Manga Zone > Naruto TH นารุโตะ นินจาคาถาโอ้โฮเฮะ แปลไทย

ไก vs คาคาชิ สู้กันจิงๆ ใครจะชนะ

หน้า: << < (9/12) > >>

copperman2:

--- อ้างจาก: kawee1994 ที่ อ. 28 ก.พ. 2012 เวลา 18:54:56 ---ไกชนะขาดลอย เพราะเปิดด่าน 8 แต่ก็ต้องตาย

ส่วนคาคาชิทำไรไกไม่ได้เพราะ คาถาโจมตีทั้งหมด ตามไกไม่ทันหรอก miss หมด

คาถาลวงตาไกก็ฟังเสียงเอาแทนใช้ตาคาถาลวงตาก็ miss หมด

*number1* *number1* *number1* *number1* *number1*

--- End quote ---
ใครจะตายก่อนกันละท่าน แค่เปิดด่าน7 เนื้อก็จะหลุดแล้ว

Jay_Jay:

--- อ้างจาก: copperman2 ที่ อ. 10 เม.ย. 2012 เวลา 13:41:20 ---จากที่คุณ Jay_Jay พูดนะครับ
ตอนที่ไกสู้กับคิซาเมะ แล้วเปิดด่าที่ 7 ร่างนั้นไม่ใช่คิซาเมะครับ เป็นร่างจำลอง มีพลังของตัวผู้ใช้แค่ 30เปอเซ็น ถ้าคิซาเมะตัวจริง ไกไ่ม่ชนะหรอกครับ
แล้วอีกอย่างคาคาชิก็มีเนตวงแหวนกระจกเงาหมึ่นบุบผา ใช้หมาหยุดการเคลื่อนไหวของไกไว้ แล้วก็ *rip* เข้าไปในมิติ ก็ชนะแล้ว

ผมหมายถึงตอนที่สู้กันในเกาะเต่าครับ ช่วงนั้นไกก็เปิดประตูที่ 7 เช่นกัน แต่นั่นเป็นคิซาเมะตัวจริง

ไม่ชนะอะไร ก็เห็นๆอยู่ว่าคิซาเมะลงไปนอนเล่นให้ไกเหยียบ นายต้องอ่านข้ามแน่เลย

ปล. ประเด็นนี้เก่าแล้ว อย่าขุดมาคุยเลย ผมก็ลืมไปหมดแล้วว่าตัวเองพูดอะไรไปบ้าง  *disappoint*

daznobest:

--- อ้างจาก: Jay_Jay ที่ อ. 10 เม.ย. 2012 เวลา 16:00:28 ---
--- อ้างจาก: copperman2 ที่ อ. 10 เม.ย. 2012 เวลา 13:41:20 ---จากที่คุณ Jay_Jay พูดนะครับ
ตอนที่ไกสู้กับคิซาเมะ แล้วเปิดด่าที่ 7 ร่างนั้นไม่ใช่คิซาเมะครับ เป็นร่างจำลอง มีพลังของตัวผู้ใช้แค่ 30เปอเซ็น ถ้าคิซาเมะตัวจริง ไกไ่ม่ชนะหรอกครับ
แล้วอีกอย่างคาคาชิก็มีเนตวงแหวนกระจกเงาหมึ่นบุบผา ใช้หมาหยุดการเคลื่อนไหวของไกไว้ แล้วก็ *rip* เข้าไปในมิติ ก็ชนะแล้ว

ผมหมายถึงตอนที่สู้กันในเกาะเต่าครับ ช่วงนั้นไกก็เปิดประตูที่ 7 เช่นกัน แต่นั่นเป็นคิซาเมะตัวจริง

ไม่ชนะอะไร ก็เห็นๆอยู่ว่าคิซาเมะลงไปนอนเล่นให้ไกเหยียบ นายต้องอ่านข้ามแน่เลย

ปล. ประเด็นนี้เก่าแล้ว อย่าขุดมาคุยเลย ผมก็ลืมไปหมดแล้วว่าตัวเองพูดอะไรไปบ้าง  *disappoint*

คิซาเมะ อด ข้าว นานจัด จนตัวแห้ง เลยนะตอนนั้น

sattkon:

ผมต้องถามก่อนว่า ถ้า อิทาจิ สู้กะ คิซาเมะ ใครจะชนะ
เพราะ ไกท์ ชนะ คืซาเมะ แต่ คาคาชิ แพ้ อิทาจิ
เพราะอยากรู้ว่าถ้าเปลี่ยนเป็น อิทาจิ เจอ ไกท์ แล้ว คิซาเมะ เจอ คาคาชิ
คาคาชิ จะชนะ คิซาเมะ ได้หรือเปล่า เพราะเหตุผลตรงนี้มันทำให้วิเคราะห์ยากอยู่  *้ัิbored*

แต่ถ้าแบะมาเจอกันเลย และถ้าสู้กันแบบเอาจริง ไกท์ ต้องเปิดม่านประตูที่ 8 sure แต่จะชนะ คาคาชิ แต่ ไกท์ ก็ต้องตาย สรุปมันก็เสมอกันครับ *้ั์smoking*

chinjung:

--- อ้างจาก: daznobest ที่ อ. 10 เม.ย. 2012 เวลา 18:49:29 ---
--- อ้างจาก: Jay_Jay ที่ อ. 10 เม.ย. 2012 เวลา 16:00:28 ---

คิซาเมะ อด ข้าว นานจัด จนตัวแห้ง เลยนะตอนนั้น

เอาเป็นว่าประเด็น ไก vs คิซาเมะ

ยังไงไกก็ชนะวันยันค่ำครับ  เพราะมันแพ้ทางกันครับ

ลูกเล่นคิซาเมะคือการดูดจักระคนอื่นเพื่ิอเพิ่มพลังให้ตนเอง  ใช้กับไกไม่ได้ครับ

และอีกอย่างที่บอกว่าคิซาเมะตัวผอมแห้งไม่จริงครับ  เพราะก่อนสู้กันมันดูดจักระของบีมากแล้วครับ  ตัวก้ไม่ได้ผอมแล้ว

ถึงจะอ้างเรื่องดาบหนังฉลามว่าคิซาเมะไม่ได้ใช้(กลายเป้นของบีแล้ว)  มันก็อ้างไม่ขึ้นครับ  เมื่อสู้กับไก

ส่วนเรื่อง  ไก vs  คาคาชิ 

ถ้าจะเอาตามเนื้อผ้า   ผมว่าไกชนะขาด

เมื่อไกเปิดประตูด่านแปด   นึกไม่ออกว่าคาคาชิจะหลบ จะหนี  หรือจะโจมตียังไง กับความเร็วระดับนั้น   

ที่เห็นๆมา คาคาชิก็แสดงวิชาจนหมดก๊อกไม่มีหมกเม็ดแระ ซึ่งวิชาแค่นั้นคิดดูว่าจะสู้ความเร็วกับความหนักหน่วงของไกได้ไง

ผมนึกไม่ออกกิงๆ

หน้า: << < (9/12) > >>

Go to full version