Manga Zone > Naruto TH นารุโตะ นินจาคาถาโอ้โฮเฮะ แปลไทย

มาบอกความรู้สึกเกี่ยวกับโทบิกัน

หน้า: << < (2/9) > >>

อายิโนะโมโต๊ะ เซนจู:

สำหรับผม  ผมไม่มีดราม่าอะไรแล้วนะกั๊บ   *haha* *haha* *haha*

Jaychou:

จขกท.พูดมีเหตุผลนะ ผมก็คิดแบบท่าน เดี๋ยวต้องมีรายการย้อนอดีตต่ออีกแน่ๆเลยฮ่าๆ แต่ก็ดีนะเพราะการ์ตูนมันมาถึงช่วงสุดท้ายแล้วถ้าอาจารย์เขาจะยืดแบบไม่น่าเกลียดมันก็ดีนะ ส่วนตัวใจหายเล็กน้อยตอนอ่านบทสัมภาษณ์ว่าการ์ตูนถึงช่วงสุดท้ายแล้ว อย่างงี้ถ้าโตะจบก็คงเหงาแย่เลย

อายิโนะโมโต๊ะ เซนจู:

นารูโตะ จบแล้ว  เหล่านินจาในตำนาน แห่ง sritown งาคุเระ จะไปสิงสู่อยู่ที่ใหนกันนะ   *haha*

gedomazo:

อย่าเพิ่งว่า จารย์แกกันเลยครับ
เผื่อไม่แน่ มีหักมุมไง :)

beforu:

ผมพยายามหาเหตุผล ทำไมโอบิโตะเปลี่ยนจากหน้ามือป็นหลัง teen  ถึงกับจะถล่มโคโนฮะ รวบรวมสัตว์หาง สะกดคนทั้งโลก คือมันทำไมถึงชั่วร้ายขนาดนี้ ยังมีคนที่บริสุทธิ์ที่ไม่รู้อิโหน่ อิเหน่อีกมากได้รับผลกระทบจากสิ่งที่มันทำ ทำไมมันไม่ตระหนักในส่วนนี้ ก็กลายเป็นว่าก็มีคนยิ่งแค้นมันเพิ่มขึ้นอีก ก็เกิดอีกปมหนึ่งขึ้นมา เหมือนกับที่เกิดขึ้นกับมันน่ะแหละ กลายเป็นสงครามไม่จบสิ้น  ถ้าเหตุผลมันมาจากการสูญเสียรินคนเดียว มันจะเกรียนไปมั้ยหว่า ถ้าเทียบกับสิ่งที่มันทำไปทั้งหมด เหอะๆ ทำไมเอ็งไม่ไปเคลียร์ หาสาเหตุที่รินตาย อาจจะเป็นเพราะคาคาชิหรือใคร ก็ไปเคลียร์เองในส่วนนั้น หรือไปเคลียร์กับไอ้พวกนินจาแคว้นอื่น ทำไมต้องลากคนบริสุทธิ์หลายคนไปเกี่ยวด้วย ทั้งแม่โตะ พ่อโตะ คนอื่นในโคโนฮะไม่ได้ทำอะไรให้มันเลย แต่ถ้าเป็นในเคสของเกะโอเคเป้าหมายมันอย่างเดียวคือทำลายโคโนฮะก็สมเหตุสมผลดี เกะสูญเสียทั้งครอบครัว พี่ชายอันเป็นที่รัก หนักกว่าไอ้โอบิโตะแยะ เพราะทางเบื้องบนยืนหยัดเอาความปลอดภัยของหมู่บ้านเป็นที่หนึ่งเลยบังคับให้อิทาจิฆ่าล้างตระกูล  มันเลยแค้นโคโนฮะ แต่มันก็เน้นเฉพาะพวกเบื้องบนเป็นหลักเพราะเป็นคนสั่งพี่ แต่ก็ไม่ได้แค้นทั้งโลกแบบโอบิโตะ คือถ้าจะเลวก็เลวให้มันสมเหตุสมผลหน่อย แต่ผมก็เข้าใจนะว่าสาเหตุทั้งหมดมันมาจากสงคราม คนที่ก่ออาจจะเป็นใครสักคนที่เป็นคนชั่วอยู่แล้วกระหายอำนาจไรงี้ ก็ไปเคลียร์ต้นเหตุกับบุคคลนั้นสิโอบิโตะ แต่อย่าไปใช้ความแค้น ทำแบบนารุโตะดีกว่าเจรจาสันติ   

นี่คือความรู้สึกของผม พิมพ์แบบมึนๆครับ อ่านแล้วอาจจะงงๆหน่อย หลังจากอ่าน 599 ยังมึนไม่หาย  *dead*   

หน้า: << < (2/9) > >>

Go to full version