หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: เรียงลำดับความเก่งของ 7 เทพโจรสลัด (ให้ดูหน่อยคับอยากดูว่าแต่ละคนคิดยังไง...)  (อ่าน 22035 ครั้ง)

เดามั่วมั่ง

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • บุรุษ ที่เต็มไปด้วยปริศนา...?
เรียงลำดับความเก่งด้านการต่อสู้ของ 7 เทพโจรสลัด (ให้ดูหน่อยครับอยากรู้ว่าแต่ละคนคิดยังไงกันบ้าง...)
พอดีเห็นกระทู้นึงเขียนเกี่ยวกับ 7 เทพขึ้นมา เลยตั้งหัวข้อใหม่ให้จัดเต็มกันไปเลยดีกว่า.....
เอาความรู้สึกจากก้นบึ้งหัวใจเลยแระกันครับ.....แบบถ้าสู้แบบ 1 ต่อ 1 อ่ะ

อาจจะบอกว่าคนนี้ชนะคนโน้น คนโน้นชนะคนนั้น แต่คนนั้นชนะคนนี้ อาจจะแพ้ทางกันหรือยังไงก็ไม่รู้แหล่ะ....
(เอาให้เรียงกันมาก็พอว่าใครอันดับ 1 - 7 อ่ะ +ว่าที่7เทพอีก1ด้วย ชอบอ่ะคนนี้)
ขออันดับที่ 1 เก่งสุดแระกันครับไล่ไปเรื่อยๆ อ่อนสุดอันดับ 8 ครับ  เหตุผลด้วยก็ดีครับ......

มิฮอค   โดฟลามิงโก   ครอคโคไดร์    จินเบ    แฮนคอก    โมเรีย     คุมะ     บากี้    <=เรียงกันตามสบายครับ....

ปล.ขอบคุณ  ท่านสาวก One piece ทุกท่าน  ที่ร่วมตอบกระทู้นี้ครับ...

ArtNut

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
มิฮอก ฟลามิงโก้ คุมะ คร็อกโคได แฮนค็อก จินเบ โมเลีย

เดามั่วมั่ง

• *
  • บุรุษ ที่เต็มไปด้วยปริศนา...?
ความคิดส่วนตัวล้วนๆ.....  *bath2*

1. โดฟลามิงโก   - ซี้กับ 5 ผู้เฒ่าซะขนาดนั้น คงจะไม่ธรรมดา
2. มิฮอค   - ฉายานักดาบอันดับ1ของโลก (คนระดับนี้ต้องให้เค้าไป) 
3. คุมะ   - ชอบตรงบีมนี่แหล่ะ  ว้าว....  แถมถ้าเบื่อไม่อยากสู้ก็จับพลักไปอยู่คนละซีกโลกซะเลย...
4. จินเบ   - อัศวินแห่งท้องทะเลได้ยินฉายานี้แล้วก็ต้องให้เขาหน่อยล่ะ  (ใช่ฉายานี้ป่าวหว่า สงสัยเราจะมั่วอีกแระ....)
5. แฮนคอก   - เห็นมีตั้งหลายฮาคิ  แถมสวยระดับนี้ถ้าสู้กันคงได้มีเลือดกำเดาไหลตายกันบ้างแหล่ะ
6. ครอคโคไดร์   - เป็นถึง1ในผู้ที่สามารถแหกคุก lv6 มาได้อ่ะนะ ก็ต้องยอมเค้าล่ะคนนี้....(ถึงจะได้รับความช่วยเหลือก็เถอะ)
7. บากี้   - ถึงผมจะให้อันดับ 7 แต่ถ้าสู้กับมิฮอคขอบอกสูสี ลอยตัวไปไกลๆ แล้วเก็บหินขว้างใส่ตาเหยี่ยวซะ เอาให้หัวโนกันไปข้าง
8. โมเรีย   - ผลปีศาจบ้าอะไรไม่รู้ ดาบตุ๊กแกอย่างนั้น ซอมบี้อย่างนั้น ให้บากี้ลอยไปสูงๆแล้วโปรยผงเกลือใส่ซะเลย....นี่แหน่ะ

ออกทะเลอีกแระครับผม.....ไม่ไหวๆ  *้wet*

ปล.ถ้าไม่ถูกใจ หรือขัดใจ โปรดมองผ่านผมไปเลยคร๊าบ........  *dead*

เดามั่วมั่ง

• *
มิฮอก ฟลามิงโก้ คุมะ คร็อกโคได แฮนค็อก จินเบ โมเลีย

นอนดึกแท้ ท่าน A

OffeSpiN

• *
ลอกของเก่ามาตอบเลยแล้วกัน *้ั์drinktea*

1. กลุ่ม Easy - โมเลีย / ครอดโคไดล์ (กลุ่มผู้แพ้พระเอก)
2. กลุ่ม Normal - จินเบ / แฮนค็อก / คุมะ (กลุ่มพันธมิตรพระเอก)
3. กลุ่ม Hard - โดฟลามิงโก้ / มิฮอว์ก (กลุ่มปริศนา)
4. กลุ่ม Expert - บากี้!! (กลุ่มปริศนา.. กว่า!!)
ทุกสิ่งที่มนุษย์สามารถจินตนาการได้ คือความเป็นจริงที่มีแนวโน้มจะเกิดขึ้น (วิลลี่ แกรอน นักฟิสิกส์)

วิธีโพสรูป / ใส่รูปประจำตัว / ใส่รูปในลายเซ็นต์

jedeser

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
  • 7
ของผมนะ

พวกเทพ
1.หนวดดำ(นับป่าวหว่า)
2.มิฮอค
3.โดฟรามิงโก
4.คุมะ
5.จินเบย์
6.แฮนค๊อก

พวกปางกลาง
7.คร๊อกโคไดร์(โดยส่วนตัว ผมว่าเจ้านี่ไม่อ่อนอ่ะ แต่ว่าเทียบกับพวกขางบนมันสู้ไม่ได้เลย)

พวกอ่อน
8.โมเลีย
9.บากี้(ไม่รุ แต่ผมอยากให้มันอ่อนสุด  แล้วผมเกลียดมันด้วย(โดยส่วนตัว))

pujee

• *
  • ก่อนจะเกรียนก็เซียนมาก่อน
อันดับ 1.ผมว่าแฮนคอกเจ๋งสุดไม่มีทางที่ผู้ชายจะไม่สน สนใจปึ้บ เป็นหินปั้ป ปล. ยกเว้นลูฟี่
        2.คุมะ พลังร้ายกาจ แถมจับวาร์ปได้อีก - -"
        3 4 5 6 7 ช่างมัน
เสื้อเชิ้ต โปโลชาย หลายแบรนด์ 100 - 150 บาท ครับ

manskaclub

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
เอา ทีช ด้วยป่าว   อดีต 7 เทพ

Vin D Sel

• *
อันดับนี้ ให้เจ็ดเทพมาสู้กันเอง

ดองกี้โฮเต้ โด ฟลามิงโก (เลวพอที่จะทำได้ทุกๆอย่าง ตบเด็ก เตะหญิง เปิดซิงคนแก่)
โบอา แฮนค็อก (เป็นจักรพรรดินีโจรสลัด มีฮาคิราชันต์ที่น้อยคนจะมี และความสามารถน่าจะสูงอยู่)
จูลาคิล มิฮอร์ค (มีเกียรติพอที่จะไม่ทำร้ายผู้หญิง ขนาดแชงค์แขนขาดยังไม่ยอมสู้ด้วยเลย)
บาโซโลมิว คุมะ (คุมะนี่ส่วนตัวแล้วผมว่าเก่งมาก เปรียบเทียบประมาณ ต่อให้หลังจากกลุ่มลูฟี่ฝึกกันมา 2 ปี มารุมสู้เต็มที่ก็น่าจะแค่สูสีหรือยังไม่ชนะขาดอยู่ดี)
จินเบ (นี่ก็เช่นกัน เป็นสุภาพบุรุษพอที่จะไม่ทำร้ายผู้หญิงเลยให้อ่อนกว่าแฮนค็อก ฮ่าๆๆ)
เก็กโค โมเรีย (เหตุผลไม่รู้ แต่คิดว่าไม่อ่อนกว่าคล็อคโคไดล์แน่นอน เหตุผลอ่านจากคล็อคโคไดล์เอาละกัน)
เซอร์คล็อคโคไดล์ (น่าจะอ่อนสุดในเจ็ดเทพ...ไม่งั้นไม่เจอลูฟี่ตั้งแต่ต้นๆเรื่องหรอก ตามหลักพล็อตเรื่องการ์ตูนทั่วโลกแล้วพระเอกจะเริ่มเจอกับศัตรูที่เก่งขึ้นเรื่อยๆ หรือไม่ก็เจอพวกเทพๆแล้วแพ้ขาดลอย หลังจากนั้นพระเอกจะเริ่มมุ่งมั่นฝึกฝนให้แกร่งขึ้นเพื่อไปชนะอีกทีตอนท้ายๆเรื่อง แต่คล็อคโคไดล์ไม่น่าจะเป็นพวกเก่งเทพๆแต่ออกมาตอนแรกๆ เหตุผลอิงหลักการ์ตูนสุดๆ ฮ่าๆๆๆ)

มันคือความรู้สึกส่วนตัว ไม่แคร์สื่อ *dontknow*

takky

• *
จินเบ  ลงทะเลก็ไม่มีใครทำไรได้

แฮนคอค  มีฮาคิราชันย์อย่างนี้ต้องไม่ธรรมดา

มิฮอค

โดฟลามิงโก้

คุมะ

ครอคโคไดล์

บากี้

โมเลีย

จริงๆ แล้ว มิฮอค โดฟลามิงโก้ คุมะ ครอคโคไดล์ ผมว่าน่าจะสูสีกันนะครับ

Akatsuki

• *
  • แสงอุษา กองทัพอสูร
1.ยกให้ มิฮอค ก็แล้วกัล พี่เค้าไปโลกใหม่ตัวคนเดียว แมพจิงๆ
2.ขอเป็น ฟลามิงโก้ ไอ้นี่พลังล้ำลึกมาก ตัวอันตราย+เลว
3.เชียร์ แม่นาง แฮนค็อก เพื่อลูฟฟี่ทำได้ทุกอย่าง+อึ๋ม สวย หุ่นดี หน้าสวย โอ้ย Perfect (เกรียดผู้ชายทุกคนแต่รักลูฟฟี่คนเดียวแบบนี้รักตายเลย)
4.คิดยากหน่อย คุมะ ละกัล พลังผลปีศาจสะท้อนได้ทุกอย่าง+ร่างกายที่แข็งแกร่ง
5.ให้ คร็อกโคได ก็แล้วกัล ขนาดฟรามิงโก้ยังอยากร่วมมือด้วย คงมีอะไรดีกว่านี้ละ
6.เอา จินเบ ละกัล ก็รู้พี่เค้าเก่ง แต่ไม่ค่อยได้โชว์พลังอะไรมากนัก เลยยังไม่อยากให้อยู่ระดับต้นๆ
7.ให้ โมเลีย ตัวนี้เหมือนจะเก่ง แต่กลับมาแพ้ความสามารถของตัวเอง ไม่ไหวๆ
 *bye*
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤ. 02 ก.พ. 2012 เวลา 17:14:30 โดย Akatsuki »
แสงอุษา กองทัพอสูร

Fusejer

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
มิฮอร์ค บุคลิกให้  เก่งแบบขิงๆ
ฟลามิงโก้  น่าจะเก่งแบบใช้เทคติกโกงๆ
คุมะ
จินเบ
โบอา
เฮียคร็อก
โมเลีย
*้ั์pray* *้ั์pray*

Vin D Sel

• *
ทำไมมีแต่คนคิดว่าโมเรีย"อ่อนสุด"ในเจ็ดเทพหรอครับ สงสัยมาก
หรือแค่ เพราะชอบคล็อคโคไดล์มากกว่า แค่นั้น!!!!

windyzero

• พลโท / โจนิน
  • *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
โดยส่วนตัว ผมไม่อยากเสนอใครหรอกครับ

เพราะนอกจาก โมเลียกับลุงชาละวัน แล้วก็ยังไม่เห็นฝีมือเต็มๆกันเลย

ถึงจะเข้าร่วมสงคราม แต่ ก็ออมมือไว้เยอะเหมือนกัน

แต่ถ้าให้ดูๆแล้วผมคิดว่า โมเลีย ไม่น่าจะอยู่ระดับหัวแถวได้ พลังผลปิศาจของโมเลียมันมีข้อจำกัดเยอะมาก ใช้งานได้ไม่หลากหลายเท่าไหร่

ถึงการสู้จริงๆ อีกฝ่ายจะต้องระวังตัวแล้วยังจะต้องระวังเงาของตัวเองก็ตาม แต่ การที่โมเลียจะเอาเงามาเพิ่มพลังให้ตัวเองได้ ร่างจริงต้องไม่ตาย(ร่างจริงตายเงาก็หาย)

เพราะงั้น  โมเลีย ที่มีความแข็งแกร่งในการสู้ประชิดตัวน้อย (น้อยกว่าลูฟี่ ในตอนเจอกันด้วยซ้ำ แต่มีเงาในสตอคเยอะ เลยดูแข็งแกร่งเท่านั้นเอง)

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

kamin.nas

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
อ้างถึง
ทำไมมีแต่คนคิดว่าโมเรีย"อ่อนสุด"ในเจ็ดเทพหรอครับ สงสัยมาก

โมเรียรู้สึกว่าจะออกเจอแสงไม่ได้หรือป่าว (นี้ผมมั่วหรือป่าว - -*)

โดยส่วนตัวนะครับ

1. มิฮอร์ค ครับเพราะ เขาสุขุมที่สุดและ ยังเป็นปริศนาอยู่เรื่อง พลังของเขาแถมเขายังออกโลกใหม่คนเดียว
    แสดงว่าเป็นอัจฉริยะตั้งแต่หนุ่มเลย

2.ฟลามิงโก้ คนนี้ปริศนาเรื่องพลังหนัก ฝีมือน่าจะเก่งมากครับเพราะเขาไม่กลัวใครเลย !! ( จากที่ดูมานะโดนรวม)

3.จินเบ เพราะ เป็นที่ไว้วางใจของโจรสลัด เก่งๆหลายคน ( สหายรักของลุงหนวดขาว และ คนที่ลูฟี่ เคารพ )

4. คุมะ สามารถ วาร์ปคนอื่นได้เวลาเสียเปรียบ โดนรวมแล้วโหดจัด

5. ครอคโคไดร์ ถ้าเจอกันตัวต่อตัวในที่ ที่ ไม่มีน้ำ และ จัดการ คนอื่นได้ก่อนที่เลือดจะอาบตัว ผมว่า ชนะได้สบายๆ
    ( ลูฟี่ดันอึดเลย แพ้ 555+ )

6.โบอา แฮนคอก ได้เปรียบตรงมีพลัง ทำให้เป็นหินเลยกำจัดพวก หื่นได้มากและเร็ว และมีฮาคิ ด้วย แต่โดยส่วนตัวถ้าโดน
    ระดับ 1-4 น่าจะสู้พอได้แต่ไม่ชนะเพราะ( มิฮอร์คโหดจัด ฟลามิงโก้ผมไม่รู้พลังแต่น่าจะโหด จินเบเป็นมนุษย์เงือกเลยไม่มีความรู้สึก  กับ แฮนคอกมั้ง ส่วน คุมะ เขาโดนดัดแปลง ร่างกายน่าจะ ป้องกันพลังนี้ได้มั่ง )

7.บากี้ ( ไม่เก่งมากแต่ก็ไม่มีใครชนะเขาขาดลอยได้ )

ส่วนคนอื่น

โมเลีย ผมว่า ถ้าเขาได้เงาดีๆน่าจะเก่ง

หนวดดำ รายนี้เป็น 1 ใน 4 จักรพรรดิ์ ไปแล้ว คงโหดกว่า อันดับ 3 ลงมาแน่นอน[/size] *hoho* *hoho*
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤ. 02 ก.พ. 2012 เวลา 19:50:34 โดย kamin.nas »