Manga Zone > Naruto TH นารุโตะ นินจาคาถาโอ้โฮเฮะ แปลไทย

มินาโตะ และ คุชินะ เป็นพ่อแม่ที่เห็นแก่ตัว?

หน้า: << < (14/23) > >>

themangmang1:

เต็มที่เลยพี่น้อง : ) เอาเลยครับ ผมรออ่านอยู่ ได้ดู มุมมองของคนอื่นๆ ^ ^

สังเกตุหลายมู้แหละ ถ้ามู้ำไหนเกี่ยวกับ รุ่น 1 หรือ รุ่น 4 นะ FC นี่โผล่มาเพียบ !

ทุกๆคนที่โพสมา ก็มีเหตุผลกันทั้งหมดเลย

sattkon:

@hackauthai

แล้วทำไมรุ่น 4 ต้องใช้ผนึกซากอสูรด้วยหละครับ ถ้าเอา9หางอยู่จริงๆ?
ok คุณอาจจะถูกที่ผนึกลงที่ตัว คุชินะ ไม่ไหวแล้ว แต่คาถาที่ผนึก9หาง ลงที่ตัวนารูโตะ คือผนึก8ประสาน และให้คุณสังเกตุคาถาผนึกที่เป็นโซ่ของ คุชินะ ให้ดีๆมันคนละอย่างกัน
แล้วอีกอย่างถ้ารุ่น4 สามารถผนึก9หาง โดยที่ตนรอดชีวิตได้จริงๆ คงไม่ควักผนึกซากอสูร มาช่วยถูกมั้ย ลำพังผนึก8ประสานถ้ามันเอา9หางได้ทั้งตัวอยู่ เราคงได้เห็นพ่อลูกมีความสุขกันแล้วถูกมั้ยครับ
แล้วถ้ารุ่น4 สู้9หางได้จริงๆ จะใช้ผนึกซากอสูร เพื่อผนึกพลังของ9หางอีกครึ่งนึงทำไมครับ?
ตัวผมอะอ่านมาดีแล้ว ส่วนคุณได้วิเคราะห์หรือเปล่า?

แล้วอีกอย่างวิชาเทพเท้าอัสนีย์ หรือที่เรียกว่า วิชาวาปมิติชั่วพริบตา เนี่ย คุณเข้าใจอะไรผิดหรือเปล่าครับ? ที่รุ่น4สามารถวาปบอลสัตว์หางไปตกที่อื่นได้ เพราะว่าที่พื้นที่ตรงนั้นมีอักขระวาปที่รุ่น4ทำเอาไว้ ไม่ใช่จะวาปไปที่ไหนก็ได้ตามใจชอบ สังเกตุอักขระที่มีดดิครับ
แล้วอีกอย่างรุ่น4ไม่ได้ฝั่งอักขระไว้ที่9หาง แล้วจะวาปบอลสัตว์หางกลับไปโดน9หางได้ยังครับ? (แต่ถึงทำงั้นได้9หางก็คงไม่สาหัสสากัน)

ผมรู้ว่าคุณเป็น FC รุ่น4 แต่เรื่องวิชาคุณไม่น่าพลาดขนาดนี้นะครับ ผมไม่ได้จะต่อว่าอะไรคุณหรอกนะ แต่ขอสงบสติอารมณ์ก่อนพิมพ์สักนิดจะได้ไม่พลาด  *dead*
ส่วนเรื่องรุ่น4 กับ1 คุณจะให้รุ่น4ชนะ ผมก็ไม่มีสิทธิไปเถียงคุณหรอกครับ เพราะผมก็บอกไปแล้วว่าไม่ได้มีเจตนาจะโน้มน้าวใคร  *damage*

แสดงความคิดเห็นด้วยอีกคนละกัน : )

ส่วนที่ทะเลาะกันอยู่ก็คือ ท่าน @sattkon บอกว่ารุ่น4สู้9หางไม่ได้เลยใช้ซากอสูร

ถ้าถามผมว่ารุ่่น 4 สู้ได้ไหม  ผมบอกเลยสู้ได้แน่นอน .. แล้วคำถามต่อมาคือ สู้ได้แล้วทำไมต้องใช้ซากอสูร ..

ตอบอีกว่า .. สาเหตุที่ 1 .. การใช้ซากอสูรจะทำให้สงครามจบลงแบบสมบูรณ์ไม่มีใครได้รับอันตราย

สาเหตุที่ 2 .. เพื่อที่จะให้ คุชินะได้เจอหน้าไอโตะ ( อันนี้ 100 % ในเรื่องคุชินะบอกกับมินาโตะว่า '' จะบ้าหรอ จะยอมใช้ซากอสูร เพื่อที่จะให้ ฉันเจอหน้าลูกตอนโตเพียงไม่กี่นาที  หาดูได้จากตอน 501-503 )

เอ่อ .. แหละ ไอรูปตอนที่รุ่น 4 เอา บอล สัตว์หางไปไว้ตรงนั้น .. ยังหาข้อสรุปไม่ได้ครับว่า วาปผ่านอักขระหรือวิชาวาปตัวเองที่รุ่น4คิดค้นขึ้น

แต่สังเกตุน่าจะเป็น วิชาวาปตัวเองโดยไม่ต้องใช้อักขระปลายทาง ดูได้จาก ท่าจับมีดอักขระของรุ่น 4 เป็นคล้ายๆ 3 เหลี่ยมเหมือนเล๋งที่จะปล่อย บอลสัตว์หาง แหละในช่วง สงครามมินาโตะไม่ได้ทิ้ง อักขระไว้ที่ไหนเลย นอกจากตัว โทบิ !

แหละลองไปอ่านย้อนดูตอนที่ มินาโตะวาปด้วยอักขระ ตอนที่สู้กับ ไรคาเงะ มินาโตะปามีดที่ติดอักขระไป แหละก็วาปตามมีดได้เลย
ไม่จำเป็นต้องมี อักขระอยู่กับมือ ?  มันคนละวิชาชัวร์ป๊าป !

สุดท้าย .. ถ้ารุ่น 4 กับรุ่น 3 ช่วยกันสู้ ยังไงก็ชนะ 9 หางแน่ๆ แล้วทำไม มินาโตะถึงไม่ให้รุ่น 3 ช่วย ????ถ้ามินาโตะสู้ไม่ได้จริง ก็น่าจะัให้ ซารุโทบิช่วย .. แต่นี่ตัดสินใจใช้ ผนึกซากอสูรเพื่อ ?? ลองอ่าน มังตั้งแต่ 501 ถึง 503 ดูครับพี่น้องครับ บบ

แหละนี่ก็คือ ค.ห ของผม : )

อุนจิแปร้ด:

เอ่อ คุณ themangmang1 ครับ ผมก้อเป็น รุ่น ๔ เอฟซี น่ะคับ

แต่ผมว่า รุ่นสี่มีวิชาวาป วิชาเดียวครับ คือ กางนิ้วเท้าเทพหัสดิน ณ อยุทยา  *haha* ล้อเล่นน่ะคับ (ก้าวเท้าเทพอัสนี)

แต่เป็นการใช้อีกวิธีหนึ่งเฉยๆ สังเกตุได้ว่าลูกบอลสัตว์ห่าง มันถูกวาป แต่ยังไม่ได้โดนอักขระ แต่อักขระเป็นอักขระ ของวิชาก้าวเท้าแน่นอนคับ ลองดูอักขระดีๆ คับ  *number1*

ส่วนประเด็นกระทู้ เรื่อง รุ่นสี่ผมมั่นใจว่ารุ่นสี่สู้เก้าหางได้แน่นอน แต่สู้ชนะไปมันก้อกลับมาใหม่ เอาผนึกไปเลยจะดีกว่า มันจะได้ไม่กลับมาใหม่ ถ้ากลับมาใหม่ก้อเหลือแต่รุ่น สาม ที่แก่งำเงือกไม่รู้จะ ไหวอยู่รึป่าว

ส่วนเรื่องผลึกว่าทำไมต้องใช้ผนึกซากอสูร หลายกระทู้ก้อได้ตอบเรียบร้อยแล้วจะไม่ขอเอ่ยซ้ำอีก  *attack*

และก้อยังไงเรื่องรุ่นไหนเก่งกว่าใคร ก้อเหมือน นักมวยยังไม่ขึ้นชก ท่านผู้ที่เชียกันทั้งหลายก้อเปรียบมวยไปเรื่อย ก้อได้แต่วิจารย์กันไป มันยังไม่ขึ้นชกกันก้อหาข้อสรุปไม่ได้หรอกคับพี่น้องชาวไทยทั้งหลาย *dontknow* *dontknow*

--- อ้างจาก: อุนจิแปร้ด ที่ ศ. 20 ก.ค. 2012 เวลา 19:16:34 ---เอ่อ คุณ themangmang1 ครับ ผมก้อเป็น รุ่น ๔ เอฟซี น่ะคับ

แต่ผมว่า รุ่นสี่มีวิชาวาป วิชาเดียวครับ คือ กางนิ้วเท้าเทพหัสดิน ณ อยุทยา  *haha* ล้อเล่นน่ะคับ (ก้าวเท้าเทพอัสนี)

แต่เป็นการใช้อีกวิธีหนึ่งเฉยๆ สังเกตุได้ว่าลูกบอลสัตว์ห่าง มันถูกวาป แต่ยังไม่ได้โดนอักขระ แต่อักขระเป็นอักขระ ของวิชาก้าวเท้าแน่นอนคับ ลองดูอักขระดีๆ คับ  *number1*

ส่วนประเด็นกระทู้ เรื่อง รุ่นสี่ผมมั่นใจว่ารุ่นสี่สู้เก้าหางได้แน่นอน แต่สู้ชนะไปมันก้อกลับมาใหม่ เอาผนึกไปเลยจะดีกว่า มันจะได้ไม่กลับมาใหม่ ถ้ากลับมาใหม่ก้อเหลือแต่รุ่น สาม ที่แก่งำเงือกไม่รู้จะ ไหวอยู่รึป่าว

ส่วนเรื่องผลึกว่าทำไมต้องใช้ผนึกซากอสูร หลายกระทู้ก้อได้ตอบเรียบร้อยแล้วจะไม่ขอเอ่ยซ้ำอีก  *attack*

และก้อยังไงเรื่องรุ่นไหนเก่งกว่าใคร ก้อเหมือน นักมวยยังไม่ขึ้นชก ท่านผู้ที่เชียกันทั้งหลายก้อเปรียบมวยไปเรื่อย ก้อได้แต่วิจารย์กันไป มันยังไม่ขึ้นชกกันก้อหาข้อสรุปไม่ได้หรอกคับพี่น้องชาวไทยทั้งหลาย *dontknow* *dontknow*

--- End quote ---

ประวัติ มินาโตะทุกๆเว็บ มีบอกหมดว่า มินาโตะได้คิดค้นวิชากระสุนวงจักร แหละวิชาวาปตัวเอง แหละ .. ก้าวอัศนี มีหลายขั้นนิครับ .. ตอนสู้กับโทบิ นั้นรุ่น 4 บอก ขั้น 2 แต่ตอนใช้วาปบอลสัตว์หางไม่ได้บอก ขั้นทะไหร่ของ วิชาวาป : ) แหละก็ยังไม่รู้แน่ชัดว่า .. ก้าวอัศนีมีกี่ขั้นกันแน่ ? ผม เดา ว่า .. วิชาที่ใช้วาปบอลสัตว์หาง อาจจะเป็นขั้นที่ 3 ก้ได้ แต่เค้าไม่ได้ระบุไว้เท่านั้นเอง .. สังเกตุทุกๆครั้ง ที่มินาโตะใช้ วิชาวาป .. จะเอาอักขรติดที่มีด แหละปาออกไป ทุกๆครั้ง ตอนสู้กับไรคาเงะก็เหมือนกัน แหละตอนสู้กับ โทบิก็เหมือนกัน .. แต่ตอน วาปบอลสัตว์หาง รุ่น4 ไม่ได้ปามีดออกไปเลย ? แหละในรูป ไออ้วนก็บอกว่า มินาโตะเลือกสถานที่ ที่จะ ปล่อย บอลสัตว์หางได้ ??

หน้า: << < (14/23) > >>

Go to full version