Manga Zone > One Piece TH วันพีช แปลไทย

เวลาใช้ฮาคิราชันย์

หน้า: << < (15/24) > >>

Augustz:

ผมว่า พลังน่าจะเท่าๆกันหมดนะคับ  เหมือนกับการปล่อยแรงดันวิญญาณในบลีชน่ะคับ

คือ แรงดันวิญญาณ ไม่ว่าจะปล่อยใส่ใคร หรือกี่คน ปริมาณของแรงดันวิญญาณก้จะเท่ากัน

เพราะงั้นผมเลยคิดว่า ฮาคิราชันย์ จะใช่ใส่หลายคนหรือคนเดียว ความรุ่นแรงน่าจะเท่าๆกัน

เพราะฮาคิ ก้เหมือนกับแรงดันวิญญาณในบลีชน่ะแหละคับ  ผมเลยคิดแบบนี้

ปล.ความเหนส่วนตัว *้ัิalone*

Aragan:

ถ้าเท่ากัน ทำไมช้างน้อยนอนหลับล่ะครับ ตัวนั้นมันน่าจะเป็นหนึ่งใน 500 ตัวที่ลูฟี่สู้ไม่ได้นะขนาดตบเกียร์ 2 ของลูฟี่ได้
คงไม่อ่อนไปกว่าลูกน้องของลอว์คนที่บอกว่ามึนไปวูบหนึ่ง  *dead*

Augustz:

คือ ผมว่าฮาคิราชันย์  สามารถใช้ได้กับพวกที่มีจิตใจที่ไม่แข็งแกร่งพอนะคับ

เพราะมันคือ การใช้ จิตคุกคาม  ลุกน้องของลอว์ อาจจะมีจิตใจที่แข็งแกร่ง แต่ช้างตัวนั้น อาจจะมีแค่ร่างกายที่แข็งแกร่ง

เลยหลับไปน่ะคับ

pujee:

อันดับแรกเลย ผมว่าระดับความแข็งแกร่งจิตใจของคนกับสัตว์มันคงต่างกันอยู่นะครับ เพราะคนฝึกได้

--- อ้างจาก: Augustz ที่ ศ. 23 มี.ค. 2012 เวลา 16:46:14 ---ผมว่า พลังน่าจะเท่าๆกันหมดนะคับ  เหมือนกับการปล่อยแรงดันวิญญาณในบลีชน่ะคับ

คือ แรงดันวิญญาณ ไม่ว่าจะปล่อยใส่ใคร หรือกี่คน ปริมาณของแรงดันวิญญาณก้จะเท่ากัน

เพราะงั้นผมเลยคิดว่า ฮาคิราชันย์ จะใช่ใส่หลายคนหรือคนเดียว ความรุ่นแรงน่าจะเท่าๆกัน

เพราะฮาคิ ก้เหมือนกับแรงดันวิญญาณในบลีชน่ะแหละคับ  ผมเลยคิดแบบนี้

ปล.ความเหนส่วนตัว *้ัิalone*

--- End quote ---

ผมก็คิดแบบนั้นนะครับ ไม่ว่าจะใช้ใส่หลายคนหรือคนๆเดียวพลังความรุนแรงมันคงเท่าๆกันหมด ขึ้นอยู่กับผู้ใช้ว่าจะใช้ระดับไหนมากกว่า มันไม่ใช่ว่ายิ่งมีคนจำนวนมากจะ

สามารถหารค่าพลังให้ลดลงได้ เหมือนกับการมัดกิ่งไม้แล้วหักแบบนั้น(การหารแรง) หรือตดหน้าห้องแล้วกว่ากลิ่นจะถึงคนหลังห้องก็ต้องผ่านพวกกลางห้องที่สูดดมไปคน

ละนิดจนกลิ่นเจือจางเพราะว่าไม่ใช่สสาร ส่วนจะมีผลกับใครแค่ไหนก็ตามที่รู้ๆกันคือระดับความแกร่งจิตใจของแต่ละคน

Merry:

ผมว่านะ ฮาคิราชันย์ . . .

คือ จิต คุกคาม ที่ รุนแรง  หรืออาจจะมีอะไรที่มากกว่า นี้

ผู้ที่โดน โดยไม่มี จิตรุนแรงพอ ก็อาจจะทำให้ สลบไป
แต่คน ต่างกัน สัตว์ คนสามารถ ฝึก ได้ สัตว์ ก็ฝึกได้ แต่มันจะฝึก มัน !!!

* ตอนเกาะ ชาบอนดี้ พวกลูฟี่ สลบ กันหรือป่าว หว่า จำไม่ได้ ตอนที่ เรย์ลี่ ปล่อยออกมา . .
จำได้แต่ว่า ลูกน้อง ลอว์ วูบ ไป   . .  ถ้า พวก ลูฟี่ไม่ สลบ = มีพลัง จิตที่เข้มแข็ง ?

หน้า: << < (15/24) > >>

Go to full version