Manga Zone > One Piece TH วันพีช แปลไทย

จากตอน 675 สังเกตุกันไหมว่าโมเน่

หน้า: << < (3/6) > >>

OffeSpiN:

--- อ้างจาก: LM ที่ ส. 28 ก.ค. 2012 เวลา 02:52:11 ---ลอว์เสียเปรียบเนอะ..เอาหัวใจตัวเองไปแลกกับ โมเน่...ทำไมมันไม่แลกกับ CC หว่าจะได้เท่าเทียมกัน

ผมว่ามันต้องมีไม้เด็ดอะไรซ่อนใว้อีกแน่ เพราะลอว์ก็คิดจะทรยศ ตั้งนานแล้ว น่าจะมีแผนสำรองเอาใว้

เช่นสลับหัวใจตัวเอง กับ หัวใจของสโมกเกอร์ไปแล้ว หัวใจที่อยู่ในมือพวก CC อาจจะเป็นหัวใจของสโมกเกอร์ กับหัวใจของโมเน่ ก้ได้

ส่วนหัวใจของลอว์นั้น กลับเข้าตัวลอว์ ตั้งแต่ โดนเวอร์โก้บีบแล้ว แค่สลับหัวใจ กับหัวใจ คงทำเนียนๆได้ แบบไม่รู้ตัว

ที่เหลือก้แกล้ง กลัวแกล้งทรมานเวลา โดนบีบหัวใจแค่นั้นเพื่อให้พวกCC ประมาท แล้วรอเวลาเอาคืน

--- End quote ---

กรณีนี้เป็นไปไม่ได้นะ เพราะถ้าหัวใจที่อยู่กับ CC คือเจ้าควันกับโมเน่ จากตอนที่ 675 ตอนที่ CC บีบแล้วบอกว่าลอว์แกล้งทำเนียน..  *้ั์drinktea*

แล้วทำไมเจ้าควันหรือโมเน่ไม่ออกอาการล่ะ ?

--- อ้างจาก: lumpoon ที่ ส. 28 ก.ค. 2012 เวลา 11:33:37 ---แต่ผมก็ยังสงสัยต่อไปอีกนะว่า สมมุติว่าหัวใจของสโม๊กกี้อยู่กับ CC แล้วที่อยู่ในร่างของทาชิงิคืออะไร

ผมขอฟันธงเลยว่าหัวใจที่อยู่ในมือของ CC ไม่ใช่ของสโม๊กกี้แน่นอน *number1* *number1* *number1*

หัวใจกับจิตใจต่างกันนะ เปรียบง่ายๆ คือ ตอนที่เจ้าควันโดนลอว์ควักหัวใจออกมา ตอนนั้นคือหัวใจที่เป็นรูปธรรม

แต่ตอนที่สลับกับทาชิงิจังนั้นคือนามธรรมหรืออาจจะเรียกว่าจิตใจ ไม่ใช่หัวใจก็ได้ งงไม๊ ?

agimogugada:

ถ้าบีบหัวใจสโมกกี้ ทาชิงิในร่างสโมกกี้ก็ต้องเจ็บแทนอ่าดิ *glad*

chanonu:

ผม เสียวๆ ว่าตอนลอว์ช่วยลูฟี่เมื่อตอนสงคราม  ลอว์จะเอาหัวใจลูฟี่ออกไปด้วยหรือป่าว

lumpoon:

--- อ้างจาก: chanonu ที่ อา. 29 ก.ค. 2012 เวลา 16:24:50 ---ผม เสียวๆ ว่าตอนลอว์ช่วยลูฟี่เมื่อตอนสงคราม  ลอว์จะเอาหัวใจลูฟี่ออกไปด้วยหรือป่าว

ถ้าเอาออกไปจริง ลูฟี่ก็ไม่มีวันตายนะสิ เพราะไม่ีมีหัวใจนิ เหมื่อนหนังไทยเลยที่เรื่องเกี่ยวกับจักรๆวงๆนะ *glad* *glad* *glad*

bcmeanzap:

เอาหัวใจออก เก็บใส่กล่องไว้ ไปฝากไว้ในถ้ำเสือ แล้วพระเอกก็ตามมาเจอ จบ หนังไทย 555+

หน้า: << < (3/6) > >>

Go to full version