เรดไลน์)ไปเรื่อยๆ ก็จะเจอกับเรดไลน์ ที่อีกขั้วโลกนึง คือเกาะเงือกน่ะ

หลังจากนั้นก็เหลืออีกครึ่งทาง เหมือนเดิมคือแล่นเรือเป็นเส้นตรงจนเจอเรดไลน์อีกครั้ง ก็จะเจอราฟเทล และกลับมาถึงจุดเริ่มต้นน่ะ

ส่วนที่ว่าเส้นทางที่ลูฟี่เคยไปมาแล้วก็นี่เลย แผนที่ลับของนามิ กดเปิดไปดูกันเองเด้อเพราะรูปมันใหญ่มว๊ากกก

ชัดสุดๆ ถึงจะเป็นแฟนเมดแต่คิดว่าใกล้เคียงกับของจริงเกือบร้อยเปอร์เซนต์จ้า

Phoomi

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
  • Gu rock!!!
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พ. 11 เม.ย. 2012 เวลา 09:04:03 »
ใครรู้บ้างคับว่าไอ้ตัวใหญ่ๆที่อยุ่ตอนท้ายของทริลเลอ์บาร์คคือตัวไรคับ *้ั์gonnadie* *้ั์gonnadie* *้ั์gonnadie*
ชอบโบอาที่สุด!!!!

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พ. 11 เม.ย. 2012 เวลา 10:32:40 »
ฟลอเลี่ยน ไทร์แองเกิ้ล  ก้เหมือนกับ3เหลี่ยม เบอมิวด้า ในโลกเราอ่ะคับ

เพราะงั้น มันมีอะไรอยุ่ในนั้น  ก้เลยไม่มีใครรุ้คับ

pujee

• *
  • ก่อนจะเกรียนก็เซียนมาก่อน
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พ. 11 เม.ย. 2012 เวลา 12:37:19 »
ว่างละมาตอบแบบจริงจังบ้างนะ แผนที่โลกของ Op หน้าตาประมาณนี้แหล่ะพี่ชาย..  *้ั์drinktea*

(ยืมนามิมา)  *้ั์drinktea*

วิธีเดินทางให้กลับมาเจอรีเวิสเมาท์เทนอีกครั้ง พี่ชายต้องจินตนาการซักเล็กน้อย

เริ่มจากส่วนที่เป็นสีส้มๆ คือเรดไลน์ที่เป็นกำแพงสูงวนรอบโลก แบ่งโลกออกเป็นสองซีก

ส่วนเส้นสีขาวสองเส้นขนานกันคือคามเบลต์ที่ขนาบแกรนด์ไลน์ วนรอบโลกตัดกับเรดไลน์

โลกจึงแบ่งออกเป็น 4 ส่วน นอร์ท เซาท์ อีสท์ เวสท์ พอจะนึกภาพออกไม๊เอ่ย ?

ดังนั้นเมื่อเริ่มต้นแล่นเรือเป็นเส้นตรงจากรีเวิสเมาท์เทน(เรดไลน์)ไปเรื่อยๆ ก็จะเจอกับเรดไลน์ ที่อีกขั้วโลกนึง คือเกาะเงือกน่ะ

หลังจากนั้นก็เหลืออีกครึ่งทาง เหมือนเดิมคือแล่นเรือเป็นเส้นตรงจนเจอเรดไลน์อีกครั้ง ก็จะเจอราฟเทล และกลับมาถึงจุดเริ่มต้นน่ะ

ส่วนที่ว่าเส้นทางที่ลูฟี่เคยไปมาแล้วก็นี่เลย แผนที่ลับของนามิ กดเปิดไปดูกันเองเด้อเพราะรูปมันใหญ่มว๊ากกก

ชัดสุดๆ ถึงจะเป็นแฟนเมดแต่คิดว่าใกล้เคียงกับของจริงเกือบร้อยเปอร์เซนต์จ้า

คุณออฟคงแอบอยู่ใต้เตียงนามิ ในเรือกลุ่มหมวกฟางแน่เลย  *number1*
เสื้อเชิ้ต โปโลชาย หลายแบรนด์ 100 - 150 บาท ครับ