หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: ทำไมเราไม่สังเกตุลายหน้ากากโทบิมั้งว่าเหมือนสัญลักษณ์ผ้าคลุมหลังเซียนเต๋า 6วิถี  (อ่าน 15085 ครั้ง)

turknetse

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
เพือนๆๆคืดว่าไงลายหน้ากากโทบิ บงบอกอะไรได้บ้าง

Jay_Jay

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
ผมว่ามันเหมือนหน้ากากในเรื่่อง 20 Century boy เลบ

*haha*

Dendoros

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
ลายหน้ากาก มีลักษณะเหมือนคลื่นพลังตอนใช้วิชาเคลื่อนย้ายนะครับ

โดยตรงดวงตา เป็นจุดศูนย์กลาง *attack* *attack* *attack* *attack*

สัญลักษณ์ที่ว่าเหมือนของเซียนหกวิถี เป็นยังไงเหรอครับ

H2OGenII

• *
หน้ากากมันก็มีเยอะแยะ ใครๆก็ใส่กัน

ngee

• *
เลอะเทอะๆ มีเหรอสัตว์หางจะจำนายเก่าไม่ได้ อย่าบอกนะว่าโทบิคือเซียนหกวิถี เละเทะๆๆ

nakin

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
ลายเนตรสังสาระที่มันใส่ไง

kampagank

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
โทบิ มันไม่ได้ใส่หน้ากาก สีส้มอันเดียวนิ มันใส่หลายอันอยุนะ
ตอนที่มันควบคุม 9 หางมันก้อใส่อีกอันนึง
ช่วงทำตัวติงต๊องก็ใส่อีกอันนึง
ตอนได้เนตร สังสาระก็ใส่อีกอันนึง

zCGz14211

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
ลายที่หลังเซียนหกวิถีก็ลายเนตรสังสาระไงครับ

แต่ลายหน้ากากของโทบิ(อันปัจจุบัน)เหมือนลายเนตรสังสาระรวมกับเนตรวงแหวนมากกว่านะ

หรืออาจจะเป็นลายmugen tsukuyomi(เนตรจันทรา)ก็ได้(คล้ายๆอยู่นะ)

jiab3250

• *
สรุปแล้ว โตะคือหกเซียนเต๋ากลับชาติมาเกิดใช่มั้ยอะ หกเซียนเต๋าเก่งเรื่องวิชาผนึกโตะก็เกิดในตระกูลผู้ใช้วิชาผนึก แถมตระกูลโตะก็เป็นญาติกับโฮคาเงะรุ่น1  ก็เท่ากับโตะเป็นลูกหลานเซียน เห็นภาพข้างบนผมสีทองเหมือนกัน อิอิ แล้วโตะทำไม่มันถึงมีนวดแมวหว่า พ่อแม่ไม่ยักมีหนวด *damage*

porzapk48

• *
อยากได้ หน้ากาก มัน มาไส่ PB จัง 555

turknetse

• *
 *great* อ๋อเข้าใจแล้ว ลายน่ากากหมายถึงมันบ้า อำนาจพลังตัวเองนิเอง 555+   แต่รูปแรกเหมือนนารูโตะที่รวมร่างกะจิ้งจอกเลยเนอะ