Manga Zone > One Piece TH วันพีช แปลไทย

อยากรู้พลังของ โกล์ดิ โรเจอร์ และ แซงค์ คูท ครับ

หน้า: (1/4) > >>

sattkon:

อยากรู้ว่าทำไม โกล์ดิ โรเจอร์ ถึงได้เป็น เจ้าแห่งโจรสลัด และ โกล์ดิ โรเจอร์ มีพลังผลปีศาจหรือเปล่าครับ หรือมีพลังอย่าอื่น

รวมถึง แซงค์คูท ด้วยครับ รู้สึกว่าคาแรกเตอร์จะคับคล้ายเป็นเจ้าแห่ง โจรสัดแบบเดียวกับ โกล์ดิ โรเจอร์ มากๆเลยครับ *great*
เสียดายแขนขาด  *้wet*

ปล.แซงค์คูท ดูเหมือนไม่มีอะไรแต่ทำไมคนนับถือกันจัง เป็นตัวละครที่ชอบที่สุดเลยครับ  *great*

panuwatsexy:

โกล์ ดี โรเจอร์ กินผล ยางยืด ครับ และก่อนที่โรเจอร์จะถูกประหาร แชงค์ คูท ก็ได้เอา ผลยางยืดออกจากร่างกายของโรเจอร์ (เหมือนที่หนวดดำ เอาพลังของหนวดขาวมาเป็นของตัวเอง) แต่แซงค์ คูท เอาพลังของโรเจอร์มาเก็บไว้เป็นรูปแบบของผลไม้ จากนั้นเรื่องราวการผจญภัยก็เริ่มขึ้น เมือ ลูฟี้ ได้ไปกินผลนั้นเข้า *number1*

pondsaber02:

อ่อ มันเปนยังงี้นี่เอง  ถึงว่าทำไมแชงคูส ถึงกล้าเดิมพันด้วยการเสียแขนนี่เอง   *great* *great*

Num:

--- อ้างจาก: panuwatsexy ที่ อา. 29 ก.ค. 2012 เวลา 17:07:20 ---โกล์ ดี โรเจอร์ กินผล ยางยืด ครับ และก่อนที่โรเจอร์จะถูกประหาร แชงค์ คูท ก็ได้เอา ผลยางยืดออกจากร่างกายของโรเจอร์ (เหมือนที่หนวดดำ เอาพลังของหนวดขาวมาเป็นของตัวเอง) แต่แซงค์ คูท เอาพลังของโรเจอร์มาเก็บไว้เป็นรูปแบบของผลไม้ จากนั้นเรื่องราวการผจญภัยก็เริ่มขึ้น เมือ ลูฟี้ ได้ไปกินผลนั้นเข้า *number1*

--- End quote ---
เออ มัน ออกจะ ติ๊งต๊องไปหน่อยไหม ค่าป

Num:

--- อ้างจาก: sattkon ที่ อา. 29 ก.ค. 2012 เวลา 16:44:07 ---อยากรู้ว่าทำไม โกล์ดิ โรเจอร์ ถึงได้เป็น เจ้าแห่งโจรสลัด และ โกล์ดิ โรเจอร์ มีพลังผลปีศาจหรือเปล่าครับ หรือมีพลังอย่าอื่น

รวมถึง แซงค์คูท ด้วยครับ รู้สึกว่าคาแรกเตอร์จะคับคล้ายเป็นเจ้าแห่ง โจรสัดแบบเดียวกับ โกล์ดิ โรเจอร์ มากๆเลยครับ *great*
เสียดายแขนขาด  *้wet*

ปล.แซงค์คูท ดูเหมือนไม่มีอะไรแต่ทำไมคนนับถือกันจัง เป็นตัวละครที่ชอบที่สุดเลยครับ  *great*

--- End quote ---
ผมว่า น่าจะมีฮาคิ 3แบบนะ ครับ ดูอย่างเรลี่ย์ สิครับ ไม่มีผลอะไรเลย(ใช่ไหม)ยัง1-1 กะ3พลเอกได้สูสีอะ

หน้า: (1/4) > >>

Go to full version