Manga Zone > One Piece TH วันพีช แปลไทย

อยากรู้พลังของ โกล์ดิ โรเจอร์ และ แซงค์ คูท ครับ

หน้า: << < (2/4) > >>

BlackNomYen:

จ้าวเเห่งโจรสลัด โกลด์ ดี โรเจอร์(Gold D Roger) มีพลังฮาคิทั้ง 3 รูปเเบบครับ (เค็นบุนโชคุฮาคิ , บุโซโชคุฮาคิ , ฮาโอโชคุฮาคิ)

ส่วนอาวุธนั้นไม่ทราบเเน่ชัดครับ เเต่ข้อมูลบางที่บอกว่าดาบเเละปืนครับ ที่สำคัญ...โรเจอร์ไม่ได้กินผลปิศาจอะไรเข้าไปเเต่อย่างใดนะครับ

ผมเเดง เเชงค์(Red Haired Shank) 1 ใน 4 จักรพรรดิ มีฮาคิทั้ง 3 รูปเเบบเช่นเดียวกับ โีรเจอร์ ครับ...เเละไม่ได้กินผลปิศาจอะไรเข้าไป

เพราะว่ายน้ำลงไปช่วย ลูฟี่ ได้เเละทำให้เเขนขาดไปข้างนึง ส่วนเรื่องที่คาเเร็คเตอร์คล้่ายกันอาจจะเป็นเพราะเเชงค์เคยเป็นลูกเรือของโรเจอร์ครับ

ที่สำคัญ...โรเจอร์ได้มอบ " หมวกฟาง " ให้เเชงค์ด้วย เเละเเชงค์เอามาให้ลูฟี่ต่อ(โรเจอร์ > เเชงค์ > ลูฟี่)  *great* *great* *great*

agimogugada:

ฮาคิ คือ คำตอบที่ดีที่สุด *number1*

sattkon:

ฮาคิ คือ อะไรครับ  *glad*

ปล.กลับไปดูเองดีที่สุด เพราะดูข้ามตอนเลยงงงวยวงเวียนวงๆ  *rip*

prince_fenris:

--- อ้างจาก: sattkon ที่ จ. 30 ก.ค. 2012 เวลา 04:37:59 ---ฮาคิ คือ อะไรครับ  *glad*

ปล.กลับไปดูเองดีที่สุด เพราะดูข้ามตอนเลยงงงวยวงเวียนวงๆ  *rip*

--- End quote ---

*haha* *haha* *haha*

BlackNomYen:

--- อ้างจาก: sattkon ที่ จ. 30 ก.ค. 2012 เวลา 04:37:59 ---ฮาคิ คือ อะไรครับ  *glad*

--- End quote ---
ฮาคิ(Haki) คือ พลังชนิดหนึ่งในเรื่อง One Piece ครับ...เป็นพลังอีกอย่างหนึ่ง ที่ถ้าประยุกต์ใช้กับพลังจากผลปิศาจ จะทำให้เเข็งเเกร่งมาก

(พูดง่ายๆคือว่า...ฮาคิเป็นพลังในเรื่อง One Piece ครับ อย่าง นารูโตะ ก็มีจักระ อะไีีรประมาณนั้น) โดยฮาคินั้นเเบ่งออกเป็น 3 ประเภทครับ ได้เเก่...

1.เค็นบุนโชคุฮาคิ... " ฮาคิเเห่้งการคงอยู่ " ทำให้สามารถรู้การเคลื่อนไหว การโจมตีศัตรูได้ครับ เเละหลบหลีกได้ทันท่วงที เป็นฮาคิที่สามารถฝึกกันได้

2.บุโซโชคุฮาคิ... " ฮาคิเเห่งเกราะเเละอาวุธ หรือ ฮาคิเเห่งกาีรทะลวง " ทำให้สามารถป้องกันการโจมตีได้(หรือเปล่้า ?) สามารถเพิ่มพลังให้่กับการโจมตีได้ เเละข้อดีคือ...สามารถโจมตีผู้มีผลปิศาจ สายโรเกีย ได้ครับ

3.ฮาโอโชคุฮาคิ... " ฮาคิราชันย์ " ใช้ข่มขวัญคู่ต่อสู้ ทำให้คู่ต่อสู้สลบ หมดสติ หรือถ้าผู้มีพลังเเข็งกล้่า จะชะงักชั่วคราวครับ ฮาคิชนิดนี้มีเเค่ส่วนน้อยเท่านั้นที่มี ไม่สามารถฝึกกันได้ เเต่ควบคุมได้นะครับ

ปล.ถ้าอยากรู้ละเอียดมากๆ ลองๆขุดหาดูนะครับ มีกระทู้ตั้งอยู่ เพราะข้อมูลที่ผมเอามาผมก็ค่อนข้างจำไม่ได้เหมือนกัน  *disappoint*

หน้า: << < (2/4) > >>

Go to full version