Manga Zone > Naruto TH นารุโตะ นินจาคาถาโอ้โฮเฮะ แปลไทย

ถ้าโทบิ คือ โอบิโตะ แล้ว อิโทบิ ที่สู้กับรุ่น4 มันคือใคร

หน้า: << < (3/16) > >>

Clayman:

ตัวละครเพิ่มมาอีก 1 คือริน

ตอนที่โทบิปลุก 9 หางขึ้นมาถล่มหมู่บ้านโคโนฮะ แล้วสู้กับรุ่นที่ 4 ไม่น่าใช่อิบิโตะนะ ฝีมือไม่น่าถึงขั้น

โทบิน่าจะมี 2 รุ่น โทบิรุ่นแรกน่าจะเป็นคนที่ช่วย อิบิโตะ ตอนที่ใกล้จะตาย

อายิโนะโมโต๊ะ เซนจู:

ทำไมโดนลบอ่ะ   มาดูตอนเช้า  ผมงงเลย  หายไปใหน  โดนแบนไปด้วยใช่มะ

nakin:

--- อ้างจาก: sattkon ที่ พฤ. 30 ส.ค. 2012 เวลา 09:25:20 ---
--- อ้างจาก: nakin ที่ พฤ. 30 ส.ค. 2012 เวลา 07:47:05 ---   ผมว่าวิชามิติโทบิมาจากเนตรวงแหวนนะ แล้วมันก้อใช่ว่าทุกคนที่มีเนตรจะใช้วิชาเดียวกันได้ทั้งหมด
   ผมก้อคิดว่าโทบิมีสองคนผมยาวกะผมสั้น แต่คนที่สู้กะมินาโตะ คือโอบิโตะนี่แหละ ที่มินาโตะสัมผัสถึงสิ่งชั่วร้ายในตัวโทบิได้อาจเพราะจิตอาฆาตหรือจิตสังหารโอบิโตะรุนแรง(พูดง่ายๆคือถูกปั่นหัวจนเสียคนจากเรื่องรินละมั้ง เผลอๆคนฆ่ารินคือไอ้หนุ่มผมยาว)
   ส่วนความเก่ง แม้จะผ่านมาไม่กี่ปีก้อเก่งได้ ดูจากซาสึเกะเป็นตัวอย่างสิ หลังจากเบิกเนตรกระจกเงาได้ วิชาต่างๆจะตามมาเยอะ ประสาอะไรถ้ามันมีโคตรอาจารย์อย่างมาดาระ

--- End quote ---

เอา โอบิโตะ มาเทียบกับ ซาสึเกะ ได้ไงครับ *dead*

ซาสึเกะ เป็นยอดอัจริยะของ เกะนิน รุ่นใหม่ แล้ว โอบิโตะ หละ อายุ 14 ยังเบิกเนตรวงแหวนไม่ได้เลย  *disappoint*

แล้วอีกอย่าง มินาโตะ ไม่ได้คิดว่า โทบิ ตัวนั้นจะเป็น โอบิโตะ เลย แต่กลับคิดว่าเป็น มาดาระ ด้วยซ้ำ แถมรุ่น4 ยังคิดว่าตัวเองสู้ โทบิ ตอนนั้นไม่ได้ซะอีก  *้ั์smoking*

--- End quote ---
ผมก้อไม่รู้ว่าเอามาเทียบได้ไง เพราะขนาดอัจฉริยอย่างซาสึเกะยังทะลึ่งเบิกได้ตอนอายุ 13 *haha*

ปล.ผมว่าเบิกช้าหรือเบิกเร็ว มันไม่ได้เป็นตัวบ่งบอกว่าใครเก่งกว่าใครหรอก มันอยู่ที่วิธีการใช้และพลิกแพลง เหมือนกะคนที่เปนนักเรียนรุ่นเดียวกันไง ต่อให้มีอาจารย์คนเดียวกันก้อใช่ว่าจะเก่งได้เท่ากัน
แล้วอย่าเพิ่งคิดว่าโอบิโตะมันกากสิ นั่นเป็นแค่ตอนเด็ก ดูนารูโตะเป็นตัวอย่างสิตอนเด็กที่โหล่เลย แล้วตอนนี้เป็นไงล่ะ และอัจฉริยะอย่างซาสึเกะมันอยู่ระดับไหนกัน

nakin:

เพิ่มเติมอีกนิสสส รู้สึกว่า ตอนไปปฏิบัติภารกิจ คาคาชิ โอบิโตะ น่าจะอายุ 13 เท่านกันนะ

magicmo:

อ่านะกรูว่าแล้ว

หน้า: << < (3/16) > >>

Go to full version