Manga Zone > One Piece TH วันพีช แปลไทย

เวลาใช้ฮาคิราชันย์

หน้า: (1/24) > >>

Augustz:

เปนความบังเอิญของเอฟเฟคเค้าหรือเปนเพราะผมคิดมากไปเองก้ไม่รุ้นะ

แต่เท่าที่สังเกตุดู ตอนลูฟี่ระเบิดฮาคิราชันย์ จะมีเอฟเฟค  ครืนนนนน
ตอนโคบี้ก้  ครืนนนน
ตอนแชงค์ไปหาหนวดขาวก้  ครืนนนนน
ตอนหนวดขาวเรียกบากี้ในสงคราม แล้วพอบากี้หันไปหาก้มี  ครืนนนน
คิดดูเล่นๆว่าเปนไปได้มั้ยว่าหนวดขาวตอนนั้นจะใช้ฮาคิราชันย์

แล้วก้หลังจากกลับมาจาก2ปี ลูฟี่ใช้ฮาคิราชันย์ใส่ตัวปลอม จะมีเอฟเฟค  ชิ้งงงง
ตอนลูฟี่จะใช้บาซูก้ายางยืด ใส่มิฮอก แล้วเห็นแขนตัวเองขาด เปนฮาคิราชันย์ หรือจิตสังหารของมิฮอก เพราะมี  วิ้งงงง
แล้วพอใช้เสด มิฮอกก้บอกว่า เยือกเย็นขึ้นเยอะนะ

ลองเดาๆดูกันเล่นๆนะคับ

OffeSpiN:

จะบอกว่าตาเหยี่ยวอาจจะมีฮาคิราชันย์น่ะเหรอ อ่านแล้วงงเล็กน้อยถึงปานกลาง..  *้ั์drinktea*

pujee:

--- อ้างจาก: Augustz ที่ อ. 13 มี.ค. 2012 เวลา 15:14:16 ---
ใช่หรือป่าวว่าตอนลูฟี่จะใช้บาซูก้ายางยืด ใส่มิฮอก แล้วเห็นแขนตัวเองขาด เปนฮาคิราชันย์ หรือจิตสังหาร

--- End quote ---

ผมงงตรงนี้อ่ะครับ แต่ส่วนตัวชอบ ผ่างงงง~ มากกว่าครืนหรือชิ้ง ครับ ความเห็นคนข้างบ้าน

Augustz:

ไม่ๆ ของตาเหยี่ยวที่ผมคิด น่าจะเหมือนกับใช้จิตสังหารกดดันนะคับ
เพราะโซโลก้ปล่อยจิตสังหารออกมาเหมือนกัน(ตอนจะฟันเผ่ามังกรฟ้าเมื่อ2ปีก่อน)
ก้เลยลองถามความเห็นหลายๆคนดูว่าพอเปนไปได้มั้ยเรื่องจิตสังหารกดดัน

ส่วนของหนวดขาว ผมจำได้ว่ามีคนเคยถามอยุ่ว่าหนวดขาวใช้ฮาคิราชันย์ได้ แต่มันใช้ตอนไหน
ผมก้เลยลองเอามาคิดดูเล่นๆน่ะคับ

ส่วนที่อาจารย์ pujee ถาม คือผมหมายถึงจะเปนไปได้มั้ยว่าตอนนั้นลูฟี่โดนมิฮอกใช้จิตคุมคามน่ะคับ

เพราะชื่อเดิมของฮาคิมันคือจิตคุกคาม ใช้เพื่อกดดันศัตรู ข่มขวัญ หรือขู่ให้กลัว
แล้วจิตสังหารก้น่าจะมาจากจิตใจที่ต้องการจะเอาชีวิตคนๆนั้นไม่ใช่หรอคับ

อีกอย่างวันนั้นมิฮอกก้กะจะฆ่าลูฟี่จิงๆนี่นา ถ้าจิตมั่นคงขนาดมิฮอก การจะใช้จิต เพื่อกดดันมันก้ไม่น่าเว่อเกินไป

pujee:

อ่อ งั้นถ้าแค่เสียงผมว่าคงคิดได้หลายอย่างนะ อย่างเสียงครืน อาจจะมีอะไรถล่มหรือพังตอนเรียกบากี้ หรืออาจจะทำเสียงให้แบบตื่นเต้นเปลี่ยนอารมณ์

แต่ผมว่าหนวดขาวไม่น่าใช้ฮาคิตอนเรียกบากี้นะ แค่เรียกเฉยๆมันก็เยี่ยวเล็ดแล้ว ความเห็นคนข้างบ้านครับ

หน้า: (1/24) > >>

Go to full version