หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: การเคลื่อนย้าย ของลง คิ ซารุ ใน เมะ กระจายตัวออกไปแล้วไปรวมตัวไหม่ได้  (อ่าน 11887 ครั้ง)

bellben01

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *

ust123

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
  • อย่า ริ ดูหมิ่น ทหารเรือ ฮว๊ากกกกก
ค่อดชอบเสียงคนพากย์ คิซารุ อะ เวลา หืออออออ หือออออ 55 55 5 5.   *hoho*

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
ก้มันเปนสายโรเกียมันจะแปลกตรงไหนล่ะคับ

nontananbaba

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
  • อยากให้เธอ "อ่อยเบาๆ"เธอจะได้ "...บ่อยๆ"(แอบเรท555
คนที่ตั้งกระทู้นี้ กำลังจะสื่อถึงอะไรเหรอครับ หรือแค่อยากจะบอกว่า การเคลื่อนย้าย ของคิซารุ ใน เมะ    กระจายตัวออกไปแล้วไปรวมตัวไหม่ได้
 *้ัdoubt*

pomop

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
จะบอกว่าไม่ต้องเป็นลำแสงเท่านั้นใช่มั้ยครับ สามารถกระจายออกก่อนก็ได้ แล้วค่อยมารวมตัวกันใหม่

NaTTaJaK

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • ถ้าหากเรายังไม่ทิ้งความฝันความฝันก็จะยังไม่ทิ้งเรา
    • [url=http://pic.free.in.th/id/bbf4ce827994fc8d5cf82e62ed8076a9][img]http://image.free.in.th/z/ib/imagesca3zzbcu.jpg[/img][/url]
1.59<<<<====นาทีนี้เลยครับผมเอาภาพมาแต่งได้รูปข้างล่างครับ  I  LOVE  MUNGO. *love*
มังกรเฝ้ารอโอกาสที่จะผงาจขึ้นสู่ท้องฟ้าในขณะที่เวลายังมาไม่ถึงมันจะซุกหัวซ่อนกรงเล็บและเก็บตัวอยู่ใต้ห้วงน้ำลึกโดย
พยายามไม่ให้เกิดระลอกคลื่น^^

NaTTaJaK

• *
  • ถ้าหากเรายังไม่ทิ้งความฝันความฝันก็จะยังไม่ทิ้งเรา
    • [url=http://pic.free.in.th/id/bbf4ce827994fc8d5cf82e62ed8076a9][img]http://image.free.in.th/z/ib/imagesca3zzbcu.jpg[/img][/url]
ผมก็เข้าใจนะครับว่าให้ดูคิซารุอ่าครับแต่แลมัลโก้เด่นกว่านะครับห้าาาาาาาาาาาาาาา *hoho*
มังกรเฝ้ารอโอกาสที่จะผงาจขึ้นสู่ท้องฟ้าในขณะที่เวลายังมาไม่ถึงมันจะซุกหัวซ่อนกรงเล็บและเก็บตัวอยู่ใต้ห้วงน้ำลึกโดย
พยายามไม่ให้เกิดระลอกคลื่น^^

LM

• *
จากคริป ผมเห็นจุดนึง ที่แตกต่างคือ

ตอน มัลโก้ เตะ คิซารุ เปลี่ยนขาตัวเองเป็นร่างคนปกติก่อนเตะ เพราะต้องการจะใช้ฮาคิเตะ โดนสายโลเกีย ได้

จุดนี้น่าจะบ่งบอกว่า ช่วงที่โจมตีด้วยฮาคิ จะต้องคืนสภาพเป็นคนปกติก่อนหรือเปล่า ใช้ฮาคิตอนใช้พลังของผลปีศาจไม่ได้หรือเปล่า

แล้วตอนที่คิซารุยิงแสง ก็ไม่ถูกมัลโก้ ที่อยู่ในโหมด นกฟินิก คือ โจมตีแบบไม่ได้ใช้ฮาคินั่นเอง แสงจึงไม่โดนร่างจริงของมัลโก้

แต่กับโดนร่างนกฟินิก ที่เป็นอมตะ คืนสภาพได้แทน

อาจจะสรุปได้ว่า การใช้ฮาคิ พร้อมกับ พลังของผลปีศาจอาจจะมีข้อจำกัดอยู่ก็ได้นะ

แต่ทำไมลูฟี่ใช้ฮาคิ ตอน ยืดแขนได้หว่า  *shock*

แล้วอีกจุด คิซารุ เหาะได้ยังไงหว่า ตอนที่ แสงรวมร่างเป็น คนปกติ ไปแล้ว *rip*

Augustz

• *
จากคริป ผมเห็นจุดนึง ที่แตกต่างคือ

ตอน มัลโก้ เตะ คิซารุ เปลี่ยนขาตัวเองเป็นร่างคนปกติก่อนเตะ เพราะต้องการจะใช้ฮาคิเตะ โดนสายโลเกีย ได้

จุดนี้น่าจะบ่งบอกว่า ช่วงที่โจมตีด้วยฮาคิ จะต้องคืนสภาพเป็นคนปกติก่อนหรือเปล่า ใช้ฮาคิตอนใช้พลังของผลปีศาจไม่ได้หรือเปล่า

แล้วตอนที่คิซารุยิงแสง ก็ไม่ถูกมัลโก้ ที่อยู่ในโหมด นกฟินิก คือ โจมตีแบบไม่ได้ใช้ฮาคินั่นเอง แสงจึงไม่โดนร่างจริงของมัลโก้

แต่กับโดนร่างนกฟินิก ที่เป็นอมตะ คืนสภาพได้แทน

อาจจะสรุปได้ว่า การใช้ฮาคิ พร้อมกับ พลังของผลปีศาจอาจจะมีข้อจำกัดอยู่ก็ได้นะ

แต่ทำไมลูฟี่ใช้ฮาคิ ตอน ยืดแขนได้หว่า

แล้วอีกจุด คิซารุ เหาะได้ยังไงหว่า ตอนที่ แสงรวมร่างเป็น คนปกติ ไปแล้ว
ฮาคิสามารถใช้ได้ในพลังของผลปีศาจคับ ตอนที่เตะคิซารุที่เห็นว่าขากลับเปนขาคน นั่นน่าจะเป็นเพราะแปลงร่างเฉพาะส่วนนะ
เพราะมัลโก้เปนสายโซออน ซึ่งมีร่างจิง เลยทำให้ใส่ฮาคิลงไปในการโจมตีตอนแปลงร่างได้
ถ้าไม่เชื่ออ่านดูตอนอาคาอินุต่อยเอสไปแล้วนะ มีฉากที่มัลโก้ใช้ขานกเตะอาคาอินุโดยใช้ฮาคิ
เพราะอาคาอินุบอกว่า น่ารำคาญ พวกใช้ฮาคิเรอะ ประมานนี้นะ

แต่ที่คิซารุยิงแสงใส่มัลโก้ เพราะพลังของมัลโก้คือการรักษาคับ เหมือนนกอมตะ ไม่ใช่ว่าไม่โดน แต่โดนแล้วรักษาด้วยความเร็วสูง
แล้วผมก้คิดว่าแสงที่คิซารุยิงไปไม่น่าจะใส่ฮาคิได้ เพราะไม่ใช่การโจมตีจากร่างจิง
ไม่ใช่การโจมตีจากสิ่งที่มีตัวตน สามารถสัมผัสได้ เพราะงั้นพวกสายโรเกียเลยไม่น่าจะสามารถใส่ฮาคิลงในการโจมตีจากพลังผลปีศาจได้
เพราะถ้าใส่ได้ อาโอคิยิไม่น่าแพ้อาคาอินุหรอกนะ แค่สร้างหอกน้ำแข็ง แล้วใส่ฮาคิ แล้วแทงอาคาอินุ ก้น่าจะชนะแล้ว

pujee

• *
  • ก่อนจะเกรียนก็เซียนมาก่อน

แต่ทำไมลูฟี่ใช้ฮาคิ ตอน ยืดแขนได้หว่า

แล้วอีกจุด คิซารุ เหาะได้ยังไงหว่า ตอนที่ แสงรวมร่างเป็น คนปกติ ไปแล้ว
ฮาคิสามารถใช้ได้ในพลังของผลปีศาจคับ ตอนที่เตะคิซารุที่เห็นว่าขากลับเปนขาคน นั่นน่าจะเป็นเพราะแปลงร่างเฉพาะส่วนนะ
เพราะมัลโก้เปนสายโซออน ซึ่งมีร่างจิง เลยทำให้ใส่ฮาคิลงไปในการโจมตีตอนแปลงร่างได้
ถ้าไม่เชื่ออ่านดูตอนอาคาอินุต่อยเอสไปแล้วนะ มีฉากที่มัลโก้ใช้ขานกเตะอาคาอินุโดยใช้ฮาคิ
เพราะอาคาอินุบอกว่า น่ารำคาญ พวกใช้ฮาคิเรอะ ประมานนี้นะ

แต่ที่คิซารุยิงแสงใส่มัลโก้ เพราะพลังของมัลโก้คือการรักษาคับ เหมือนนกอมตะ ไม่ใช่ว่าไม่โดน แต่โดนแล้วรักษาด้วยความเร็วสูง
แล้วผมก้คิดว่าแสงที่คิซารุยิงไปไม่น่าจะใส่ฮาคิได้ เพราะไม่ใช่การโจมตีจากร่างจิง
ไม่ใช่การโจมตีจากสิ่งที่มีตัวตน สามารถสัมผัสได้ เพราะงั้นพวกสายโรเกียเลยไม่น่าจะสามารถใส่ฮาคิลงในการโจมตีจากพลังผลปีศาจได้
เพราะถ้าใส่ได้ อาโอคิยิไม่น่าแพ้อาคาอินุหรอกนะ แค่สร้างหอกน้ำแข็ง แล้วใส่ฮาคิ แล้วแทงอาคาอินุ ก้น่าจะชนะแล้ว

ผมว่าถ้าสร้างหอกน้ำแข็งแล้วใส่ฮาคิลงไปน่าจะได้นะครับ เพราะมันมีรูปธรรมเหมือนหอกธรรมดาแล้ว เพราะพวกมีฮาคิก็ใส่ฮาคิลงในอาวุธตัวเองได้นิ

แต่ที่ไม่ชนะนั้นอีกเรื่อง ต่อให้มันทำหอกน้ำแข็งใส่ฮาคิก็ใช่ว่าจะได้แทงหรือแทงโดน
เสื้อเชิ้ต โปโลชาย หลายแบรนด์ 100 - 150 บาท ครับ

Augustz

• *
หอกน้ำแข็งที่ว่าหมายถึงสร้างออกมาแล้วให้พุ่งไปน่ะคับ เหมือนแสงของคิซารุ
ถ้าแบบนั้นผมว่าไม่น่าจะทำได้ เพราะถ้าทำได้ ก้จะไม่มีการแพ้ทางกันของผลปีศาจสายโรเกีย

แต่จะว่าน้ำแข็งสามารถจับต้องได้นี่หว่า ไม่แน่อาจจะเกี่ยวกับที่ว่าต้องเปนของที่สามารถจับต้องได้ถึงจะใส่ฮาคิลงไปได้

Sawako Kuronuma

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • เรียน เรียน เรียน
รู้แต่ว่าสงครามครั้งนี้ มัลโก้สุดยอดไปเลยอ่ะ ได้สู้กับ 3 พลเอกครบเลยล่ะ แถมสู้ได้ทุกคนด้วย   *rip*

Merry

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
ผมว่า ทรงครามนี้ พระเอกของเราสุดยอดกว่า

เข้าไป แบบไม่ เห็น เซ้นโงคุ ในสายตาเลย

พี่ชาย ต้องมาก่อน !!!

LM

• *
สร้างหอกน้ำแข็ง เป็นล้านๆ พุ่งใส่ก็คงทำอะไรไม่ได้หลอกมั้งครับ

กว่าจะถึงตัวน้ำแข็งก็คงละลายก่อน *rip*

windyzero

• พลโท / โจนิน
  • *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<

แต่ทำไมลูฟี่ใช้ฮาคิ ตอน ยืดแขนได้หว่า  *shock*

แล้วอีกจุด คิซารุ เหาะได้ยังไงหว่า ตอนที่ แสงรวมร่างเป็น คนปกติ ไปแล้ว *rip*

ตอนที่มัลโก้จะเตะ ต้องคืนสภาพเท้าให้เป็นปกติก่อนนั้น เพราะ มันเป็นขานกครับ เมื่อร่างเป็นนกอยู่ อาจจะทำให้มัลโก้ยืดขาเตะไม่ถนัดมากกว่าครับ

ส่วน สายโรเกียทุกชนิด ยกเว้นผลความมืด มันสลายตัวแล้วกลับไปรวมตัวใหม่ได้อยู่แล้วครับ ไม่แปลกอะไร - -*

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST