หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: ใครประยุกต์ใช้ผลปิศาจ ได้ดีที่สด  (อ่าน 15235 ครั้ง)

bignaja123

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
ใครประยุกต์ใช้ผลปิศาจ ได้ดีที่สด
« เมื่อ: อา. 08 เม.ย. 2012 เวลา 20:57:11 »
ลองมาคิดกันว่า ตั้งแต่เรื่องวันพีชมีมา ใคร สามารถใช้ความสามารถผลปิศาจได้ ลึกล้ำ หลากหลายที่สุด

ยกมาได้ทุกคน   ขอเหตุผลด้วย อยากรู้คิดยังไงกันบ้าง

สำหรับผม ผมคิดว่าตัวพระเอกของเรานี่แหละ ครับ ลูฟี่ ใช้ผมโกมุ ได้ ดีเยี่ยม ถึงดูเป็นคนโง่ๆ ก้อเหอะ

ข้อ 1  หมัดปืนกลยางยืด    แล้วก้อ การหมุนแขนเพื่อเพิ่มความแรงของหมัดด้วย

ข้อ 2  ท่าเท้ายางยืดทั้งหลาย   

ข้อ 3  ท่าลูกโป่งยางยืด   หลังจากโจมตีแล้ว ก้อยังขยายตัว เพื่อสะท้อนการโจมตี บางประเภทและลดการกระแทกได้อีก 

ข้อ 4  เกียร์ สอง  เพื่อการหมุนเวียนเลือกในร่างกายทำให้ร่างกายร้อนจนมีควันออกมา   ทำให้กระบวนท่่า ยางยืดทั้งหลายๆ  เพิ่มขึ้นอีก หนึ่งขั้น กับความเร็วที่เพิ่มขึ้นอย่างมาก

ข้อ 5  เกียร์ สาม  ขยายร่างกาย เฉพาะส่วน  พร้อมกลับ ทำให้ส่วนนัั้น แข็งแกร่งขึ้นยากมาก  เป็นการเพิ่มคูณสมบัติยางจากของนิ่ม กลายเป็นของแข็งได้ด้วย

ข้อ 6  หมัดยางยืดสเนก ช็อต   ที่ผ่านมาลูฟี่ จะโจมตีด้วยการอัด กระแทก แต่หลัง TS ยังสามรถโจมตีรูปแบบ เจาะแทงได้อีกด้วย

จากเหตุผลทั้งหมดลูฟี่จึงใช้ประยุกต์ใช้ความสามารถได้ดีที่สุดเลยสำหรับผม *hoho* *hoho*

ยังไงก้อลองมาแสดงความคิดเห็นกันนะ

ต่อไปนี้ผมจะเลิกออกทะเลละ

NaTTaJaK

• *
  • ถ้าหากเรายังไม่ทิ้งความฝันความฝันก็จะยังไม่ทิ้งเรา
    • [url=http://pic.free.in.th/id/bbf4ce827994fc8d5cf82e62ed8076a9][img]http://image.free.in.th/z/ib/imagesca3zzbcu.jpg[/img][/url]
Re: ใครประยุกต์ใช้ผลปิศาจ ได้ดีที่สด
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: อา. 08 เม.ย. 2012 เวลา 22:02:52 »
จากที่ท่านบิ๊กว่ามาครับลูฟี่ก็เป็นคนหนึ่งคับแต่ผมขอเสนออีกสักสองสามคนครับ
หนึ่งเลยคงต้องไห้ จระเข้น้อยนามครอกโคไดร ครับ  เพราะเปนคนที่สองที่พูดว่าพลังของผลปีศาจนั้นจะแข็งแกร่งได้ขึ้นอยู่กับารประยุคไช้ครับ(คนแรกคือเจ้าสามครับมิสเตอร์ทีครับ)นั่นก็คือพี่แกประยุคได้สุดยอดครับพลังที่ผลปีศาจไห้มาคือร่างทรายนะครับ(ท่าพายุทะเลทรายอะครับประยุคโดไช้คุณสมบัติของลมครับ  ท่าดาบจันเสี้ยวประยุคโดยไช้ทฤษดีดูดน้ำครับท่าที่เอามือแตะตัวคนแล้วคนแห้งด้วยครับ  ท่านรกภูมิทรายด้วยครับที่เปลี่ยนสภาพอากาศอะครับ )
คนที่สองในตอนนี้แต่ฝีมือในการประยุคใช้เท่าที่ผมเห็นมาผมไห้เป็นทีหนึ่งเลยครับนั้นก็คือ ท่านลอว์นั้นเองครับหลายๆคนคงเห็นแล้วนะคับ(ท่านแซมเบิลที่ทำไห้วัตถุที่อยู่ในรุมลอย   ท่านเมสควักหัวใจนั้นแหละคับ  สลับหัวใจ การสลับสิ่งของหารไช้ความสามรถตดสิ่งของที่แข็งได้อย่างง่ายดาย)
คนต่อปายยยยไห้เป็นก๊อตเอเนลลูครับ(ท่านที่ไช้ไฟฟ้าจี้หัวใจอะครับ  บอลสายฟ้า  แค่นี้มั้งครับ)
คนนี้ก็ดีเหมือนกันคับ วาโปลูครับ  ประยุคพลังของตัวเองได้สุดๆคับ(จะพูดว่าประยุคก็ยังไงๆอยู่ครับ)กินของเข้าไปแล้วเอาไปแปรรูปในปากแล้วเอาออกมาขายครับที่รู้จักกันไนนามเหล็กวาโปลูครับ

การประยุคนั้นผมว่าทุกคนประยุคหมดแหละครับที่ออกมาเป็นท่าโจมตีได้นั้นก็คือการประยุคเช่นกันครับ
มังกรเฝ้ารอโอกาสที่จะผงาจขึ้นสู่ท้องฟ้าในขณะที่เวลายังมาไม่ถึงมันจะซุกหัวซ่อนกรงเล็บและเก็บตัวอยู่ใต้ห้วงน้ำลึกโดย
พยายามไม่ให้เกิดระลอกคลื่น^^

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
Re: ใครประยุกต์ใช้ผลปิศาจ ได้ดีที่สด
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: อา. 08 เม.ย. 2012 เวลา 22:09:32 »
นอกจากลูฟี่  ที่คิดไว้ก้มี

อิวานคอฟ (ฮอโมน ทำอะไรได้เยอะเกิน)
อาโอคิยิ ]
คิซารุ ]       3คนนี้ ดูจากในสงครามเอานะ สายโรเกียส่วนมากพลิกแพลงได้มากกว่าสายอื่น
อาคาอินุ ]
ชิกิ (เอาอะไรก้ได้ ที่สัมผัสมาใช้โจมตี)
หนวดขาว (ดูในสงครามเอา)

ไว้คิดออก จะเอามาบอกเพิ่มนะคับ

NaTTaJaK

• *
  • ถ้าหากเรายังไม่ทิ้งความฝันความฝันก็จะยังไม่ทิ้งเรา
    • [url=http://pic.free.in.th/id/bbf4ce827994fc8d5cf82e62ed8076a9][img]http://image.free.in.th/z/ib/imagesca3zzbcu.jpg[/img][/url]
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: อา. 08 เม.ย. 2012 เวลา 22:16:59 »
ผมลืมท่านสามพลเอกไปได้ไงครับนิท่านชิกิก็อีกนคับห้าาาาา
มังกรเฝ้ารอโอกาสที่จะผงาจขึ้นสู่ท้องฟ้าในขณะที่เวลายังมาไม่ถึงมันจะซุกหัวซ่อนกรงเล็บและเก็บตัวอยู่ใต้ห้วงน้ำลึกโดย

Vin D Sel

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: อา. 08 เม.ย. 2012 เวลา 22:48:50 »
หนวดดำกับการใช้ผลความมืด บอกตรงๆตอนแรกที่มันแสดงตัวว่ากินผลความมืด(แล้วก็จบตอน)ผมจินตนาการถึงตอนต่อไปไม่ถูกเลย *้ัdoubt*
แบบว่าเอ๊ะ แล้วความมืดมันทำอะไรได้มั่งว้า ถ้าเราเองกินผลนี้ล่ะ เราจะใช้พลังอะไร ยังไง งงไปหมด เพราะนึกถึงความมืดก็นึกถึงแค่มืดๆไม่มีแสง นึกถึงผี นึกถึงเรื่องใต้สะดือฯลฯ *hoho*
พอเริ่มเฉลยว่าพลังมันทำอะไรได้บ้าง บอกตรงๆอึ้งๆอ่ะ แล้วยิ่งมาดูดพลังผลปีศาจของหนวดขาวได้อีก บอกตรงๆความสามารถมันอยู่นอกเหนือจินตนาการมนุษย์ตดหอมแบบผมมาก *้ั์post2*

agimogugada

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • ทำไมต้องเชื่อ ทำไมไม่เชื่อตัวเอง
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: อา. 08 เม.ย. 2012 เวลา 23:10:18 »
ลืมลุงหนวดขาว กับ อาโอคิจิ ได้ไง

หนวดขาว ประยุกใช้พลังของผลกุระกุระรวมกับ ทวนหรือง้าว นี่แหละ ผมว่าเจ๋งดีออก
อาโอคิจิครับ ท่าไอซ์เอจทำทางให้คนเดินได้ผมว่าสุดยอด  แล้วอีกอันก็คือ ปั่นจักรยานบนน้ำ ผมชอบมาก *dontknow*
เพื่อนๆลองเข้าไปดูชื่อตัวเองเป็นภาษาเขมรดูซิ ผมว่าชื่อมันแปลกๆดีนะ http://www.sritown.com/forum/index.php?topic=1912.msg26160#new

Alize

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: จ. 09 เม.ย. 2012 เวลา 02:03:32 »
มิสเตอร์ทรูบอนเคร
ชอบที่สุดคือตอนปลอมเป็นฮันเนียบัน  *number1* *number1*

ไม่รู้ตอนนี้เป็นตายร้ายดียังไงแต่ก็ซึ้งกะเจ๊แก
อา... ไว้อาลัยมิสเตอร์ทรู 1 วิ

NaTTaJaK

• *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: จ. 09 เม.ย. 2012 เวลา 12:34:54 »
มิสเตอร์ทรูบอนเคร
ชอบที่สุดคือตอนปลอมเป็นฮันเนียบัน  *number1* *number1*

ไม่รู้ตอนนี้เป็นตายร้ายดียังไงแต่ก็ซึ้งกะเจ๊แก
อา... ไว้อาลัยมิสเตอร์ทรู 1 วิ

ผมอยากไห้เค้ายังไม่ตายแล้วแหกคุกหนีมาตอนนี้เลยอะครับน่าจะผ่านออกมาได้แบบไม่เจ็บตัวมากเท่าไรครับเพราะพัศดีเป็นถึงฮันเนียบัลเลยนะครับ5555+

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: จ. 09 เม.ย. 2012 เวลา 12:47:15 »
บอนจัง คงมีโอกาศรอด น้อยมากอ่ะ

แมคเจลแลน ถามว่า มีอะไรจะสั่งเสียมั้ย แสดงว่า ไม่รอดแน่นอน รึไม่ก้อยุ่ในอิมเพลดาวน์เหมือนเดิม

Sanjididami

• *
  • I LIKE SANJI ONE PIECE
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: จ. 09 เม.ย. 2012 เวลา 13:16:44 »
ลู่ฟี่ เยอะละนะ ที่เยอะกว่าลู่ฟี่ก็  30กว่าท่า ต้องซันจิครับ แต่ละท่ามันสูโคยยย  จิงๆ
ซันจิที่ถ่ายมา สู้กับคู่ต่อสู่คนใหม่เพื่มเรือยๆ ไม่ซ้ำ ถ้าจะให้นับ บอกได้ว่า นับไม่ถ้วน
ต้องไปดูตั่งแต่ตอน1(เรานะ)
จะบอกให้:)
แฟนเพจOne piece ST facebook http://www.facebook.com/pages/One-Piece-ST/342567119126418

pujee

• *
  • ก่อนจะเกรียนก็เซียนมาก่อน
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: จ. 09 เม.ย. 2012 เวลา 13:27:04 »
ลู่ฟี่ เยอะละนะ ที่เยอะกว่าลู่ฟี่ก็  30กว่าท่า ต้องซันจิครับ แต่ละท่ามันสูโคยยย  จิงๆ
ซันจิที่ถ่ายมา สู้กับคู่ต่อสู่คนใหม่เพื่มเรือยๆ ไม่ซ้ำ ถ้าจะให้นับ บอกได้ว่า นับไม่ถ้วน
ต้องไปดูตั่งแต่ตอน1(เรานะ)
จะบอกให้:)

ซันจิไม่ได้กินผลปิศาจนิครับ กระทู้ถามคนกินผลปิศาจนิ  *้ัdoubt*
เสื้อเชิ้ต โปโลชาย หลายแบรนด์ 100 - 150 บาท ครับ

Sanjididami

• *
  • I LIKE SANJI ONE PIECE
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: จ. 09 เม.ย. 2012 เวลา 13:38:13 »
555555555555 *haha*
อะอะอะ.... เฟ้ง  *shock*
ว้า ไปดีดีกว่า ><'  ชะแว๊บ *lulla*
แฟนเพจOne piece ST facebook http://www.facebook.com/pages/One-Piece-ST/342567119126418

bignaja123

• *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: จ. 09 เม.ย. 2012 เวลา 16:28:54 »
ถ้ายกตัวอย่างเป็นข้อ กับเหตุผมจะดีมากเลยครับ   *haha* *haha*

อีกคนที่ผมคิดไว้ก้อคือ ช็อบเปอร์ครับ 

เท่าที่เห็น คนที่กินผลสายโซออนเข้าไป  จะสามารถแปลงร่างได้แค่สองแบบ คือ รูปแบบสัตว์ ของผลนั้น  กับรูปแบบกึ่งมนุดกึ่งสัตว์

แต่ช็อบเปอร์ ของเราแปลงได้ถึง เจ็ดรูปแบบ   หลัง TS ยังเพิ่มมาอีก สองรูปแบบ ด้วย กลายเป็น เก้าเข้าไปแล้ว  อาจจะเป็นเพราะ เป็นสัตว์ที่กินผลโซออนด้วยรึเปล่าก้อไม่แน่ใจ

ลองไปดูความสามารถกัน
1.เบรนพ้อย    อยู่ในร่างเด็กของช็อบเปอร์ มีความสามารค แสกนหาจุดอ่อนของคู่ต้อสู้ได้

2. วอร์คพ้อย   อยู่ในรูปแบบกวาง จะเพิ่มความสามารถ  ในการวิ่ง ทำให้วิ่งหลบหลีกได้ รวดเร็ว

3.เฮฟวี่พ้อย    จะอยู่ในรูปแบบมนุด  เพิ่มพลังทำลายให้สูงขึ้น

4.จั้มปิ้งพ้อย   อยู่รูปแบบกึ่งมนุดแต่ตัวจะเพรียวลงจากเฮฟวี่พ้อย   ทำให้กระโดดได้สูงมาก 

5.การ์ดพ้อย   หยุดอยู่รูปแบบช็อบเปอร์เด็กแต่จะพองตัวจนเหมือนบอลยักษ์   เพิ่มความสามารถในการป้องกันการอัด กระแทก ให้สูงขึ้น

6.อาร์มพ้อย   หยุดในรูปแบบมนุด แต่ส่วนแขนจะใหญ่ขึ้น  มีพลังโจมตีสูงกว่าเฮฟวี่พ้อยมาก และในร่างนี้สามารถใช้ท่าไม้ตายของช็อบเปอณืได้

edit 7.ฮอร์นพ้อย  อยู่รูปแบบมนุด แต่เขาจะใหญ่ขึ้นอย่างมาก  มีความสามารถในการขุดดินและดำดินได้อย่างรวดเร็ว หลัง TS รูปร่างเปลี่ยนไปอย่างมาก *glad*

มอนเตอร์   อยู่ในรูปแบบ มนุดขนาดยักษ์   มีพลังทำลายสูงที่สุด แต่ไม่สามารถควบคุมสติได้  ถ้าอยู่ร่างนี้นานอาจจะตายได้   แตหลัง TS สามารถควบคุมสติเวลาใช้ได้แล้ว

หลัง TS

8.กังฟูพ้อย   อยู่ในรูปแบบ มนุดแต่ตัสจะป้อมๆ   สามรถใช้ท่ากังฟูต่างๆ ได้เป็นร่างทีแข็งแกร่งร่างหนึ่งเลย เวลาอยู่ในร่างนี้ช็อบเปอร์จะบุคลิกเปลี่ยนไปจากขี้อายจะเป็นกร้าวร้าวขึ้นมาทันตา *shock*

ช็อบเปอร์นี่ก้อประยุกใช้ได้เก่งมากแต่ลูฟี่ผมก้อเก่งกว่าอยู่ดี   *haha* *haha*
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: อ. 10 เม.ย. 2012 เวลา 21:10:40 โดย bignaja123 »

OffeSpiN

• *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: จ. 09 เม.ย. 2012 เวลา 20:30:27 »
ฮอร์นพอยท์เป็นร่างที่มีก่อน TS นิ่พี่ชาย..  *้ั์drinktea*

ส่วนร่างมอนสเตอร์เหมือนเป็นร่างพิเศษ ที่เจ้าตัวก็ไม่รู้ว่ามีร่างนั้นก่อน TS น่ะนะ
ทุกสิ่งที่มนุษย์สามารถจินตนาการได้ คือความเป็นจริงที่มีแนวโน้มจะเกิดขึ้น (วิลลี่ แกรอน นักฟิสิกส์)

วิธีโพสรูป / ใส่รูปประจำตัว / ใส่รูปในลายเซ็นต์

bignaja123

• *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: จ. 09 เม.ย. 2012 เวลา 20:55:57 »
ฮอร์นพอยท์เป็นร่างที่มีก่อน TS นิ่พี่ชาย..  *้ั์drinktea*

ส่วนร่างมอนสเตอร์เหมือนเป็นร่างพิเศษ ที่เจ้าตัวก็ไม่รู้ว่ามีร่างนั้นก่อน TS น่ะนะ

ฮอร์นพ้อยมีหลัง TS ครับ  ใช้ครั้งแรกตอนมุดดินตามดารุมะ ลูกน้องโฮดี้ น่าจะตอน 635 มั้งนะ  หลัง ts โชร่างใหม่แค่ สองร่างครับ

ส่วนมอนเตอร์พ้อยมีก่อน TS  ช็อบเปอร์รู้ว่ามีนานแล้วครับ แต่เจ้าตัวไม่ก้าใช้เพราะเคยใช้ไปครั้งหนึ่ง   ตอนอยู่กับด็อกเตอร์ฮิลลุค  เพราะตอนนั้นก้ออาละวาดแล้วจำไม่ไ่ด้ 

แต่ว่าพอหลัง TS ช็อบเปอณืใช้ร่างนี้แล้วคุมสติได้ครับ ตอนที่เท่าไหร่ผมก้อจำม่ได้

ปล.จำผิดแล้วน้องชาย *attack* *attack*