หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: มาแก้ให้นะครับว่าตอนนี้ใครเก่งสุดในonepiece  (อ่าน 137490 ครั้ง)

sinister

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
Re: มาแก้ให้นะครับว่าตอนนี้ใครเก่งสุดในonepiece
« ตอบกลับ #90 เมื่อ: ศ. 10 ส.ค. 2012 เวลา 00:53:33 »
เออิจิโร่ โอดะ เก่งสุดในเรื่อง one piece  *number1*
พลังแห่งนักเขียน -..-
รับประกันได้ไอ้พวกตัวที่เก่งๆที่ว่ามาข้างต้นเจอเข้าอาจตายได้ภายใน 1 ตอนเท่านั้นเอง  *dontknow*

Nolimit014

• *
Re: มาแก้ให้นะครับว่าตอนนี้ใครเก่งสุดในonepiece
« ตอบกลับ #91 เมื่อ: ศ. 10 ส.ค. 2012 เวลา 11:28:59 »
เหอะๆ เข้ามาอ่านที่คนตอบกระทู้ก็มันส์ไปอีกแบบ *dontknow* *dontknow*

ผมว่าไม่มีใครเก่งที่สุดหรอกครับ เพราะขนาดลูฟี่ยังโดนจับได้เลย เอเนลก็โดนลูฟี่จัดการได้ ลอร์ก็โดนจับได้ เซ็นโงคุก็ยังจับตัวเบ้งๆไม่ได้

ความสามารถดรากอนก็ยังไม่รู้แน่ชัด โซโลก็ยังไม่ได้โชว์อะไรมากเลย

รออ่านต่อไปดีกว่าครับ จบเมื่อไหร่รู้แน่ว่าใครเก่งที่สุด *dontknow* *dontknow*

lezy_tonight

• *
« ตอบกลับ #92 เมื่อ: ศ. 10 ส.ค. 2012 เวลา 11:38:50 »
ฝีมือตอนนี้ลูฟี่อาจจะไม่เก่งที่สุด *dontknow*
 แต่ความเก่งในเรื่องของการชักจูงคนอื่นๆลูฟี่นี่แหละของจิง ที่สุดของที่สุด  *great*

Aokiji

• *
« ตอบกลับ #93 เมื่อ: ศ. 10 ส.ค. 2012 เวลา 13:52:01 »
ถ้าเก่งสุดตอนนี้ยังหาคำตอบไม่ได้
แต่ก็คงจะยังไม่ใช่ลูฟี่

alcoholismz

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
« ตอบกลับ #94 เมื่อ: ศ. 10 ส.ค. 2012 เวลา 17:00:49 »
หนวดดำมันแพ้พวก ที่โจมตีกายยภาพ

โซโลก็ชนะได้ถ้าไม่มีผล ของหนวดขาวอะ

notelai9

• *
« ตอบกลับ #95 เมื่อ: ส. 11 ส.ค. 2012 เวลา 19:57:03 »
อาจารย์เก่งสุดอยากเขียนให้เป็นยังไงก็ได้555 *haha* *haha* *haha*

TeyTey

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • นายเต้ย ยืนงงในดงตีน
« ตอบกลับ #96 เมื่อ: ส. 11 ส.ค. 2012 เวลา 22:37:31 »
 *attack*
ข้าคือผู้ที่โกลโรเจอร์เคยกล่าวไว้ "ผู้มีสายเลือดแห่ง .D จะเป็นผู้นำพาไปสู่ยุคสมัยใหม่"  กล่าวโดย มาร์แชล ดี.ทีชHosting Thanks: THAIHOSTWEB.COM

Bent

• *
« ตอบกลับ #97 เมื่อ: อ. 28 ส.ค. 2012 เวลา 06:36:36 »
หนวดดำไม่น่าใช่ ดูตอนสู้กับหนวดขาวสามารถละลายพลังของหนวดขา
วได้ แต่โดนหนวดขาวเอามีดฟันนอนร้องกลิ้งไปกลิ้งมา ส่วนตัวแล้วคิดว่าหนวดดำน่า
จะแพ้พวกมีด และอีกอย่างถ้าคิดว่าคนมีพลังผลปีศาจเก่งสุดไม่น่าใช่เพราะ
ยังมี เบนแบคแมนที่ฉลาดมาก และพลังของเขาสามารถทำลายพลังของคนที่มีผลปีศาจได้ และถ้าไม่มีผลปีศาจแล้ว เก่งไหมทีนี้

21141

• *
« ตอบกลับ #98 เมื่อ: อ. 28 ส.ค. 2012 เวลา 21:00:24 »
ละถ้าเกิดหนวดดำมันมีผลปีศาจได้มากกว่า2 มันไปขโมยผลสายฟ้ามากินเองละ  *shock*

Num

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • Namikaze Num'ato
    • www.facebook.com/unclefag.pro
« ตอบกลับ #99 เมื่อ: อ. 28 ส.ค. 2012 เวลา 21:19:55 »
ผมว่าเรื่องนี้ไม่ได้เปรียบว่าใครเก่งที่สุด แต่น่าจะใช้คำว่าผลไม้ปีศาจผลไหนเก่งที่สุดมากก่า เพราะที่พูดมาเอาความสามารถของผลไม้อย่างเดียว ไม่คิดถึงการประยุกต์ใช้ หรือไหวพริบของผู้ใช้ บ้าง และยังไม่รวมคนธรรมดาเข้าไปอีก  เช่น แชงคูสไม่มีผลไม้ปีศาจเป็นถึงจักพรรดิ์ และคนอื่นๆอีกอะ (การ์ป ผมยังไม่รู้เลยทำไมเขาต่อยพวกพลังพิเศษเข้า ใครรู้บอกหน่อยค่าป)

ห๊า โทบิเป็นโอบิโตะ

OffeSpiN

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
« ตอบกลับ #100 เมื่อ: อ. 28 ส.ค. 2012 เวลา 23:31:51 »
ผมว่าเรื่องนี้ไม่ได้เปรียบว่าใครเก่งที่สุด แต่น่าจะใช้คำว่าผลไม้ปีศาจผลไหนเก่งที่สุดมากก่า เพราะที่พูดมาเอาความสามารถของผลไม้อย่างเดียว ไม่คิดถึงการประยุกต์ใช้ หรือไหวพริบของผู้ใช้ บ้าง และยังไม่รวมคนธรรมดาเข้าไปอีก  เช่น แชงคูสไม่มีผลไม้ปีศาจเป็นถึงจักพรรดิ์ และคนอื่นๆอีกอะ (การ์ป ผมยังไม่รู้เลยทำไมเขาต่อยพวกพลังพิเศษเข้า ใครรู้บอกหน่อยค่าป)

การ์ปใช้ฮาคิในการต่อยจ้า..  *้ั์drinktea*
ทุกสิ่งที่มนุษย์สามารถจินตนาการได้ คือความเป็นจริงที่มีแนวโน้มจะเกิดขึ้น (วิลลี่ แกรอน นักฟิสิกส์)

วิธีโพสรูป / ใส่รูปประจำตัว / ใส่รูปในลายเซ็นต์

missingyou

• *
« ตอบกลับ #101 เมื่อ: พ. 29 ส.ค. 2012 เวลา 04:06:47 »
คนโพส มั่วใหญ่ล่ะคับ ถ้าหนวดดำดูดทุกอย่างได้จริง ตอนที่สู้กับเอสก็คงไม่โดนหมัดเพลิงของเอสหรอกคับ

แล้วตอนที่หนวดดำโดนคลื่นกระแทกของเซ็นโงคุที่มารีนฟอร์ดอีกล่ะ !

แล้วตอนที่จับ จูเอลี่ โบนี่ ส่งให้ทหารเรือเพื่อแลกกับเรือรบ1ลำ แต่อาคาอินุมาด้วย ถ้าหนวดดำเก่งจริงทำไมต้องหนีด้วยอ่ะคับ ?

แล้วก็มีอีกหลาย ๆ ตอนอ่ะคับ ที่บอกได้เลยว่า หนวดดำไม่ได้เก่งที่สุด !

sattkon

• พลโท / โจนิน
  • *
  • UchiHa sattkon
« ตอบกลับ #102 เมื่อ: พ. 29 ส.ค. 2012 เวลา 07:18:21 »
ผมว่า อกาอินุ ถ้ามีฮาคิสัก2 อันนี้ โหดสาดดเลยนะ   *attack*

*้ั์shock2* โดนไก่ อาจารย์ จิก ..... *glad*

TeyTey

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • นายเต้ย ยืนงงในดงตีน
« ตอบกลับ #103 เมื่อ: พ. 29 ส.ค. 2012 เวลา 07:43:50 »
อคาอินุ เป็นโรเกีย ที่แตะต้องยาก แม็กม่า ร้อนๆ *shock*
ข้าคือผู้ที่โกลโรเจอร์เคยกล่าวไว้ "ผู้มีสายเลือดแห่ง .D จะเป็นผู้นำพาไปสู่ยุคสมัยใหม่"  กล่าวโดย มาร์แชล ดี.ทีชHosting Thanks: THAIHOSTWEB.COM

punkungkub

• *
« ตอบกลับ #104 เมื่อ: พ. 29 ส.ค. 2012 เวลา 08:45:26 »
ผมว่าที่เก่งที่สุด(เอาที่ยังไม่ตายนะ) น่าจะเป็น ซิลเวอร์ เรย์ลี่ เพราะเป็นคนเดียวที่ไม่มีจุดอ่อน(นอกจากแก่แล้วนะ) ผลปีศาจผู้ที่กินมันเข้าไปจะได้รับพลังพิเศษมาแต่ก็ต้องแลกมากับจุดอ่อนอันใหญ่หลวงนั่นคือน้ำทะเล และยังมีการแพ้ธาตุอริกันอีก ถึงมันจะทำให้ได้เปรียบธาตุที่แพ้ทางแต่ถ้าเจอธาตุอริก็ทำให้เกิดการเสียเปรียบอย่างสูงเช่นกัน