หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: สำหรับหลายๆคน ง่ายๆนะ..ตอบปัญหา 2 ข้อนี้ไม่ได้ ก็อย่าคิดว่ามันคือโอบิโตะเลยครับ.  (อ่าน 20494 ครั้ง)

Pop_เซียนซกมก

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • ผู้รอบรู้วิชาซกมก
1. ใครสู้กับรุ่น 4 แถมวิชามันตอนนั้นรุ่น 4 ยังบอกว่าเหนือกว่ารุ่น 2 [คนรุ่นคาคาชิยังอายุไม่ถึง 15 เลยม่าง]

2. ความลับโคโนหะมันเอามาจากไหนรู้ดีไปหมดทุกซอกทุกมุม เรื่อง 9 หาง+เรื่องผนึก ม่านพลัง ไม่พอโชโหดคุมเก้าหาง อันเชิญมาถล่มโคโนฮะด้วย เก่งสัสเก่งโครต....เอามาจากไหน ?

ถ้าเอาเหตุผล 2 ข้อนี้มาไม่ได้ก็อย่าฟันธงเลยครับหน้าแหกเปล่าๆ ^^ เพราะถ้าเป็นโอบิโตะ มามันจะขัดไปหมด จะบอกว่าหักมุมว่างั้น ถ้าแบบนั้นเผาหนังสือทิ้งแน่นอน อ.มาซาชิ จะเอารูปมาเยียบหน้าแมร่งเลย ข้อหาหลอกให้ตูซื้อหนังสือมรึงเพื่อปั่นหัวตูเล่น...

เหตุผลคนชอบอ้างก็ง่าย..ๆ ก็มันถูกทดลองว่าเซลรุ่น 1 อย่างนั้นอย่างนี้ทำให้โตไวข้อมูลก็เอามาจากมาดาระ คนนั้นคนนี้ไม่มีเหตุผลหลักฐานบ่งบอกชัดเจน คิดกันไปเองทั้งนั้นละม่าง..
ตราบใดยังไม่เปิดหน้ากากพร้อมกับบอกชื่อตัวเองละนะ

ก็ฟันธงกันไมได้หรอก...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: จ. 13 ส.ค. 2012 เวลา 20:53:09 โดย Pop_เซียนซกมก »

ข้ามีนามว่า Pop_เซียนซกมก เล็กใหญ่ไม่สำคัญ จัดท่ายากไว้ก่อน พ่อสอนไว้ต้องจดจำ...[/mov

sattkon

• พลโท / โจนิน
  • *
  • UchiHa sattkon
กลัวได้แจกหนังสือจังเลยนะพ่อคุณ  *haha*

เนี่ยแหละ สุภาษิติเขาว่า อย่าตีตนไปก่อนไข้  *attack*

*้ั์shock2* โดนไก่ อาจารย์ จิก ..... *glad*

Pop_เซียนซกมก

• *
  • ผู้รอบรู้วิชาซกมก
กลัวได้แจกหนังสือจังเลยนะพ่อคุณ  *haha*

เนี่ยแหละ สุภาษิติเขาว่า อย่าตีตนไปก่อนไข้  *attack*

55555 เรื่องหนังสือไม่กลัวหรอกแต่เสียเวลาละความรุ้สึก ถ้าเป็นโอบิโตะนะเรื่องทั้งเรื่องแมร่งโกหกทั้งนั้น หลอกลวงคนซื่อหนังสือเจ็บปวดจิตเลย ...

ข้ามีนามว่า Pop_เซียนซกมก เล็กใหญ่ไม่สำคัญ จัดท่ายากไว้ก่อน พ่อสอนไว้ต้องจดจำ...[/mov

penis

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
การ์ตูนมีไว้ให้อ่านเอา เพลิน แต่เห็นพวกคุณมาทะเลาะกันเพราะการ์ตูนนิ ดูไม่ค่อยเข้าเรื่องเลย บางคนถ้าเอาเวลาที่ใช้ไปในการหาข้อมูลมาเถียงกันนิ สู้เอาใช้ในการเรียนริทำงาน นิ สงสัย ได้เป็นผู้บริหารกันหมดแน่เลย  อ่านการ์ตูนเอาเพลินน่า จะมาเถียงกันทำไม สมัครมา เม้มเฉยๆๆนะ อ่านคอมเม้มแต่ละคนแล้วเครียด  *disappoint*

iTheStore

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • คู่ชีวิต กับ คู่นอนมันต่างกัน ...

ผมก็ว่างั้น  *attack*
ตอนนี้เรื่อง โทบิ เป็นใครเนี่ยหลายกว่า 80% (ย้ำเฉพาะตอนนี้นะ แต่ในอนาคตเรื่องที่ว่า โทบิ เป็นใคร โอบิโตะ อาจจะห่างไกลไปเลื้อยๆก็ได้) มีความเป็นไปได้ว่าอาจจะเป็น โอบิโตะ จริงๆ (คุณ จขกท ก็รู้แต่ไม่ยอมรับ)
เปิดใจยอมรับบ้างก็ดีนะ ที่พวกเราเดากันว่า โทบิ เป็นใครก็เพื่อความสนุกสนานเท่านั้น
ไม่ใช่ว่ามันเปิดเผยออกมาทีละนิดแล้วไม่ใกล้เคียงกับตัวละครที่ตนเองคิดเอาไว้แล้วจะตีโพยตีพายแบบนี้
แล้วคุณอยากให้ โทบิ เป็นตัวละครที่คุณคิดเอาไว้งั้นเหรอ ถึงจะเป็นการ์ตูนที่ไม่โกหก ไม่หลอกลวง

ปล. ผมก็คนหนึ่งคิดว่าเป็น โอบิโตะ .. แต่พออ่านมาถึงตอนนี้ก็เริ่มหวั่นๆแล้วว่ามันจะไม่ใช่ โอบิโตะ มันอาจจะเป็นร่างแบบ เซ็ตสึ แต่เอาตาของ โอบิโตะ มาใส่ก็ได้...แต่พอเฉลยออกมาว่า โทบิ เป็นใคร จะเดาถูกหรือผิด ผมก็ไม่ซีเรียสอะไรหรอก เดาถูกก็ไม่คงจะไม่ได้เงินได้ทองอะไร เดาผิดก็คงไม่เสียเงินเสียทองหรอกครับ
จ่งเชื่อหมั้นและอยู่กับทิฐิของตนเองต่อไปเถอะ บูชาชาบูข้ามีนามว่า โซโจโบ ราชาเทนงูเรื่องมีสาระตูไม่สน..สนแค่เรื่องไร้สาระ ฮ่าๆ

RunAwayZ

• *
1. ใครสู้กับรุ่น 4 แถมวิชามันตอนนั้นรุ่น 4 ยังบอกว่าเหนือกว่ารุ่น 2 [คนรุ่นคาคาชิยังอายุไม่ถึง 15 เลยม่าง]

2. ความลับโคโนหะมันเอามาจากไหนรู้ดีไปหมดทุกซอกทุกมุม เรื่อง 9 หาง+เรื่องผนึก ผ่านพลัง ไม่พอโชโหดคุมเก้าหาง อันเชิญมาถล่มโคโนฮะด้วย เก่งสัสเก่งโครต....เอามาจากไหน ?

ถ้าเอาเหตุผล 2 ข้อนี้มาไม่ได้ก็อย่าฟันธงเลยครับหน้าแหกเปล่าๆ ^^ เพราะถ้าเป็นโอบิโตะ มามันจะขัดไปหมด จะบอกว่าหักมุมว่างั้น ถ้าแบบนั้นเผาหนังสือทิ้งแน่นอน อ.มาซาชิ จะเอารูปมาเยียบหน้าแมร่งเลย ข้อหาหลอกให้ตูซื้อหนังสือมรึงเพื่อปั่นหัวตูเล่น...

เหตุผลคนชอบอ้างก็ง่าย..ๆ ก็มันถูกทดลองว่าเซลรุ่น 1 อย่างนั้นอย่างนี้ทำให้โตไวข้อมูลก็เอามาจากมาดาระ คนนั้นคนนี้ไม่มีเหตุผลหลักฐานบ่งบอกชัดเจน คิดกันไปเองทั้งนั้นละม่าง..
ตราบใดยังไม่เปิดหน้ากากพร้อมกับบอกชื่อตัวเองละนะ

ก็ฟันธงกันไมได้หรอก...

เห็นด้วยครับผม ถ้าดูตามเนื้อเรื่องที่เห็นกันในตอนนี้ ไม่น่าใช่โอบิโตะ และก็ยังไม่มีใครตอบ 2 ข้อนี้ได้และมีหลักฐานประกอบเป็นภาพให้เห็นกันชัดๆ

อายิโนะโมโต๊ะ เซนจู

• *
  • Die!! B*tch!!
อย่าตีตนไปก่อนไข้เล้ยย  ผมว่าอยู่เฉยๆ ปล่อยให้เด็กโอบิโตะ ครึกครื้นกันไปก่อน   พอสุดท้ายปรากฏว่าไม่ใช่ ค่อยไปเหยียบซ้ำ เอ๊ย ไม่ใช่  5555  (อย่าไปซีเรียสอะไรกับมันมากเลย แค่การ์ตูน)

•·÷[ ฟัน แม่* เลย ]÷·•

sleyer

• *
เป็นโอบิโตะให้เหยียบหน้าเลย 

ไม่มีทาง 100%

Monkey D. Jennei

• *
  • เกะนิน ชั้นเป็นโฮคาเงะหญิงคนแรก
อย่าตีตนไปก่อนไข้เล้ยย  ผมว่าอยู่เฉยๆ ปล่อยให้เด็กโอบิโตะ ครึกครื้นกันไปก่อน   พอสุดท้ายปรากฏว่าไม่ใช่ ค่อยไปเหยียบซ้ำ เอ๊ย ไม่ใช่  5555  (อย่าไปซีเรียสอะไรกับมันมากเลย แค่การ์ตูน)

อย่าลืม KFC นะพ่อผงชูรส !!!

ไม่งั้นแม่จะเคี่ยน ให้หลังลายเลย นี่แน่ะ เพี๊ยะๆ *attack*(ดูตัวอย่าง 555)

ท่านปู่ขา โตขึ้นหนูจะเป็น โฮคาเงะ

RunAwayZ

• *
แต่ถ้า อ.อยากให้โทบิเป็นโอบิโตะจริง ก็อยู่ที่ฝีมือ อ.แล้วหละครับว่าจะผูกเรื่องยังไงให้คนที่ไม่เชื่อว่าเป็นโอบิโตะ (คนที่ อ.หลอกได้สำเร็จอย่างผม งิงิ) ยอมรับได้ เล่นกับจินตนาการของคนแท้ๆเลยเชียว

Dewonlineaccount

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
  • เซียน 6 วิถี
    • Soulmanga
งั้นผมขอออกตัวว้ตรงนี้ว่าคือเซตซึ ตัวมันนะรอเวลาหน้าแหก 5555 *hoho*

แนวรบหุ้มเกระ Busohsensen T.F.O.A.

อายิโนะโมโต๊ะ เซนจู

• *
  • Die!! B*tch!!

อย่าลืม KFC นะพ่อผงชูรส !!!

ไม่งั้นแม่จะเคี่ยน ให้หลังลายเลย นี่แน่ะ เพี๊ยะๆ *attack*(ดูตัวอย่าง 555)

พวกผู้หญิง นี่ลืมยาก จอมอาฆาตจริงๆ   *haha* *haha* *haha* *haha*

•·÷[ ฟัน แม่* เลย ]÷·•

iTheStore

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • คู่ชีวิต กับ คู่นอนมันต่างกัน ...
งั้นผมขอออกตัวว้ตรงนี้ว่าคือเซตซึ ตัวมันนะรอเวลาหน้าแหก 5555 *hoho*
เป็น เซ็ตสึ แต่เอาตาของ โอบิโตะ มาใส่ใช่ป่ะ
 *haha* พออ่านมาถึงตอน 597 ผมก็เริ่มมีสองตัวเลือกเข้ามาในหัวแล้ว
1. ยังเป็น โอบิโตะ เหมือนเดิมไม่เปลี่ยนแปลง
2. คิดเหมือนกับท่าน เป็น เซ็ตสึ ... แต่เอาตาของ โอบิโตะ มาใส่
จ่งเชื่อหมั้นและอยู่กับทิฐิของตนเองต่อไปเถอะ บูชาชาบูข้ามีนามว่า โซโจโบ ราชาเทนงูเรื่องมีสาระตูไม่สน..สนแค่เรื่องไร้สาระ ฮ่าๆ

windyzero

• พลโท / โจนิน
  • *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
ถึงจะไม่ใช่ ฮิวงะ ฮิซาชิ แต่ผมก็ยังคิดว่าเป็นคนในตระกูลฮิวงะอยู่ดี *้ั์drinktea*

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

Ramzaa

• *
เป็น เซ็ตสึ แต่เอาตาของ โอบิโตะ มาใส่ใช่ป่ะ
 *haha* พออ่านมาถึงตอน 597 ผมก็เริ่มมีสองตัวเลือกเข้ามาในหัวแล้ว
1. ยังเป็น โอบิโตะ เหมือนเดิมไม่เปลี่ยนแปลง
2. คิดเหมือนกับท่าน เป็น เซ็ตสึ ... แต่เอาตาของ โอบิโตะ มาใส่

ผมก็เริ่มมีความคิดแบบพวกท่านละ
1.โอบิโตะ แต่คนคุมร่างเป็นน้องมาดาระ เหมือนเดิม
2.เซ็ตสึร่างต้น เอาตาโอบิโตะมาใส่
3.น้องมาดาระเอาตาโอบิโตะมาใส่