Manga Zone > One Piece TH วันพีช แปลไทย

... จากการคาดเดา สมาชิกคนถัดไป ...

หน้า: << < (2/6) > >>

Oni Me no Kyo:

ผมคิดว่าไม่น่าจะเป็นคนอื่นนอกจากจินเบ *great*

เห้อ!! น่ารำคาญเสียจริง(บอร์ดนินจา) *้ั์smoking*

BlackNomYen:

ส่วนตัวผมเเล้วนะครับ...ความเป็นไปได้ที่มันจะเป็น ซามูไร หรือ ลอว์ คิดว่าน่าจะ 50-50 ครับ...เเต่ถึงอย่างไรถ้ามีตัวละครอื่นโผล่มาอีก ก็ไม่เเน่  *glad*

krizalids:

ซามูไรพ่อลูกอ่อนอยู่นะใครจะเลี้ยงลูกให้ละ อิอิ *haha*

Mnamwa zx:

ยังไงก็เชียร์ ป๋าเข้ ง้าบๆๆๆๆ(ขอสายโรเกียร์ ซัก1 แหล่มเลย *haha* *haha* *haha* *haha*)

OffeSpiN:

เรื่องสมาชิกคนต่อไปเราคิดว่าความเป็นไปได้ที่สุดตอนนี้คือจินเบ แต่ขึ้นอยู่กับเวลาว่าเมื่อไหร่..  *้ั์drinktea*

ส่วนลอว์ค่อนข้างแน่ใจว่าเป็นแค่พันธมิตรกัน

ส่วนเจ้าควัน คิดว่าไม่ใช่เพราะมันมีความชัดเจนในตัวมันเองค่อนข้างสูง

เจ้าสไมล์ลี่ก็คิดไม่ออกว่ามันจะสื่อสารกันยังไง ตัวมันเองค่อนข้างจะเป็นอันตรายได้ตลอดเวลามากกว่าเป็นมิตร

ส่วนเจ้าซามูไรก็คิดว่ายังไม่ใช่ น่าจะเป็นแค่ตัวละครที่จะเชื่อมโยงเนื้อเรื่องในเกาะต่อไป

เดาว่าต่อจากเกาะนี้ เกาะต่อไปอาจจะเป็นวาโนะฯ ประเทศของเจ้าซามูไร

อาจจะเป็นเรื่องราวที่เกิดความวุ่นวายในประเทศ (ถ้าให้มันประจวบเหมาะพอดีก็อาจจะเป็นฝีมือบิ๊กมัม)

ก็เข้าล็อกพอดีที่พวกลูฟี่ต้องยื่นมือเข้าไปช่วย อาจจะคล้ายๆ กับภาคอลาบาสต้าที่ใช้บีบีจังมาเกริ่นนำเรื่องราวไว้ก่อนจะไปถึงเกาะ

ซึ่งเจ้าซามูไรอาจจะเป็นบุคคลสำคัญของประเทศนั้นก็เป็นได้ อันนี้เดาล้วนๆ

หน้า: << < (2/6) > >>

Go to full version