Manga Zone > Naruto TH นารุโตะ นินจาคาถาโอ้โฮเฮะ แปลไทย

โทบิ คือ รุ่น 1 ไม่ก็ รุ่น 2

หน้า: << < (3/20) > >>

panndora:

ตกลงมันยังไงแน่คะ งง ละบางคนก็บอกโอโรจิมารุเชิญ 1 2 4 มา
คาถาผนึกซากอสูรก็บอกว่าถ้าผนึกแล้วจะโดนกินวิญญาณนี่คะ
งั้นตอนที่โอโรจิมารุเชิญมาโลงที่สามมันไม่น่าใช่รุ่นที่ 4 นี่คะ อาจจะเป็นคนอื่นก็ได้อ่ะ
ทำไมต้องเป็นตรรกะว่า 2 โลงแรกเป็นรุ่น 1 กะ 2 แล้วโลงที่สามต้องเป็นรุ่น 4 ด้วยละ หรือมันเป็นรุ่น 4 จริง??

ส่วนเรื่องที่บอกว่ารุ่น 1 กับ 2 ยังไม่ตายยิ่ง งงใหญ่เลยคะ
สัมภเวสีคืนชีพมันก็บอกอยู่โต้งๆว่าใช้คืนชีพคนที่ตาย เอาเซลล์มาสร้างร่างทรง
แล้วเชิญวิญญาณมาเข้าร่าง ถ้ารุ่น 1 2 ยังไม่ตายจะอัญเชิญวิญญาณมาจากไหนละคะ??

*disappoint* ผู้รู้โปรดอธิบายด้วย เราไม่ใช่แฟนพันธ์แท้นารูโตะน่ะคะ

laymax34:

เห็นบอกว่า 3 เลยกลับไปดูมันก็ 3 จริงหว่า  *dead* อ้างอิงมาจาก http://www.dek-d.com/board/view.php?id=2201374 เผอิญว่ามันนานแล้วเลยลืมอ่ะขอโทษคุณkawee1994 ด้วยครับ

TheStrokes:

--- อ้างจาก: panndora ที่ พ. 30 พ.ย. 2011 เวลา 22:24:48 ---ตกลงมันยังไงแน่คะ งง ละบางคนก็บอกโอโรจิมารุเชิญ 1 2 4 มา
คาถาผนึกซากอสูรก็บอกว่าถ้าผนึกแล้วจะโดนกินวิญญาณนี่คะ
งั้นตอนที่โอโรจิมารุเชิญมาโลงที่สามมันไม่น่าใช่รุ่นที่ 4 นี่คะ อาจจะเป็นคนอื่นก็ได้อ่ะ
ทำไมต้องเป็นตรรกะว่า 2 โลงแรกเป็นรุ่น 1 กะ 2 แล้วโลงที่สามต้องเป็นรุ่น 4 ด้วยละ หรือมันเป็นรุ่น 4 จริง??

ส่วนเรื่องที่บอกว่ารุ่น 1 กับ 2 ยังไม่ตายยิ่ง งงใหญ่เลยคะ
สัมภเวสีคืนชีพมันก็บอกอยู่โต้งๆว่าใช้คืนชีพคนที่ตาย เอาเซลล์มาสร้างร่างทรง
แล้วเชิญวิญญาณมาเข้าร่าง ถ้ารุ่น 1 2 ยังไม่ตายจะอัญเชิญวิญญาณมาจากไหนละคะ??

*disappoint* ผู้รู้โปรดอธิบายด้วย เราไม่ใช่แฟนพันธ์แท้นารูโตะน่ะคะ

--- End quote ---

ตายแล้วครับ เหลือแต่ร่างโคน แต่ไม่มีจิตใจ ที่ โทบิเอามาอะครับเป็นเซลว์ ของรุ่น1 แต่ไม่มีจิตใจครับ รุ่น1 ไม่ทราบนะครับว่าตายยังไง แต่รุ่น 2 เจอ คินคาคุ กับ กินคาคุ ฆ่า 

ส่วนที่โอโรจิมารุเชิญมา 1-2-4 น่าจะไช่นะ ท่าไม่ไช่ คาบูโตะ คงเชิญรุ่น4 มาทำสงครามแล้วครับ

กำลังรออ่าน 565 แปลไทย = = น๊านนาน กว่าจะแปล

TheStrokes:

--- อ้างจาก: kawee1994 ที่ พ. 30 พ.ย. 2011 เวลา 21:55:03 ---ก็ถึงบอกไง ว่า รุ่น 4 ที่ โอโรจิ อันเชิน เป็นร่างโคลน
หากอ่านดีๆ ตอนที่ โลงที่ 3 จะเปิด โฮคาเงะรุ่น 3 มันใช้
ดาวกระจายไปปิดประตูไว้ ทำให้ มันออกมาไม่ได้

*dontknow*

--- End quote ---

http://image.free.in.th/show.php?id=ff30ebc49f186055df2aa64a46b32325

get ไหมครับ ลงทุนไปหาไห้ละ ที่ท่านบอกปาดาวกระจายปิดผลึกไม่ไช่นะครับ ุร่น 3 ผสานอินครับไม่ไห้รุ่น4 ออกจากโลง = =

bigkung:

โรงที่3เป็นรุ่น4แน่นอน เพราะโอโร มันตั้งใจจะเรียกคาเงะมารุม ทำให้ รุ่น3ลำบากใจ แต่ ทุกวิชาย่อมมีจุดอ่อน รวมถึง คาถาสัมภเวสี นี้ด้วย การที่จะเรียกได้นั้นจะต้องมีเซลล์และวิญญาณของผู้นั้นในยมโลก แต่ รุ่น4 วิญญาณถูกผนึกไปโดยคาถาผนึกซากอสูรไปแล้ว

จะเรียกกลับมาได้ก็แต่เฉพาะคนที่ตายธรรมดา ไม่ไช่ถูกดึงวิญญาณไปนะครับ  *rip*

หน้า: << < (3/20) > >>

Go to full version