Manga Zone > One Piece TH วันพีช แปลไทย

เรียงลำดับความเก่งของ 7 เทพโจรสลัด (ให้ดูหน่อยคับอยากดูว่าแต่ละคนคิดยังไง...)

หน้า: (1/4) > >>

เดามั่วมั่ง:

เรียงลำดับความเก่งด้านการต่อสู้ของ 7 เทพโจรสลัด (ให้ดูหน่อยครับอยากรู้ว่าแต่ละคนคิดยังไงกันบ้าง...)
พอดีเห็นกระทู้นึงเขียนเกี่ยวกับ 7 เทพขึ้นมา เลยตั้งหัวข้อใหม่ให้จัดเต็มกันไปเลยดีกว่า.....
เอาความรู้สึกจากก้นบึ้งหัวใจเลยแระกันครับ.....แบบถ้าสู้แบบ 1 ต่อ 1 อ่ะ

อาจจะบอกว่าคนนี้ชนะคนโน้น คนโน้นชนะคนนั้น แต่คนนั้นชนะคนนี้ อาจจะแพ้ทางกันหรือยังไงก็ไม่รู้แหล่ะ....
(เอาให้เรียงกันมาก็พอว่าใครอันดับ 1 - 7 อ่ะ +ว่าที่7เทพอีก1ด้วย ชอบอ่ะคนนี้)
ขออันดับที่ 1 เก่งสุดแระกันครับไล่ไปเรื่อยๆ อ่อนสุดอันดับ 8 ครับ  เหตุผลด้วยก็ดีครับ......

มิฮอค   โดฟลามิงโก   ครอคโคไดร์    จินเบ    แฮนคอก    โมเรีย     คุมะ     บากี้    <=เรียงกันตามสบายครับ....

ปล.ขอบคุณ  ท่านสาวก One piece ทุกท่าน  ที่ร่วมตอบกระทู้นี้ครับ...

ArtNut:

มิฮอก ฟลามิงโก้ คุมะ คร็อกโคได แฮนค็อก จินเบ โมเลีย

ความคิดส่วนตัวล้วนๆ.....  *bath2*

1. โดฟลามิงโก   - ซี้กับ 5 ผู้เฒ่าซะขนาดนั้น คงจะไม่ธรรมดา
2. มิฮอค   - ฉายานักดาบอันดับ1ของโลก (คนระดับนี้ต้องให้เค้าไป) 
3. คุมะ   - ชอบตรงบีมนี่แหล่ะ  ว้าว....  แถมถ้าเบื่อไม่อยากสู้ก็จับพลักไปอยู่คนละซีกโลกซะเลย...
4. จินเบ   - อัศวินแห่งท้องทะเลได้ยินฉายานี้แล้วก็ต้องให้เขาหน่อยล่ะ  (ใช่ฉายานี้ป่าวหว่า สงสัยเราจะมั่วอีกแระ....)
5. แฮนคอก   - เห็นมีตั้งหลายฮาคิ  แถมสวยระดับนี้ถ้าสู้กันคงได้มีเลือดกำเดาไหลตายกันบ้างแหล่ะ
6. ครอคโคไดร์   - เป็นถึง1ในผู้ที่สามารถแหกคุก lv6 มาได้อ่ะนะ ก็ต้องยอมเค้าล่ะคนนี้....(ถึงจะได้รับความช่วยเหลือก็เถอะ)
7. บากี้   - ถึงผมจะให้อันดับ 7 แต่ถ้าสู้กับมิฮอคขอบอกสูสี ลอยตัวไปไกลๆ แล้วเก็บหินขว้างใส่ตาเหยี่ยวซะ เอาให้หัวโนกันไปข้าง
8. โมเรีย   - ผลปีศาจบ้าอะไรไม่รู้ ดาบตุ๊กแกอย่างนั้น ซอมบี้อย่างนั้น ให้บากี้ลอยไปสูงๆแล้วโปรยผงเกลือใส่ซะเลย....นี่แหน่ะ

ออกทะเลอีกแระครับผม.....ไม่ไหวๆ  *้wet*

ปล.ถ้าไม่ถูกใจ หรือขัดใจ โปรดมองผ่านผมไปเลยคร๊าบ........  *dead*

--- อ้างจาก: ArtNut ที่ พฤ. 02 ก.พ. 2012 เวลา 03:36:15 ---มิฮอก ฟลามิงโก้ คุมะ คร็อกโคได แฮนค็อก จินเบ โมเลีย

--- End quote ---

นอนดึกแท้ ท่าน A

OffeSpiN:

ลอกของเก่ามาตอบเลยแล้วกัน *้ั์drinktea*

1. กลุ่ม Easy - โมเลีย / ครอดโคไดล์ (กลุ่มผู้แพ้พระเอก)
2. กลุ่ม Normal - จินเบ / แฮนค็อก / คุมะ (กลุ่มพันธมิตรพระเอก)
3. กลุ่ม Hard - โดฟลามิงโก้ / มิฮอว์ก (กลุ่มปริศนา)
4. กลุ่ม Expert - บากี้!! (กลุ่มปริศนา.. กว่า!!)

หน้า: (1/4) > >>

Go to full version